Sơn xe và thay thế phụ tùng xe Kia ở đâu tốt

RAVA

Xe ba gác
-Báo cáo các bác là em định mang em Kia MN 2012 của bà cả đi sơn tút lại tý, vì bả mới có bằng nên hay hích vào xe máy và mấy cái thứ đứng cố định nhưng nhìn thấy người mới lái nó cứ nhảy ra giữa đường. Em bao năm nay chỉ biết mấy cái xưởng chính hãng như Toy Hoàn Kiếm, Mỹ Đình, Honda Tây Hồ hay Ford Hà Nội chứ chưa bao giờ ra xưởng ngoài. Sáng nay đi làm bảo hiểm thì họ giới thiệu ra chỗ gara Đức Lợi ở 233 Lê Duẩn, em vào ngó thấy trong đấy đang sơn tút cả Cam, Prado...nhưng thấy có vẻ hợp tác xã lắm, em vào thấy thợ đang sơn lót badoxoc ở ngoài trời, bụi sơn bắn lung tung, thấy em đánh xe vào có chú thợ ra quát em ko được đỗ...làm em hơi chán (ở hãng lớn họ nhẹ nhàng lắm). Em nhờ các bác tư vấn giúp em xem nên mang xe ra chỗ nào làm tốt, em chạy xe Toy nên em toàn ép bảo hiểm phải mang vào hãng nhưng em Kia này thì em ko rành, ko biết Huyndai Giải Phóng có ổn ko? Thanks các bác.~X(
-À em định thay mấy cái cảm biến lùi thì thay ở đâu các bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

TheQueen

Xe điện
há há lúng con nhà bà túng rùi hả cụ RAVA
e thì làm ở gần nhà,chỗ gara sông hồng,chố gần chợ hoa ý cụ nhá
còn lại thì e cũng gà chả bít chỗ nào
để chờ xem các cụ trên này giúp vậy

TheQueen

Xe điện

bluestar2006

Xe container
cụ mang qua gara Long Vũ 568 đường láng là ngon ngay
em sửa xe ở đấy thấy máy móc đồ đạc ngon choét, làm việc nhanh và nhiệt tình, chỉ tội giá thì cũng hơi cao chút thôi :D
http://longvuauto.com.vn/xem-tin-tuc/cong-ty-tnhh-tm-sx-dv-long-vu.html
So Long Vũ với Đức Lợi thì em chọn Đức Lợi, trông thế thôi chứ chẳng phải hợp tác xã đâu.
Em sơn ở Long Vũ 1 lần, giờ sơn đang bạc phếc, lòi cả matit ra dù không va quệt gì, chắc thấy xe em cỏ quá nên các bác ý chơi sơn rởm.

lamhv

Xe tăng
nhưng em Kia này thì em ko rành, ko biết Huyndai Giải Phóng có ổn ko? Thanks các bác.~X(
em làm cả Kia, Toy MD và ngoài nói chung chưa chỗ nào ưng ý, hôm đi bảo dưỡng ở HD Ngọc Khánh thấy ở đấy làm mấy con xe đồng sơn trông cũng Ok lắm Cụ ạ Cụ cho vào đấy xem em chưa làm ở đấy bao giờ nhưng có 7 lần vào sửa lỗi điện xe toàn đứng chờ xem đồng sơn.

dirty_cop

Xe hơi
có vẻ ổn đới cụ RAVA ạ
cám ơn cụ viola giúp cho thành viên nhà e nhá
Nhà cháu chả thấy ổn chút nào ở Long Vũ cả. Nhà cháu BH ở đây 1 lần, sơn dính cả vào đèn, lại còn bị mất cái ô bà cả sắm cho. Về bị cằn nhằn mãi! :(

Bo_Tun

Xe buýt
Mệt phết nhỉ, em cũng đang cần thay cảm biến lùi và hàn lại cái cản trước bị 2B tương vào. Cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ đi

RAVA

Xe ba gác
-Hôm qua em ra Đức Lợi định lấy xe về, kiểm tra lại thấy phần phía dưới badoxoc trước có mấy vết sơn chảy nên em bắt làm lại, nhưng thấy thái độ mấy chú thợ có vẻ ko bằng lòng lại nói cạnh là phải ghi lại biển số xe này để đi đánh lô, đề. Mà chỗ sơn chảy em thấy chú thợ lấy giáy ráp nước ra đánh rồi cho xe lên cầu ngửa cổ lên sơn lại, ở Toy HK em thấy mấy vết sơn chảy họ chỉ đánh giấy ráp nước rồi đánh bóng là xong. Nói chung là bên ngoài làm ko bằng Toy HK, MĐ hay Ford HN. Mà xe em cũng toi cái cảm biến lùi cũng chưa biết là phải thay ở đâu, đọc trên of thấy nhiều bác cũng thế?~X(

