So sánh GPS của Vietmap vs NaviInfo

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Tình hình là có bác nào dùng (1 trong 2 or cả) so sánh giúp em với ạ.
Em dùng vietmap, thấy không cập nhât đường cấm oto, minhg không thể thay đổi lộ trình, lưu lộ trình ...
Còn navi thì sao ạ ?

myhauvuong

Xe buýt
hôm trước cũng định mua một 1 navi nhưng qua công ty chỗ nam thành công em sales chẳng biết sử dụng, em chỉ hỏi là nếu em muốn trên màn hình hiển thị vị trí máy và khi máy di chuyển thì điểm đỏ cũng di chuyển có được không thì em ý bảo không được, chẳng biết cụ tỷ ra sao nên chưa mua

khonggiancong

Xe tải
Nói chung GPS ở mình cũng chỉ là tham khảo, định hướng lớn thôi. Còn chi tiết thì phải xòe mắt ra mà nhìn. Nhưng hôm rồi, mình lần đầu tiên đi tuyên quang. Nó chỉ đúng ra phết.

number_one

Đi bộ
Tháng trước em cũng mua một cái của NaviInfo, thấy dùng cũng tốt. Đặc biệt là tìm kiếm Xung Quanh rất nhanh, và ,mục chú ý lái xe rất tiện ích.Chắc bác Myhauvuong chưa gặp đúng người rồi, em thấy mấy anh em ở đấy rất nhiệt tình mà, thình thoảng còn gọi điện thông báo có SW mới và hướng dẫn update. Trước kia em cung xài con Smile 53 của việt map nhưng chưa thấy bộ phận chăm sóc khách hàng quan tâm như vậy. Bác nào cũng dùng của Navi rồi cho ý kiến nhé.

Xài Vietmap. Lỡ nó chỉ đi vào đường cấm, đường ngược chiều (thậm chí nó chỉ đường phi..... xuống sông) thì bác cứ kiếm đường khác mà rẽ => nó lập lộ trình mới => lại lạc => lại lập .... rồi thì cũng đến nơi :21::21::21:

Thế mới gọi là phần mềm Việt chứ !:41::41:

non_tay

Xe hơi
Cái NaviInfo tên chính xác là gì hả các bác? Nó có phần mềm cho Windows Mobile không, em lấy về dùng thử.

VIJAY

Xe đạp
Em thấy nên chơi 1 cái PDA phone ý, window mobile là hay nhất. Chọn loại có GPS hoặc mua thêm đầu thu GPS nữa. Tính ra không đắt hơn là mấy lại có thêm 1 cái máy đt+giải trí prồ!

lexus_bk

Xe điện
em đã thử qua Việt máp, ở một số tỉnh như quê em ( Thanh Hóa ) Em thấy cực kỳ chính xác, không chê được. Nhưng em thử dùng em nó để đi ở mấy tỉnh quanh HN thì không ổn, bản đồ vẫn chưa đầy đủ, chỉ không chính xác,. Ngoài ra theo em nên có phần chọn loại phương tiện đang đi, ai đâu chơi khó toàn chỉ em vào đường cấm ô tô khi đi ở HN, nếu là xe máy thì đi ngon . Dù sao em nghĩ Việt Máp là phần mềm tốt nhất em biết tại thời điểm này, các nhà SX đã có rất nhiều cố gắng, bản đồ khá hoàn chỉnh, củng phải thông cảm vì đường VN thay đổi liên tục *-)

bachlong24

Đi bộ
em đã thử qua Việt máp, ở một số tỉnh như quê em ( Thanh Hóa ) Em thấy cực kỳ chính xác, không chê được. Nhưng em thử dùng em nó để đi ở mấy tỉnh quanh HN thì không ổn, bản đồ vẫn chưa đầy đủ, chỉ không chính xác,. Ngoài ra theo em nên có phần chọn loại phương tiện đang đi, ai đâu chơi khó toàn chỉ em vào đường cấm ô tô khi đi ở HN, nếu là xe máy thì đi ngon . Dù sao em nghĩ Việt Máp là phần mềm tốt nhất em biết tại thời điểm này, các nhà SX đã có rất nhiều cố gắng, bản đồ khá hoàn chỉnh, củng phải thông cảm vì đường VN thay đổi liên tục *-)
Nhà mình ở Đồng Nai, Quê cũng ở Thanh Hóa, không biết Việt Map có hiển thị chi tiết đường ở Quê mình không nhỉ, mình định chạy xe từ Đồng Nai về Thanh Hóa đây :D.

