Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ (Nhà số 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

flat

Xe buýt
Cụ Phẳng giải ngố cho em vụ uống Glenmorangie Signet với cà phê và sữa được không?
Cụ tợp một ngụm cà phê rồi tợp một ngụm rượu pha sữa, hay là cụ tợp một ngụm rượu riêng, sữa riêng rồi cà phê riêng?
Haizzz, theo được cái thú ăn chơi của cụ nghe chừng mệt phết đấy. :D
He he, em làm theo PCT MaltBrother thôI mà ;)

Cafe mix với Signet ạ.... sữa để tưởng tuợng thôi ạ :))

TDI

Xe buýt
Bộ này đẹp quá!!! cụ cho e hỏi sao lại có chai vơi chai đầy???
Mấy chai này em mua trong các cuộc đấu giá khác nhau nên ko biết lúc mới mức rượu như thế nào .Khả năng là do để lâu ngày nó tự bay hơi thôi , nhất là để nằm càng dễ ngấm cụ ạ :)

ngaydoclap

Xe container
Ngượng quá :P

Sau sự kiện 9/11 lỡ làng không biết thanh minh ra làm sao vì nhà có việc đột suất (em thề!), hôm nay vào phòng thú tội mong các cụ lượng thứ, xin dâng lên các cụ một chai Glengoyen Highland 14 (1 Lít) mà em vừa khênh tại DF Vientiane theo hướng dẫn của Chủ Tịch.

Đây là mẫu chai mới và là chai cuối cùng trong kho DF, em muốn dâng chai 17 nhưng vì CT bẩu 14 chai lạ nên em dâng 14 để các cụ thưởng lãm :P

Mong các cụ đại xá.

Boarding.

Lập.

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
Sau sự kiện 9/11 lỡ làng không biết thanh minh ra làm sao vì nhà có việc đột suất (em thề!), hôm nay vào phòng thú tội mong các cụ lượng thứ, xin dâng lên các cụ một chai Glengoyen Highland 14 (1 Lít) mà em vừa khênh tại DF Vientiane theo hướng dẫn của Chủ Tịch.

Đây là mẫu chai mới và là chai cuối cùng trong kho DF, em muốn dâng chai 17 nhưng vì CT bẩu 14 chai lạ nên em dâng 14 để các cụ thưởng lãm :P

Mong các cụ đại xá.

Boarding.

Lập.
Không sao đâu, cụ Lập ơi. Ai chả có lúc bị nhỡ kế hoạch. Anh em vẫn cứ vui là chính mà.

Chúc cụ thượng lộ bình an, về Hà Nội có Glengoyne 14yo DFS để anh chị em BSC cùng thưởng thức là vui rồi! :)

dungbn

Xe tải
Cứ thớt nào về rượu em thấy đều hay cả

BarleyRiver

Xe tải
Em lại vừa được nếm thêm tý ẩm thực trên máy bay của VNA các cụ ạ. Vì hôm trước có post với các cụ ly whisky của hãng này, nên hôm nay tranh thủ chụp tỉ mỉ lại để post thêm cho rõ hơn. Tóm lại là ảnh phóng sự luôn đấy.
Đây là món khai vị. Em hỏi em Tiếp viên chai whisky, các em ấy nhiệt tình mang cả 2 loại ra ngay. Chuyến bay gần chỉ có đúng 2 loại whisky đó thôi. Ngoài ra có cognac, vang, bia...vv

Còn đây là món ăn chính. Nói chung là uống với whisky cũng ko tệ đâu. Nhưng hnay thì em ko có nhu cầu uống, chụp cái ảnh cho vui vậy thôi.

Thật ra lúc ngồi ở phòng chờ sân bay em đã nếm chút vang rồi. Do đó mà nhu cầu ko thật sự cao với 2 em Chivas 12 và JW này.

Chỉnh sửa cuối:

mingtoan

Xe máy
Thớt vắng quá các cụ ơi,em up vài chai cho vui nhé :)

Các chai của Cụ đẹp thật, chắc là hiếm hả Cụ? Mà Cụ nè các chữ twenties...fifties là year olds hay là gì hả Cụ? Các chai này là phiên bản thường hai đặc biệt vậy Cụ?

TDI

Xe buýt
Các chai của Cụ đẹp thật, chắc là hiếm hả Cụ? Mà Cụ nè các chữ twenties...fifties là year olds hay là gì hả Cụ? Các chai này là phiên bản thường hai đặc biệt vậy Cụ?
Cám ơn cụ đông viên , theo em biết đây là các chai thuộc Travel Range Serie , nhà Macallan muốn phục tả lại hương vị đặc trưng của họ trong các thập niên 20s - 50s .Hình ảnh trên vỏ hộp là các phương tiện giao thông đặc trưng qua các dòng thời gian .Còn chữ twenties..em hiểu là thuộc về các thập niên tương ứng ,ko phải tuổi rượu cụ ạ.Trong mấy chai này thì chai thirties khá nhất và cũng khó tìm hơn những chai kia.Những chai này cũng dễ kiếm thôi ,các cụ cũng nhiều cụ có và đã post lên đây tuy nhiên em thấy nếu có cả 4 chai để cạnh nhau nhìn đẹp hơn:)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

MaltBrothers

Xe buýt
Ngượng quá :P

Mong các cụ đại xá.

Boarding.

