Rước dâu M3

Dia:Beacon

Xe đạp
Cuối năm e xin được báo cáo tình hình rước zợ zìa dinh ạ!
Sau khi deal với 1 đại lý tại Xì Gòn xong xuôi và đã nhận hợp đồng mẫu xem thử các điều khoản, thì 2 ngày sau e được bác sale thản nhiên thông báo giá sếp mới duyệt đã tăng 15tr! Tò te tí te!!!
Thôi, bồ này đá thì ta cặp bồ khác ạ! 3 ngày sau e ký luôn với đại lý khác với giá còn mềm hơn nữa+ tặng phẩm linh tinh: chắc là do cú vọ nên e trả giá như đi chợ chồm hổm ạ.D
Hỏi sale ngày xe về với giấy tờ đầy đủ xong e lên lịch hẹn rồi mua cái vé Jetstar vô Xì Gòn lái e nó về tỉnh.
Từ sân bay chạy thẳng tới hãng, e được sale dẫn đi xem xe. Kính thưa các bác, xe e được nằm ngay cuối khu đồng sơn ạ! Phải nói nhìn chiếc xe mình đã trả tiền đầy đủ bám đầy một chục lớp bụi bên ngoài(chả biết có nghẹt cái họng gió nào không???) + chục dấu chân dơ hết chỗ nói bên trong thì thế nào ạ...#^%Ư><¥!!!! E hẹn ngày mai quay lại mới kiểm tra xe và ký giấy nhận xe sau! Haizzzza!!!
Đầu giờ chiều ngày Chúa sinh ra đời, e quay lại hãng. Haizzzza lần nữa, xe đã rửa lẹt quẹt cho có, trong ngoài vẫn tiếp tục dơ ình. Bó tay luôn!!! Bảo sale kêu người lau hút cho sạch đi rồi e mới tính chuyện ngồi zô xe đề máy. Sale chạy tới chạy lui không nhờ được ai nên đi lấy khăn tự lau. Đang lau thì khách mới vô xem xe không ai tiếp nên sale bị kêu lên showroom. Trong thời gian ngồi chờ gần 20 mins e lên mạng check mail rất zui zẻ!!! Tiếp khách xong sale xuống hướng dẫn được chút chút cái DVD thì bị kêu lên showroom tiếp. Sale xin lỗi rối rít rồi vọt.D E lên showroom ngồi máy lạnh cho nó hạ hoả. Chỗ salon e ngồi kế bên khu làm việc của bộ phận kế toán quản lý, mà lại không có vách kính ngăn cách, nên sau gần chục phút nghe dàn nhân viên tám đủ chuyện tào lao trên đời+cười nói rất khả ố >>> e zọt zô xe mình ngồi mở máy lạnh (Ít ra thì giờ nó cũng là không gian riêng của mình ạ!) Ố ồ, chả nhẽ Mazda không có tiêu chuẩn thiết kế showroom đối với đại lý chính hãng ờ???
Tới 15h30 đồng chí làm biển số tạm vừa tới nơi. Theo thoả thuận trước đây trong mail là đc này sẽ theo xe khách đêm ra tỉnh với e làm đăng ký đăng kiểm với phí ra biển 2tr + giá dịch vụ là 2,5tr( e biết mấy đứa nhỏ nhận làm giá 1tr ngoài tỉnh, nhưng thôi coi như mình cho sale ít tiền vì đã cố chìu khách ạ!) Dán băng keo biển số tạm xong đc sale bảo e đóng 6,5tr cho đc dịch vụ.(( Chưng hửng luôn ạ! E bảo 4,5tr chứ thì sale bảo e nhầm! Haha, sau khi sale check mail xong lại xin lỗi rối rít. Lần này thì e nạt luôn một tăng, rồi huỷ luôn đếch thèm dịch vụ gì mà thiếu cạnh tranh giá quá! Tiết kiệm được 1,5tr.D
Ối zời ạh, mua hàng deluxe mà gặp sale thế này thì chết cười các bác ạh.D Mazda chả hiểu có khoá huấn luyện nhân viên bán hàng không ạ??? Hehe...
Tới 16h trước khi ký biên nhận xe, e mở cốp xe thì phát hiện cái chụp ống pô tặng phẩm và một gói đồ chơi gì gì đấy. Hỏi thì sale không biết nên sale phải chạy đi kiếm anh thợ coi thử nó là cái gì. Té ra nó là cái camera lùi, trong gói tặng phẩm. E phải lôi cái danh sách nâng đời 3S + gói dụng cụ đi kèm ra check kỹ. Vì e có tiệc Noel nên đến 16h15 e zọt, nhắn sale là lắp nắp chụp ống pô và gắn camera lùi trong giờ chiều luôn nha, vì sáng mai e đến lúc 8h lái xe về tỉnh sớm được lúc nào hay lúc đó.