lexus_bk

Xe điện
Nhà mình ở Đồng Nai, Quê cũng ở Thanh Hóa, không biết Việt Map có hiển thị chi tiết đường ở Quê mình không nhỉ, mình định chạy xe từ Đồng Nai về Thanh Hóa đây :D.
Khá chuẩn bác ạ, những con đường ở quê mình không thay đổi nhiều như mấy tỉnh cạnh HN đang xây dựng liên tục, Với cả ở quê mình không có đường cấm xe con bác ạ :21:. Đỗ xe thì thích đỗ đâu thì đỗ,... :P

hp650028

Xe buýt

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Em thấy phần mềm của vietmap không thông minh (hiểu user sẽ muốn gì) như navi. Nhưng navi có thị phần nhỏ, e rằng nó không cập nhật nhiều, chi tiết như vietmap.

khunglongbonmat

Đi bộ
Em cũng đang cân nhắc mua 1 trong 2 con là Vietmap Smile 55 hoặc NaviInfo. Em đã xem sơ qua cả 2 loại thì đại khái đánh giá :
1. Navi màn hình nhỏ hơn Vietmap tí xíu nhưng giá rẻ hơn nhiều ( 290$ so với 470$)
2. Navi sử dụng giọng Hà Nội để dẫn đường nên dễ nghe hơn
3. Navi có tiết mục tìm một số địa điểm quanh điểm hiện tại như chỗ đỗ xe, sửa xe, nhà hàng ... chi tiết hơn Vietmap
4. Hình như Vietmap bắt sóng GPS mạnh hơn thì phải ?

Bác nào đã dùng rồi thì cho em ý kiến với nhé

bmw_hn

Xe hơi
Về dữ liệu bản đồ em thấy vietmap kém Navi. Em đang dùng Vietmap, hôm trước đi Đường Lâm, cái đường to vật từ Sơn Tây đến làng Đường Lâm mà nó không nhận ra ( chắc chưa có dữ liệu). May hỏi dân địa phương chứ nhìn vào màn hình thì chẳng thấy đường đâu mà lần
Ngoài ra trong nội thành Hà nội cũng thế, mấy đương Lê Văn Thiêm, Cao Chính Nghĩa cũng tịt.

CAP_bl

Xe điện
em tìm trên mạng có cái GPS này nhưng bán tại SG các bác cao thủ thử nghiên cứu cho anh em cái nhỉ, ví dụ có chạy được phần mềm nào:
Ozi
Vietmap
Mapking
....
nếu đựoc thì ok quá. Mong tin các bác
Em ở Hn nhé
http://www.raovats.com/raovat/tin-tuc-viet-nam/21/114499/8379/tuoi-tre/Dien-tu-dien-may-navigon-2100-gps--3-5touchrefurbished.html

tổng hợp
http://www.muadientu.com/category_s/336.htm
Rẻ hơn hẳn:)
Đã có cụ nào dùng thử chưa? Cho ý kiến đánh giá cái nhỉ.

CAP_bl

Xe điện
Theo thông báo của công ty này (Mr. Thanh 0902466642) thì Garmin tương thích với phần mềm ở VN (có thể họ sẽ tính thêm phí phần mềm) - tuy nhiên giá có vẻ tốt hơn hẳn so với VM và Navi nhỉ.
Có cụ nào có kinh nghiệm rồi, cho ý kiến đánh giá để anh em còn tính toán :)

TuNam

Xe tải
Em dùng VM cài trên máy HP 612, thấy khá tốt. Chỉ buồn cười nó cứ nhắc "Xin vui lòng giảm tốc độ" suốt, mà hình như nó không phân biệt khu đông dân cư với đường liên tỉnh, chưa đến 80 đã bắt giảm.

Các bác có biết ở đâu bán đế gắn pocket PC cho xe hơi loại tốt không ạ, nếu có kèm theo cả giắc nạp nguồn thì tốt quả, màn hình sáng liên tục hết pin rất nhanh ?