Shop house Thuỷ Nguyên EcoPark

Đoảng

Xe buýt
Nhà em tính mua một căn Shop House bên Ecopark khu Thuỷ Nguyên để mở cửa hàng dịch vụ bánh ngọt hay cafe gì đó, trước đây (2014) lúc rẻ không mua vì thiếu tiền bây giờ sang hỏi căn nào cũng tầm trên 7 tỷ 1 căn diện tích 100m2, giá trên giời :((

Em có tìm hiểu thêm sau thời gian dài chung cư bên Thuỷ Nguyên đã có cư dân ở nhưng thấy khách không mấy ai quan tâm các cửa hàng ăn uống dịch vụ khu Shop House đối diện cả, các cụ tư vấn cho em xem có nên đầu tư vào shop house nữa không? Giờ mà cố để mua thì cũng có thể được nhưng em thấy rủi ro quá, ném cả hơn 7 tỷ vào mà khách vắng như chùa Bà Đanh thì nhà em lại ôm mộng bán nhà nuôi con thì chết.

Nếu không mua Shop House nữa thì Eco có khu nào tiềm năng nữa không để em nghiên cứu đầu tư từ bây giờ? Mà để tiền trong ngân hàng thì nhà em sốt ruột như ngồi trên đống lửa vì sợ trượt giá, ít nhất thì cũng để giữ tiền.

Em cảm ơn các cụ

Tuanvh39

Xe buýt
Giá ecopark giờ quá cao, mua để ở không nói, còn mua đầu tư thì mệt đấy. BĐS hiện nay đang có những dấu hiệu bất ổn, thời điểm này gửi ngân hàng chưa chắc là đã là ý tưởng tồi đâu.

Daisy housr

Xe đạp
Bác thử nghiên cứu khu vạn tuế xem. Khu đấy giá còn đang thấp mà tiềm năng đấy.

NgocThuong GMD

Xe tải
Shophouse khu liền kề mặt đường KĐT Văn Phú nếu bác quan tâm nhắn tin em. Có một số vị trí đẹp.

bocubau

Xe tăng
Ai ai cũng sốp hau sờ...chung quy cũng chỉ vì lo kế sinh nhai.
Về sốp, đối diện chung cư chưa hẳn đã ngon. Mặt bằng bé, bí, không cạnh tranh được các mặt bằng dịch vụ ngay t1 tòa nhà.
Với Vin GL, sốp đất đang bị thổi giá khủng khiếp, liệu sau với số vốn bỏ ra đôi chục tỷ, có cạnh tranh được sốp t1 các tòa.
Cụ cân nhắc kỹ sốp Ecopark.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Mở shop house bên đấy cụ bán hàng cho ma à? :))

Đoảng

Xe buýt
Giá ecopark giờ quá cao, mua để ở không nói, còn mua đầu tư thì mệt đấy. BĐS hiện nay đang có những dấu hiệu bất ổn, thời điểm này gửi ngân hàng chưa chắc là đã là ý tưởng tồi đâu.
Em chỉ lo sang năm giá đất nó lại chồi lên thì với số tiền em có bây giờ không mua được gì nữa cụ ạ :(

Đoảng

Xe buýt
Bác thử nghiên cứu khu vạn tuế xem. Khu đấy giá còn đang thấp mà tiềm năng đấy.
Khu Vạn Tuế em chưa tìm hiểu sâu, nhưng hình như khu ấy có vướng gì giấy tờ thì phải?

Đoảng

Xe buýt
Vâng em cảm ơn cụ, với số tiền em có bây giờ chắc chả dám mơ shop house đôi chục tỷ :) mèo nhỏ bắt chuột nhỏ, nhưng nếu con chuột nhỏ mà péo thì em cũng liều, chỉ sợ lại bắt nhầm phải bả chuột nên hơi rón rén cụ ạ :P
Ai ai cũng sốp hau sờ...chung quy cũng chỉ vì lo kế sinh nhai.
Về sốp, đối diện chung cư chưa hẳn đã ngon. Mặt bằng bé, bí, không cạnh tranh được các mặt bằng dịch vụ ngay t1 tòa nhà.
Với Vin GL, sốp đất đang bị thổi giá khủng khiếp, liệu sau với số vốn bỏ ra đôi chục tỷ, có cạnh tranh được sốp t1 các tòa.
Cụ cân nhắc kỹ sốp Ecopark.

bimbim1976

Xe điện
Bạn em nó bảo nhà phố Trúc dãy A ban ngày trong tuần cũng vắng hoe, cuối tuần mới có khách, nói chung cũng k ăn thua đâu ạ. Còn Thuỷ Nguyên thì ko rõ lắm

Daisy housr

Xe đạp
Khu Vạn Tuế em chưa tìm hiểu sâu, nhưng hình như khu ấy có vướng gì giấy tờ thì phải?
Có đầy đủ giấy tờ và ký hđmb rồi c ạ. Cuối năm bàn giao nhà thô. Khu này cũng của bác hà và câc cổ đông vihajico thôi. Mà đang là khu tiềm năng đó. Em ko phải sale nhé, chỉ là trước có tìm hiểu để mua thôi.

