Thảo luận Sorento 2016, không còn New nhưng yêu vẫn cưới

fuxe

Xe container
Đọc hoài đọc mãi cũng chưa biết nên chọn vợ 2 ra làm sao. Em quyết định đến sâu rum xem trực tiếp và lái thử new sorento 2016, thực chất là bản sorento 2014 ở các nước phát triển đã được nâng cấp vài thứ, làm bước đệm cho new sorento sắp ra mắt.
Gặp mặt, em đã thấy ưng rồi :) , chân tay to khoẻ- 235/60/R18 continental, mắt ti hí trông rất gian- bi xenon cốt và halogen pha , tai to mặt lớn dáng đàn ông.
Hất trán lên gặp ngay động cơ dầu CRDi 2.2 của hyundai, to lù lù và đen xì xì.
Em đã đăng ký chén thử ngay và luôn tại sâu rum :D

HoVaMeo

Xe tải
chúc mừng cụ, tổng lăn bánh thế nào cụ?

fuxe

Xe container
9
chúc mừng cụ, tổng lăn bánh thế nào cụ?
Cảm ơn cụ (b),
947tr chưa đăng ký cụ ạ (giảm thêm được tí gọi là lộc lá, đăng ký HN thì cộng thêm 12% + 20tr tiền biển + đăng kiểm, phí đường bộ, bảo hiểm bắt buộc, lệ phí đăng ký.

muadem

Xe cút kít
Máy dầu thì sướng rồi, options cũng miên man. Mỗi tội em chạy cao tốc thấy tay lái hơi nhẹ, đấy là máy xăng còn máy dầu em chưa chạy.

fuxe

Xe container
Chạy thử 2 vòng theo đường định sẵn, em đạp và nhả ga liên tục cảm giác máy thay đổi theo rất nhanh. Thế là thích rồi :)
Tiếng máy dầu lúc chạy không tải nó rõ từng phát, có người không thích, nhưng em lại thích :D
Khi em đạp ga nhẹ lên đến khoảng 40km/h và chạy đều thì nghe êm ru. Em dùng iphone đo được 56dB. Ngon quá !
Đạp thốc ga thì em nó rên hơi to, sẽ có cụ không thích vì ảnh hưởng đến hàng xóm:D, em thì lại thích tiếng máy theo tiếng chân :)
Bóp còi, bên trong nghe rất bé, vậy chắc cách âm ổn rồi :))
Xi nhan, tiếng tịch tịch như xe xịn. Lại thích:D

Sau khi chạy thử về, em bị tương tư!

fuxe

Xe container
Máy dầu thì sướng rồi, options cũng miên man. Mỗi tội em chạy cao tốc thấy tay lái hơi nhẹ, đấy là máy xăng còn máy dầu em chưa chạy.
Em còn chưa lên cao tốc, chạy khoảng 80 cây chuối trên đường vành đai thấy rất ổn, tay lái không nhẹ cũng không nặng, cảm nhận rõ mỗi lần qua chỗ mấp mô, đặc sản đường vành đai 3 :))
Trợ lực lái của bản máy xăng và máy dầu đều là trợ lực dầu, giống nhau.
Vành 18, lốp bản 235 cho em nó chiều cao gầm kha khá, 185mm theo giấy khai sinh:)

fuxe

Xe container
Trước khi cưới, đọc trên diễn đàn, nhiều ý kiến cho rằng hệ thống nghe nhìn em nó không ngon.
Thực tế, em copy nhạc mp3 320kbps cắm phập, chỉnh EQU xong thì nghe rất ngon, không như mình nghĩ trước đó. Mỗi lần bấm bấm trên vô lăng là em nó lại rên theo đúng ý ngay :D

fuxe

Xe container
Mp3 ngon và nhanh thì video lại là cực hình các cụ ạ :D
Không có bất kỳ hướng dẫn hay chỉ trỏ nào về định dạng Movie mà đầu DVD em nó xơi được :-?
Mặc nhiên đĩa DVD thì ok, còn movie trên Usb thì phải mò :D, chả khác gì lấy vợ. Bên trong phải khám phá :))
Sau vài lần thử convert video, cuối cùng thì em nó ăn được mpeg2 , vob. Chắc còn ăn nhiều loại nữa nhưng em chưa thử được hết!

Quang Lê còn phải khóc,
Bằng Kiều thì gào toáng lên vì mãi mới được lên sóng, chả phải riêng em :((

fusionvie

Xe điện
Em còn chưa lên cao tốc, chạy khoảng 80 cây chuối trên đường vành đai thấy rất ổn, tay lái không nhẹ cũng không nặng, cảm nhận rõ mỗi lần qua chỗ mấp mô, đặc sản đường vành đai 3 :))
Trợ lực lái của bản máy xăng và máy dầu đều là trợ lực dầu, giống nhau.
Vành 18, lốp bản 235 cho em nó chiều cao gầm kha khá, 185mm theo giấy khai sinh:)

Chúc mừng cụ có vợ mới.

