Thảo luận Sao đèn xe Ford bao năm vẫn ko cải thiện - quá tối

TSTA

Xe container
Nhà em chạy Escape và Mondeo 2011. Anh em bạn bè chạy quá nhiều Ford. Em cũng đang định chuyển Mondeo lên Everest titanium. Nhưng thật tình ko chấp nhận được đèn của Ford. Quá tối so với đối thủ.

Xe em cũng phải thay hết cả cụm bi của Mondeo, lên bixenon cho sáng. Nguyên bản ko chấp nhận nổi, Fiesta rồi Focus của ông anh cũng vậy. Escape ở nhà thì như đèn dầu.

Trong khi tụi Fortuner, CRV, Outlander sport kể cả đời 2011-2014 (hay các xe Nhật cùng dòng, cùng đời) đèn luôn sáng gấp đôi thậm chí còn hơn.

Bên Mẽo đường cũng tối om mà sao họ làm cái đèn chán quá nhỉ.
Explorer đèn cũng như đèn dầu, Led gì mà sáng kém quá. kể cả thười tiết khô ráo.

May bán hàng toàn thử xe (nếu có) ban ngày, chứ cho khách thử buổi tối đảm bảo doanh số tụt dốc.

vanvuong

Tháo bánh
For đèn như đèn cầy cụ êy,
Muốn sáng mua xe đức, hoặc xe hàn cụ ạ :))

TSTA

Xe container
For đèn như đèn cầy cụ êy,
Muốn sáng mua xe đức, hoặc xe hàn cụ ạ :))
Xe nhật thuộc sáng nhất đấy. Kể cả dòng top như Acura hay Lexus. Projector được coi là huyền thoại đấy. Bi acura Tl, TLX, Rx350 330 quá nổi tiếng rồi.
Xe Đức chính ra sáng thua Nhật cùng dòng nhiều.

Focus new hay ecoboost đèn cos quá tối.
Everest quá bt, explorer mà đứng cạnh cx5 hay xtrail thật quá xấu hổ.
Ranger đứng cạnh navara hay Hilux thì quá chán.

Phải nói thì may ra Fo mới có đầu tư đèn đóm.
Chứ cùng halogen cũng thua. Cùng xenon cũng thua. Cùng led cũng thua.

Đèn đã kém lại còn dùng keo chết, chịu ông Fo luôn. Độ đèn khoai vãi mật. Nguy cơ hấp hơi cao.
Ai hay đi đêm hay coi trọng đèn đóm lưu ý.

Chỉnh sửa cuối:

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Đèn đã kém lại còn dùng keo chết, chịu ông Fo luôn. Độ đèn khoai vãi mật. Nguy cơ hấp hơi cao.
Ai hay đi đêm hay coi trọng đèn đóm lưu ý.
em thấy các xe cùng phân khúc đèn cũng như nhau. 1 số xe mới hiện đại tầm 700 ~ 1 tỉ bây giờ mới có đèn mới sáng hơn. Cái đèn này cụ không ưng thì thay bóng khác, có gì đâu mà bức xúc. Em đi từ Huyndai tới Toy và Ford ở cái phân khúc bình dân này con quái nào đèn chả vậy. Quan sát vẫn tốt và không gây chói mắt cho người đi ngược chiều

TSTA

Xe container
em thấy các xe cùng phân khúc đèn cũng như nhau. 1 số xe mới hiện đại tầm 700 ~ 1 tỉ bây giờ mới có đèn mới sáng hơn. Cái đèn này cụ không ưng thì thay bóng khác, có gì đâu mà bức xúc. Em đi từ Huyndai tới Toy và Ford ở cái phân khúc bình dân này con quái nào đèn chả vậy. Quan sát vẫn tốt và không gây chói mắt cho người đi ngược chiều
6 năm gắn với Fo rồi. Em ko nói suông đâu cụ nhé. Ecosport đi so với i20 active đi cụ.
Các vd ở trên em đều đưa so sánh cùng phân khúc. Ko phải tất cả nhưng đa số đều thua kém.
Đén sáng và chói mắt chả liên quan gì tới nhau ạ.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
6 năm gắn với Fo rồi. Em ko nói suông đâu cụ nhé. Ecosport đi so với i20 active đi cụ.
Các vd ở trên em đều đưa so sánh cùng phân khúc. Ko phải tất cả nhưng đa số đều thua kém.
Đén sáng và chói mắt chả liên quan gì tới nhau ạ.
hehe em thì 8 năm đi các loại xe rồi, em ko có điều kiện so với Active i20 nhưng các xe tầm giá đó em đã sở hữu thì toàn tối ỏm như nhau. Chuyện đèn đóm thì có thể thay bóng là xong

