[Thảo luận] Sáng qua em suýt đụng xe run quá

autopro789

Xe hơi
Đến giờ em vẫn còn run các cụ ạ! Nghĩ lại vẫn cứ lạnh xương sống, trằn trọc không ngủ dc :(( em vào uống cafe tâm sự cùng các cụ. Em xin tường thuật lại luôn ạ :((
Sáng nay em có công chuyện nên dậy đi sơm, ghé vào đổ xăng, trong đầu vẫn đang rất mù mờ và ong ong (vì đêm qua loay hoay mãi không ngủ được mà ngày trước em cũng vừa cày hơn 200km). Trong lúc đang rút ví lấy tiền thì bà nhân viên đổ xăng gọi tiến lên phía trước xíu. Chân phải em lúc đó đang đặt gần vị trí chân ga( xe em AT) em rút tiền ra xong thế nào lấy tay gạt phăng cần số về D, chân mớm ga luôn, xe phót lên phía trước , phía trước lại là 1 xe tải đang đổ xăng, may sao ông bà tổ tiên đỡ em nhấn được phanh(cái này cũng vô thức luôn). Xe nàm sát ngay trước xe tải. Cụ tài xe tải và bà đổ xăng nhìn em xanh mặt mà ko ai nói gì cả. Em ngại quá cúi mặt đổ xăng xong té luôn.
Giờ nghĩ lại mọi chuyện vẫn cứ thấy lạnh trong người, lúc đó mà ông bà tổ tiên không đỡ thì xe chắc đã nát đầu :((. Vì mọi hành động lúc đó của em gần như vô thức, tại mấy ngày em cũng nhiều chuyện đầu óc suy nghĩ mất tập trung lắm.
Về nhà chẳng dám nói ai sợ gia định lại lo nên lên đây dốc bầu tâm sự với các cụ :(.
Và 1 kinh nghiệm xương máu nữa là dừng xe thì luôn để chân ở phanh. Tâm thần không ổn định, thiếu ngủ thì không nên lái xe. Cảm ơn các cụ đang bớt chút thời gian nghe em tâm sự đêm khuya :(

Habuon89

Xe buýt
Thôi, dù sao cũng chúc mừng cụ "bình an,vô sự".
@Cụ cho em hỏi:bây giờ cụ đã hoàn hồn chưa ợ?=))

The Killer

Xe điện
Và 1 kinh nghiệm xương máu nữa là dừng xe thì luôn để chân ở phanh. Tâm thần không ổn định, thiếu ngủ thì không nên lái xe. Cảm ơn các cụ đang bớt chút thời gian nghe em tâm sự đêm khuya :(
Vầng cũng như em thôi mà, bùn ngủ cứ cu đơ ra mà ngủ cho lành, ko hậu quả đáng tiếc lắm, em dính nên bít :))

Jac Motors

Xe máy
Website
jacmotors.com.vn
Em là cụ em quay về ngủ cho lành
Nhưng..... công việc nữa:D

autopro789

Xe hơi
Thôi, dù sao cũng chúc mừng cụ "bình an,vô sự".
@Cụ cho em hỏi:bây giờ cụ đã hoàn hồn chưa ợ?=))
Giờ nghĩ lại em vẫn giật mình, đến giờ vẫn không ngủ được đậy cụ :(
Vầng cũng như em thôi mà, bùn ngủ cứ cu đơ ra mà ngủ cho lành, ko hậu quả đáng tiếc lắm, em dính nên bít :))
Em là cụ em quay về ngủ cho lành
Nhưng..... công việc nữa:D
Cũng do công việc bắt phải đi mà cụ, em cũng chẳng muốn đi đâu :(

Jac Motors

Xe máy
Website
jacmotors.com.vn
Cơ mà sau quả đấy thì cụ tỉnh táo hẳn đúng ko:P

autopro789

Xe hơi
Cơ mà sau quả đấy thì cụ tỉnh táo hẳn đúng ko:P
Cụ bảo chớ có sai, xong lúc đó em không còn tin tưởng vào bản thân nữa. Mà lại còn phải đi 100 cây chuối nữa nên sà vào quán cóc, làm điểu thuốc và uống lon trâu húc.
Giờ em đã giải mã được phần nào hiện tượng xe điên trên phố, nếu như sáng nay ko may mắn thì chắc giờ này các cụ gặp em trên báo rồi :((

The Killer

Xe điện
Cụ bảo chớ có sai, xong lúc đó em không còn tin tưởng vào bản thân nữa. Mà lại còn phải đi 100 cây chuối nữa nên sà vào quán cóc, làm điểu thuốc và uống lon trâu húc.
Giờ em đã giải mã được phần nào hiện tượng xe điên trên phố, nếu như sáng nay ko may mắn thì chắc giờ này các cụ gặp em trên báo rồi :((
Thế mí có bài học xương máu, ko nghe suông khó ngấm lắm :P

Jac Motors

Xe máy
Website
jacmotors.com.vn
Toàn thức muộn như em với cụ dư lày sao bảo ko như thế
Tốt nhất mai cai OF:))

Nhiều lúc cứ đơ ra mà ngủ xong vẫn có hậu quả đới mợ ạ! :))

Mycar222

Xe điện
cụ nên làm cái lễ tạ.....................

lanhuong1965

Xe điện
Vào cây xăng nhớ tắt máy các bác ợ!!! :)
Tránh được đủ thứ,trong đó có trường hợp bác chủ...

Thêm nữa,đã lên xe là phải tỉnh táo,không thì không lên...

Chỉnh sửa cuối:

ngocvietpc

Xe máy
hên rồi kụ à! lần sau cẩn thận ko không chơi nguyên nải chuối là nguy hiểm.

linkng

Xe tăng
Bác bất cẩn quá, đổ xăng không tắt máy, dừng xe không về P và kéo phanh tay. Khi đỗ nên sử dụng phanh tay vừa an toàn lại bảo vệ được hộp số.

3_banh

Xe điện
Em hình dung cụ đổ xăng vẫn nổ máy, nhân viên bơm xăng tự mở và đóng nắp bình xăng cho cụ, đổ xong cụ chỉ việc lướt luôn. Đúng thế thì cụ đại lãn quá, và cụ còn tiếp tục như vậy thì còn nhiều bài học lắm.

Nine

Xe điện
Khuyến cáo của nhà sản xuất ô tô: Khi đổ xăng phải tắt máy đề phòng cháy nổ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác chủ thớt lần sau đổ xăng nhớ tắt máy, cẩn thận thì rút hẳn chìa khóa ra ! :D

all4country

Xe tải
Em hình dung cụ đổ xăng vẫn nổ máy, nhân viên bơm xăng tự mở và đóng nắp bình xăng cho cụ, đổ xong cụ chỉ việc lướt luôn. Đúng thế thì cụ đại lãn quá, và cụ còn tiếp tục như vậy thì còn nhiều bài học lắm.
Liệu Cụ chủ có như thế này? Em thấy nếu đổ xăng tốt nhất mình nên xuống tự mở, tự đóng nắp bình. Người khác đóng sợ không yên tâm!

Bác chủ thớt lần sau đổ xăng nhớ tắt máy, cẩn thận thì rút hẳn chìa khóa ra ! :D
Nếu vậy thì nên làm như Cụ Meo