RAVA

Xe ba gác
-Em vác xe về rồi, nói tóm lại là chú Đức Lợi này làm như mứt, màu sơn chưa chuẩn, chỗ sơn tút lại nó ráp chứ ko bóng như sơn zin, toàn xe nhất là nắp capo dính đầy bụi sơn, giáp lai nhìn rõ mồn một, sơn cái chỗ vè bánh sau đoạn phía dưới nắp đổ xăng ko che kỹ nên để bụi sơn chui vào dính đầy lên chỗ lên xuống phía sau (phải mở cửa ra mới thấy). Vụ này báo hại em lại tốn thêm mấy củ đi tẩy sơn và đánh bóng lại toàn xe. Em chán chả buồn bắt sửa lại, sợ bắt lỗi nó thêm nó cú vặt cho ít cát vào chỗ thăm dầu thì bỏ bu. Chán!!!^:)^

myob

Xe tăng
đến chết cười cái nhà cụ Rava này, Cẩn văn thận như cụ mà còn bị thì chắc không ai chạy khỏi cách kàm ẩu của thợ sơn....Em rút kinh nghiệm nhiều lần là khi bọc băng dính để chuẩn bị sơn là em có mặt...em nói thẳng luôn là nhà em toàn phân phối băng dính và đồ văn phòng,,,mệ các chú mà thiếu thì anh cho không việc gì phải tiếc nhé...Vả lại chỗ sơn xe cũng làm xe của em nhiều lần nên cẩn thận khỏi nói luôn...

Em bốc phét luôn: Em dân miền trung, tính khí nó thuộc dạng khó ưa, các anh làm cẩn thận cho...tiền nong gì bảo hiểm trả anh lo cái gì

Chia buồn với bác Rava. Nhưng em xin phép hỏi nhỏ bác tí: Bác cũng mới mua xe Hàn ợ? :P Em té đây!

RAVA

Xe ba gác
Chia buồn với bác Rava. Nhưng em xin phép hỏi nhỏ bác tí: Bác cũng mới mua xe Hàn ợ? :P Em té đây!
-Em thấy bác đọc mãi các comment của em trong thớt Hàn mà còn ko nhớ à? Em mua cho bà cả cái Kia MN 2012, vì bà cả mới biết lái nên thích nhiều option chứ có biết gì về cảm giác lái, độ bền hay dịch vụ sau bán hàng...là cái gì đâu? Em thì thích cái Yaris hơn mặc dù nó đắt hơn, hồi t4 mà mua có 29,5k bây giờ lãi to. Các bác đi xe Hàn có muốn chê Toy thế nào thì chê chứ service của nó thì quá ổn, sơn thì trong phòng sơn kín chứ ko sơn ngoài sân như mấy chú gara cỏ. Em được phục vụ trong hãng lớn nó quen rồi nên lần này ra ngoài khó chịu quá.:P

freemen_art

Xe máy
So Long Vũ với Đức Lợi thì em chọn Đức Lợi, trông thế thôi chứ chẳng phải hợp tác xã đâu.
Em sơn ở Long Vũ 1 lần, giờ sơn đang bạc phếc, lòi cả matit ra dù không va quệt gì, chắc thấy xe em cỏ quá nên các bác ý chơi sơn rởm.
đức loi có tên tuổi lâu rùi, không ngai đâu

-Em thấy bác đọc mãi các comment của em trong thớt Hàn mà còn ko nhớ à? Em mua cho bà cả cái Kia MN 2012, vì bà cả mới biết lái nên thích nhiều option chứ có biết gì về cảm giác lái, độ bền hay dịch vụ sau bán hàng...là cái gì đâu? Em thì thích cái Yaris hơn mặc dù nó đắt hơn, hồi t4 mà mua có 29,5k bây giờ lãi to. Các bác đi xe Hàn có muốn chê Toy thế nào thì chê chứ service của nó thì quá ổn, sơn thì trong phòng sơn kín chứ ko sơn ngoài sân như mấy chú gara cỏ. Em được phục vụ trong hãng lớn nó quen rồi nên lần này ra ngoài khó chịu quá.:P
Em thì chả chê xe Toy đâu, vì mỗi hãng em thích một kiểu. Nhưng kể ra mà nói thì ưu điểm lơn nhất của Toy chính là tiết kiệm, phụ tùng rẻ và chất lượng dịch vụ sau bán hàng là số 1 (theo em là ngang Hyundai). Thực tế trong đại Gia đình em thì có 1 Honda civic 1.8AT 2010, 1 Vios E 2009, 1 Altis 1.8AT 2011, 1 Tucson 2.0AT 2011, 1 Forte SXAT 2011, 1 Hyundai Getz 2008 nên dịch vụ sau bán hàng của các hãng em đều biết rõ. Nhìn cái danh sách trên thì bác cũng đoán ra tại sao chí có 1 Kia và 1 Honda rồi đấy.

