[Funland] Ship ngày cận tết

80Bê

Xe buýt
Tối có gọi ship qua ứng dụng, đơn ứng trước có mấy trăm k mà 3 ông thì ông đầu tiên đến bảo ko có tiền, nhờ ng nhận ck trước cho e, ng nhận ko đồng ý vậy là hủy. Ông ship thứ 2 thì nhận đơn chưa đến nơi đã gọi bảo lừa đảo à giờ 10s là ck xong ai đặt (ứng) trên ứng dụng. Thằng thứ 3 (em phải gọi là thằng) vì đến nơi nhận hàng chụp ảnh xong cũng kêu ko đủ tiền, nói hủy, nó đưa lại mình xong cũng chụp lại ảnh. Nó đi rồi coi lại app thì báo đơn hàng đã hoàn thành, trừ mất 25k tiền ship.
Tết nhất các cụ cảnh giác, 25k ko bao nhiêu mà mất tg và bực.

Chỉnh sửa cuối:

Pigwalk

Xe container
Đang thời cao điểm nbaast trong năm, ko cẩn thận dễ mất hàng, mất tiền.

80Bê

Xe buýt
Hôm trước ship cho 1 cụ thì em trả tiền ship rồi (trừ vào momo của e), thế mà đến nơi vẫn đòi cụ ấy trả tiền ship. Hôm sau cụ ấy nói em mới biết.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tối có gọi ship qua ứng dụng, đơn ứng trước có mấy trăm k mà 3 ông thì ông đầu tiên đến bảo ko có tiền, nhờ ng nhận ck trước cho e, ng nhận ko đồng ý vậy là hủy. Ông ship thứ 2 thì nhận đơn chưa đến nơi đã gọi bảo lừa đảo à giờ 10s là ck xong ai đặt (ứng) trên ứng dụng. Thằng thứ 3 (em phải gọi là thằng) vì đến nơi nhận hàng chụp ảnh xong cũng kêu ko đủ tiền, nói hủy, nó đưa lại mình xong cũng chụp lại ảnh. Nó đi rồi coi lại app thì báo đơn hàng đã hoàn thành, trừ mất 25k tiền ship.
Tết nhất các cụ cảnh giác, 25k ko bao nhiêu mà mất tg và bực.
Cụ phản ánh lên tổng đài vụ lừa đảo 25k kia đi ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hôm trước ship cho 1 cụ thì em trả tiền ship rồi (trừ vào momo của e), thế mà đến nơi vẫn đòi cụ ấy trả tiền ship. Hôm sau cụ ấy nói em mới biết.
Tốt nhất gửi ship cụ phải báo cho người nhận đã trả tiền ship hay chưa.

80Bê

Xe buýt
Tốt nhất gửi ship cụ phải báo cho người nhận đã trả tiền ship hay chưa.
Cụ phản ánh lên tổng đài vụ lừa đảo 25k kia đi ạ.
Em báo lên trong app rồi. Ko hiểu họ xử lý thế nào, chỉ mong có cách ngăn chặn để ng khác ko bị như vậy. Em cũng đã nhắn cụ nhận rồi mà cụ ấy ko để ý. Quan trọng là ship biết em đã trả tiền ship rồi vẫn đòi ng nhận là ko đc.

kienvinh

Xe lăn
Em báo lên trong app rồi. Ko hiểu họ xử lý thế nào, chỉ mong có cách ngăn chặn để ng khác ko bị như vậy. Em cũng đã nhắn cụ nhận rồi mà cụ ấy ko để ý. Quan trọng là ship biết em đã trả tiền ship rồi vẫn đòi ng nhận là ko đc.
Khắm nhỉ. Tôi hôm trước cũng nhờ ship một vật nhỏ nhỏ. Trọng lượng < 50gr (một bộ phận trong máy pha cà phê) nhờ người quen mang ở nước ngoài về. Vì là người gửi là người quen nên cũng không hỏi người ấy đã trả tiền ship chưa, chỉ thấy cu cậu shipper đòi mấy chục nghìn. Hôm ấy tôi đã thấy gợn gợn, đọc topic này thấy nhỡ mà người ta trả tiền rồi, tôi im không nói gì thì thật là xấu hổ. Có mấy đồng bạc.

Người VN làm cái gì cũng kém uy tín thế nhỉ.