Còn chuyện chói mắt thì đương nhiên có nếu cụ độ đèn với các loại đèn ánh sáng trắng. Còn nói đèn sáng không đủ? em tin là xe tối nhất cũng đủ tiêu chuẩn ánh sáng quan sát. Vấn đề là kỳ vọng mắt mình ở ngưỡng nào mà thôi

NKQA

Xe buýt
Em chạy nhiều xe bình dân Nhật, Hàn và cả escpae 3.0, đèn nguyên bản lắp bóng tăng sáng thấy sáng tốt mà, lên rừng xuống biển đi đêm thấy ổn,mà mắt em cận 0,75 phải đeo kính khi lái xe nhé, thậm chí rất ít khi phải bật đèn gầm. Em thấy với mục đích soi đường đi buổi tối và báo hiệu xe khác thì đèn theo xe là đủ và an toàn cũng như thân thiện với người đi ngược chiều nhất. Còn với mục đích khoe đèn, đọ đèn, làm mù những thằng đi ngược chiều thì có thể đèn Ford không đạt.

TSTA

Xe container
hehe em thì 8 năm đi các loại xe rồi, em ko có điều kiện so với Active i20 nhưng các xe tầm giá đó em đã sở hữu thì toàn tối ỏm như nhau. Chuyện đèn đóm thì có thể thay bóng là xong

Còn chuyện chói mắt thì đương nhiên có nếu cụ độ đèn với các loại đèn ánh sáng trắng. Còn nói đèn sáng không đủ? em tin là xe tối nhất cũng đủ tiêu chuẩn ánh sáng quan sát. Vấn đề là kỳ vọng mắt mình ở ngưỡng nào mà thôi
Cụ đã chạy xe gì, đợi nào vậy. Phải cùng đời thì mới so đc. Chứ đừng so 2011 với 2009.

Ở trên nói rõ các xe cùng phân khúc rồi đấy. Cụ thấy sai chỗ nào chỉ giúp em.

Đèn tối nhất cũng đủ quan sát. Nhưng quan trọng Ở tốc độ nào. Chạy đg 1 tối, tốc độ cho phép 90 đấy. Cụ chạy 70-80 với đèn nguyên bản của focus hay escape xem vất vả ko. Tầm quan sát ra trc đc bn m.
Em chạy nhiều xe bình dân Nhật, Hàn và cả escpae 3.0, đèn nguyên bản lắp bóng tăng sáng thấy sáng tốt mà, lên rừng xuống biển đi đêm thấy ổn,mà mắt em cận 0,75 phải đeo kính khi lái xe nhé, thậm chí rất ít khi phải bật đèn gầm. Em thấy với mục đích soi đường đi buổi tối và báo hiệu xe khác thì đèn theo xe là đủ và an toàn cũng như thân thiện với người đi ngược chiều nhất. Còn với mục đích khoe đèn, đọ đèn, làm mù những thằng đi ngược chiều thì có thể đèn Ford không đạt.
Đang nói đèn xe nguyên bản. Còn bảo đi thay tăng sáng hay thay led thì nói làm gì nữa các cụ thông thái.

Còn nói gây chói gây mù thì xin lỗi chính mấy ông đèn kém. Đi cos ko đủ phải mở pha. Đấy mới là gây mù ng đối diện.
Còn đèn sáng kể cả chạy 70 80 để cos vẫn có thể chạy đc khá lâu.

Chỉnh sửa cuối:

BVTL

Xe điện
Người OF
Em đi ếch, công nhận là đèn dầu thật. Chỉ sau một buổi chạy đêm đường trường là em quyết định lên bi xê nông luôn. Không lăn tăn.
Có cụ để nguyên bản chạy, do chỉ đi trong phố, không chạy đêm thôi.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Cụ đã chạy xe gì, đợi nào vậy. Phải cùng đời thì mới so đc. Chứ đừng so 2011 với 2009.

