Đánh giá So sánh Mitsubishi Atrage với Ford Fiesta Titanium 1.5L AT

Nam ktnb

Xe tải
  1. Thưa các cụ Ford Fiesta Titanium 1.5L AT giảm giá 524 củ trong khi Attrage CVT 505 củ. Theo các cụ nên mua loại nào ?

Khách quan

Xe buýt
Theo e thì làm con attrage cho.lành bác ạ,ra giấy chắc ầm 560 là đẹp.

diepphuong

Xe tải
  1. Thưa các cụ Ford Fiesta Titanium 1.5L AT giảm giá 524 củ trong khi Attrage CVT 505 củ. Theo các cụ nên mua loại nào ?
Fiesta Titanium đi Cụ. Cách âm tốt, đi đầm hơn, 7 túi khí, ghế da, tính năng vận hành, an toàn cao hơn.

Khách quan

Xe buýt
Nhà cháu thấy trên đánh giá xe con Ford Fiesta là xe hạng B cách âm hơn Attrage đúng không các cụ?
Em thì đang mơ ước e attrage nên cứ thích attrage nhưng đắt hơn 1 tí mà thấy con fiesta 7 túi khí là e cũng phải suy nghĩ lại rồi :( dù gì thì nó cũng là phương tiện,an toàn cho gia đình là cứ phải đặt lên hàng đầu!

diepphuong

Xe tải
Em thì đang mơ ước e attrage nên cứ thích attrage nhưng đắt hơn 1 tí mà thấy con fiesta 7 túi khí là e cũng phải suy nghĩ lại rồi :( dù gì thì nó cũng là phương tiện,an toàn cho gia đình là cứ phải đặt lên hàng đầu!
Chuẩn Cụ ạ, an toàn của Ford thì lúc nào cũng là số 1 luôn.

Nam ktnb

Xe tải
Vâng an toàn là số 1. Nhà cháu sẽ chọn fiesta. Cám ơn các cụ đã tư vấn!

THG Mitsu

Xe hơi
Website
facebook.com
Thật ra Attrage ko có cửa so với Ford :D
Nhưng nếu cụ ko đủ tiền chơi ford thì chọn Attrage cũng ổn
Dù gì xe nhật cũng dễ chiều hơn, mà em nó lại hàng nhập nên nói chung ok

doctormanhvn

Xe tải
Đi xe mà người ngồi sau không thắt dây an toàn (phổ biến) thì có đến 17 túi khí cũng nguy hiểm chứ nói gì đến 7 túi khì! Em nói vậy bởi bì nhiều cụ đi xe cứ khoe xe tôi 7 túi khí, an toàn tuyệt đối, trong khi người ngồi trong xe cũng chẳng thắt dây an toàn!
Nhưng Fiesta ngon hơn Att, chỉ hơi chật chút xíu thôi.

THG Mitsu

Xe hơi
Website
facebook.com
Đi xe mà người ngồi sau không thắt dây an toàn (phổ biến) thì có đến 17 túi khí cũng nguy hiểm chứ nói gì đến 7 túi khì! Em nói vậy bởi bì nhiều cụ đi xe cứ khoe xe tôi 7 túi khí, an toàn tuyệt đối, trong khi người ngồi trong xe cũng chẳng thắt dây an toàn!
chuẩn cụ, đi xe mà ko thắt dây an toàn thì nhiều trường hợp hệ thống an toàn trên xe cũng trở nên vô nghĩa
như attrage có cái hệ thống căng đai tự động nhưng chắc chả mấy khi đc phát huy vì khách chả chịu thắt dây :P

Quan Bean

Xe hơi
Nếu chênh nhau có thế thì ford hơn chứ, máy ngon, khoẻ, hình thức, option hơn, bán lại e nghĩ lỗ như nhau.

tien_dat

Xe hơi
Chênh nhau 2 chục không quan trọng đâu cụ, thích con nào thì xúc luôn, cùng tầm tiền 5 lít có cả con sunny xv nữa.

