[VHGT] Sáng nay e mắng 1 cụ bà đi ngược chiều, ân hận quá!

crod

Xe tăng
Các cụ ạ, sáng nay e vẫn đi làm qua cái ngã 5 Ô Chợ Dừa ấy. E theo dòng xe đông đúc từ Xã Đàn rẽ trái ra Ng Lương Bằng. Và vẫn như thường lệ, từ phố Đông Các lại có hai người hết sức vô tư rẽ trái ngược chiều ra Xã Đàn làm cả dòng người đông đúc phải dừng lại. Chuối 1 cái là đã đông như thế mà vẫn cố phi thẳng vào dòng xe ko chút lo sợ hay xấu hổ gì. Dẫn đầu là 1 bà cụ trên 60 đi xe đạp phăm phăm với 1 đứa sinh viên đeo tai nghe nhạc đi cùng. Điên tiết quá lúc qua bên trái xe e, e hạ kính mắng: bà bị điên à? Sao lại đi ngược chiều thế? Bà cụ với đứa sv kia còn lườm e ra chiều ghê gớm.
Lúc đó e chỉ nghĩ, già cả rồi cứ như thế sẽ gây họa cho con cháu và ai nhỡ va vào, rồi ko hiểu dạy cháu chắt kiểu gì.. nên mới nặng lời. Nhưng nghĩ lại thấy mình cũng hơi quá nên e bắt đầu thấy ân hận vì dù sao bà ấy cũng già cả.
Các cụ động viên e tí ko e càng thấy ân hận hơn...

likeSUV

Xe buýt
SV nó là đầu xanh đầu đỏ đấy cụ:-s

Kysidemtrang

Xe buýt
ơ kìa. cụ thế là 0 được đâu nhé.
quan điểm của em rất sòng phẳng. sai thì phải nhận phải chịu. già trẻ lớn bé đi sai thì như nhau hết.
em thấy cụ 0 có gì là sai mà phải ân hận cả. cụ mà ân hận thế hóa ra cứ là người già thì được đi sai được đi ngu đi láo ạ? họ mặt dày đi như vậy tức là đã 0 coi mình ra gì rồi, thì việc gì phải tôn trọng họ?
nhưng em vẫn vốt cụ.

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
quan điểm của em rất sòng phẳng. sai thì phải nhận phải chịu. già trẻ lớn bé đi sai thì như nhau hết.
em thấy cụ 0 có gì là sai mà phải ân hận cả. cụ mà ân hận thế hóa ra cứ là người già thì được đi sai được đi ngu đi láo ạ? họ mặt dày đi như vậy tức là đã 0 coi mình ra gì rồi, thì việc gì phải tôn trọng họ?
nhưng em vẫn vốt cụ.
Quan điểm của em là xử lý hết, kể cả thằng Y tá, sai thì phải chịu. Cụ không lăn tăn gì cả, em mà chạy công, em phi thẳng luôn rồi sau xl

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ngoc.an.bka

Xe tải
Già hay trẻ thì cũng thế thôi.tuổi tác và tri thức không là thước đo của văn hoá.ảnh hưởng tới bao nhiêu người như thế . Theo em cụ nói thế là bình thường.Càng già thì càng phải gương mẫu

thinhkieuphong

Xe điện
già mà ko làm gương cho trẻ, mắng là đúng cụ ạ :))

cwise

Xe container
Mựa cụ chửi đúng quá còn gì nữa mà phải lăn tăn, ý thức tệ thế sao k chết cả lũ đi nhỉ.

Sói xám

Xe hơi
Nói thật với cụ là nhiều khi ra đường em cũng gặp nhiều trường hợp như thế lắm. Toàn phải nhịn, như nhịn cơm sống cụ ạ

happywindow

Xe đạp
58 Lê Trọng Tấn, P.La Khê, Hà Đông, Hà Nội
Website
www.happywindow.com.vn
nhưng em vẫn vốt cụ.
Cụ ấy ân hận vì thấy mình hơi quá cơ mà cụ? Vụ này mắng là đúng rồi nhưng vì người ta già nên mình có thể tôn trọng họ một chút ạ! :D Em nghĩ thế! Pác chủ top cũng không phải ân hận quá đâu ạ! Lần sau pác nhớ rút kno nha!

Chivas_xlt

Xe hơi
Đúng là ý thức giao thông thấp kém, bác mắng thế là đúng, nhưng lẽ ra phải rủa đứa sinh viên kia bác ah...tri thức j mà ý thức con ruồi.

3SCarCare

Xe máy
Người già cũng ko trách họ được, các bác già đi theo thói quen, theo kiểu đi đường làng í. Qui định, luật lá có khi các bác không biết đâu ạ

kentdju

Xe điện
Em thấy cụ mắng thế là đúng nhưng hơi nặng lời với bà cụ, nếu là đứa SV kia thì được, thôi quên chuyện đó đi cụ ah

crod

Xe tăng
Đúng là ý thức giao thông thấp kém, bác mắng thế là đúng, nhưng lẽ ra phải rủa đứa sinh viên kia bác ah...tri thức j mà ý thức con ruồi.
Vầng, mọi ng bảo e mắng đứa sv kia nhưng tai nó nhét cái tai nghe nhạc vào rồi với lại nó hơi xa e 1 tí. Chắc nhìn mặt e nó cũng hiểu thôi.
Cảm ơn các cụ đã ủng hộ e. Bây h thì e đỡ áy náy rồi.

Kia_K2700II

Xe máy
nhắc nhở thôi cụ ạ

Ngoctoan82hn

Xe tải
Cụ mắng đứa SV là em được ăn học tử tế sao lại đi vô ý thức như bà già này hả?

FujiS5200

Xe điện
Cụ chửi thế là sai rồi. Lần sau cụ nhớ chửi thằng SV nhưng có đụng chạm tới bà già đó nhá. Há há.

bskiemnguyenhn

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ạ, sáng nay e vẫn đi làm qua cái ngã 5 Ô Chợ Dừa ấy. E theo dòng xe đông đúc từ Xã Đàn rẽ trái ra Ng Lương Bằng. Và vẫn như thường lệ, từ phố Đông Các lại có hai người hết sức vô tư rẽ trái ngược chiều ra Xã Đàn làm cả dòng người đông đúc phải dừng lại. Chuối 1 cái là đã đông như thế mà vẫn cố phi thẳng vào dòng xe ko chút lo sợ hay xấu hổ gì. Dẫn đầu là 1 bà cụ trên 60 đi xe đạp phăm phăm với 1 đứa sinh viên đeo tai nghe nhạc đi cùng. Điên tiết quá lúc qua bên trái xe e, e hạ kính mắng: bà bị điên à? Sao lại đi ngược chiều thế? Bà cụ với đứa sv kia còn lườm e ra chiều ghê gớm.
Lúc đó e chỉ nghĩ, già cả rồi cứ như thế sẽ gây họa cho con cháu và ai nhỡ va vào, rồi ko hiểu dạy cháu chắt kiểu gì.. nên mới nặng lời. Nhưng nghĩ lại thấy mình cũng hơi quá nên e bắt đầu thấy ân hận vì dù sao bà ấy cũng già cả.
Các cụ động viên e tí ko e càng thấy ân hận hơn...
quả thật nhiều lúc đi ở trên đường em cũng thấy hơi bị a cay nhưng dân ta vẫn thế ,có cụ thật sự không hiểu luật,cụ không sai nhưng nên dùng kính ngữ để phê phán thì tốt hơn.em còn nhớ khi ở thái lan khi qua đường có bác lớn tuối chỉ em cách đó 200m có vạch sang đường mà ,em nhớ mãi .