[Funland] Sổ đỏ có định được đất bị lấn chiếm không

29S2929

Xe tăng
Cho em hỏi tọa độ trên sổ đỏ nếu muốn check lại đất có bị hàng xóm lấn sang không thì có check được không. Vì đất ở ngoại thành nên ít khi lên được lại chưa có rào.

DT Mobile

Xe hơi
Vấn đề lấn chiếm đất đai dẫn đến tranh chấp giải quyết rất phức tạp và mất thời gian
Thế nên em khuyên cụ là nên xây tường rào phân định ranh giới với hàng xóm càng sớm càng tốt, ko xây cao thì xây mấy hàng gạch cao khoảng 30 -50 cm cũng dc, hoặc gọi địa chính ra đo cắm mốc bằng các cọc bê tông
Còn muốn đo theo tọa độ như cụ nói thì họ phải dùng flycam có định vị gps hoặc vệ tinh gì đó, Cái này địa chính cấp xã phường thì chắc ko có rồi, Các công ty làm dịch vụ đo đạc họ có thiết bị đo dạng này và kết quả họ đo có giá trị pháp lý như cơ quan nhà nước nha cụ

Đất ở vùng ven mà muốn giữ ok thì cứ cho người gần đó .. mượn . E có miếng đất mua cả chục năm . Cho ô khu dưới đó trồng lan . Năm nào tết cũng chậu lan tớ đùng trưng :)
Ko có thớt này chắc cũng chả nhớ mình có đất ở q12 luôn :))

Ga_son

Xe điện
Thuê bọn đo vẽ vào đo lại chắc mất vài củ.

New Audi R8

Xe buýt
Đất ở vùng ven mà muốn giữ ok thì cứ cho người gần đó .. mượn . E có miếng đất mua cả chục năm . Cho ô khu dưới đó trồng lan . Năm nào tết cũng chậu lan tớ đùng trưng :)
Ko có thớt này chắc cũng chả nhớ mình có đất ở q12 luôn :))
cho mượn đất,mượn nhà này là nguy hiểm nhất này. bao vụ bị mất vì cho mượn rồi

buicongchuc

Xe ba gác
Thuê công ty đo vẽ chuyên nghiệp họ xác định chính xác toạ độ điểm mảnh đất luôn.

cho mượn đất,mượn nhà này là nguy hiểm nhất này. bao vụ bị mất vì cho mượn rồi
mượn nhà thì có thể . mượn đất chả có dì lo lắng . tôi cho ô ấy làm cái vườn chăm sóc lan. có đợt thàng con ô ấy nuôi gà ( gà đá) CAKV) nó alo nhắc nhở liền :) giụt cmn mình :) .
vụ mượn đất mượn nhà rồi chiếm đoạt từ thời ô cố bà xơ maybe có thể có :) chứ bây chừ phường nó q lý địa bàn chặt chẽ cho kẹo nhé :}}

agrimeco

Xe lăn
Bỏ chút tiền làm cái hàng rào b40 quây lại ngủ cho nó ngon có phải hơn ko :D

bihero_114

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề lấn chiếm đất đai dẫn đến tranh chấp giải quyết rất phức tạp và mất thời gian
Thế nên em khuyên cụ là nên xây tường rào phân định ranh giới với hàng xóm càng sớm càng tốt, ko xây cao thì xây mấy hàng gạch cao khoảng 30 -50 cm cũng dc, hoặc gọi địa chính ra đo cắm mốc bằng các cọc bê tông
Còn muốn đo theo tọa độ như cụ nói thì họ phải dùng flycam có định vị gps hoặc vệ tinh gì đó, Cái này địa chính cấp xã phường thì chắc ko có rồi, Các công ty làm dịch vụ đo đạc họ có thiết bị đo dạng này và kết quả họ đo có giá trị pháp lý như cơ quan nhà nước nha cụ
Trường hợp này cái có giá trị pháp lý chính là tọa độ trên sổ rồi mà cụ. Có thể thuê địa chính/đơn vị đo đạc đến cắm mốc theo tọa độ rồi xây hàng rào bảo vệ.
Còn nếu thửa đất chưa có thông tin tọa độ thì kết quả đo đạc của Công ty đo đạc cũng chưa có giá trị pháp lý gì nhé cụ. Phải làm thêm thủ tục xác nhận của địa chính nữa. Có thể thuê Cty đo đạc làm dịch vụ luôn hoặc làm việc với địa chính xã/phường để họ có đơn vị sân sau đo và xác nhận cho mình.

New Audi R8

Xe buýt
mượn nhà thì có thể . mượn đất chả có dì lo lắng . tôi cho ô ấy làm cái vườn chăm sóc lan. có đợt thàng con ô ấy nuôi gà ( gà đá) CAKV) nó alo nhắc nhở liền :) giụt cmn mình :) .
vụ mượn đất mượn nhà rồi chiếm đoạt từ thời ô cố bà xơ maybe có thể có :) chứ bây chừ phường nó q lý địa bàn chặt chẽ cho kẹo nhé :}}
Thời nay vẫn lên báo suốt mà cụ. https://tuoitre.vn/cho-o-tam-roi-bi-chiem-dat-xay-luon-nha-20210115082725562.htm