Thảo luận Sales Toy Hà Đông không làm đúng lời hứa đã cam kết

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Không ảo tẹo nào ạ. Cậu sales Hiếu kia có xác nhận phía trên đấy, mời cụ thẩm ạ.
Em bên Toyota Thanh xuân nên k nắm rõ chính sách ký chờ của Toyota Hà Đông nhưng bạn Hiếu này nói đúng thực trạng giá cả hiện nay là thay đổi rất nhanh, trong ngày cũng thay đổi 2-3 lần. Cụ muốn giữ giá tốt thì phải có hợp đồng và tiền cọc. Còn k chỉ có hợp đồng không có cọc thì bên Toyota Thanh xuân em giữ đc giá tối đa 2 ngày cho cụ. 1 tuần thì cụ phải chấp nhận nó thay đổi theo thị trường cụ ạ

ducletrung

Xe container
Chủ thớt cũng là dạng vô liêm sỉ gọi lần 1 nó đã tắt máy không thèm nghe lại còn gọi lại lần 2 để nó lại cúp máy. Bỏ tiền để mua xe mà chịu nhục như ăn xin thế sao? =))

otothanglong

Xe điện
Kính các cụ. Em đang bức xúc xin trình bày như sau.
Ngày 21/01/2018 em call cho sales Hà Đông bạn tên là Hiếu- Số điện thoại 0977548160 hỏi mua Altis G, lấy xe sau Tết. Bạn Hiếu báo giá em là 733 triệu khuyến mại lót sàn, dán kính, cam lùi. Em bận công việc không đến Toy Hà Đông ngay được. Hẹn bạn Hiếu sáng ngày 27 Jan đến Toy Hà Đông ký hợp đồng & đặt cọc. Máy điện thoại của em có ghi âm cuộc gọi nên tất cả vẫn còn bằng chứng. Email của bạn này vẫn còn lưu.
Sáng nay gọi lại cho bạn này báo chuẩn bị sẵn hợp đồng để em đến là ký luôn, không phải chờ đợi thì báo là giá khác rồi, chỉ bớt 5 triệu.
Cái em bức xúc là đang nói chuyện thì bạn này thái độ không tích cực. Đang nói chuyện tắt máy cái rụp. Em gọi lại thì bạn này cũng tắt máy khi đang nói chuyện.
Em biết hợp đồng chưa ký kết thì em chẳng có căn cứ gì để khiếu nại. Tuy nhiên cách làm việc thiếu chuyên nghiệp, coi thường khách hàng của bạn sales này cần xem xét lại.
Qua diễn đàn này, mình chia sẽ để các cụ, mợ biết đồng thời kính nhờ cụ nào đó có cao kiến gì cho em không ạ?
Cám ơn các cụ.
Lỗi này cũng do cụ khi mua bán, em vừa thoả thuận xong từ sáng đến chiều chạy xuống nó còn lật kèo nữa là mấy ngày. Mà sao ngày rộng tháng dài các cụ không mua cứ phải nhằm vào dịp lễ tết căng thẳng mà đi mua thì bảo sao chúng lật kèo. Thôi qua Toy TX hoặc MD mà mua 2 nơi này em đều đã giao dịch thấy cũng đàng hoàng.

datto70

Xe container
Chủ thớt đáng ra phải dùng cái Quyền của người có tiền.=))=))=)) ra tết thiếu gì xe, mua có khi được giảm cả mớ. Bây giờ cận tết, xe nhập thì không có, nên xe LD nó thế, chấp nhận theo thị trường thôi.

745Li

Xe container
Đếu gì phải cọc với hợp đồng chờ làm gì cho nó nhọc. Bê tiền đến, có xe trả tiền dắt xe về, đếu có xe mang tiền về. Có phải dễ ko nào, đỡ phải trách móc bức xúc ai hết.
Chủ thớt cũng là dạng vô liêm sỉ gọi lần 1 nó đã tắt máy không thèm nghe lại còn gọi lại lần 2 để nó lại cúp máy. Bỏ tiền để mua xe mà chịu nhục như ăn xin thế sao? =))

phungngoc

Xe tải
Thời buổi này cụ chốt giá qua điện thoại làm sao được. Qua tận nơi dí túi tiền vào mặt ấy, chứ một ngày không biết bao nhiêu cụ hỏi giá cũng khó

ubisapro

Xe trâu
Cụ phọt cái file ghi âm lên đây xem nào.

Còn về giá thì chẳng trách được.

