Sai số diện tích căn hộ là mấy %?

dreamcatcher161

Xe máy
Chào các cụ,

Các cụ cho em hỏi xíu về sai số diện tích căn hộ các cụ đã, đang và dự định mua với ạ.
Dự án em tìm hiểu thì sai số là 2%. Em lấy ví dụ là mua căn 100m2, nếu diện tích >=98m2 hay <=102m2 thì sẽ không phải điều chỉnh giá.
Em thắc mắc thế này.
1. Mỗi tầng tầm 5 căn giảm 2% thế này thì chủ đầu tư đút túi khá tiền nhỉ. Không biết các nơi khác tính sai số là mấy % ạ?
2. Nếu diện tích tăng hoặc giảm trên 2% thì phần diện tích tăng hoặc giảm tính như thế nào ạ? Ví dụ em mua căn 100m2 nhưng thức tế là 102.5m2 thì em phải trả CĐT tiền cho 0.5m2 hay là 2.5m2 ạ?
Cám ơn các cụ.

Transformers286

Xe buýt
Chào các cụ,

Các cụ cho em hỏi xíu về sai số diện tích căn hộ các cụ đã, đang và dự định mua với ạ.
Dự án em tìm hiểu thì sai số là 2%. Em lấy ví dụ là mua căn 100m2, nếu diện tích >=98m2 hay <=102m2 thì sẽ không phải điều chỉnh giá.
Em thắc mắc thế này.
1. Mỗi tầng tầm 5 căn giảm 2% thế này thì chủ đầu tư đút túi khá tiền nhỉ. Không biết các nơi khác tính sai số là mấy % ạ?
2. Nếu diện tích tăng hoặc giảm trên 2% thì phần diện tích tăng hoặc giảm tính như thế nào ạ? Ví dụ em mua căn 100m2 nhưng thức tế là 102.5m2 thì em phải trả CĐT tiền cho 0.5m2 hay là 2.5m2 ạ?
Cám ơn các cụ.
Những vấn đề này nó nằm ở trong hợp đồng mua bán cụ ạ, truớc khi ký HĐ mình chịu khó đọc kỹ nội dung, tuỳ từng dự án sez khác nhau cụ ạ

Ốc Lê

Xe máy
Chào các cụ,

Em thắc mắc thế này.
Cám ơn các cụ.
trong xây dựng sai số này sao tránh khỏi hả cụ. đâu thể 1000 căn i xì nhau đúc được. cdt nó cũng chả đút túi gì ở cái đấy đâu cụ ạ. nếu nó to hơn thì có lợi cho khách cơ mà. mức sai số này chấp nhận đc. còn nếu diện tích sau khi đo đạc vượt 2 %. nếu là thưa ra ( theo lý thuyết khách sẽ bù tiền cho cdt, nhưng trường hợp này cực hiểm, vì chủ yếu là bằng hoặc thiếu chứ chả mấy khu thừa. còn nếu thiếu thì cdt sẽ phải thanh toán phần thiếu đấy cho cụ. như dự absn bên em cdt đã thanh toán trực tiếp và tk khách hàng. tất cả cái này có quy định trong hdmb cụ ạ . :)

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
trong xây dựng sai số này sao tránh khỏi hả cụ. đâu thể 1000 căn i xì nhau đúc được. cdt nó cũng chả đút túi gì ở cái đấy đâu cụ ạ. nếu nó to hơn thì có lợi cho khách cơ mà. mức sai số này chấp nhận đc. còn nếu diện tích sau khi đo đạc vượt 2 %. nếu là thưa ra ( theo lý thuyết khách sẽ bù tiền cho cdt, nhưng trường hợp này cực hiểm, vì chủ yếu là bằng hoặc thiếu chứ chả mấy khu thừa. còn nếu thiếu thì cdt sẽ phải thanh toán phần thiếu đấy cho cụ. như dự absn bên em cdt đã thanh toán trực tiếp và tk khách hàng. tất cả cái này có quy định trong hdmb cụ ạ . :)
bên cụ làm ăn chuẩn thế cơ à. Thấy nhiều nơi kiện cáo, khiếu nại thiếu diện tích có được cdt đền bù đâu

Ốc Lê

Xe máy
bên cụ làm ăn chuẩn thế cơ à. Thấy nhiều nơi kiện cáo, khiếu nại thiếu diện tích có được cdt đền bù đâu
bên em cũng kiện nhiều. nói chung xung đột chung cư giữa cdt và khách hàng thì k tránh khỏi đâu cụ ạ. nhưng căn nào chênh diện tích thì e thấy đúng là nó trả thật. mấy khách của e nhận rồi.

j23

Xe container
Của em mất gần 1 mét rưỡi, CDT quy luôn thành tiền bù trừ trong đợt đóng cuối :)

TuanNgao

Xe đạp
Chào các cụ,

Em thắc mắc thế này.
Cám ơn các cụ.
khi quá 2% thì 2 bên sẽ đứng ra thương lượng xem có tiếp tục nhận căn hộ không cụ nhé!còn nếu cụ nhận thì cụ trả thêm phần vượt quá 2% thôi ( ví dụ : 2.5% thì cụ đóng thêm 0.5% :D ) cụ mua ở đâu rồi?

j23

Xe container
Không cụ, căn đó là tận bên Viêt Hưng, Newspace của HIDC - thuộc Thành uỷ HN đó cụ, em để ko 1 năm rưỡi nay chẳng thấy hộ í ới cống nạp gì bao giờ, đợt trước sang thấy bảo dân vẫn dùng nước nôi, phí phiếc các thứ thoải mái chưa phải đóng 1 đồng nào cả năm rôi, thế mới lạ