Tuấn 3s

Xe tăng
25k mà cũng... Haizz, chắc sao ấy chứ, khéo chả bõ công chạy đi chạy lại với gọi điện

Bxhung

Xe buýt
giờ các shiper ít ứng tiền lắm, trừ những shop hoặc cá nhân đã đc đảm bảo trên hệ thống chứ khách thỉnh thoảng ship thì shiper gần như ko ứng.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Em vẫn cố trung thành với grap, ,thấy mọi cái vẫn chuẩn chỉ, kể cả ứng đôi triệu
Khả năng nick mình uy tín, hẹn ship ngoài đường mà cho xem hàng xong ứng cái 1, hàng thì toàn đồ oto, ship khéo cũng chả biết giá trị gì ý

toyennha

Xe lăn
Ship nội thành cứ grab mà dùng.ship liên thành em dùng super-ship. Nhà ship bảo nhận hàng đến 27 tết. Em ở HCM gửi đi các vùng miền chưa trễ so với ngày trên app báo lần nào. Kể cả giờ gọi xe cứ grab là có.bee thì tăng giá vô tội vạ, Xe của ai đó..... Gọi mệt thấy mịa(em ở HCM) Nên em đã chán ai đó rồi. Xe ôm của ai đó hình như vẫn ổn ship của ai đó thì em chứ dùng

titit2023

Xe tải
Ship 1,2 khả năng cao từng bị bom hàng, nên họ kg nhận cod. Các app cũng không đảm bảo quyền lợi cho họ, nên họ hủy.
Ship 3 có 2 khả năng, ăn bẩn hoặc app lỗi.
Ship của ai đó, định vị cùi bắp, toàn sai vị trí. Vị trí biker và điểm nhận hàng cách nhau 4,5km đường ngày tết thì các cụ chờ chậm là phải. Thêm nữa quả xe đi mượn, xước xe phải đền, nên họ kg nhận hàng cồng kềnh.

khanhtb

Xe điện
giờ lừa đảo ghê lắm,shiper cẩn thận là đúng,nhưng có vài trăm K mà lấy hàng tại nhà thì cũng o lo ,chỉ sợ giao dịch ở đầu ngõ or sảnh CC thì khả năng cao bị lừa :D

Grandtouring

Xe điện
Em đặt cái tai nghe bluetooth Huawei airbuds pro 2 từ Sài Gòn từ trưa hôm qua, mà sáng nay đã tới Hà Nội. Em ship hỏa tốc qua Nhattin, hơi đắt chút (220k) nhưng nhanh vãi.

Pigwalk

Xe container
Khắm nhỉ. Tôi hôm trước cũng nhờ ship một vật nhỏ nhỏ. Trọng lượng < 50gr (một bộ phận trong máy pha cà phê) nhờ người quen mang ở nước ngoài về. Vì là người gửi là người quen nên cũng không hỏi người ấy đã trả tiền ship chưa, chỉ thấy cu cậu shipper đòi mấy chục nghìn. Hôm ấy tôi đã thấy gợn gợn, đọc topic này thấy nhỡ mà người ta trả tiền rồi, tôi im không nói gì thì thật là xấu hổ. Có mấy đồng bạc.

Người VN làm cái gì cũng kém uy tín thế nhỉ.
Nghề này đòi hỏi đầu tiên là tính trung thực, thiếu nó thì chỉ phá hãng VC và tự phá mình thôi.

Rivers

Xe container
Em đặt cái tai nghe bluetooth Huawei airbuds pro 2 từ Sài Gòn từ trưa hôm qua, mà sáng nay đã tới Hà Nội. Em ship hỏa tốc qua Nhattin, hơi đắt chút (220k) nhưng nhanh vãi.
220k thì nhanh là phải rồi cụ, bình thường có 2-30k thôi.

Supercub_90

Xe điện
Cũng phải thông cảm cho họ. Các cụ sợ lừa đảo thì shipper cũng sợ bị các cụ lừa đảo. Ai cũng muốn mình nắm đằng chuôi giữa lúc ông nào cũng có thể thành người bị lừa.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em vẫn đặt bình thường mấy hôm nay mà . Hàng ứng vài triệu vẫn đặt ahamove nhưng hàng không ứng thì em đặt qua xanh sm . Ahamove đang có tình trạng ship nuốt luôn hàng nếu không ứng , các cụ lưu ý .

80Bê

Xe buýt
Em vẫn đặt bình thường mấy hôm nay mà . Hàng ứng vài triệu vẫn đặt ahamove nhưng hàng không ứng thì em đặt qua xanh sm . Ahamove đang có tình trạng ship nuốt luôn hàng nếu không ứng , các cụ lưu ý .
Em đặt ship muốn nhanh em đều bắt khách ck trước. Và e thông báo ko thu j. Được cái khách của em ngoan, e bảo ck là ck 😁. Đặt app mà ứng tiền thì khá lâu, vì thường câu nói quen thuộc là ko đủ tiền ứng.
Cũng phải thông cảm cho họ. Các cụ sợ lừa đảo thì shipper cũng sợ bị các cụ lừa đảo. Ai cũng muốn mình nắm đằng chuôi giữa lúc ông nào cũng có thể thành người bị lừa.
Ck trước mà ship cầm hàng không giao thì sao cụ? Lúc ấy lại phải trả lại tiền cho khách mà hàng thì mất.
Ship nhận tại nhà thì lo gì lừa đảo nhỉ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ck trước mà ship cầm hàng không giao thì sao cụ? Lúc ấy lại phải trả lại tiền cho khách mà hàng thì mất.
Ship nhận tại nhà thì lo gì lừa đảo nhỉ?
Thì là hàng không ứng như em nói đó . Nên tầm này cứ phải ứng chứ không ck .