29A 000.13

Xe tải
Cụ nhận xét có vẻ hơi phiến diện! Túi khí và dây an toàn bổ trợ cho nhau để bảo vệ người ngồi trên xe, nó hoạt động độc lập cụ nhé, giây an toàn giữ người khỏi lao theo quán tính của xe khi va chạm, còn túi khí để giảm lực va khi có va chạm. Vậy nên khi có va chạm mạnh thì dù không thắt dây an toàn túi khí vẫn bung và giảm lực va chạm của người ngồi với thành xe. Như vậy có 7 túi khí vẫn an toàn hơn 1:2 túi khí phỏng không cụ .)) . Tất nhiên chả có gì là tuyệt đối cả cụ ah! Còn theo e 2 xe trên để mà chọn thì: ai thích công nghệ, an toàn, cảm giác lái thì chọn Ffi. Ai thích sự đơn giản, chuộng xe Nhật thì chọn Att. E nói có gì không đúng cụ bổ sung giúp e ạ!

doctormanhvn

Xe tải
Cụ nhận xét có vẻ hơi phiến diện! Túi khí và dây an toàn bổ trợ cho nhau để bảo vệ người ngồi trên xe, nó hoạt động độc lập cụ nhé, giây an toàn giữ người khỏi lao theo quán tính của xe khi va chạm, còn túi khí để giảm lực va khi có va chạm. Vậy nên khi có va chạm mạnh thì dù không thắt dây an toàn túi khí vẫn bung và giảm lực va chạm của người ngồi với thành xe. Như vậy có 7 túi khí vẫn an toàn hơn 1:2 túi khí phỏng không cụ .)) . Tất nhiên chả có gì là tuyệt đối cả cụ ah! Còn theo e 2 xe trên để mà chọn thì: ai thích công nghệ, an toàn, cảm giác lái thì chọn Ffi. Ai thích sự đơn giản, chuộng xe Nhật thì chọn Att. E nói có gì không đúng cụ bổ sung giúp e ạ!
Theo hiểu biết của em thì dây an toàn là quan trọng hơn túi khí, túi khí là hỗ trợ thêm. So sánh: nếu không thắt dây an toàn và nổ túi khí với thắt dây an toàn và không nổ túi khí (hoặc không có túi khí) thì cụ thấy trường hợp nào gây hậu quả nghiêm trọng hơn? Chắc chắn là trường hợp không thắt dây an toàn!

29A 000.13

Xe tải
Theo hiểu biết của em thì dây an toàn là quan trọng hơn túi khí, túi khí là hỗ trợ thêm. So sánh: nếu không thắt dây an toàn và nổ túi khí với thắt dây an toàn và không nổ túi khí (hoặc không có túi khí) thì cụ thấy trường hợp nào gây hậu quả nghiêm trọng hơn? Chắc chắn là trường hợp không thắt dây an toàn!
Nói như cụ là cãi cố rồi! Vậy nếu cả 2 xe (một xe 1 túi khí, 1 xe 7 túi khí), ngươì ngồi trên 2 xe đều không thắt dây an toàn hoặc cùng thắt dây an toàn thì khi gặp tai nạn người ngồi trên xe nào giảm thiểu thương vong hơn? Chắc theo cụ xe 1 túi khí :))

tien_dat

Xe hơi
Vậy thì có lẽ các hãng nên thiết kế lại, bỏ hết túi khí, dùng 14 dây cho an toàn

doctormanhvn

Xe tải
Nói như cụ là cãi cố rồi! Vậy nếu cả 2 xe (một xe 1 túi khí, 1 xe 7 túi khí), ngươì ngồi trên 2 xe đều không thắt dây an toàn hoặc cùng thắt dây an toàn thì khi gặp tai nạn người ngồi trên xe nào giảm thiểu thương vong hơn? Chắc theo cụ xe 1 túi khí :))
Cái đó là cụ nói, em chỉ nói là cần phải thắt dây an toàn, cho dù có mấy túi khí. Em chỉ nhấn mạnh vai trò của thắt dây an toàn thôi mà. Em cãi với cụ làm gì! Trên diễn đàn mình cùng trao đổi để cùng nhau có ý thức hơn về an toàn thôi mà cụ!

xekhongphanhtay

Xe hơi

papai_no1

Xe hơi
Em kết fiesta hơn, công nghệ nhiều hơn, dáng mượt mà hơn nhiều