[Funland] Sống tại flamingo đại lải

sivibi

Xe tăng
Tôi đang tính mua 1 căn ở flamingo đại lải để ở. Tuy nhiên cũng đang lăm tăn là chỗ đó hình như chủ nhà chỉ toàn cho thuê chứ chưa gặp trường hợp nào ở. Vậy muốn hỏi các cụ, sống ở flamingo đại lải thì có tiện cho việc sinh hoạt không. Chợ búa, bệnh viện... thế nào, vì nhà tôi thường xuyên ở chỉ có 1 cụ già và 1 giúp việc. Chi phí dịch vụ thế nào? Theo tôi hiểu thì ở đó tính như là khách sạn vì thế giá điện nước sinh hoạt khá cao. Mấy lần gia đình tôi thuê trên đó rồi nhưng lại bận quá chưa kịp hỏi các thông tin, vì vậy lên đây hỏi các cụ thông thái cho nhanh

BloodOwl87

Xe điện
Tôi đang tính mua 1 căn ở flamingo đại lải để ở. Tuy nhiên cũng đang lăm tăn là chỗ đó hình như chủ nhà chỉ toàn cho thuê chứ chưa gặp trường hợp nào ở. Vậy muốn hỏi các cụ, sống ở flamingo đại lải thì có tiện cho việc sinh hoạt không. Chợ búa, bệnh viện... thế nào, vì nhà tôi thường xuyên ở chỉ có 1 cụ già và 1 giúp việc. Chi phí dịch vụ thế nào? Theo tôi hiểu thì ở đó tính như là khách sạn vì thế giá điện nước sinh hoạt khá cao. Mấy lần gia đình tôi thuê trên đó rồi nhưng lại bận quá chưa kịp hỏi các thông tin, vì vậy lên đây hỏi các cụ thông thái cho nhanh
Ăn uống thì gọi ship mang đến mà chả lẽ cả năm như thế, cụ chỉ nên ở chơi 1 vài tháng thôi.

sivibi

Xe tăng
Ăn uống thì gọi ship mang đến mà chả lẽ cả năm như thế, cụ chỉ nên ở chơi 1 vài tháng thôi.
Nhu cầu của tôi là để cụ thân sinh và 1 người giúp việc ở luôn, con cháu thì cuối tuần mới đến chơi.

xherox

Xe điện
Ở mấy khu đó bình thường chắc buồn lắm vì ko có người xung quanh, lại xa chợ, chỉ có mỗi không gian cây cỏ đi dạo.
Cuối tuần, ngày lễ đông người thì lại nhạc nhẽo, loa kẹo kéo bật ầm ĩ, karaoke,....

QD092000

Xì hơi lốp
E nghĩ cũng có ko ít nhà ở đấy vì số lượng bt xây mới giờ cũng nhiều. Cuối tuần khá đông khách.
Đồ ăn thì ra chợ Xuân Hòa cách tầm 10km mât 15ph lxe là đầy. Mua cái tủ trữ tp thì tuần mua 1 lần. Thích rau quả thịt tươi lấy sô 2 ngày mang cho 1 lần cũng đc.
Viện ra đa khoa Phúc Yên mất 30ph lxe. Mà đường vắng dông thẳng về HN mất 40ph nữa thôi.
Đại Lải cơ bản hợp với người nghỉ hưu rồi.

buicongchuc

Xe ba gác

QD092000

Xì hơi lốp
Nếu ng thân hay giúp việc nhà cụ đi đc xe máy hay xe đạp thì ra ngay chợ dân sinh chắc quanh 2-3km là cũng đầy đủ thôi.

3889

Xe tải
Em thì chưa được ở khu này. Nhưng ở khu này em biết gđ anh Bùi Ngọc FPT đang ở và sinh sống đấy. Nên em nghĩ cũng có nhiều hộ gđ sống ở đây. Khu này chợ cóc gần khoảng 1km, ngày nào cũng bán. BV Phúc Yên, bv Lạc Việt thì đi 30p là đến, chạy 60p là vào nội thành Hà Nội.

Dân miền núi TM

Xe điện
ko hiểu sao cụ chọn lên đấy để ở?
Giống kiểu xưa nhao nhao lên Ba vì mua đất dưỡng già.

HeoQuay66

Xe tăng
Ecopark đắt quá cụ ạ. Biệt thự flamingo tàm 1x (x tiểu học) củ là mua được rồi, ecopark thì gấp 2-3 lần
1x tỷ cụ cứ làm mảnh đất bên đông anh rồi xây cho 2 cụ căn biệt thự mái thái là đẹp. vừa gần lại thoáng mát, không chật chội như nội thành.