Ở trên nói rõ các xe cùng phân khúc rồi đấy. Cụ thấy sai chỗ nào chỉ giúp em.

Đang nói đèn xe nguyên bản. Còn bảo đi thay tăng sáng hay thay led thì nói làm gì nữa các cụ thông thái.

Còn nói gây chói gây mù thì xin lỗi chính mấy ông đèn kém. Đi cos ko đủ phải mở pha. Đấy mới là gây mù ng đối diện.
Còn đèn sáng kể cả chạy 70 80 để cos vẫn có thể chạy đc khá lâu.
bẩm cụ, em củ cà rốt nên em toàn đi xe mới ko đi xe cũ

2010 bắt đầu biết đi xe em mua con Getz 2010 mới cứng
2014 em bán Getz lấy Vios 2014 mới cứng phom mới
2017 em mua EcoSport mới cứng

Đấy là xe mình đi, và em đi xe cũng ko kiểu nông dân 1 tháng 100Km :D trung bình 1 năm em đi khoảng 2 vạn. Tất cả dòng xe em đi qua mọi người đều chê tối nhưng cái mắt em nó nhìn thấy OK và chưa thay bóng cũng không độ tí nào. Về cơ bản mắt em chấp nhận được với loại đèn đó dù 4 mắt :D

Binhtn99

Xe buýt
Xe nhật thuộc sáng nhất đấy. Kể cả dòng top như Acura hay Lexus. Projector được coi là huyền thoại đấy. Bi acura Tl, TLX, Rx350 330 quá nổi tiếng rồi.
Xe Đức chính ra sáng thua Nhật cùng dòng nhiều.

Focus new hay ecoboost đèn cos quá tối.
Everest quá bt, explorer mà đứng cạnh cx5 hay xtrail thật quá xấu hổ.
Ranger đứng cạnh navara hay Hilux thì quá chán.

Phải nói thì may ra Fo mới có đầu tư đèn đóm.
Chứ cùng halogen cũng thua. Cùng xenon cũng thua. Cùng led cũng thua.
Em cũng hay để ý độ sáng đèn của các loại xe, em thấy cụ nhận xét đúng. Xe ford muốn sáng thì độ thêm chứ nguyên bản thì công nhận thua toàn tập các hãng khác nếu so cùng phân khúc

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Ko cùng phân khúc. Bỏ qua.
Cụ chưa kinh qua đèn thì cũng đừng phản bác thiếu căn cứ vậy .
thì em nói đơn giản là cái tầm giá ra bánh 600 đến 700tr thôi, đối với em ít tiền và đòi hỏi em ko cao nên thấy hợp mắt.

Em cũng có phản bác gì thiếu căn cứ đâu, em chỉ nói ở phân khúc đó với tầm tiền đó mọi người đều đi được và bản thân em cũng đi được không đòi hỏi phải độ đèn. Còn nhiều cụ độ đèn vì các lý do sở thích, thú vui... cái đó chịu không đánh giá được

Còn về căn cứ thì bất kỳ hãng nào cho xe ra họ phải đạt tiêu chuẩn ánh sáng. Mình ít tiền nhưng đòi hỏi ánh sáng cao thì mình phải đầu tư thêm. Còn nếu cụ thấy thằng Ford cùi bắp thì chuyển sang thằng Huyndai. Còn vẫn yêu Ford thì cụ đổi bóng khác có khả năng chiếu sáng tốt hơn là xong

TSTA

Xe container
thì em nói đơn giản là cái tầm giá ra bánh 600 đến 700tr thôi, đối với em ít tiền và đòi hỏi em ko cao nên thấy hợp mắt.

Em cũng có phản bác gì thiếu căn cứ đâu, em chỉ nói ở phân khúc đó với tầm tiền đó mọi người đều đi được và bản thân em cũng đi được không đòi hỏi phải độ đèn. Còn nhiều cụ độ đèn vì các lý do sở thích, thú vui... cái đó chịu không đánh giá được

Còn về căn cứ thì bất kỳ hãng nào cho xe ra họ phải đạt tiêu chuẩn ánh sáng. Mình ít tiền nhưng đòi hỏi ánh sáng cao thì mình phải đầu tư thêm. Còn nếu cụ thấy thằng Ford cùi bắp thì chuyển sang thằng Huyndai. Còn vẫn yêu Ford thì cụ đổi bóng khác có khả năng chiếu sáng tốt hơn là xong
Bác cứ đem suy nghĩ ng đi phố, ng chạy chậm áp dụng với người chạy đường trường buổi tối nhỉ.

