So sánh Audi Q5 và Infiniti FX35

giuvung

Xe hơi
Thấy 2 em này giống nhau quá. Post vài hình các bác xem coi có giống không.

Audi 2010

Còn đây là Infiniti FX35 2009

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
Không cùng phân khúc, so sánh ngang :)).
Q5 thì so với GLK, X3, RDX,....
FX35 là cửa trên rồi

nhim_lk2

Xe buýt
Bảng điều khiển em FX xink thế :x:x:x::x

soondc

Xe đạp
FX ăn xăng kinh lắm, ếch uống xăng đấy

Michael Vu

Xe hơi
FX ăn xăng kinh lắm, ếch uống xăng đấy
Bác căn cứ vào đâu vậy? Gấu em chạy Kia Buổi sáng vẫn trên 10l/100km như thường nếu chạy trong phố. Nếu bác muốn có em vợ 2 xác nặng gần 2 tấn, máy 3.5 hoặc 3.7 mà lại tiết kiệm nữa thì chắc vừa đi vừa đẩy thôi. Mer, Bim, Audi như nhau hết, thằng nào cũng phải mười mấy lít.

toantadien

Xe hơi
Xe nào cũng ngon choét các cụ ah, tiếc là ở xứ mình, mấy ai được cưỡi 2 em này...

hodovang

Xe máy
2 xe đèu đẹp nhưng nghiêng về FX35 hơn

V8_Northstar

Xe buýt
thế Q7 có so với QX56 được không các cụ? em nghĩ là không được! :-?
cụ nhìn Q7 V12 TDI..chưa...**==...QX56 là gì đâu cụ...

infinity dưới Audi 1 bậc à... ;))

Japan sao bằng German đc các cụ..mặc dù e nói ra sẽ làm nhiều cụ ném đá..nhưng sự thật nó là vậy...

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
cụ nhìn Q7 V12 TDI..chưa...**==...QX56 là gì đâu cụ...

infinity dưới Audi 1 bậc à... ;))

Japan sao bằng German đc các cụ..mặc dù e nói ra sẽ làm nhiều cụ ném đá..nhưng sự thật nó là vậy...
bác cứ đùa chứ bên em CAMRY còn được so với MER, AUDI thì INFI so tốt chứ bác =))
em chưa thấy cái Q7 V12 TDI nào bên em cả, hic, nhưng em có nghe nói động cơ dầu V12 của nó là 1 trong những hàng khủng nhất, không biết có phải không bác nhỉ

V8_Northstar

Xe buýt
bác cứ đùa chứ bên em CAMRY còn được so với MER, AUDI thì INFI so tốt chứ bác =))
em chưa thấy cái Q7 V12 TDI nào bên em cả, hic, nhưng em có nghe nói động cơ dầu V12 của nó là 1 trong những hàng khủng nhất, không biết có phải không bác nhỉ
e mới nhìn thấy 1 lần...cũng hiếm à...khủng hay ko thì e chịu..nhưng e ko thích xe Diesel mặc dù nó đắt...
xe Diesel stink lắm...:@)...chỉ xài xe tải thôi...chứ xe thường xài diesel làm chi

otohagiang

Xe container
e mới nhìn thấy 1 lần...cũng hiếm à...khủng hay ko thì e chịu..nhưng e ko thích xe Diesel mặc dù nó đắt...
xe Diesel stink lắm...:@)...chỉ xài xe tải thôi...chứ xe thường xài diesel làm chi
như mấy cái truck hay pick up xài diesel là ngon rồi
SUV xài diesel nhiều lí do lắm bác
chủ yếu nhất là mô men xoắn torque của nó thường thường cao hơn máy xăng cùng dung tích, lại dễ đạt được ngay ở vòng tua thấp, rất ok cho đi địa hình
máy diesel lại ăn ít hơn, với cả bên em dầu rẻ hơn xăng bác ạ

V8_Northstar

Xe buýt
như mấy cái truck hay pick up xài diesel là ngon rồi
SUV xài diesel nhiều lí do lắm bác
chủ yếu nhất là mô men xoắn torque của nó thường thường cao hơn máy xăng cùng dung tích, lại dễ đạt được ngay ở vòng tua thấp, rất ok cho đi địa hình
máy diesel lại ăn ít hơn, với cả bên em dầu rẻ hơn xăng bác ạ
Diesel có ưu điểm là nó cho ra rất nhiều Torque ở vòng tua thấp...nên phù hợp cho việc towing...
nhưng bời vì nó Hight compression nên HP của diesel lại ko nhanh vì ko lên đc vòng tua cao...vì khi chạy nhanh thì bác cần HP
HP = RPM x torque/ 5.252...

e thì ko nghĩ Q7 gọi là SUV...vì nó vẫn Unibody...ko phải là Body on frame... e nghĩ gọi là cross over như X5 thì đúng hơn...
mà khi towing thì body cũng tác động lớn đến việc towing nữa...chứ torque ko chưa đủ...
chưa kể Q7 ko có limited Slip differential và lock up differential + thêm AWD nữa + automatic transfer case...
vì vậy e nghĩ offroad hơi bị khó ạ..zong như Escalade vậy...

diesel xài ít nhiên liệu hơn xăng thì cái đó là chuẩn... nhưng e nghĩ 1 khi bác bỏ từng đấy tiền ra liệu bác có nghĩ đến Fuel ko...?
chưa kể các bộ lọc khí xả của diesel rất đắt...khi cần thay thế...

+ thêm vì Hi compression nên động cơ diesel ( dù đã đc cải tiến rất nhiều) nhưng vẫn ồn và rung...vì power stroke..
còn cái mùi hôi hôi của xe diesel thì ko thể tránh đc vì nó là mùi của dầu diesel...

chưa kể xe diesel nó ko có throttle body...vì vậy khi bác giảm ga là kim phun bớt nhiên liệu đi..nên nó có độ trễ.....thay vì gập throttle như xe xăng....

như e nói..mỗi động cơ phù hợp cho 1 tiêu chí khác nhau..ko có động cơ nào hoản hảo..về mọi phương diện..

e chỉ nghĩ là Diesel cho xe du lịch thì ko hợp thôi.... cũng như máy xăng cho xe tải..

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
@V8:
em đang nói tổng hợp các loại chứ không riêng gì Q7 bác ạ
xe tải mà chơi máy xăng thì yếu và tiền nó không đủ trang trải chi phí mất :))
đúng là máy dầu thường có độ trễ nhất định chứ không như máy xăng bác
còn mùi nó xả thì phải chịu thôi bác ạ =))
cơ mà em thấy bên Âu người ta cũng hay xài máy dầu, mấy dòng sedan đều có máy dầu hết bác nhỉ ???