SOS ESC 3.0 2004 chạy chậm máy rung, giật, chết máy

Billduy

Xe tăng
Hiện tượng thế này: đang chạy nhanh ko thấy vấn đề gì? khi chạy chậm lại thì máy bắt đầu rung, giật, yếu, đèn check engine, đèn túi khí bật sáng (mặc dù trước đấy vừa vào Ford Ngô Thì Nhậm check và xóa lỗi),...e dừng hẳn tắt hết điều hòa, đèn, đài về N thì vẫn giật xong rồi lịm dần...E đề lại thì máy lại nổ nhưng vẫn rung, giật + yếu,...e, e đè ga chạy thì thấy ko sao nhưng giảm tốc lại bị.??????
Xe e bệnh gì ạ? Hộp số? Bugi? hay Bôbin,....?????? Xe đã chạy hơn 7 vạnkm
Có cụ nào cao thủ kinh nghiệm bắt bệnh e với - e chả tin Hãng nữa
E nghe nói Gara Âu Mỹ - 91 Lĩnh nam chuyên xe Ford ESCAPE , có cụ nào trên này giúp e với???
Cảm ơn các cụ

Primera

Xe tăng
- Đèn check, airbag bật sáng là do chết máy rồi lại nổ lại, không lo.

- Esc bị như này thì có khả năng bôbin chết + bugi chết.

Bác cứ mang vào hãng họ cắm máy vào kiểm tra là biết bugi + bôbin của máy nào bị hỏng. Giá thay đâu chừng 1.5tr/máy

gestapo04

Xe hơi
Hiện tượng thế này: đang chạy nhanh ko thấy vấn đề gì? khi chạy chậm lại thì máy bắt đầu rung, giật, yếu, đèn check engine, đèn túi khí bật sáng (mặc dù trước đấy vừa vào Ford Ngô Thì Nhậm check và xóa lỗi),...e dừng hẳn tắt hết điều hòa, đèn, đài về N thì vẫn giật xong rồi lịm dần...E đề lại thì máy lại nổ nhưng vẫn rung, giật + yếu,...e, e đè ga chạy thì thấy ko sao nhưng giảm tốc lại bị.??????
Xe e bệnh gì ạ? Hộp số? Bugi? hay Bôbin,....?????? Xe đã chạy hơn 7 vạnkm
Có cụ nào cao thủ kinh nghiệm bắt bệnh e với - e chả tin Hãng nữa
E nghe nói Gara Âu Mỹ - 91 Lĩnh nam chuyên xe Ford ESCAPE , có cụ nào trên này giúp e với???
Cảm ơn các cụ
Quả lày vợ hai của cụ nặng vãi chưởng rồi :'(, chả biết dư lào chứ mà cái đèn engine check mà sáng cộng với cả đống đèn kèm theo thế, cả rung giật nữa thì em đồ rằng tại lần trước mấy thằng ở Ford Ngô Thì Nhậm vừa cắn thuốc vừa check nên iem nó hư rồi cụ ạ :mad: - chân thành chia buồn. Gì thì gì cụ cũng cứ nên đem xe về chỗ đó xem lại xem có phải bọn lày ló hay cắn thuốc thì post lại cho anh em rút kinh nghiệm :^), mà lần sửa trước cụ có biên lai hay giấy tờ gì chứng tỏ ló đụng vào vợ 2 của cụ ko, mong rằng có để cụ có cái mà phang chúng ló đỡ thiệt hại cho cụ. Chúc cụ năm mới ít xui hơn! :102:

Taihoatu

Xe lăn
Em nghĩ ko việc gì, xe đi lâu ngày chắc cụ ko bảo dưỡng gì: Bây giờ cụ kiểm tra lọc gió, lọc xăng, vệ sinh sạch sẽ họng cấp ga, becphun - Em nghĩ chắc hết. Em em hôm trước tết cũng vậy - Tại xăng bẩn quá

wasabi

Xe tăng
em cũng nghĩ là bơm xăng. khi nó giật giật, cụ tấp vô lề, tắt máy ngồi trà đá hay vina vài điếu khoảng 10-15 xong nổ máy chạy chậm xem còn bị ko?. nếu hết thì khả năng rất lớn bơm xăng sắp tèo. còn vẫn bị thì kiểm tra phần điện.

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Bác kiểm tra lại mấy thứ: mobil, bugi, vệ sinh cảm biến không tải, cảm biến khí vao :), xuống 91 Lĩnh Nam, thằng đấy nó phá mấy chục con ESC rồi :)

buivanthanh

Tháo bánh
Tôi cũng đang bị gần giống bạn.xe cua tôi mới thay 2 quả mobin thì hết được 2 ngày rồi lại bị như cũ.chẳng lẽ lại chết mobin.chán nhề....

wildcat74

Xe điện
Lần lượt bác nên check những thứ sau: Bơm xăng- cảm biến không tải- Bô-bin- máy phát- buzi. Trường hợp của cụ em nghi là do bơm xăng!