sh việt 125i và 150i

01663187301

Xe đạp
Tình hình là e sắp vác 1e về nhưng đang không biết nên lấy 125 hay 150 vì 150 hơn 125 tận 15tr mà e không biết có hơn gì nhiều không mà chênh nhiều thế, mong các cụ thông đầu cho e cái ạ :D :D :D

zlvuabiplz

Đi bộ
Tình hình là e sắp vác 1e về nhưng đang không biết nên lấy 125 hay 150 vì 150 hơn 125 tận 15tr mà e không biết có hơn gì nhiều không mà chênh nhiều thế, mong các cụ thông đầu cho e cái ạ :D :D :D
đi đường dốc nhìu và chở nặng thì nên chọn 150
giá 2 hàng này ở các cửa hàng cao hơn giá niêm yết
bạn có hỏi giá ở cừa hàng nào chưa

Chỉnh sửa cuối:

01663187301

Xe đạp
đi đường dốc nhìu và chở nặng thì nên chọn 150
giá 2 hàng này ở các cửa hàng cao hơn giá niêm yết
bạn có hỏi giá ở cừa hàng nào chưa
e thì đi bình thường đường trong thành phố thôi, có chở thêm gấu tầm 50kg có đc coi là nặng k ạ :))) e đùa tí. E mới hỏi qua kường ngân là 72 vs 85,5 ạ hơn nhau gần 15tr nên cũng phân vân cụ ạ

quido170288

Xe đạp
theo e thì chọn 125 vì đi cũng ko khác nhau là mấy chỉ đi trong thành phố cả máy khác đời trước nên độ bốc của 2 loại ko rõ như đời trước.

dtungck1k6

Xe đạp
Hôm trước mình cũng như bạn,phân vân giữa 150 và 125,lên mạng search thấy nhiều cụ chỉ dẫn mua 150 vì sau này đi 1 thời gian nên sh to xác nên 125 sẽ bị ì máy,thế là nằng nặc đi các head săn 150 cho bằng được.khổ sở mất mấy ngày để tìm đúng màu ưng ý.nhưng mà để ý đi đường toàn thấy các thanh niên chạy 125 là nhiều,150 đếm trên đầu ngón tay nên mình quay ngoắt chọn 125 luôn 8-} tự nhiên tiết kiệm được hơn chục tr vì 150 nó cũng không cần thiết lắm.
bạn cứ để ý theo ý bạn thôi,thích kiểu gì và dân mình dùng nhiều gì.nếu bạn thích 150 thì cứ múc miễn sao mình vui là được.còn cẩn thận thì để ý xem người dân đi gì nhiều thì mình cứ theo thôi,.có chết cũng chết trùm cơ mà.lo đếch gì :))

honglong1

Xe điện
Cụ này cũng để ý nhỉ. Ngày trước xe nhập đa phần 150 nên nhìn số nó quen thôi. Giờ mua xe VN thì phần đông toàn đi 125 cho kinh tế. Không tin cứ ra bãi để xe (cơ quan, bệnh viện, TT thương mại, quán CF) hay đơn giản ngồi trà đá ngắm đường vài lần là có kết quả.

MinC

[Tịch thu bằng lái]
Múc 125 cho kinh tế cụ ạ :D đi trong thành phố mà ko chở nặng nhiều thì vẫn bốc lắm :-bd 15tr cụ còn làm được bao nhiêu việc khác

zlvuabiplz

Đi bộ
e thì đi bình thường đường trong thành phố thôi, có chở thêm gấu tầm 50kg có đc coi là nặng k ạ :))) e đùa tí. E mới hỏi qua kường ngân là 72 vs 85,5 ạ hơn nhau gần 15tr nên cũng phân vân cụ ạ
vậy thì 125 đi, vẩn ổn, còn dư 15tr về độ lên sport mất khoản 3-4tr, xinh lung linh luôn hihi, cuối cùng còn đc 10tr

quangdang1102

Đi bộ
Được cụ cứ múc 150 đi. Mình còn sử dụng về lâu về dài mà!.