Cụ cứ đi rồi xẽ thấy em nó xệ mít, nhìn cực xấu. Nhà cháu đã phải độn mông em nó lên, giờ càng nhìn dáng em nó càng yêu ghê.

Thêm nữa, DVD sò cực lởm, nghe âm thanh cùi bắp, cụ làm thêm bộ raspberry chạy lossless sẽ ngon hơn.

fuxe

Xe container
Trên DVD có hỗ trợ "mồm Việt", đặt thẻ nhớ có sẵn file của vietmap vào khe Card trên hình rồi bấm Navi là nó load ra cái ứng dụng vietmap để tìm đường.
Em nghĩ dùng gu gờ mép nhanh hơn :D, để màn hình cho các em ý còn múa ;)

ATTILA

Xe điện
Mp3 ngon và nhanh thì video lại là cực hình các cụ ạ :D
Không có bất kỳ hướng dẫn hay chỉ trỏ nào về định dạng Movie mà đầu DVD em nó xơi được :-?
Mặc nhiên đĩa DVD thì ok, còn movie trên Usb thì phải mò :D, chả khác gì lấy vợ. Bên trong phải khám phá :))
Sau vài lần thử convert video, cuối cùng thì em nó ăn được mpeg2 , vob. Chắc còn ăn nhiều loại nữa nhưng em chưa thử được hết!

Quang Lê còn phải khóc,
Bằng Kiều thì gào toáng lên vì mãi mới được lên sóng, chả phải riêng em :((

Em cũng máy dầu đây rất ok, riêng khoản đi đường dài có tải và đèo dốc đi rất sướng ko hụt như máy xăng trước kia. Cụ lưu ý điều hoà nên bật lấy gió trong ko là mùi lắm.

fuxe

Xe container
Chúc mừng cụ có vợ mới.

Cụ cứ đi rồi xẽ thấy em nó xệ mít, nhìn cực xấu. Nhà cháu đã phải độn mông em nó lên, giờ càng nhìn dáng em nó càng yêu ghê.

Thêm nữa, DVD sò cực lởm, nghe âm thanh cùi bắp, cụ làm thêm bộ raspberry chạy lossless sẽ ngon hơn.

Cảm ơn cụ :)
Càng đẻ càng xệ cụ nhề :))

fuxe

Xe container
Em cũng máy dầu đây rất ok, riêng khoản đi đường dài có tải và đèo dốc đi rất sướng ko hụt như máy xăng trước kia. Cụ lưu ý điều hoà nên bật lấy gió trong ko là mùi lắm.
Ban đầu em định lấy bản máy xăng, giá thấp hơn kha khá. Nhưng ông bạn em bảo nên lấy máy dầu, thế là em tin bạn, nàm nuôn :D

Theo HDSD thì nên lấy gió ngoài càng nhiều càng tốt, em áp dụng và cũng chưa bị ám tí mùi nào :))

fuxe

Xe container
Có những thứ khá bất ngờ, chả nghĩ vợ mình đẹp thế khi chưa khám và phá :D

Không kém cạnh gì so với người mẫu như merc hay ca sỹ bmw :)

ATTILA

Xe điện
Làm sao để đổi mầu nội thấy từ đen sang mầu be các bác nhỉ? Mua toàn bộ nhựa trong hãng thì ko nói rồi, bác nào biết thì chỉ bảo em với, đen chóng bẩn và xấu quá.

fuxe

Xe container
Đến cả chỗ để cắm usb và ổ cắm 12V cũng có đèn soi, sang phết :D

Vợ em có 2 "tủ lạnh" độc lập. Tủ lạnh 1 cấp đồ lạnh cho hàng ghế 1 và 2. Tủ lạnh 2 (AC rear) cấp kem cho hàng ghế 3, có 2 que kem 2 bên với 1 công tắc chỉnh quạt gió.

fuxe

Xe container
Chức năng của bộ phận nghe nhìn thì thế này :)
Nhìn thì nhiều nhưng chả biết có ra gì không, em chưa khám được hết :D

fuxe

Xe container
Các chức năng đã thử ok: Navi, AM/FM, Usb, bờ lu tút

Ipod, Disk và Aux thì em chưa có đồ để thử :D

Đây là những thông số em chạy rốt đa, lúc chạy Eco, lúc không. Phá tờ rinh có khác, vẫn còn tốn :)) >10l/100km