Tối Noel ăn nhậu hết cỡ mà đúng 6h30 sáng ngày 25 e phải tỉnh ngủ để chạy từ đầu này sang đầu kia Xì Gòn đến hãng đúng giờ mở cửa. ĐC sale bảo e là chiều qua kêu mà không có thợ nên sáng nay thợ đến lúc 9h(!!!), xong rồi xin lỗi rối rít bảo quên nhắn lại. Yay, đúng Noel là cái ngày người ta dễ tha thứ cho nhau thật các bác ạ! E ngồi e uống cà fe và chờ mãi chờ mãi mãi đến 9h30 thì đồng chí thợ xuất hiện lắp rẹt rẹt rẹt cái camera lùi. Lắp xong lúc 10h thì bảo e ra kiểm tra. E phát hiện ra là do rối rít lắp nên quất luôn cả cảm biến lùi (không có trong gói tặng phẩm,) Vì bên hãng có hứa sẽ tặng một bình xăng để e lái về tỉnh( cái này do em deal mạnh đấy,) nhưng do lỡ lắp cảm biến lùi rồi nên sale xin xỏ khỏi đổ xăng, năn nỉ mình tới cây xăng gần nhất tự xử!!!
Okie, e lên đường thoai! 4 phút sau đang tới chỗ cây xăng thì xe tắt máy!!! No comment!!! Hehe, tấp vô lề đường xa lộ gọi đt hét sale xong thì 2 anh xxx tới hỏi thăm tình hình, lên giọng bảo biển số tạm không có giấy đăng kiểm thì không được chạy. Bò ra mà cười các bác ợ! Anh sale chạy tới cầm theo 8 lít xăng đổ cái rẹt, xin lỗi rối rít tập thứ mấy chục. Các bác nghĩ đến lúc ấy có nên nổi nóng không??? E thì không ạ! Haha!
Well, bon bon vô QL 51 đang theo biển toàn tuyến 80 thì gặp biển 50(!!!) núp mấy anh xxx Vũng Tàu bắn tốc độ cái rẹt. Vi phạm luật gì gì đấy vượt tốc từ 5-10km phạt 700k tịch thu bằng lái. Chắc phải nhờ ai dưới VT đến ngày đi đóng tiền phạt ợ!
Well, bon bon từ Hồ Cốc đến Bình Châu đường quá sướng, e phóng 100. Đến khúc Hòn Rơm-Bàu Sen e phóng luôn 140(có bằng lái đâu sợ ....éo gì nhở.) Phải khen tiếng pô xe của M3 ạh.D Thix thix@.@ Vào cua tốc độ cao rất chắc. Cảm giác lái vừa bốc nhưng lại rất nhẹ nhõm. Ghế ngồi thoải mái, mát lưng. Mở banh cửa sổ trời thì giống mui trần thật. Bị cái khi đóng kín cửa mở máy lạnh mới thấy ồn rõ, nghe cả tiếng bánh xe rít ạ!
Về đèo từ sân bay Cam Ranh đến Nha Trang e lượn lờ cho Toy và Ford hít khói ạ. Con này là con xe thứ 3 rồi, và e phải khen là zợ mới đánh đèo rất thú. Cảm giác trẻ trung và sảng khoái làm sao!
Một điểm yếu nghiêm trọng là đèn cos cực chán! Sau 18h e phải bật pha toét mắt mới thấy đường chạy. Chắc là phải lên Bi-Xenon thôi các cụ ợ! E đồ thế.D
Về Nha Trang e đi rửa xe đậu kế một Civic. Anh chủ dòm xe hỏi giá xong lấy số đt của e để tính đường hỏi thăm chuyện đẩy e Honda cưới e Mazda về ợ! Cũng dân mê cửa sổ trời như mềnh ợ!
E đút xe vào bãi kế bên Camry + Altis. Thú thật, cái sự trẻ trung của e nó quả lợi hại, làm dàn Toy trở nên già cỗi thế nào ợ! E là e thích cái mắt xếch của zợ mới, đẹp chả kém mắt con cún Samoyed nhà e; cái miệng cười cười càng giống Sammy smile nữa ợ; và thêm lông lá da dẻ trắng tinh.D
Đến hôm nay thì thêm hai bác lớn tuổi thấy e long lanh quá hỏi hãng gì( Nha Trang chưa có showroom Mazda...) để tính chuyện sắm xe cho con!
Sáng nay e lên ca đăng kiểm thì được báo hoá đơn giá trị gia tăng có chữ ký của sếp nhưng chưa đóng dấu ợ! E mới ems nó vô Xì Gòn cho bên đại lý chữa sai lầm lần chót ợ!!!! Haizzzza!!! Sale lại tiếp tục xin lỗi rối rít.D
Tí chuyện tí tởn hầu các bác dịp cuối năm ợ!
E không nêu tên đại lý, tên sâu đâu ợ! Chia sẻ các bác chuyện vui buồn đi rước dâu gặp nhà zợ lăn tăn quá thôi.D

