So sánh VIOS và HYUNDAI ACCENT

Dynamat

Xe buýt
Già cả VIOS, thanh niên Accent

adco

Xe điện
Phải thừa nhận hãng H-K đã đi trước To 1 bươc trong hệ thống an toàn . Ngay ở những mẫu xe nhỏ , H-K đã áp dụng công nghệ thoát hiểm cho pilot trên những chiến đấu cơ . Trong trường hợp xe bị nạn , để tránh nguy cơ cháy nổ khi người lái bị kẹt bên trong , xe sẽ kích hoạt hạt nổ dưới ghế , phá bung cửa và bắn người lái ra ngoài...
Chức năng an toàn này đã được kiểm chứng thực tế tại đại lộ TL ở VN vào lúc 3pm nhân ngày QTPN 8-3 . Kịch bản được dàn dựng như 1 tai nạn thật . Sau khi xe lao vào dãy hộ lan bên đường và tông gãy một cột điện chiếu sáng, đầu xe đã nát bét nhưng đạo diễn khg cho Tkhi' hoạt động để xem phản ứng của hệ thống an toàn mới. Ngay lập tức tài xế đã được hệ thống bắn ra khỏi xe và rớt xuống 1 cái nệm Kimdan gần đó . Tài xế mặt rạng ngời đứng dậy trong tiếng vỗ tay reo hò của nhiều người chứng kiến . Trong đám đông còn có tiếng bàn luận sôi nổi của 1 fan Hàn: gặp Vios là phải lấy xà beng nạy cửa kéo tài xế ra rồi ..., xe mình khg phải nạy=))
(tổng hợp tin từ báo lá cải)

Luu Lehong

Xe container
Hóa ra là vậy. Thảo nào mấy ngày nay liên tục báo đăng các vụ thử nghiệm các kiểu! Cái I30 thì ngửa bụng, 3 người bò ra ngoài. Cái caren đốn ngã cây, cắm vào cột điện, các túi khí cũng chưa cần bung :))

pirates30

Xe tải
chắc là chọn hyundai thôi :/

phuongtv_76

Xe container
Phải thừa nhận hãng H-K đã đi trước To 1 bươc trong hệ thống an toàn . Ngay ở những mẫu xe nhỏ , H-K đã áp dụng công nghệ thoát hiểm cho pilot trên những chiến đấu cơ . Trong trường hợp xe bị nạn , để tránh nguy cơ cháy nổ khi người lái bị kẹt bên trong , xe sẽ kích hoạt hạt nổ dưới ghế , phá bung cửa và bắn người lái ra ngoài...
Chức năng an toàn này đã được kiểm chứng thực tế tại đại lộ TL ở VN vào lúc 3pm nhân ngày QTPN 8-3 . Kịch bản được dàn dựng như 1 tai nạn thật . Sau khi xe lao vào dãy hộ lan bên đường và tông gãy một cột điện chiếu sáng, đầu xe đã nát bét nhưng đạo diễn khg cho Tkhi' hoạt động để xem phản ứng của hệ thống an toàn mới. Ngay lập tức tài xế đã được hệ thống bắn ra khỏi xe và rớt xuống 1 cái nệm Kimdan gần đó . Tài xế mặt rạng ngời đứng dậy trong tiếng vỗ tay reo hò của nhiều người chứng kiến . Trong đám đông còn có tiếng bàn luận sôi nổi của 1 fan Hàn: gặp Vios là phải lấy xà beng nạy cửa kéo tài xế ra rồi ..., xe mình khg phải nạy=))
(tổng hợp tin từ báo lá cải)
Sao cụ nói hay thế;), làm e đau hết cả ruột=))

RAVA

Xe ba gác
-Bác adco cũng văn nghệ phết nhỉ? Hôm nào đi công tác ở trỏng phải rủ bác đi cafe vỉa hè tường rào ĐH KT HCM mới được, nhớ thời sv 1 tý!\:D/

viclove5

Đi bộ
Em dự định cuối tháng này mua, đang phân vân 1 trong 2 các bác tư vấn cho em vơí, em 29 tuổi dân văn phòng

Isu_zu

Tháo bánh
Em dự định cuối tháng này mua, đang phân vân 1 trong 2 các bác tư vấn cho em vơí, em 29 tuổi dân văn phòng
Bác nên tự cảm nhận thì hay hơn...mượn xe ai đó đi thử. Mà bác thích kiểu dáng nào hơn, vì mọi sự ss đều khập khiễng cả.