Lelong1411

Xe tăng
Khu này chủ yếu áp dụng mô hình Condotel thôi ạ. Chứ em thấy chán è. Cư dân ít, điện đường trường trạm đều ko tiện. Xã Ngọc Thanh ngày xưa đa số là người Sán Dìu và cán bộ công nhân viên lâm trường họ ở.

Politeboy

Xe tăng
Già thì lên nhà anh Thản Linh Đàm ở
Bao vui

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Nếu muốn các cụ được ở không gian cây xanh trong lành thì cụ sang mua Ecopark. Flamingo em thấy không phù hợp để sinh sống cố định. Không thể ngày nào cũng gọi ship đồ ăn. Mà giúp việc đi chợ cũng rất xa, không tiện. Nếu để sẵn đồ tủ lạnh rồi chỉ việc nấu, thì cũng vẫn có những phát sinh cần mua, lúc đó đi ra ngoài rất xa. Có những căn cách cổng cả 2km. Buổi tối thì vắng kinh khủng, nhất là những ngày trong tuần không lễ tết, ngó ra ngoài cửa tưởng ở miền núi. Ngoài cổng cũng chỉ có mấy tạp hóa nhỏ nhỏ bán lặt vặt thôi chứ không có cửa hàng to. Đó là đồ gia dụng. Người già ốm đau bất chợt, gọi được xe đến đó rồi đưa đi viện cũng rất lâu và xa.

Demchinhhang.net

Xe container
Nếu giá trên 20 tỉ đầy lựa chọn, vẫn có cảnh quan gần phố mà lại là nhà đất "bình thường"

Moriarty

Xe container
Nhu cầu của tôi là để cụ thân sinh và 1 người giúp việc ở luôn, con cháu thì cuối tuần mới đến chơi.
cụ phải tìm chỗ nào có thật đông các cụ hưu trí để cụ thân sinh sinh hoạt giao lưu, chứ lên cái khu hẻo lánh đấy là rất ko tốt cho người già.

tieunhilang

Xe điện
Nhìn thì thích, nhưng k sống được đâu cụ ơi!
Cụ vui chơi với hội nhóm thì được, chứ chả sống lâu dài được đâu.
Được cái ban ngày nhìn vui mắt, nhưng nhìn 30 phút là chán, có phải lúc nào cũng nhìn đâu.
-Mặt trời vừa sụp xuống là chán è cổ. Tối như hũ nút, không hàng xóm, k bạn bè, toàn cóc nhái côn trùng kêu.
-Chợ cách 5 km: muốn mua mớ rau cũng phải thuê người, mua rau xong thiếu củ hành lại thuê người mua.
-Dịch vụ sửa chữa không có: hỏng cái bếp là khiêng về Hà Nội mà sửa.
- Dịch vụ ăn uống thì chịu thật: thèm cốc cà phê, cốc bia hơi, cốc nước chè, bát bún riêu,... thì nhịn.
- Cô đơn: có lẽ cụ đọc Lặng lẽ Sapa rồi, cảnh thì đẹp nhưng chỉ thèm người
- Ngại nhất khoản đau ốm: thôi, người già, em chả dám kể.

Quê bầm

Xe điện
Nhìn thì thích, nhưng k sống được đâu cụ ơi!
Cụ vui chơi với hội nhóm thì được, chứ chả sống lâu dài được đâu.
Được cái ban ngày nhìn vui mắt, nhưng nhìn 30 phút là chán, có phải lúc nào cũng nhìn đâu.
-Mặt trời vừa sụp xuống là chán è cổ. Tối như hũ nút, không hàng xóm, k bạn bè, toàn cóc nhái côn trùng kêu.
-Chợ cách 5 km: muốn mua mớ rau cũng phải thuê người, mua rau xong thiếu củ hành lại thuê người mua.
-Dịch vụ sửa chữa không có: hỏng cái bếp là khiêng về Hà Nội mà sửa.
- Dịch vụ ăn uống thì chịu thật: thèm cốc cà phê, cốc bia hơi, cốc nước chè, bát bún riêu,... thì nhịn.
- Cô đơn: có lẽ cụ đọc Lặng lẽ Sapa rồi, cảnh thì đẹp nhưng chỉ thèm người
- Ngại nhất khoản đau ốm: thôi, người già, em chả dám kể.
Nó yên tĩnh và trong lành cụ ơi, chịu khó đi xe ôm cỡ trục cây số ra thị trấn Xuân Hòa là có đủ hết cụ ạ, người già thì hơi khó đi, em thì chỉ chơi một hai đêm thì được chứ ở cả tuần là em chệu