RAVA

Xe ba gác
Em thì chả chê xe Toy đâu, vì mỗi hãng em thích một kiểu. Nhưng kể ra mà nói thì ưu điểm lơn nhất của Toy chính là tiết kiệm, phụ tùng rẻ và chất lượng dịch vụ sau bán hàng là số 1 (theo em là ngang Hyundai). Thực tế trong đại Gia đình em thì có 1 Honda civic 1.8AT 2010, 1 Vios E 2009, 1 Altis 1.8AT 2011, 1 Tucson 2.0AT 2011, 1 Forte SXAT 2011, 1 Hyundai Getz 2008 nên dịch vụ sau bán hàng của các hãng em đều biết rõ. Nhìn cái danh sách trên thì bác cũng đoán ra tại sao chí có 1 Kia và 1 Honda rồi đấy.
-Bác đánh giá dịch vụ sau bán hàng của Hyundai bằng Toy cơ à? Em mới vào có HD Giải Phóng thấy bé tý, dịch vụ bình thường ko thể so với Toy HK hay MĐ được, ko biết bác vào chỗ nào?~X(

-Bác đánh giá dịch vụ sau bán hàng của Hyundai bằng Toy cơ à? Em mới vào có HD Giải Phóng thấy bé tý, dịch vụ bình thường ko thể so với Toy HK hay MĐ được, ko biết bác vào chỗ nào?~X(
Em cũng vào Hyundai GP, xưởng tuy nhỏ nhưng số xe bảo dưỡng cũng có bị quá tải đâu, vì bọn nó toàn gọi điện nhắc trước. Trước em đưa xe vào sơn mẫy vết xước chỉ sáng là đến chiều nhận xe, mấy ông tư vấn dịch vụ nhiệt tình, tư vấn có trách nhiệm và cứ sau khi bảo dưỡng là rửa xe sạch bong. Thích nhất là thỉnh thoảng nó lại làm cho quả khuyến mãi thay dầu he he. Em chạy Getz 2 năm chả mất xu nào bảo dưỡng cả. Trong khi có 1 lần sơn tại ga ra Việt nhật trên đường Nguyễn Trãi, thấy xe sửa cũng nhiều mà toàn xe xịn thế mà cũng mẫy vết xước nó chơi cho 4 ngày, chưa kể ra nhận xe thì xe chưa rửa sạch, còn vết bụi sơn bám đầy.

RAVA

Xe ba gác
Em cũng vào Hyundai GP, xưởng tuy nhỏ nhưng số xe bảo dưỡng cũng có bị quá tải đâu, vì bọn nó toàn gọi điện nhắc trước. Trước em đưa xe vào sơn mẫy vết xước chỉ sáng là đến chiều nhận xe, mấy ông tư vấn dịch vụ nhiệt tình, tư vấn có trách nhiệm và cứ sau khi bảo dưỡng là rửa xe sạch bong. Thích nhất là thỉnh thoảng nó lại làm cho quả khuyến mãi thay dầu he he. Em chạy Getz 2 năm chả mất xu nào bảo dưỡng cả. Trong khi có 1 lần sơn tại ga ra Việt nhật trên đường Nguyễn Trãi, thấy xe sửa cũng nhiều mà toàn xe xịn thế mà cũng mẫy vết xước nó chơi cho 4 ngày, chưa kể ra nhận xe thì xe chưa rửa sạch, còn vết bụi sơn bám đầy.
-Em thì ko quan tâm đến việc gara khuyến mại rửa xe mấy vì em toàn rửa xe ở Sonax, chỗ đó dùng hóa chất rửa xe và mấy khẩu súng của Đức bắn sạch thôi rồi. Trước khi mang đi sơn tút em đều mang xe đi rửa sạch, ở hãng thường làm từ sáng hôm trước đến chiều hôm sau thì giao xe, nhưng khi nhận xe em thường cho ra giữa sân trời nắng soi kỹ nên thường là họ phải mất thêm 1 ngày nữa để sơn sửa lại, mặc dù Toy HK, MĐ hay Ford HN đều có tiếng là sơn tốt nhưng đều phải sửa lại hết. Nói chung là không nên sơn tút trong vòng 1 ngày vì lớp bả và sơn cũng cần có 1 thời gian mới cứng được. Em thì chưa bao giờ làm sơn ở gara ngoài nên hôm vừa rồi vào Đức Lợi mới thấy so với trong hãng nó làm kém hơn là vì sao, sơn trong hãng bao giờ cũng sơn trong phòng kín nên ko bị bụi bẩn, công nghệ pha sơn bằng vi tính cũng khá hơn, trong hãng nó dùng nilon để che còn ngoài nó dùng báo cũ, chất lượng matit và sơn tốt hơn. Ở gara ngoài theo em thì chỉ có cái này là khá hơn: Thợ gò hàn phần tôn cũng như nhựa, có lẽ 1 phần là do thợ ở hãng ỷ vào phụ tùng thay mới có sẵn trong khi thợ ngoài chủ yếu là phục hồi nên có kinh nghiệm hơn, ngoài ra chắc là sơn bên ngoài rẻ hơn và có nhiều feedback hơn cho BH.~X(