[Thảo luận] Sáng ra đã bị xxx bắt láo ở Trường Chinh - Tôn Thất Tùng

ga.forte

Xe hơi
E bực mình quá nên lên cơ quan phải phọt ngay lên đây..Sáng hnay e đưa Gấu mẹ và Gấu con đi trên đường cũng như mọi ngày. Sáng nào e cũng đi qua cái ngã tư Trường Chinh hướng về Ngã tư sở này và thường thì e đỗ bên trái sát dải phân cách vì sáng ra đường rất đông mà để vào làn giữa thì hơi khó thôi chứ ko phải ko đc nhưng mà làn bên trái ko cấm thì việc gì phải khổ các cụ nhỉ nên e cứ đi làn bên trái. Mà bực cái có bác đi chevolet lại còn vượt lên đè đầu e đi vào làn giữa và quay lại lẩm bẩm j đó (Có vẻ nói kiểu là e đi ko hiểu luật là đi láo ý các cụ à..hic...) Sau đó e cứ tàng tàng đi qua cái ngã tư đó và cuối cùng cạp nong nó chĩa thằng mẹt e các cụ à, e hạ kính xuống bảo với xxx là ko bắt e được lỗi này đâu nhưng vẫn bắt e đánh vào lề đường.
xxx: Chào
E: E bị lỗi gì nhỉ?
xxx: Cho kiểm tra giấy tờ
E: giấy tờ e đầy đủ nhưng Bác cứ cho e biết lỗi đi
xxx: Lỗi a đi sai phần đường và nằng nặc đòi giấy tờ của e
E: Đây giấy tờ e đây, đầy đủ ko thiếu cái gì rồi e bảo xxx e ko sai đâu
xxx: XXX mời e vào bốt giải quyết
Lúc đấy tranh luận ngoài đường cũng to nên vào thì vào.
Vào đến bốt vẫn cái nhau, nói ngoài đã to vào trong lại càng to hơn. XXX cứ đè e là lỗi sai phần đường chứ ko phải sai làn đường. E trình bày là ko có biển 4.1.1 cũng ko có vạch sơn dưới đường rồi abc các kiểu. Rồi e và xxx tranh luận khá sôi nổi nhưng xxx vẫn ko hiểu hoac co tinh ko hiểu bảo là mày ranh con chưa đủ trình cãi nhau với Tao đâu, mày đứng đấy xem có ai đi như mày đâu. e cũng bực mình nói thôi lập biên bản đi để e ghi ý kiến...rồi lại chửi bới um lên và e có nhớ là bảo mày đừng "DẠY ĐĨ VÉN VÁY" ... hic.. chán hản luôn vì e it tuổi thôi mà xxx cũng bằng tuổi bố e rồi. xxx thấy e cẩm điện thoại và thẻ nhân viên trên tay nhưng e cũng chẳng đưa đút vào túi...xxx tự nhiên hỏi e làm ở đâu lại bla..bla.. các kiểu ... e bảo e thất nghiệp. Xxx lại bảo sao lại có cái thẻ gì đấy e bảo chẳng có gì thôi bác lập biên bản đi để e ghi ý kiến của e, e ko đôi co với bác và mai e lên đội hỏi về lỗi sau cũng đc. XXX bảo thôi lần này thì tha nhưng từ sau tao mà nhìn thấy xe mày đi như thế là tao ko tha đâu đấy. E bảo nếu mà đoạn này mà có biển báo hay vạch kẻ đường thì e sai e chiu nhưng đằng này ko có cái biển gì cả, biển cấm xe oto rẽ trái ko có nghĩa là cấm e đứng ở làn đấy còn xxx góp ý kiến là e đi như thế sẽ ảnh hưởng đến đường cho người đi xe máy thì e tạm ghi nhận góp ý chứ đằng này cứ đè e ra là e ko chịu.
Cuối cùng chốt lại là xxx trả lại giấy tờ xe e nhưng e vẫn rất là bực vì cố tình bắt sai, ko chịu hiểu luật và ăn nói ko chuẩn (xxx đã lớn tuổi) mà còn mặc quân phục.(Bực mình nhất là cãi nhau hết hơn 20p mà ko giải quyết được việc gì xxx vẫn khẳng định xxx đúng)
Văn e ko được tốt mong các cụ đọc thông cảm vì e bức xúc quá thôi. E có mỗi cái ảnh do gấu chụp trong xe nên gửi tạm các cụ ngó.