quanghuy7689

Xe hơi
Về cơ bản là khác nhau về mã lực và momen xoắn, nhưng các cụ phát hiện được ra khi chở thật nặng thôi, vì xe 125i thường sẽ được điều chỉnh trong bộ truyền động để bốc gần bằng 150i (gần thôi, nếu bằng thì cần gì sản xuất xe mã lực cao).
Còn đi 1 mình, không thể phát hiện được, nhất là với các cụ nhẹ hơn 60kg

Massacrer

Xe hơi
E...hèm alo 1,2,3,4...ko ngờ còn rất rất nhiều cụ quan tâm đến giá của dòng xe này...cái thớt của e ko hiểu nó bay đi đâu mất rồi...e nghi bị tha đi...vì sao ạ...ko có một lý do nào luôn...ko thông báo...hay nhắn tin cảnh báo gì luôn...như kiểu...e định tối nay mở ra một thớt cụ nào có số đt...hoặc zalo...line...sky...face book...yahoo...để ae tiện trao đổi về giá cả của xe...như này mệt lắm...cũng hiểu cho các Mod thôi...e cũng đang liên lạc với một số thằng bạn tìm cho e cái id face nào mà có vài tỷ ng theo dõi...gọi là fan hâm mộ à...cho tất cả mọi ng đc cập nhập giá 1 cách ngon lành nhất luôn...đỡ khỏi vào đây làm phiền đến 1 số ng...kể cả e nói song bài này...mất nick này luôn cũng ok thôi...
Bên cạnh đấy cũng còn rất nhiều các cụ...vẫn còn quan tâm...nhiệt tình...về giá của e nó nên lại lập thớt thế này...e cảm động lắm...mời cụ 1 ly ạ...
Quay lại chủ đề chính...hôm nay e ko tiện qua head hỏi...mà gọi đt thì số của e có khi bọn head nó thấy...nó cũng lè hết lưỡi ra ý chứ...
Mà e vừa dò hỏi kiểu khác một nguồn tin khá thú vị là...sắp tới đây giảm xuống còn 83-84m thôi...
Còn chuyện bác chủ thớt đang phân vân...nếu bác tính về lâu,về dài...thì theo e nên là 150i...sẽ có lúc bác phải đèo 3...sẽ có lúc bác phải chở vật nặng...và sẽ có lúc bác sẽ nghĩ tiền nào của nấy...chứ bác đừng nghĩ là nó ko hơn cái gì...
125i thì đúng nếu bác hiểu theo cách của mọi ng là thực tế...giá hợp lý hơn...đi vài năm là đổi...mà có cái hay là hình thức chẳng khác gì 150i cả...như ae khuyên bác đều đúng hết...e cũng đồng tình với mọi ng...mà suy nghĩ hơi khác chút...cho nên bác nên xem xét lại...e xin hết...

ALTIS 98

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là sao giá ô tô tại hãng lúc nào cũng thấp hơn giá niêm yết mà giá xe máy tại HEAD lúc nào cũng cao hơn giá niêm yết ạ, đã không giảm thì thôi lại còn bán cao hơn.

Massacrer

Xe hơi
Hôm trước mình cũng như bạn,phân vân giữa 150 và 125,lên mạng search thấy nhiều cụ chỉ dẫn mua 150 vì sau này đi 1 thời gian nên sh to xác nên 125 sẽ bị ì máy,thế là nằng nặc đi các head săn 150 cho bằng được.khổ sở mất mấy ngày để tìm đúng màu ưng ý.nhưng mà để ý đi đường toàn thấy các thanh niên chạy 125 là nhiều,150 đếm trên đầu ngón tay nên mình quay ngoắt chọn 125 luôn 8-} tự nhiên tiết kiệm được hơn chục tr vì 150 nó cũng không cần thiết lắm.
bạn cứ để ý theo ý bạn thôi,thích kiểu gì và dân mình dùng nhiều gì.nếu bạn thích 150 thì cứ múc miễn sao mình vui là được.còn cẩn thận thì để ý xem người dân đi gì nhiều thì mình cứ theo thôi,.có chết cũng chết trùm cơ mà.lo đếch gì :))
Ko đc...nói như cụ thì chết...cụ đang bị rơi vào vòng xoáy của bọn head rồi...