Lập.
Cụ được đại xá, em chứng thực vụ này và các cụ BDH cũng vậy thôi :D mà cụ cũng nói chí lý, thanh minh làm gì cứ bằng hành động thay lời nói . Em cũng nghe cụ CT nói chai 14yo mới ra có thể nói là khá hiếm, các cụ BCS sẽ đc thưởng thức trong tasting cuối năm kỷ niệm 1năm thành lập BSC. Nhà em vẫn nhớ cái ngày chính thức lão CT ra tuyên ngôn thành lập cái gọi là BSC. Hôm đó rất vui, ngồi ở NH Nam Viên từ 12h trưa tơi tận 21h cùng ngày, thậm chí đến 19h lão CT vẫn còn hăng hái định nhờ người về nhà lấy 1chai 40yo hình như là chai Strathisla của G&M mang ra thẩm tiếp may mắn bị em can nhiệt tình bởi nếu uống nữa thì chắc 1số cụ nằm tại chỗ :D rất rất đáng nhớ

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
May quá các cụ đại xá :) dứt khoát rồi, em sẽ khiêng đến chai Glengoyen 14 màu đẹp tuyệt :)

À mà CT đôi khi vẫn cần phải can toa toa đấy, lưu ý nếu không có thư ký thuynh thuynh đi kèm thì phải can 10 lít đấy, húng láng nhắm :)
Cụ được đại xá, em chứng thực vụ này và các cụ BDH cũng vậy thôi :D mà cụ cũng nói chí lý, thanh minh làm gì cứ bằng hành động thay lời nói . Em cũng nghe cụ CT nói chai 14yo mới ra có thể nói là khá hiếm, các cụ BCS sẽ đc thưởng thức trong tasting cuối năm kỷ niệm 1năm thành lập BSC. Nhà em vẫn nhớ cái ngày chính thức lão CT ra tuyên ngôn thành lập cái gọi là BSC. Hôm đó rất vui, ngồi ở NH Nam Viên từ 12h trưa tơi tận 21h cùng ngày, thậm chí đến 19h lão CT vẫn còn hăng hái định nhờ người về nhà lấy 1chai 40yo hình như là chai Strathisla của G&M mang ra thẩm tiếp may mắn bị em can nhiệt tình bởi nếu uống nữa thì chắc 1số cụ nằm tại chỗ :D rất rất đáng nhớ

phamhavn

Xe tải
Thế thì các bố nhậu say bét nhè chứ thẩm được gì đâu.

minhchi233

Xe điện
các Cụ nhà mình có Cụ nào mua được chai Macallan 10yo Cák Strength chưa ạ? Cụ nào lỡ mua được rồi thì thông báo để các cụ khác khỏi tốn công đi tìm nhá. Eim đi chỗ mô cũng lắc đầu.

minhchi233

Xe điện
Các Cụ cho cháu hỏi thăm có chỗ nào bán thùng rượu cũ không ạ? nhà cháu định thửa ít rượu nếp cho vào thùng gỗ sồi nút kín lại xếp vào góc nhà. Mươi năm sau rót ra xem mùi vị như nào ạ.

skywalkers

Xe buýt
các Cụ nhà mình có Cụ nào mua được chai Macallan 10yo Cák Strength chưa ạ? Cụ nào lỡ mua được rồi thì thông báo để các cụ khác khỏi tốn công đi tìm nhá. Eim đi chỗ mô cũng lắc đầu.
Em nghe Tây đồn có cụ nào đó kiếm đc gần 1 thùng đang phân phối quotas cho anh em thì phải..

flat

Xe buýt
Các Cụ cho cháu hỏi thăm có chỗ nào bán thùng rượu cũ không ạ? nhà cháu định thửa ít rượu nếp cho vào thùng gỗ sồi nút kín lại xếp vào góc nhà. Mươi năm sau rót ra xem mùi vị như nào ạ.
BSC đang nhờ cụ B. nhập về chục chiếc thùng vang Ý cụ ạ. Nhưng toàn loại 225l, phục vụ dự án VietWhisky :)

Em có lần về ngang qua làng trống Đọi Tam, Hà Nam định đặt tăm tia mấy cái thùng nhỏ nhưng các bác ấy chuyẻn gỗ mít, thấy bảo có gỗ sồI dành đóng thùng rựơu nhưng em chưa kịp thử. Cụ ra HN, em đưa cụ đi xem nhé ;)

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Em nghe Tây đồn có cụ nào đó kiếm đc gần 1 thùng đang phân phối quotas cho anh em thì phải..
Em có một vài chai. Hôm nào em mời các cụ qua 46 Kim Mã thưởng thức em nó xem thế nào

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cụ đúng là số hưởng anh em cũng đc nhờ ;) Vụ này để unplugged đi cụ ơi có thể vào hôm trù bị cho tasting tháng 12, chai này bên tây hiện có giá 125£ là seri Cask strength cuối cùng của Macallan năm 2009 là hàng xuất thị trường Bắc Mỹ, ngon hay ko thì ko rõ nhưng hiếm thì quá rõ, may là cụ winecellar có trên 1chai nên mới có cơ hội thẩm, chứ cụ SKy dù có 2chai rồi thì cũng còn khuya nhé :D
Okay cụ. Dòng này có 3 vesion khác nhau. Cụ yên tâm cụ Sky có 2 chai cụ ấy sẽ mở một chai cùng với chai của em.

phamhavn

Xe tải
Tổ chức vụ Unplug vào trưa hoặc tối thứ 7 14/12 đê các cụ ơi

phamhavn

Xe tải
Em nghĩ chắc đủ số lượng ngay thôi cụ ạ hehe unplug mà

Trạng thái
Thớt đang đóng