Sầm sơn ngày cuối đông

motorista

Xe tải
Kính thưa các cụ,chả là em có việc phải vào xứ Thanh ,lưu lại bãi tắm Sầm sơn một ngày ...ôi ..mùa này thật buồn .Sẽ chả có chuyện gì để kể ,nhưng em có chụp được dăm ba tấm ảnh nhạt .. Em kể chuyện cho các cụ nghe bằng ảnh nhé .
khi đến nơi ,lấy phòng và ăn uống xong thì trời đã tối ,đường phố náo nhiệt ngày nào ,giờ thật vắng lặng

vào mùa du lịch cũng căn phòng này em phải trả 700k ..nhưng bây giờ chỉ còn có 200 ,cả khách sạn nhiều phòng thế mà chỉ có mình em (cảm giác hơi sợ ma một chút)em ra ngoài lan can đứng hút thuốc với gió lạnh và tiếng sóng biển ..nhìn xuống mái ngói đỏ và cây dừa ..tự dưng ,trong lòng lại thấy nao nao nhớ về Hà nội ,nhớ tới ánh sáng vàng ấm áp từ chiếc đèn ngủ của cô sinh viên thuê phòng bên nhà hàng xóm để quên không tắt

cả đêm em không thể nào ngủ được vì không gian im lặng quá ...đành chờ cho ông măt trời ngủ dậy để chụp cái ảnh làm kỷ niệm

làn nước biển sóng sánh ,nâng niu đỡ ánh bình minh của ngày mới

cái này không biết là thuyền hay là bè ,mà cũng chả biết là đang muốn ra khơi hay muốn ở lại

thôi ,không đi nữa ...ra neo cái kiếm cơm vào cẩn thận kẻo ông Biển lại rủ đi mất

khi trời sáng hẳn ..phía xa xa là những người dân chài, đang miệt mài kéo lưới

chỉ một tấm lưới mà phải chia thành 2 tốp ,mỗi tốp cầm một đầu và kéo tấm lưới dần vào bờ ...những sợi mồ hôi ,những tiếng nói cười hoan hỷ ,báo hiệu một mẻ lưới đầy cá

còn mấy cái ảnh cá về nữa ...hẹn các bác tối nay nhé ,bà cả nhà em bắt em đi tắm cho con cún rồi (rõ khổ):102:

Chỉnh sửa cuối:

motorista

Xe tải
em xin kể tiếp đây ạ
các mợ buôn cá nô nức mang xe ,mang thúng đến mua cá cho kịp phiên chợ sớm

cá đã về ,các bác nâng lưới cẩn thận nhé

ôi ...sao ít thế này ..hơn 20 người kéo suốt từ canh 3

chỉ còn vài tuần nữa là nhà nước cấm đánh bắt rồi ,để dành cho cá còn sinh sản đấy

các bà các mợ cùng chuyển cá lên bờ

tất cả chỗ này giá 200k có ai mua không

người thanh niên làng chài này ,người ướt đãm mồ hôi và nước biển ,nhặt con mực ré đang quặn mình trong mẹt ,mang ra khỏa vào làn nước biển mặn mòi ..rồi đưa lêm miệng ăn luôn

chờ mãi chẳng thấy ai mua ...em nhặt mấy con mực còn sót lại với giá 30k ..mang về luộc ăn sáng

người bán hàng rong không có khách mua hàng ,cũng đứng lặng ,chia đôi nỗi buồn cùng với em

trời đã sáng hẳn rồi ..mà vẫn không có người ...ôi buồn quá ..chào các cụ em phải về nhà thôi ..tạm biệt Sầm sơn 1 ngày cuối đông nhé :|

Chỉnh sửa cuối:

datinh

Xe container
Bộ ảnh thú vị quá.....
Chả đâu = HN.....hi hi...(b)(b)(b)

XichLoBMW

Xe tải
Kụ chụp bằng con máy "lởm" quá, chẳng trách ảnh đẹp là phải:21::21::21:(b)(b)(b)

HAITT

Xe tải
Đẹp quá cụ ạ, em rất thích đi biển mùa đông
vì nó có nét rất thi vị, không pha trộn, không ồn ào
mình tận hưởng được dư vị của biển:P

Maybach Tàu

Xe container
mùa này chỉ hơn lít thôi cụ ạ,ko thì chó nó thuê.đc cái nhậu mùa này thì rẻ
Thế này thì hóa ra cụ bảo cụ chủ thớt là thôi em không nói nữa không lại mất đoàn kết đầu năm:21::21::21:

lexus_bk

Xe điện
Em củng thích đi biển mùa đông, phải như thế mới thích chứ các kụ nhỉ? ai đâu mùa hè chen chúc nhau xuống xin được lên máy chém. ồn áo, bẩn thỉu,... cứ mùa đông đi là vui nhất, yên tĩnh, được ngắm bình minh tuyệt đẹp!!! (k)

hanpcc

Xe đạp
gần 20người kéo cá kiếm 200nghìn chưa tính mất thêm công cả ngày rao bán, sao không ra biển xa kiếm con cá voi sướng không?

hieuanh

Xe tải
Mùa đông thì em lại thích nhất đi Đồ Sơn. Ko biết có bác nào giống em ko:21::21::21:

AnhNB

Xe buýt
Các cụ nói thế chớ ở SS du lịch cũng có từng mùa, vào mua du lịch thì tha hồ chém, nhưng bây giờ thì ko phải mùa nên mới vậy đó thôi. Nhưng dù sao xứ Thanh cũng hơn đứt Hà Lội ở cái khoản BIỂN các cụ nhể! Đố các cụ đào đâu ra biển ở Hà Lội đó! :21::21::21:

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
Các cụ nói thế chớ ở SS du lịch cũng có từng mùa, vào mua du lịch thì tha hồ chém, nhưng bây giờ thì ko phải mùa nên mới vậy đó thôi. Nhưng dù sao xứ Thanh cũng hơn đứt Hà Lội ở cái khoản BIỂN các cụ nhể! Đố các cụ đào đâu ra biển ở Hà Lội đó! :21::21::21:
chuyển nhỏ như con thỏ.sát nhập thêm quảng ninh hoặc hải phòng,thái bình nam định về hn là có biển ngay :21::21::21:

motorista

Xe tải
mùa này chỉ hơn lít thôi cụ ạ,ko thì chó nó thuê.đc cái nhậu mùa này thì rẻ
không rẻ đâu cụ ạ ,ăn uống thì vẫn thế thôi

Hi hi quá đúng ! vào mùa du lịch sẽ thấy SS Thanh Hoá hãi thế nào !:77::77::77:
Cực mất dạy !
cụ nói thế nào chứ ..mùa du lịch nào em đi cũng thấy bình thường vui ve chứ có sao đâu ,có lẽ cụ không gặp may

Đẹp quá cụ ạ, em rất thích đi biển mùa đông
vì nó có nét rất thi vị, không pha trộn, không ồn ào
mình tận hưởng được dư vị của biển:P
Em củng thích đi biển mùa đông, phải như thế mới thích chứ các kụ nhỉ? ai đâu mùa hè chen chúc nhau xuống xin được lên máy chém. ồn áo, bẩn thỉu,... cứ mùa đông đi là vui nhất, yên tĩnh, được ngắm bình minh tuyệt đẹp!!! (k)
2 cụ này giống nhau kém tắm .....................mùa đông lạnh lắm mà

Biển đẹp quá , ảnh lại càng đẹp , hôm nào bác đi cho em đi cùng với nhé ...
vâng em mời bác ....:6: