[Funland] Sân bay Nội Bài

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Sân bay nội bài chán ko thèm nói mạng wifi như cái **** lúc dc lúc ko chậm như rùa bò em bay về e bảo bà ở quầy tiếp tân là em ơi mạng gì mà yếu thế bạn ý bảo do nhiều người vào quá anh mình bảo luôn bộ mặt của một đất nước mà mạng như này bọn em lên suỹ nghĩ xong e về

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Cái trạm đó của lão Thăng râu. Chủ khu Kim Chung Di Chạch thì phải.
Kiểu đếch gì chả có thằng đứng sau bảo kê.

butchikim

Xe ba gác
Lãnh đạo toàn đi xe ưu tiên, làn riêng nên chả thấy tắc bao giờ, cũng chả nghe thấy tắc bao giờ 8->

Emesco

Xe điện
Bác Tô Lâm có xử được bọn này không?
Chúng nó cố gây tắc chăng

QAZ

Xe container
Đất nước chứ có phải con người đâu mà ăn 1 miếng thịt nó chia đều cho cả cơ thể hả cụ 🤔 Cái nào kém quá thì phát triển trước đã, cái nào tạm ổn thì từ từ. Làm được cái đường chạy 1 mạch từ Long Biên tới Nội Bài cũng là cố gắng rồi, giờ để tiền cho việc khác.

À mà em đi sân bay NB cũng nhiều mà sao em ko thấy như cụ nói mấy nhỉ, trừ những hôm trời mưa. Đón xe đi về thì cụ có thể linh hoạt báo cho tài xế lên tầng 2 mà đón cho tiện nhé, nhanh lắm.
Đón khách trên tầng 2 có thể bị phạt. Xe nhà thì ko sao, chứ grab thì tôi chứng kiến mấy lần rồi, an ninh sb ra hoạnh hoẹ lái xe, rồi quay ra hỏi khách : Lái xe tên gì !

suzu37

Xe container
Nhẽ egm đang nằm nghiêng đợi ráo nước nên sốt cái rọt chăng? ;))

alffa

Xe tải
Làm mà ko có ăn thì nó lại ko làm cụ nhé.
Mà thu phí tự động ròi mà cụ nhỉ
Cụ trên cung trăng mới rơi xuống à.
K tháng 5-6 e qua trạm (T2, quốc tế) e đề nghị trả tiền bằng QR (giờ đi đâu e ít mang tiền mặt): e thu tiền ngồi sau cửa sổ ngớ ra có vẻ rất ngạc nhiên, sau đó lề rề tìm điện thoại rồi mở ra tìm mã QR mất vài phút (may lúc đó phía sau e có vài xe đợi thôi). ;))
E bực mình hỏi sao ttoán bằng QR mà lâu la khó khăn thế thì ẻm thản nhiên trả lời: Lẽ ra a phải cảm ơn e, đây là e ưu tiên, ko muốn xe sau p đợi nên mới cho a thanh toán bằng QR, chứ trạm này tụi em ko thu tiền bằng QR nhé !😂

Chỉnh sửa cuối:

Minhnd

Xe điện
Đi nhiều lần e thấy câu "đất nước không chịu phát triển" có lẽ là đúng.
- việc chờ đón xe đúng là tồi tệ, hoàn toàn có thể cải thiện mà bọn nó cứ trơ ra không cải thiện, mỗi lần đón xe tắc kinh hồn.
- cái trạm thu phí: nghe nói đáng ra là không được thu nhưng thu tất bao năm và cũng đớp được cả ngàn tỷ tiền vé rồi. Ok fine thu thì thu, nhưng mà nó gây tắc kinh khủng mà chúng nó cũng mù nốt, kệ bao năm rồi. Đớp mà cũng lười làm quá.
Quá lãng phí cho cả xã hội. Thử tính cả triệu lượt xe ô tô chờ, mỗi xe 2 phút một năm tốn bao xăng và thời gian, công sức.
Chỉ qua 2 cái nó cứ sở sơ ra thế thì thấy bọn lãnh đạo sân bay nó ăn hại ntn
Lại thở dài, biết có minh quân nào ko, phận dân trông chở có ông lãnh đạo nào đó có tý lòng tốt nghĩ cho dân. Cơ mà khó ghê.
Cháu bổ sung. Làn đón đã ít mà lại dành hẳn 1 làn trong cùng làm làn ưu tiên (sân bay TSN không có làn ưu tiên này).
Tiên sư, khách không vip thì đông bị bắt xách hành lý ra tận làn ngoài cùng mà lại bị chen chúc trong khi làn vip thì vắng tanh. 😡

Đi nhiều lần e thấy câu "đất nước không chịu phát triển" có lẽ là đúng.
- việc chờ đón xe đúng là tồi tệ, hoàn toàn có thể cải thiện mà bọn nó cứ trơ ra không cải thiện, mỗi lần đón xe tắc kinh hồn.
- cái trạm thu phí: nghe nói đáng ra là không được thu nhưng thu tất bao năm và cũng đớp được cả ngàn tỷ tiền vé rồi. Ok fine thu thì thu, nhưng mà nó gây tắc kinh khủng mà chúng nó cũng mù nốt, kệ bao năm rồi. Đớp mà cũng lười làm quá.
Quá lãng phí cho cả xã hội. Thử tính cả triệu lượt xe ô tô chờ, mỗi xe 2 phút một năm tốn bao xăng và thời gian, công sức.
Chỉ qua 2 cái nó cứ sở sơ ra thế thì thấy bọn lãnh đạo sân bay nó ăn hại ntn
Lại thở dài, biết có minh quân nào ko, phận dân trông chở có ông lãnh đạo nào đó có tý lòng tốt nghĩ cho dân. Cơ mà khó ghê.
Mấy đồng bạc lẻ, nhà bao việc :)) . Bài ca muôn thuở rồi cụ, biết rồi, khổ lắm, nói mãi

lookyoung

Xe tăng
Nội Bài cũng thu tự động mà, chắc bên quốc tế à, bên nội địa không?
Tôi mới đi cách đây mấy tuần sảnh quốc tế, vẫn thu bằng tay mà. Hay là có Nội Bài khác?

Wifi thì đúng là quay tít mù, ko nhắn được cả Zalo.

FECO_X3

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.botietkiemxang.com

Soigia

Xe tăng
Tân sơn nhất nhỏ hơn, ít giải pháp hơn, nhưng cái NB nó to đùng, kéo giãn vài làn là thoáng ngay, nó chẳng làm cụ ạ
Mà e thấy tsn đón và ra khỏi sân bay nó rất nhanh, cái NB thì phải trên 5p mới qua đc cái trạm.thu phí. grab thì vào lần lượt, không có đè đầu lộn tùng phèo như ở HN
Grab deal được với TSN nên có làn riêng, Grab ko deal được với NB nên ko có làn riêng.