Đoảng

Xe buýt
Thế rồi sao cụ không mua nữa?
Có đầy đủ giấy tờ và ký hđmb rồi c ạ. Cuối năm bàn giao nhà thô. Khu này cũng của bác hà và câc cổ đông vihajico thôi. Mà đang là khu tiềm năng đó. Em ko phải sale nhé, chỉ là trước có tìm hiểu để mua thôi.

Đoảng

Xe buýt
Bạn em nó bảo nhà phố Trúc dãy A ban ngày trong tuần cũng vắng hoe, cuối tuần mới có khách, nói chung cũng k ăn thua đâu ạ. Còn Thuỷ Nguyên thì ko rõ lắm
Em cũng có sang Thuỷ Nguyên nhưng cũng vắng lắm, mà khu phố shop house thì dài mà chưa thấy hoạt động gì cả, sale thì vẫn bảo sắp đông và tiềm năng. Em có cảm giác dường như shop house ở đây sẽ ko bao giờ hoàn thiện :(

bimbim1976

Xe điện
Em cũng có sang Thuỷ Nguyên nhưng cũng vắng lắm, mà khu phố shop house thì dài mà chưa thấy hoạt động gì cả, sale thì vẫn bảo sắp đông và tiềm năng. Em có cảm giác dường như shop house ở đây sẽ ko bao giờ hoàn thiện :(
Em nói thật nhé, Eco nó có 9 giai đoạn, đến 2030 mới hết,chờ nó đông lên khó lắm, có khi Vincity của Vova còn đông đúc hơn nếu nó hoàn thành sớm ý, nhìn GD1 nhà trúc đó, như bạn em nói, k tin cụ cứ sang nằm vùng trải no ở các chung cư xem sao rồi hãy quyết.

HiệpKan

Xe tải
cụ làm xừ căn condotel, vừa rẻ hơn vừa lợi nhuận đều hơn mà không phải nghĩ.

Daisy housr

Xe đạp
Thế rồi sao cụ không mua nữa?
Mình mua r nhưng để ở ko phải kinh doanh như bạn. Mình mua căn đối diện vườn hoa lúc giá 35, lúc đó tầm 5/2018. Giờ thấy có nhà bên giao bán 45. Còn nhà mình để ở chứ ko bán.
Nhưng mua để đầu tư hoặc ở thì chon eco cũng đc. Chứ kinh doanh dịch vụ e là khó.

Đoảng

Xe buýt
Đất Ngọc Lâm tầm 5-6 tỷ có mua được miếng nào rộng mặt đường ngõ to ô tô vào được không cụ?
cụ nghiên cứu đất Ngọc Lâm ở Long Biên, xây theo kiểu căn hộ dịch vụ rồi cho thuê, từ khi có trường Pháp chuyển sang đấy thấy nhu cầu tăng lên nhiều, sau này đường xá vào trung tâm thuận tiện thì giá đất sẽ còn lên nữa

burgerlobster

Xe tải
Nhà em tính mua một căn Shop House bên Ecopark khu Thuỷ Nguyên để mở cửa hàng dịch vụ bánh ngọt hay cafe gì đó, trước đây (2014) lúc rẻ không mua vì thiếu tiền bây giờ sang hỏi căn nào cũng tầm trên 7 tỷ 1 căn diện tích 100m2, giá trên giời :((

Em có tìm hiểu thêm sau thời gian dài chung cư bên Thuỷ Nguyên đã có cư dân ở nhưng thấy khách không mấy ai quan tâm các cửa hàng ăn uống dịch vụ khu Shop House đối diện cả, các cụ tư vấn cho em xem có nên đầu tư vào shop house nữa không? Giờ mà cố để mua thì cũng có thể được nhưng em thấy rủi ro quá, ném cả hơn 7 tỷ vào mà khách vắng như chùa Bà Đanh thì nhà em lại ôm mộng bán nhà nuôi con thì chết.

Nếu không mua Shop House nữa thì Eco có khu nào tiềm năng nữa không để em nghiên cứu đầu tư từ bây giờ? Mà để tiền trong ngân hàng thì nhà em sốt ruột như ngồi trên đống lửa vì sợ trượt giá, ít nhất thì cũng để giữ tiền.

Em cảm ơn các cụ
Cụ mua để ở với eco bây giờ thì ok, vừa ở vừa kinh doanh nếu vừa tiền là được. Đầu tư shophouse eco thì thôi cụ ạ, riêng vụ bán hàng trong eco thì e ở đấy nên biết rất nhiều nhà đã phải đóng cửa hoặc bù lỗ, có vài nha kinh doanh tốt thì ok hơn thôi cụ.
Vạn tuế cũng tiềm năng nhưng cụ phải đợi nhé vì chờ cc bên đó hoàn thiên chắc cũng 2 năm. Khi khủng hoảng thì hầu như chỗ nào cũng xuống