Em kể chuyện này ko thêm, ko bớt, ko bình luận:
Ở cty em có bác có con VIOS. Hôm ấy ở cty có người mời ăn cưới. Mấy chị em áo dài, váy ngắn đứng đợi để đi xe cùng bác ấy. Bác ấy dọn chỗ, bỏ một số thứ vào cốp, đóng phập xuống. Ôi thôi, chìa khóa trong cốp mất rồi. Thế là đi nhờ xe khác. Còn con accent còi của em, nếu bỏ chìa khóa vào cốp, nó kêu ii ii ii, Cố tình đóng xuống, bấm tạch cái là lại mở, lấy chìa ra luôn.

Dynamat

Xe buýt
Ở cty em có bác có con VIOS. Hôm ấy ở cty có người mời ăn cưới. Mấy chị em áo dài, váy ngắn đứng đợi để đi xe cùng bác ấy. Bác ấy dọn chỗ, bỏ một số thứ vào cốp, đóng phập xuống. Ôi thôi, chìa khóa trong cốp mất rồi. Thế là đi nhờ xe khác. Còn con accent còi của em, nếu bỏ chìa khóa vào cốp, nó kêu ii ii ii, Cố tình đóng xuống, bấm tạch cái là lại mở, lấy chìa ra luôn.
Bác đừng kể nữa không bị cắn đấy, em thấy Accent phù hợp với người năng động. Chỉ người chậm chạm mới không sử dụng được các chức năng hiện đại.

Việt Phong

Xe tải
Lượng lớn VIOS bán ra là làm Taxi bác ạ. Bác đi VIOS ra đường dễ bị nhầm với TAxi ạ, vì nó nhiều quá. Bác nào mua VIOS, Innova cũng nên xem lại, vì dễ bị làm taxi
Giống taxi thì sao?
Quan trọng là mình thích dòng xe đó, và nó đáp ứng được mục đích sử dụng của mình là được rồi

Dynamat

Xe buýt
Giống taxi thì sao?
Quan trọng là mình thích dòng xe đó, và nó đáp ứng được mục đích sử dụng của mình là được rồi
Thì bác mua dễ bị mua nhầm taxi, thích phải hàng lởm thì mua lỡ cũng phải dùng và khen chứ, không lẽ vứt

Hằng Lê

Xe tăng
đọc em tưởng Tăng động, ghế quá cơ

ngẫm ra mới thấy Vios giành cho người bình tĩnh, tự tin, tác phong chuẩn xác, không hấp tấp.... cho nên chả có chuyện bỏ quên chìa trong cốp:))

còn a xen thì cho mấy chú ngơ ngơ làm gì cũng cần có người kèm đúng kiểu trẻ em, cầm cái gì cũng bỏ quên, có cái ấy mà không dính vào người cũng quên nốt :)

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Nhằm nhò gì, xe Hàn còn có chức năng mở cửa phóng người lái ra ngoài khi tông trực diện mà :))

Chỉnh sửa cuối:

Dynamat

Xe buýt

ngẫm ra mới thấy Vios giành cho người bình tĩnh, tự tin, tác phong chuẩn xác, không hấp tấp.... cho nên chả có chuyện bỏ quên chìa trong cốp:))

còn a xen thì cho mấy chú ngơ ngơ làm gì cũng cần có người kèm đúng kiểu trẻ em, cầm cái gì cũng bỏ quên, có cái ấy mà không dính vào người cũng quên nốt :)
Lý cùn
Kiểu này chắc không ai di Vai ốt bị tai nạn do lơ đễnh

Còn bác về nhì ạ.

adco

Xe điện
Hôm nay em nhận được cái này

Mới hiểu rằng nó còn quá con nít . Hi hi thôi khg chấp

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Hôm nay em nhận được cái này

Mới hiểu rằng nó còn quá con nít . Hi hi thôi khg chấp
-Bác bây giờ mới nhận được à, chúc mừng bác:)), bọn em trong này ai cũng được vài chai của chú ấy rồi. Trẻ trâu ý mà, chấp đếch gì?