FBI_

Xe buýt
Trường Trinh hướng về ngã tư sở, ý cụ là chỗ giao với Tôn tất tùng ợ
Có cụ cũng lập thớt về chỗ này rồi :))

FBI_

Xe buýt
Cụ cho e hỏi thêm, thẻ của cụ là thẻ gì thế. Có bán ko ợ

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Cụ nói thẳng là các a lại bắt láo đoạn này à. XXX già mà nói những lời kém văn hóa quá nhỉ. Ở đây thì bắt láo kiểu này rất là nhiều, thịt dc ai thịt, ko thì đành nhả thôi cụ.

thuyphongthanh

Xe lăn
Tất cả các chỗ bắt theo đèn và biển cấm ô tô rẽ trái này em cứ đi vào làn giữa cho nó lành.
Cãi nhau với mấy thằng dở hơi ,biết bơi, ăn bẩn chỉ tổ mất thời gian, dù có thắng nó vẫn bực hết cả cư...ả mình.

ga.forte

Xe hơi
cụ không ghi âm nhỉ :(
Dạ thưa cụ e cũng nghĩ tới nhưng do lần đầu chiến đấu với xxx nên tâm lý có đôi phần bất ổn định ạ

Tất cả các chỗ bắt theo đèn và biển cấm ô tô rẽ trái này em cứ đi vào làn giữa cho nó lành.
Cãi nhau với mấy thằng dở hơi ,biết bơi, ăn bẩn chỉ tổ mất thời gian, dù có thắng nó vẫn bực hết cả cư...ả mình.
Đồng ý với quan điểm của cụ cãi nhau xong thấy mật thời gian và bực mình hơn với những ng như thế

Viettel

[Tịch thu bằng lái]
Đúng thế! Chịu khó lấn vào làn giữa đỡ mất thời gian. Như cụ chủ không bị phạt thì mất 20 phút cộng với đau họng vì tranh luận.

vaytienmuaxe

Xe hơi
Em rất ghét cái lập là sắt của các bốt đặt trên các góc ngã 3-4 đường phố nhé. Cụ nào cùng ý kiến không ạ??

buicongchuc

Xe ba gác
Nhiều cụ bị xxx tuýt oan chỗ này roài, nhưng vẫn chiến thắng ra về :))

Vu Quang Ba

Xe tăng
Ăn bẩn -ăn bẩn LẠI LÀ ĂN BẨN, ai là người quét rác đây các cụ nhỉ.

nguyen_x

Xe tải
thật sự là nhà cháu bức xúc về ngôn ngữ "mày-tao"
nếu bọn chúng cứ cho là nhiều tuổi hơn mà xưng hô như vậy,thì nhà cháu cũng "tao-mày" luôn chứ ngại gì bọn chúng
mình luôn bình đẳng trước xã hội mà

haidongtay

Xe điện
Cụ nên hàng ngày lên oto fun đọc thì tranh luận chuẩn ngay,mất 20p là hơi bị lâu đấy,với lại điều tối kị là nếu đã biết không sai thì không đưa giấy tờ.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Cụ nên hàng ngày lên oto fun đọc thì tranh luận chuẩn ngay,mất 20p là hơi bị lâu đấy,với lại điều tối kị là nếu đã biết không sai thì không đưa giấy tờ.
Chuẩn cụ ! Đưa giấy tờ trước khác naò thả gà ra đuổi nêú khẳng định mình ko sai thì chiến thôi

cracking

Xe buýt
theo tính toán của cụ là cụ đi làn trái cho nhanh, nhưng kết quả là lâu hơn đi làn giữa rồi :))

ga.forte

Xe hơi
e ngày nào cũng lướt off cụ à..nhưng do chiến đấu lần đầu nên có đôi chút thiếu xót. Các cụ chúc e chén rượu vodka cho nó khí thế để còn chiến đấu vì cái lý, cái luật cho nó chuẩn...Thanks các cụ nhiều nhiều...!

Chỉnh sửa cuối: