Thảo luận So sánh 2017 Innova G-Innova Venturer-Kia Sorento

kurumazuki

Xe hơi
Tình hình là em đang chuẩn bị lên đời xe, phân vân giữa 3 chiếc xe Innova G 2017 - Innova Venturer và Kia Sorento. Các cụ có tư vấn gì cho em nên chọn xe nào không ạ? Ưu nhược điểm của từng loại là gì ạ? E chưa bao giờ đi Toyota và Kia, nên không rõ lắm. Mong các cụ chỉ giáo!

Trân trọng cám ơn các cụ.

letrung2009

Xe buýt
E đang đi Innova 2017 2.0G mua từ tháng 4, rất hài lòng số tiền bỏ ra!
Rộng rãi, cách ấm rất tốt, chạy tốc cao rất đầm, giá chấp nhận đc, tiết kiệm nhiên liệu so với dòng 7 chổ!

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Tình hình là em đang chuẩn bị lên đời xe, phân vân giữa 3 chiếc xe Innova G 2017 - Innova Venturer và Kia Sorento. Các cụ có tư vấn gì cho em nên chọn xe nào không ạ? Ưu nhược điểm của từng loại là gì ạ? E chưa bao giờ đi Toyota và Kia, nên không rõ lắm. Mong các cụ chỉ giáo!

Kể cũng khó tư vấn cho cụ, câu hỏi của cụ nó rộng quá. Quan điểm cá nhân của em như sau:
Nhìn chung thì Sorento kiểu dáng xe Suv sang trọng hơn, đẹp hơn innova, innova hay bị nghĩ là xe kinh doanh. Cụ chọn venturer cũng đẹp chả kém :)) . Sorento bản số tự động thì giá cao hơn hẳn innova nhưng options thì vô địch rồi. Fortuner bản full chắc cũng quỳ
E có ngồi sorento thì cảm giác không gian hẹp hơn innova đôi chút. Nhất là hàng cuối k rộng bằng.
Coi như em ủn giúp cụ thôi ạ :)

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]

Mua Toy đi không lúc bán lại thì lỗ đấy :)):)):)):)):))

kurumazuki

Xe hơi
Em cám ơn ý kiến các cụ. Đúng là câu hỏi rất rộng ạ. Đúng ra câu hỏi của em là về nên lựa chọn mua xe nào giữa Innova G 2017 vs. Innova Venturer vs. Kia Sorento. Em muốn nghe ý kiến cá nhân của các cụ để củng cố thêm cho lựa chọn của em ạ. Trân trọng ý kiến các cụ!

RAVA

Xe ba gác
-E khuyên bác chủ thớt là nếu định mua xe gì thì nên ra Hãng chạy thử mà tự cảm nhận, chứ vào box Toy thì sẽ khen Toy mà vào box H-K thì cũng rứa! Cá nhân e đã từng chạy hẳn con Sorento nhập máy dầu full option thấy chán bỏ mợ, tay lái thì nhẹ hều, qua cái ổ gà thì nó dội hết lên tay lái, khung gầm thì phành phành...cũng cung đg đó thỉnh thoảng e chạy con Ỉn V thì thấy còn thích hơn? Tóm lại là với những ai thích cảm giác lái thì đừng mua xe Hàn, xe này chỉ hợp với những ai bỏ ra ít tiền nhưng lại muốn xe to, đẹp, nhiều đồ chơi và chạy thanh cảnh thôi!

NguyenPhuTrong

[Tịch thu bằng lái]

Mời cụ qua đại lý Toyota Mỹ Đình e nghía Ỉn ạ. E Trọng sđt 0936.259.286

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
mua xe kết hợp phục vụ công việc cho công ty thì inova là chuẩn nhất. Khung gầm rời nên rất chắc chắn, thỉnh thoảng chở hàng hoá khá ok.
mua xe đi gia đình, chơi thì làm luôn và ngay sorento , ngon lành cành đào, đồ đạc thay thế cực sẵn và rẻ bèo, phải nói là rẻ nhất trong các hãng