Massacrer

Xe hơi
Cụ này cũng để ý nhỉ. Ngày trước xe nhập đa phần 150 nên nhìn số nó quen thôi. Giờ mua xe VN thì phần đông toàn đi 125 cho kinh tế. Không tin cứ ra bãi để xe (cơ quan, bệnh viện, TT thương mại, quán CF) hay đơn giản ngồi trà đá ngắm đường vài lần là có kết quả.
Cụ chỉ phét...cả cái phố nhà e có thằng nào đi 125i...nhà e bán hàng mặt đường đây...có thay ma nào đi 125i...có toàn đàn bà...hay bọn head Kuong Ngân nó đầu độc cả cái phố Tôn Đức Thắng rồi cũng nên...cụ ạ...nói chung tuỳ từng sở thích thôi cụ ạ...vote 150i...Ôi lài lài...150i nó cứ lượn như đèn cù thế này mà lị...125i cũng nhiều...mà khổ e đang đếm bọn trai làng phố e...e ko đếm mấy chị ạ

Chỉnh sửa cuối:

01663187301

Xe đạp
E...hèm alo 1,2,3,4...ko ngờ còn rất rất nhiều cụ quan tâm đến giá của dòng xe này...cái thớt của e ko hiểu nó bay đi đâu mất rồi...e nghi bị tha đi...vì sao ạ...ko có một lý do nào luôn...ko thông báo...hay nhắn tin cảnh báo gì luôn...như kiểu...e định tối nay mở ra một thớt cụ nào có số đt...hoặc zalo...line...sky...face book...yahoo...để ae tiện trao đổi về giá cả của xe...như này mệt lắm...cũng hiểu cho các Mod thôi...e cũng đang liên lạc với một số thằng bạn tìm cho e cái id face nào mà có vài tỷ ng theo dõi...gọi là fan hâm mộ à...cho tất cả mọi ng đc cập nhập giá 1 cách ngon lành nhất luôn...đỡ khỏi vào đây làm phiền đến 1 số ng...kể cả e nói song bài này...mất nick này luôn cũng ok thôi...
Bên cạnh đấy cũng còn rất nhiều các cụ...vẫn còn quan tâm...nhiệt tình...về giá của e nó nên lại lập thớt thế này...e cảm động lắm...mời cụ 1 ly ạ...
Quay lại chủ đề chính...hôm nay e ko tiện qua head hỏi...mà gọi đt thì số của e có khi bọn head nó thấy...nó cũng lè hết lưỡi ra ý chứ...
Mà e vừa dò hỏi kiểu khác một nguồn tin khá thú vị là...sắp tới đây giảm xuống còn 83-84m thôi...
Còn chuyện bác chủ thớt đang phân vân...nếu bác tính về lâu,về dài...thì theo e nên là 150i...sẽ có lúc bác phải đèo 3...sẽ có lúc bác phải chở vật nặng...và sẽ có lúc bác sẽ nghĩ tiền nào của nấy...chứ bác đừng nghĩ là nó ko hơn cái gì...
125i thì đúng nếu bác hiểu theo cách của mọi ng là thực tế...giá hợp lý hơn...đi vài năm là đổi...mà có cái hay là hình thức chẳng khác gì 150i cả...như ae khuyên bác đều đúng hết...e cũng đồng tình với mọi ng...mà suy nghĩ hơi khác chút...cho nên bác nên xem xét lại...e xin hết...
Cảm ơn các cụ đã tư vấn ạ :-bd tầm tháng 6 e xúc mà k b lúc ý nó có bớt đc đồng nào k nhỉ :))

