[Funland] Sập sàn do quá nhiều tiền?

Ngocanhqn

Xe buýt
làn đầu tiên trong lịch sử - sập sàn vì lượng tiền quá lớn?

chạy khỏi BĐS và SX, tiêu dùng đổ hết vào chứng hay là vì sao các cụ nhỉ!?

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Bđs đang gần như đóng băng rồi, hóng vỡ bóng hẳn.

hanghieu

Xe buýt
VN chả gì vỡ đc :D

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]

Quy luật thôi, tiền đang rẻ, lại không chảy vào sản xuất kinh doanh được thì tất lẽ dĩ ngẫu chảy vào các kênh đầu cơ. Dòng tiền được lùa từ thị trường đầu cơ này sang thị trường đầu cơ khác như đàn cừu được lùa đi gặm cỏ, hết BĐS sang chứng khoán, hết chứng khoán rồi lại sang BĐS...

Đồng cỏ nước ta còn rất ít so với các nước tư bản khác, để nghị Nhà nước cho mở thêm sòng để cừu có thêm chỗ gặm cỏ.

Lambatda

Xe điện

Bđs đang gần như đóng băng rồi, hóng vỡ bóng hẳn.
Bđs thì chỉ giảm mấy chỗ heo hút ở tỉnh hoặc đất dự án vùng ven thổi giá nhờ cò thôi. Chứ nhà phố vị trí ổn chờ giảm mà như mong mẹ đi chợ vậy. Trừ khi chủ nhà họ cần bán gấp thực sự chứ ko thì khó.
Như thời điểm em đi tìm nhà hồi tháng 3-4 vừa rồi, có 1 căn mặt ngõ khá ổn về vị trí em tìm cùng cái nhà mới mua vừa rồi. Mà hôm nọ nói chuyện với cò thì nhà ấy lại vừa tăng thêm 700tr.
Nhưng cũng có những căn lợi dụng t/trường sốt mà phát giá cao lấy đc. Rao mãi ko ai hỏi thì cũng tự giác phải giảm vì nhìn mắc hơn hẳn những căn khu vực lân cận.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Dân ta giờ giàu quá.

butchikim

Xe ba gác
Đấy cứ lo tiền nhiều không biết làm gì, quẳng vào cổ chứng chứ đâu ;))

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Nghịch lý: càng lockdown index càng tăng.
Trước ls giảm làm tiền ko biết đi đâu, mấy anh định đầu tư sx với kinh doanh gặp covid cũng tạm nghỉ hết thì chỉ có kênh online thôi còn đi đâu. À quên còn kênh euro 10 ngày nữa mở sới nhé 🤣

thongnv

Xe điện
em vừa chốt lời sáng nay xong, hức

ntdz27

Xe tải
Cuối phiên sáng có dấu hiệu đảo chiều. Phiên chiều ko dừng có khi theo đà đi 20-30 điểm rồi. Tăng nóng vì dòng tiền fomo và nhàn rỗi còn thực tế dịch bệnh và kinh tế đình trệ. Quả bóng này cũng sớm đến lúc thôi

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có sập chắc sập ngân hàng thôi chứ mấy ngành khác có chạy đâu mà sập được.

Au79 Dragon

Xe điện
Đâu chỉ VN, cả thế giới nó thế, ít ra nó còn lành mạnh hơn thị trường coin khi các DN phát hành cp để tăng vốn gặp nhiều thuận lợi. P/E trung bình ckvn mới ở tầm 16-17 so với 25-26 của Mỹ vẫn còn thấp chán.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Quy luật thôi, tiền đang rẻ, lại không chảy vào sản xuất kinh doanh được thì tất lẽ dĩ ngẫu chảy vào các kênh đầu cơ. Dòng tiền được lùa từ thị trường đầu cơ này sang thị trường đầu cơ khác như đàn cừu được lùa đi gặm cỏ, hết BĐS sang chứng khoán, hết chứng khoán rồi lại sang BĐS...

Đồng cỏ nước ta còn rất ít so với các nước tư bản khác, để nghị Nhà nước cho mở thêm sòng để cừu có thêm chỗ gặm cỏ.
Cách nhìn nhận của cụ đơn giản và có vẻ là nhận định của người ngoài cuộc - đứng xem thiên hạ hăm hở kiếm tiền=))
Dòng tiền tìm đến kênh chứng ko đơn gian chỉ là đầu cơ, ko có con số cụ thể nhưng chắc chắn có tỷ trọng dòng tiền đầu tư trung và dài hạn. Khi đã đầu tư trung và dài hạn thì nó gắn với bản chất là sở hữu dn, tìm kiếm lợi nhuận qua hoạt động sxkd và phân chia lợi tức.
Dòng tiền đầu cơ sẻ tạo ra các đợt sóng và giúp nhà đầu tư trung dài hạn có cơ hội bán ra và tìm kiếm các cơ hội đầu tư khác.
Nên các nhìn nhận dòng tiền thuần tuý đầu cơ là hơi phiến diện, nên em đoán cụ đang xem thiên hạ kiếm tiền thôi hehe

Noname_2015

Xe tăng
Nghịch lý: càng lockdown index càng tăng.
Trước ls giảm làm tiền ko biết đi đâu, mấy anh định đầu tư sx với kinh doanh gặp covid cũng tạm nghỉ hết thì chỉ có kênh online thôi còn đi đâu. À quên còn kênh euro 10 ngày nữa mở sới nhé 🤣

Nghịch lý gì đâu :D

Vừa hội làng xong rồi, trong hoàn cảnh cả năm rồi ko ra nước ngoài được, lại mới đập mấy dây chuyển xèng ra nước ngoài, con cháu chả đi du học được,... vân vân và mây mây, ko đẩy xèng vô đất và vô đây thì đẩy đi đâu???

iTrust

Xe buýt

Cứ lùa chạy loanh quanh một hồi cuối cùng tiền vào tay chú phỉnh hết :))

dpl

Xe lăn
Chắc các coiner cũng nhảy sang chứng khoán hết :D

Airbus A350

Xe điện
Cách nhìn nhận của cụ đơn giản và có vẻ là nhận định của người ngoài cuộc - đứng xem thiên hạ hăm hở kiếm tiền=))
Dòng tiền tìm đến kênh chứng ko đơn gian chỉ là đầu cơ, ko có con số cụ thể nhưng chắc chắn có tỷ trọng dòng tiền đầu tư trung và dài hạn. Khi đã đầu tư trung và dài hạn thì nó gắn với bản chất là sở hữu dn, tìm kiếm lợi nhuận qua hoạt động sxkd và phân chia lợi tức.
Dòng tiền đầu cơ sẻ tạo ra các đợt sóng và giúp nhà đầu tư trung dài hạn có cơ hội bán ra và tìm kiếm các cơ hội đầu tư khác.
Nên các nhìn nhận dòng tiền thuần tuý đầu cơ là hơi phiến diện, nên em đoán cụ đang xem thiên hạ kiếm tiền thôi hehe
Thế này em biết nghe cụ nào, em vừa thấy cụ Ú Òa hô mai bán mấy triệu cổ HPG, gặp cụ cũng là cao thủ cõi OF, thôi thì em xin mỗi cụ cho em một mã để em về bờ với. Tiền đè sập sàn mà em vẫn mốc hết mồm. :))