Sao nick em vừa mới lập hộ đã bị tước bằng

Ne0_Njcky

Xe tải
Em có lập một cái nick mới cho người khác, cơ mà vừa kích hoạt xong thì em báo bị tước bằng. Em cũng không hiểu. Mod nào tước hay auto vậy thì có thể báo em cái lý do được không ạ.
Nick mới là Ngô Hàm.
Chưa post comment nào và lập thớt nào nên em không lấy được link nick ạ. Em xin cảm ơn trước ạ

amazonshipviet

Đi bộ
Em cũng bị tình trạng này, do là chưa kích hoạt mail nên bị thế, mà cũng ko thấy diễn đàn gởi mail kich hoạt. Mong Mod vào giúp 2 chúng tôi , ID của tôi như trên

anhtho

Xe ngựa
Khả năng cụ dùng cùng 1 IP nên máy tự động hiểu là cụ dựng nhiều nick, và đó là điều cấm kỵ.
Em từng bị quả này cách đây gần chục năm, nhưng ở một diễn đàn khác. Giờ otofun mới áp dụng.

alexandra

Xe điện
Trước khi reg nick cụ phải xoá hết cookies đi đã nhé. Sau khi reg xong, sign out rồi cũng phải xoá cookies mới tiếp tục sử dụng nick cũ kẻo cụ bị phạt cả 2 nick.

Ne0_Njcky

Xe tải
Khả năng cụ dùng cùng 1 IP nên máy tự động hiểu là cụ dựng nhiều nick, và đó là điều cấm kỵ.
Em từng bị quả này cách đây gần chục năm, nhưng ở một diễn đàn khác. Giờ otofun mới áp dụng.
Out nick cũ ra rồi thì mới đăng ký được chứ cụ. Vậy thì chả lẽ đổi lái để làm gì. Vừa kích hoạt xong thì bị mà.
Mà với lại em thấy chặn theo IP là một điều gì đó rất gọi là.... :(

Trước khi reg nick cụ phải xoá hết cookies đi đã nhé. Sau khi reg xong, sign out rồi cũng phải xoá cookies mới tiếp tục sử dụng nick cũ kẻo cụ bị phạt cả 2 nick.
Giờ em mới biết chứ trong thông báo không thấy nên ...

anhtho

Xe ngựa
Out nick cũ ra rồi thì mới đăng ký được chứ cụ. Vậy thì chả lẽ đổi lái để làm gì. Vừa kích hoạt xong thì bị mà.
Mà với lại em thấy chặn theo IP là một điều gì đó rất gọi là.... :(

Giờ em mới biết chứ trong thông báo không thấy nên ...
Có thể chế độ chặn của máy tính hơi gắt, chưa linh hoạt. Nhưng mục đích của việc ngăn 1 IP có nhiều nick là hoàn toàn hợp lý. Nếu cụ đổi lái (đã có nick rồi) thì lại ko sao, nhưng lập nick mới thì thường bị dính.
Trước có 1 diễn đàn về khoa học kỹ thuật, em nhớ có người ra hỏi 1 câu xong lại ra trả lời ngay, kiểu như vừa tung vừa hứng. Nhưng không may là họ quên không thoát níck A để vào nick B mà cứ cùng anh A vừa hỏi vừa trả lời như thật ! Trong ọp cũng nhiều kiểu đấy lắm.

Ne0_Njcky

Xe tải
Có thể chế độ chặn của máy tính hơi gắt, chưa linh hoạt. Nhưng mục đích của việc ngăn 1 IP có nhiều nick là hoàn toàn hợp lý. Nếu cụ đổi lái (đã có nick rồi) thì lại ko sao, nhưng lập nick mới thì thường bị dính.
Trước có 1 diễn đàn về khoa học kỹ thuật, em nhớ có người ra hỏi 1 câu xong lại ra trả lời ngay, kiểu như vừa tung vừa hứng. Nhưng không may là họ quên không thoát níck A để vào nick B mà cứ cùng anh A vừa hỏi vừa trả lời như thật ! Trong ọp cũng nhiều kiểu đấy lắm.
Kiểu đấy gọi là clone cụ ạ. =))
Em lập cho họ cái khác rồi, thôi đành bỏ vậy, phí mỗi cái email of họ thôi.
Vừa nãy em "Đổi lái, xóa Cúc ki + hít to ry, cặt đặt Proxy, thiết lập TorVPN, đổi trình duyệt, tích private" để đăng ký cái tài khoản mới, giờ vẫn chưa dám com phơm i meo
Chắc giờ chẳng trùng i pi được nữa đâu nhở :D

Chỉnh sửa cuối:

Audi2468

Xe hơi
nick này của e mới lâp nè,lúc lập cũng bị block.e phải dùng nick cũ ib cụ giao thông nhờ cụ mở lại nick này và block cái nick cũ mới đc đấy ạ.e nghĩ of làm cứng vậy cũng hay mà,tránh tình trạng spam.

Audi2468

Xe hơi
Do nick bác lập trên cùng 1 địa chỉ ip ,nên hệ thống nó tự phát hiện và khoá nick thôi ạ.

ARTCOOL

Xe tải
Em toàn đến cty mới vào OF đc thì ở cty cũng đã có mấy ofer thỉnh thoảng cũng hay vào coment, nếu thế thì có hiẻu là âm binh ko vì cty dùng 1 địa chỉ IP ạ.

alexandra

Xe điện
Cụ xem cách xóa cookies theo hướng dẫn tại đây: http://www.travelatvietnam.com/forum/showthread.php?p=39475#post39475
Tuy nhiên là cụ nên chọn xóa cookies cho trang cụ muốn thôi nhé, những trang khác nên giữ lại vì có thể liên quan đến những password mà cụ từng ghi nhớ cũng bị xóa theo.
Với otofun, cứ mỗi lần cụ chuyển nick lại phải xóa cookies khá rắc rối nên nếu cụ không có gì bí mật phải dùng nick khác để tâm sự thì không khuyến khích ạ! ;))

Uniqlo_jp

Xe đạp
không phải khóa IP đâu mà khóa thiết bị đầu cuối thì đúng hơn

dungthutrang

Xe hơi
Em cũng bị tình trạng như vậy. Đang viết bài thì bị cấm lái.

vitomxau

Xe container
Em có lập một cái nick mới cho người khác, cơ mà vừa kích hoạt xong thì em báo bị tước bằng. Em cũng không hiểu. Mod nào tước hay auto vậy thì có thể báo em cái lý do được không ạ.
Nick mới là Ngô Hàm.
Chưa post comment nào và lập thớt nào nên em không lấy được link nick ạ. Em xin cảm ơn trước ạ
Cho em hỏi chút là làm sao cụ lập được nick có khoảng trống vậy ạ. Em thử mà thấy thông báo là không cho sử dụng ký tự đặc biệt !