Xe đạp
Em sâu cũng lễ phép đấy, có điều e nó còn non nớt thiếu kinh nghiệm phục vụ thượng đế nên mình cũng bỏ qua. Dàn nhân viên ở đại lý có người dễ thương có người đanh đá, hên xui. Không nêu tên vì không muốn dìm hàng thôi bác ợ.
Miễn sao mình zui với vợ là được.
E từng deal với Ford và Toy cũng gặp nhìu tình cảnh kỳ cục hết chỗ nói, đặc biệt đoạn sau bán hàng. Dịch vụ ở VN còn kém lắm bác ạh, cũng bị cắt option như xe CKD thoai.))

Tigerforce

Xe điện
Chúc mừng bác dù hành trình cưới vợ 2 gian nan. Còn vụ đèn cos tối bác thử thay bóng plus 90 chân h7 em thay thấy hiệu quả cũng ok tuy nhiên tuổi thọ ko dc như bóng đèn tiêu chuẩn. Chúc bác vui vẻ lái xe an toàn với vợ 2.

Mazda3nfs

Xe máy
Chảng có bóng nào thay vào để làm em nó sâng hơn ngoài độ lại bi và xenon cac bác ạh. Tiện bác lên luôn star stop nhé

Xe đạp
Đi trong phố thì cos thế cũng ổn. Nhưng lỡ phải đi đêm đường đèo thì phải lên đời ợ. Các bác biết rổ giá đèn plus90 và đèn Bi xenon thế nào ạ, để e ngâm cứu thêm? Thanks các bác.
Star stop e kết nhưng hỏi hãng thì bảo không chịu trách nhiệm phần điện.((

lai thue

Xe điện
Thời buổi này kiếm được ông mua xe khó bỏ xừ, sale 2b còn ngồi ngáp ruồi chứ đừng nói sale 4b, tại sao cụ lại để họ đối xử như vậy nhỉ? nếu là em, em sẽ gặp người có trách nhiệm để giải quyết chứ, em đọc mà thấy tức thay cụ

Xe đạp
E mà nổi nóng lên gọi sếp nó ra thì toi sâu ngay ấy chứ! E nó non quá, mới từ quê lên tp; nhiều chuyện mình phải giải thích nó mới hiểu. Hiểu ra thì run vãi hàng, tội lắm bác ợ!