kurumazuki

Xe hơi
Cám ơn ý kiến của các cụ. Đúng là em nghiêng nhiều về Innova nên mới đăng bài ở bên này. Kia Sorento thì đẹp, rộng rãi (e thấy ngồi bên trong còn thoáng đãng hơn là CX-5), nhưng phân khối thì 2.4 thì phải, em cũng không còn hứng thú với xe phân khối lớn nữa vì tốn xăng (hiện em đi Escape 2.3). Tuy nhiên, em đang lăn tăn không biết lấy bản Innova G 2017 hay Innova Venturer hơn, các cụ nhỉ! Chênh nhau theo giá niêm yết là 38tr, theo như trên trang web của Toyota Vietnam thì Venturer hơn bản G ở số lượng túi khỉ (có túi khí rèm), nội thất, vô lăng ốp gì gì đó, chỉ vậy thôi, các cụ nhỉ! Bản Innova G 2017 đã có thêm khá nhiều bổ sung so với bản Innova G 2016 về các trang bị an toàn, đúng không ạ!

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

Cám ơn ý kiến của các cụ. Đúng là em nghiêng nhiều về Innova nên mới đăng bài ở bên này. Kia Sorento thì đẹp, rộng rãi (e thấy ngồi bên trong còn thoáng đãng hơn là CX-5), nhưng phân khối thì 2.4 thì phải, em cũng không còn hứng thú với xe phân khối lớn nữa vì tốn xăng (hiện em đi Escape 2.3). Tuy nhiên, em đang lăn tăn không biết lấy bản Innova G 2017 hay Innova Venturer hơn, các cụ nhỉ! Chênh nhau theo giá niêm yết là 38tr, theo như trên trang web của Toyota Vietnam thì Venturer hơn bản G ở số lượng túi khỉ (có túi khí rèm), nội thất, vô lăng ốp gì gì đó, chỉ vậy thôi, các cụ nhỉ! Bản Innova G 2017 đã có thêm khá nhiều bổ sung so với bản Innova G 2016 về các trang bị an toàn, đúng không ạ!
Theo em bản Venturer là kiểu bản đẹp như xe du lịch để KH lựa chọn khi Fortuner k nhập về được.

hung tuan

Xe máy
Em cũng thích venturer, mỗi tội ko có màu ghi. Em ko thích đỏ và đen, hehe

hung tuan

Xe máy
Liệu qua Tết có màu khác không các cụ nhỉ?

baloo

Xe hơi

Theo em bản Venturer là kiểu bản đẹp như xe du lịch để KH lựa chọn khi Fortuner k nhập về được.
Màu đen này đẹp đấy, mỗi tội lazang kích thước lớn hơn thì sẽ đẹp hơn nhiều

202

Xe container
Làm em So dầu mà chạy cho kinh tế. To đẹp tiết kiệm

letrung2009

Xe buýt
Em cám ơn ý kiến các cụ. Đúng là câu hỏi rất rộng ạ. Đúng ra câu hỏi của em là về nên lựa chọn mua xe nào giữa Innova G 2017 vs. Innova Venturer vs. Kia Sorento. Em muốn nghe ý kiến cá nhân của các cụ để củng cố thêm cho lựa chọn của em ạ. Trân trọng ý kiến các cụ!
E thấy bản venturer hơn bản G cũng kha khá, tuy nhiên kh có nhiều màu lựa chọn (chỉ có đen và đỏ), e kh thích lazang màu đen (màu hợp kim nhôm đẹp hơn).
Bản venturer e thích nhất là ốp cản trc sau và bên hông nhìn rất đẹp, taplo ốp gổ, vô lăng da-gỗ, màn hình dvd Kenwood Thailand, 7túi khí, VSC, ... rất nhiều thứ mà giá lại rẻ.
E đi con In 2017 bản G rất yên tâm cụ ah! Đi xa chẳng phải nghỉ, bảo dưỡng rất rẻ, chả lỗi lầm gì.
Có ông bạn ngồi xe em thấy rất thoải mái, nhất là khoản điều hoà (so với ngồi Navara rất khó chịu đi đg xa), cách âm phai nói là tuyệt so với mấy con hạng C thậm chí so với CRV hoặc Xtrail