khactuyen

Xe tăng
Công nhận đèn Ford tối hơn các hãng, đặc biệt mấy hãng Japan.
- Bóng halogen: Chóa ford kém hơn mấy hãng kia
- Xenon: Cục Bi ford đặt hàng kém xa mấy thằng kia luôn, mấy cục Bi mà do Koito và Stanley OEM vô đối, kể cả mấy hãng xe Đức cũng chào thua (độ sáng và độ giữ sáng theo thời gian).
- Led: Đa số các hãng dùng Bi gom sáng trong khi một số dòng Ford (explorer chẳng hạn) lại đi dùng chóa thường nên nó mới kém vậy, chuyển sang Led e thấy các hãng Đức cũng sáng ác liệt rồi (đa số dùng 2 bị/1 bên).

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Bác cứ đem suy nghĩ ng đi phố, ng chạy chậm áp dụng với người chạy đường trường buổi tối nhỉ.
ý cụ nói em đi phố ah? báo cáo cụ em đi xe hiếm khi đi vào nội đô lắm cụ ah. Em đi trung bình 1 năm 2 vạn nghĩa là em đi đường trường khá nhiều đó cụ. Và đi đường trường thì việc đi vào buổi tối là bình thường. Em vẫn giữ quan điểm ánh sáng của mấy con xe cùi em vẫn đi là đủ với mắt em :D còn cụ đặt kỳ vọng cao thì đó là quan điểm riêng của cụ :D

TSTA

Xe container
ý cụ nói em đi phố ah? báo cáo cụ em đi xe hiếm khi đi vào nội đô lắm cụ ah. Em đi trung bình 1 năm 2 vạn nghĩa là em đi đường trường khá nhiều đó cụ. Và đi đường trường thì việc đi vào buổi tối là bình thường. Em vẫn giữ quan điểm ánh sáng của mấy con xe cùi em vẫn đi là đủ với mắt em :D còn cụ đặt kỳ vọng cao thì đó là quan điểm riêng của cụ :D
em xin phép ko tranh luận với cụ, trc tranh luận với cụ về bơm lốp em sợ cụ lắm rồi, cám ơn cụ.
Cụ đủ với mắt cụ thì cụ đừng vào thớt tranh luận với em. :))
Ko biết bao thành viên hội Ecosport phải bỏ tiền ra làm lại đèn, hết lên bixenon, rồi lắp Led, ng thì ship cả bộ xxenon về thay rồi.
Qua hội Traxx, hội new Vitara xem có ai làm đèn ko.

Chỉnh sửa cuối:

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
em xin phép ko tranh luận với cụ, trc tranh luận với cụ về bơm lốp em sợ cụ lắm rồi, cám ơn cụ.
Cụ đủ với mắt cụ thì cụ đừng vào thớt tranh luận với em. :))
:)) thì đang buồn buôn dưa tích lũy thêm kiến thức =)) có sao đâu cụ. Chém gió là bản chất của OF mà, không chửi xúc phạm nhau là ngon :v

TSTA

Xe container
Công nhận đèn Ford tối hơn các hãng, đặc biệt mấy hãng Japan.
- Bóng halogen: Chóa ford kém hơn mấy hãng kia
- Xenon: Cục Bi ford đặt hàng kém xa mấy thằng kia luôn, mấy cục Bi mà do Koito và Stanley OEM vô đối, kể cả mấy hãng xe Đức cũng chào thua (độ sáng và độ giữ sáng theo thời gian).
- Led: Đa số các hãng dùng Bi gom sáng trong khi một số dòng Ford (explorer chẳng hạn) lại đi dùng chóa thường nên nó mới kém vậy, chuyển sang Led e thấy các hãng Đức cũng sáng ác liệt rồi (đa số dùng 2 bị/1 bên).
đặc thù của bi projector của Focus cụ đi là cos yếu nhưng far lại cao, kiểu của Hella. Tạo cảm giác bật far thì sáng quắc (vì các vật gần xe trên cao như cây cối cũng bị rọi) nhưng thực tình ko sáng lắm.