Xe đạp
Sáng nay là một ngày đầy sương và gió lạnh... E đưa tay mà không ai... nắm nên e tự nắm... vô lăng lái thẳng đến chỗ các chú xxx xin... xỏ biển số. Trên đường đi e mở cái đĩa duy nhất mua lâu lắc chưa bóc tem: Adele 21. Bố khỉ 'Rolling in the deep' hay thật, đặc biệt là khi mở toét cửa mà dàn âm thanh khủng( đối với tai trâu như e thì đã đủ... khủng,) vẫn khiến e tiếc hùi hụi lần đi xem hụt nàng diễn live. Li-ríc hình như diễn tả cái sự cay đắng của e với xxx, rất hợp tình hợp cảnh.))
Quanh cảnh ngày tựu..xxx thật là đông zui. Những gương mặt non nớt lùa xe chầm chậm tìm chỗ đậu phứa hết các khúc đường xung quanh trụ sở xxx. Cần quái gì xây sân bãi, cứ tận dụng hết lòng đường thôi. Còn lề đường thành bãi xe gắn máy rồi ợ. Ngồi hẳn vỉa hè cho thoáng nhé các cụ, thêm cái mái bạt che đủ mát ngồi chờ kêu tên toét tai( quên vụ bốc số như ngân hàng nhé!) Lanh và thân thiện nhất hem phải các đại diện hãng xe (xxx thì thôi rồi) mà là cô chủ dịch vụ gắn biển số. Cô nhớ tên mình còn nhanh hơn nhân viên ngân hàng nữa ấy! Đúng là dịch zụ chiên nghiệp, ngọt như mía lùi giá 250k( ngu gì không ngọt!)
Thống kê sơ bộ là Toy, Ford, Huyndai, Kia và Chevrolet chiếm lĩnh số lượng xe xét. Nên không lạ khi e nó, tức Mazda 3 toe toét tiến tới, thì lập tức đám đông bu vào...soi.D Hàng hiếm ngoài nớ mờ.))
Rồi cũng đến cái lúc hồi hộp ấy!!! Dò xong số khung số máy trên máy tính e thò tay...bấm một cái. Tèn tén ten!!! Anh xxx mặt như bị... vón lâu năm nay... dãn ra một chút, ngó bộ tiếc sao quên ém số biển nờ: 050.66!!!!
Anh dịch vụ thêm niềm zui bằng cách cộng cộng thành cái biển 7 nút, tức cocc nhà xxx.D E thề thốt e không coi ngày giờ không xem mạng không bói toán không phong thuỷ không số xiếc gì hết, coi cái sự duy lý là ngọn đuốc soi sáng dẫn đường. Thế nhưng trong tình huống tạo dựng bởi cái sự ngẫu nhiên nờ, e cũng thấy... quá zui!!! Zui đến nỗi chị vé số bên kia đường liền tạt qua chìa 2 vé có số đuôi 66 e mua liền.D E cũng không ẵm hết cái...lộc này nên e cho a dịch vụ một vé( ăn gì cũng nhớ anh em,)
Zui quá nên tối nay e mới đi ăn mừng về! Chả hiểu sao chui vô cái nhà hàng đẹp long lanh mà còn giảm giá 20% nữa chứ! Thật là...lộc vào các cụ ợ.D

Gia_Khanh

Xe điện
Chúc mừng cụ có xe mới. Hình như M3 giờ tăng giá rồi thì pải, ô cũng CQ e vừa mua 686tr ở L V Lương

Xe đạp
Trong Nam giá mềm hơn, cò kè được cụ à. Có người bạn thấy xe mềnh mê quá cũng ráng cưới trước Tết đang ra giá 670 ợ. E xúi ráng trả đi dôi ít tiền mua IPad Air cho F1 chơi game, và máy ảnh chụp vợ. Cần gì khuyến mãi cuối năm.D

reds

Xe máy
Cụ mua xe mới mà sao chúng nó làm dịch vụ chán thể nhở, cụ đọc bài về Dịch vụ em đi mua xe cũ ở showroom bên hội Mercedes chán dịch vụ ở VN kinh khủng. Nói về thái độ với KH, hôm qua em đi taxi đến nơi thằng taxi bảo nhanh lên trả tiền đi ko đỗ lâu đc, em trả tiền nó trả lại đập đánh toẹt tờ tiền trả mình.. hic chán chẳng buồn nói.

Mazda CX9

Xe điện
Tình trạng xe như thế mà cụ cũng mua sao cứ phải ngày tết mua mà mang cục tức trong người lại ko đc ưng ý

dungcomo26

Xe hơi
m3 em rất kết nhưng chưa trinh phục được em nó :)

Avitech

Xe hơi
Website
avtechmedia.com.vn
Theo dõi cuộc hành trình cưới M3 của bác sao mà lận đận thé @-)