[Camera] Rút kinh nghiệm về việc vượt đèn xanh

honghadc94

Xe máy
Đèn xanh chỉ còn 1 giây nhưng em vẫn đi, bị một phen hú vía.
Nhiều bác nói đèn xanh còn 3 giây là phải dừng, nhưng liệu 3 giây đã đủ hay chưa?

Có CSGT mà vẫn để bà con vượt đèn sớm

linh.7

Xe buýt
e chuyên lái thuê cho khách say, chạy xe hộ, em thấy xanh mà còn dưới 5s là em chờ dừng, đi chậm dừng luôn vì tâm lý con ng là hay cố vào phút chót. em cứ cẩn thận cho chắc củ.

caisua

Xe lăn
có bữa xxx lao ra kêu em vượt đèn đỏ, em đưa luôn chìa khóa: tôi đố ông vượt được tôi nộp gấp đôi luôn, ông đứng đây mà để đèn đỏ còn 7-8 giây xe máy đã lao lên kín đường rồi thì bên kia vượt kiểu gì, mỗi việc bắt cũng ko biết đường mà bắt, hay chỉ thích vồ ô tô

XSim

Xe container
Đầu tiên cụ đi khi đèn xanh còn 1s, khả năng rất cao sẽ xung đột với chiều khác được chuyển sang xanh khi cụ đang ở giữa giao lộ. Dù cụ không có lỗi vượt đèn đỏ nhưng phía bên kia cũng thế, xảy ra va chạm chưa chắc ai đúng ai sai đâu.

Thứ hai cụ vào cua đi quá sát với đội xe máy đang chờ đèn, đáng lẽ cụ cua rộng ra thì không gian an toàn sẽ cao hơn cụ sẽ không gặp phải tình huống như thế này.

Mũi tên bạc

Xe container
Đi ô tô thì phải lường hết mọi nguy hiểm vì xe máy họ đi theo kiểu mồm huýt sáo; mắt nhìn lên trời. Nếu ngày nào cũng đi ô tô trong nội thành Hà Nội thì gần như ngày nào cũng bị tạt đầu mà không lường trước thì nguy hiểm!

dracula_bg

Xe điện
e chuyên lái thuê cho khách say, chạy xe hộ, em thấy xanh mà còn dưới 5s là em chờ dừng, đi chậm dừng luôn vì tâm lý con ng là hay cố vào phút chót. em cứ cẩn thận cho chắc củ.
cái này phải luyện tập mới được ấy cụ, cũng khó phết, đang bon mà :D
luôn tâm niệm đến giao cắt đi chậm lại, đèn còn vài s thì chận hẳn rồi dừng cho an toàn, cơ mà nhiều ki vẫn bon chân,

buonnon

Xe buýt
E ko sành sỏi nên ko dám bàn vì sợ ăn gạch

XSim

Xe container
Chỗ này họ vẫn đứng tràn vào giữa ngã tư ngay từ đầu nhịp đèn, nhưng CSGT không làm gì cả
CSGT làm như thế là tối ưu rồi, xe máy dồn trước để thoát cho nhanh giảm ùn tắc.

Còn thích cãi luật thì khi có CSGT thì CSGT có quyền to nhất, to hơn mọi loại đèn báo biển hiệu nhé. CSGT cho phép tức là đúng luật.

vkthang

Xe container
Sáng nay em rẽ Lê Quang Đạo vào ĐL Thăng Long hướng TDH, đèn còn 4s trước mặt có 2 xe dàn hàng ngang từ từ qua vạch em cố bám theo may vừa kịp. Thế mà có cụ Carnival trắng còn bám sau xe em rẽ xong là được các anh XXX vẫy vào luôn :P

j23

Xe container
Sáng nay em rẽ Lê Quang Đạo vào ĐL Thăng Long hướng TDH, đèn còn 4s trước mặt có 2 xe dàn hàng ngang từ từ qua vạch em cố bám theo may vừa kịp. Thế mà có cụ Carnival trắng còn bám sau xe em rẽ xong là được các anh XXX vẫy vào luôn :P
Em từng vài lần phanh hự may kịp vì cái trò bám theo này.
Áp dụng dưới 3 giây thôi cụ, 5 giây vẫn nên đi chứ ko thì thành ra mình lại cản trở lưu thông :D thi thoảng em gặp mấy người cẩn thận quá lại thành ra bực mình, và cũng dễ bị xe sau nó ủi đít
Nhiều bác nói đèn xanh còn 3 giây là phải dừng, nhưng liệu 3 giây đã đủ hay chưa?

Đoạn này thì 3 giây là nên ngừng rồi đừng nên cố vì team xe máy đi rất hung hãn và được CSGT cho phép dấn lên trước vạch vài mét mà, đi quen đoạn này sẽ thấy ngay. Thêm nữa kinh nghiệm đoạn này là cụ mở rộng cua thì sẽ "đè" được đám 2B ko cho loi choi mà ko bị nguy hiểm như clip

poiuy

Xe ba gác
Chỗ này khuất quá, đúng là rất khó cho trường hợp của chủ thớt.

namson229

Xe điện

ngã tư đại cồ việt - kim liên hả cụ? giờ xe máy vượt đèn đỏ, lấn làn quen rồi

linh.7

Xe buýt
cái này phải luyện tập mới được ấy cụ, cũng khó phết, đang bon mà :D
luôn tâm niệm đến giao cắt đi chậm lại, đèn còn vài s thì chận hẳn rồi dừng cho an toàn, cơ mà nhiều ki vẫn bon chân,
e chạy thuê, láo nháo là vào ví tiền nên cứ cẩn thận, chứ em chạy xe em cũng đôi khi chạy láo

linh.7

Xe buýt
Em từng vài lần phanh hự may kịp vì cái trò bám theo này.

Áp dụng dưới 3 giây thôi cụ, 5 giây vẫn nên đi chứ ko thì thành ra mình lại cản trở lưu thông :D thi thoảng em gặp mấy người cẩn thận quá lại thành ra bực mình, và cũng dễ bị xe sau nó ủi đít

Đoạn này thì 3 giây là nên ngừng rồi đừng nên cố vì team xe máy đi rất hung hãn và được CSGT cho phép dấn lên trước vạch vài mét mà, đi quen đoạn này sẽ thấy ngay. Thêm nữa kinh nghiệm đoạn này là cụ mở rộng cua thì sẽ "đè" được đám 2B ko cho loi choi mà ko bị nguy hiểm như clip
3s chỉ ở hn các thứ thôi, vs cả 5s trên em thì thoải mái, toàn xe máy lách ít ô tô

buicongchuc

Xe ba gác

Lúc vượt cố thường phóng nhanh, bên kia thì đi sớm (chủ yến xe máy).

YBinh

Xe hơi
Em thì cứ đúng theo như thầy dạy, 3-5s là bỏ, ko cố vượt, rà phanh để dừng.

lebachtung

Xe hơi
lý thuyết vẫn là vượt được mà, nhưng cũng tuỳ ngã tư thôi, sau khi quen cac ngã tư nào cần vượt và ngã tư nào không nên thì em mới rút được kinh nghiệm như của bác, có chỗ nhà em dừng khi còn 5 giây cơ, dừng xong nhìn mọi người lao nháo nhào mới tháy mình ....đúng.