[Thảo luận] Số tự động- ẩn họa của tiện nghi & bia rượu

thinhquoc

Xe tải
Chiều 8/9/2012 em nhận được cuộc gọi của bạn thân mà chết điếng,một chú doanh nhân trẻ ở đồng mai -hà đông sau một chầu hát hò tại quán karaoke trên phố nguyễn thái học -hà đông -hn đã vít ga mà ngỡ là chân phanh.hậu quả 1 quán nước tan tành, 1 thanh niên bị gẫy xương đùi.còn bố bạn em do tuổi cao k chạy được nên gẫy vụn 2 chân,xương mác đã từ trần sau 6 tiếng cấp cứu !
Đây cũng là lời cảnh tỉnh tới mọi người :
ĐÃ LÁI XE THÌ KHÔNG UỐNG RƯỢU!
LỠ UỐNG RỒI THÌ ĐỪNG LÁI XE!

vuanhanghi

Xe điện
e còn rất sợ những ông đã phê nhưng không biết mình phê, cứ nằng nặc, quả quyết là đi xe được:(
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân.

hatoyota

Xe tăng
Đây cũng là bài học cho AE mình đấy các cụ ơi

papachipchip

Xe tải
Xe nào cũng vậy cả thôi, xay mà lái thì đều dễ đi nhanh lắm các cụ ợ.

blutooliver

Xe hơi
Cách đây khoảng 01 tháng em đi sau một bác. K...é....t. Em kịp phanh lại thì hai xe sát sạt như trong phim. Thêm một mm nữa là móp. Mãi không thấy lái xe kia ra, em thấy cực lạ do thường là sẽ thấy một hero phi rất nhanh ra. Em phải xuống, ra xe và mở cửa thì Bác tài lim dim không nói gì cả. Kệ mọi người chờ đợi, một lúc sau lảo đảo bước ra ngoài, cứ hỏi em xe anh có sao không :-?. Em lùi xe lại để cho cụ đó nhìn cho rõ, cụ vẫn hỏi em là xe cụ có sao không. Em bảo không sao thế là cụ lảo đảo phi thân vào xe đi tiếp. Có thể nói là thêm 1 chén nữa là không còn tỉnh táo nữa, ấy thế mà vẫn lái xe liêu xiêu rồi rẽ về phía Hà Đông. Hy vọng vụ này không phải do cụ đó đi :-s.

Em thì giữ nguyên tắc đã Uống bia rượu là không lái. Nếu đi buổi trưa thì chợp mắt 5 phút đi tiếp cho đỡ buồn ngủ. Các cụ chú ý đi đường trường lúc nhập nhoạng tối KHÓ nhìn lắm đó (kể cả không uống rượu).

mabu44

Xe điện
Cụ giữ nguyên tắc chuẩn quá. Đã uống thì ai cũng bảo vẫn tỉnh, vẫn lái đc. Có ai bảo em xỉn rồi đâu, vậy mới có tai nạn do rượu chứ. Hic
Em xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân.
Em cũng sợ nhất là đi xe trời nhập nhoạng, rất khó quan sát, đèn thì chưa sáng mà trời lại tối hơn, mọi người thì đi càng nhanh để về nhà.
Em luôn thực hiện kinh nghiệm là bật đèn gầm và liên tục nháy pha, cho dù phía trước ko có oto mà chỉ có xe máy, xe đạp.

ThanhTungTB

Xe điện
Bọn này thì doanh nhân gì .bắt và bắn hết

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Cụ giữ nguyên tắc chuẩn quá. Đã uống thì ai cũng bảo vẫn tỉnh, vẫn lái đc. Có ai bảo em xỉn rồi đâu, vậy mới có tai nạn do rượu chứ. Hic
Em xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân.
Em cũng sợ nhất là đi xe trời nhập nhoạng, rất khó quan sát, đèn thì chưa sáng mà trời lại tối hơn, mọi người thì đi càng nhanh để về nhà.
Em luôn thực hiện kinh nghiệm là bật đèn gầm và liên tục nháy pha, cho dù phía trước ko có oto mà chỉ có xe máy, xe đạp.
Cách nháy pha của cụ, em nói thật là có ngày bị đòn oan đấy ạ. Em không có í dọa nạt gì cụ cả nhưng mà làm như cụ thì người đi trước thất ức chế lắm :D cứ có 1 khoảng cách an toàn tối thiểu là thượng sách. Còn đến lúc đã cố hết sực rồi mà vẫn tai nạn thì đổ tại số đen thôi

usb2006

Xe hơi
Híc, quá nguy hiểm các cụ ạ. Em đọc tin mà sợ quá!

tata nano

Xe tải
Phải xử tội giết người có Chủ định!

DuyThanhSNG

Xe tăng
Chia buồn cùng Cụ chủ.Nhưng cũng tại luật ko nghiêm VN mình có quá nhiều bác tài lái xe trong tình trạng thiếu tỉnh táo vì các chất kích thích.

vaytienmuaxe

Xe hơi
Ủng hộ CSGT kiểm tra nồng độ cồn trên mọi nẻo đường

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Rượu bia mà say thì lái xe nào cũng sẽ dễ gây tai nạn ạ, cứ gì phải AT hay MT ????

unknown.king

Xe tăng
Cách nháy pha của cụ, em nói thật là có ngày bị đòn oan đấy ạ. Em không có í dọa nạt gì cụ cả nhưng mà làm như cụ thì người đi trước thất ức chế lắm :D cứ có 1 khoảng cách an toàn tối thiểu là thượng sách. Còn đến lúc đã cố hết sực rồi mà vẫn tai nạn thì đổ tại số đen thôi
ức chế nhưng an toàn cụ ạ. em chưa nói đến việc giữ xe mình sạch sẽ không va quệt mà chính là bảo vệ sức khoẻ và phương tiện cho ng ta. mấy bác 2b vẫn quên bật đèn, hoặc đèn cháy từ bao h rồi, nhưng cứ nghĩ là ngồi oto là mắt mũi sáng quắc hay sao ấy, lao vùn vụt. sợ lắm. em thì em cứ đá pha vs còi cho lành. cái í hỏng vẫn sửa được :D
rượu bia thì hạn chế tối đa. đã say thì taxi về, không thì gọi gấu ra cứu hộ. không cố

huyhai

Xe buýt
Chia buồn với gia đình có người bị nạn. Bia riệu thì cũng không ai tuyệt đối không cả nhưng khi đã cầm lái thì luôn phải biết kiềm chế để an toàn cho mình và cho mọi người.