Bạn có cần mình coppy đoạn ghi âm cuộc gọi lên không? Cần tôn trọng khách hàng bạn nhé, ít nhất khi nghe mình nói cho hết câu chuyện. 100 người bán 1 vạn nười mua. Không mua của Toy Hà Đông mình mua của Toy khác. Đâu phải mình bạn Hiếu bán xe.

salon_autoworld

Đi bộ
Anh cứ gửi file ghi âm lên anh nhé!để các cụ cùng nghe xem em có như lời anh nói ko nhé.thanks all!

COPADATA

Xe tải
Căng nhỉ... E lót dép hóng ai đúng ai sai???

HOANG LONG 2035

Xe máy
Thị trường xe hay chứng khoán vậy ta? Xin các cụ hết sức bình tĩnh. Cuối năm rồi. Lỗi tại anh tại ả. Bỏ qua cho nhau đầu năm mới nhé! Để cụ sale còn bán hàng nữa chứ. Sống với nhau cốt ở chữ duyên cụ ạ. Không có duyên với sale hiệu ta lại có cơ hội giao lưu sale khác. Hay hơn thì sao?

luuanhchien

Xe buýt
em cũng đã bị khách chửi nhiều lần rồi. e kể vui tai thôi không liên quan đến xe cộ
Chuyện 1: khách hỏi: em ơi còn vắc xin 6in1 không? Em bảo: còn ạ. Chị cho bé qua tiêm ngay nhé.
Đến chiều bị chửi té tát là sáng gọi rồi sao ra bảo hết, chúng mày lừa tao à. Nhưng khổ. số lượng vx chỉ có vậy, các bé ra tiêm hết từ sáng rồi
Chuyện 2: rút kinh nghiệm chuyện 1, hỏi luôn chị có tiêm ko bên em giữ vx lại. Khách bảo có có chứ.
giữ hai ngày cũng chả thấy khách đâu, gọi đt hỏi thì cứ ậm ừ.
Khách khác đến báo hết vx rồi, họ nhìn trong tủ vẫn còn. lại bảo chúng mày đầu cơ à, chúng mày muốn bao nhiều tiền bảo tao, v.v....
Kinh nghiệm: người bán hàng thường rất chịu nhịn trong khi tiếp xúc với khách nhưng không bao giờ đạt được 100% hài lòng. và rồi năm nào cũng có 1-2 sao quả tạ rơi vào đầu. Mất thưởng tháng đó.

van con alone

Xe tải
Em hiểu tâm lý của sale vì bản thân em là thằng đi bán hàng nhưng giá lên xuống do hãng, không trách sale dc cơ bản cái thái độ nhiều khi bức xúc vãi ra.
Lên thì báo tăng, xuống thì cấm thấy báo giảm bao giờ cụ nhỉ

lai thue

Xe điện
Em có gửi cụ chương trình vào inbox. Rất mong có cơ hội được gặp gỡ, đàm phán và hợp tác cùng cụ. Em Duy Toyota Thanh xuân 0963639583
Vào thớt Toy đọc nhiều thấy có cậu sale này có vẻ ổn nhất, tư vấn chuẩn, ko chê bai xe của hãng khác, comment trả lời cũng ổn, ko biết ngoài đời thế nào

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Vào thớt Toy đọc nhiều thấy có cậu sale này có vẻ ổn nhất, tư vấn chuẩn, ko chê bai xe của hãng khác, comment trả lời cũng ổn, ko biết ngoài đời thế nào
ngoài đời không có gì ngoài đẹp trai ạ :))

:))

Hoangkh

Xe tải
ngoài đời không có gì ngoài đẹp trai ạ :))

:))
Ko có ý gì chứ sao ko đổi cái chìa khóa biểu tượng kia thành smartkey đi nhỉ :D
Mới hôm rồi e cũng bể kèo cọc i10 cho bà chị vì sale Hyundai quá lầy lội ^^
Thời buổi này đang loạn lạc, có ng mua dc xe, có ng không, nhưng em chắc là ko ai mua dc rẻ ở thời điểm này cả8-x

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Chủ thớt đáng ra phải dùng cái Quyền của người có tiền.=))=))=)) ra tết thiếu gì xe, mua có khi được giảm cả mớ. Bây giờ cận tết, xe nhập thì không có, nên xe LD nó thế, chấp nhận theo thị trường thôi.
Không chủ quan vs thị trường chứng khoán ô tô trước khi xe nhập về được đâu cụ. Ai cũng nghĩ 2018 giảm cả mớ đấy ạ