Massacrer

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã tư vấn ạ :-bd tầm tháng 6 e xúc mà k b lúc ý nó có bớt đc đồng nào k nhỉ :))
Tháng 6 cũng khá đẹp...e cũng định tháng 6...về e làm quả clip hoặc ảnh độ e nó...e đợi cũng lâu rồi...mà cũng thua bọn head này quá...bọn bạn nó ko biết cứ thắc mắc...sao ko mua cái xe để đi...e bảo e nhà quê...ko biết đi xe máy...xe của chúng mày...tao ko đi đc...

lhduong2002

Xe tăng
Nếu cụ chủ ko xoắn về kinh tế thì làm con 150i như e đi ko dại đâu cụ ạ.

01663187301

Xe đạp
Tháng 6 cũng khá đẹp...e cũng định tháng 6...về e làm quả clip hoặc ảnh độ e nó...e đợi cũng lâu rồi...mà cũng thua bọn head này quá...bọn bạn nó ko biết cứ thắc mắc...sao ko mua cái xe để đi...e bảo e nhà quê...ko biết đi xe máy...xe của chúng mày...tao ko đi đc...
e cũng tìm đc chỗ mua mấy đồ như mặt nạ, nẹp ở trog SG r, đợi tháng 6 mua là lưng linh luôn cụ ợ b-) mà sao cụ chịu thua sớm thế :))

Massacrer

Xe hơi
e cũng tìm đc chỗ mua mấy đồ như mặt nạ, nẹp ở trog SG r, đợi tháng 6 mua là lưng linh luôn cụ ợ b-) mà sao cụ chịu thua sớm thế :))
Thế cơ à...ôi giời ơi...bác cũng kinh nhỉ...đặt hàng ở sài gòn...ship tận nơi về hà nội...bác kinh của nó đấy...à thế này cụ hỏi hộ e xem trong đấy cái ốp bô giống kiểu 300i giá bao nhiêu cụ...còn mấy loại ốp bô ae ở ngoài đường đi ko khoái lắm...kể cả ốp của xe nhập...ko thể đẹp bằng...nam tính nó phải hầm hố tý cụ ạ...hay là tại lắp cái ốp bô đấy vào có hại nên họ ko lắp ý chứ...còn vụ dán nilong...1 năm thay mới một lần cho e...hoặc trên 1 năm...tùy vào cụ về khoản này...còn về sửa xe...về thông số thì e chịu...cái này nó là vĩ mô rồi cụ ạ...
Ko đc...vụ nẹp sườn ý mà cụ...theo cá nhân e cụ chủ đừng...để thuần cho e...đừng nẹp vào...vì ko thể bắt trước sh đời cũ đc...sh mới nó phải khác...để nguyên bản chỉ thay một số thứ cần phải thay vì công nhận nó xấu thật thôi...muốn khỏe xe thì sơn lại vành,sơn tĩnh điện nhé cụ...sơn lại viền của cái yên...là ok...ngon hơn chút làm quả gương cầu mắt quỷ gì gì đó e thấy cũng đẹp...từng đó thứ thôi...ko nhất thiết phải làm cho giống cái sh cũ cụ ạ...mình là new...là mới cơ mà...cụ mà nghe e đẹp chán rồi ý...mà xe vẫn thuần hơn...còn cái mặt nạ ý mà lắp cho có phong trào thôi cụ ạ...lắp vào nhìn đc hẳn cả dây điện bên trong...ko ổn...cụ ạ...giờ có loại mặt nạ bọc lưới inox ở trong nhìn hay hơn đấy...cụ google tham khảo...e ko gửi đc ảnh...nhìn đỡ hơn bao nhiêu...chắc chắn hơn...
Lẽ ra e ko thua đâu...mà tại sức ép của mọi ng...quanh e cụ ạ...mà e vẫn đang có gắng chờ đây...

Chỉnh sửa cuối: