[Funland] Rưng rưng với kỷ niệm “khó quên” của thế hệ học trò 8X

koala_benho

Xe tăng
Cảm ơn cụ chủ vì những bức ảnh. Ngày xưa em chơi ô ăn quan hơi bị siêu. Hí hí. Còn có vụ đổi đồng nhôm, sắt vụn lấy bánh mì nữa. Ôi nhớ ngày xưa nhặt được cục sắt gỉ sao mà sung sướng, sướng còn hơn nhặt được tiền bây giờ :D
Hôm nay đi qua đường vắng em vô tình thấy một con đom đóm, tần ngần nhớ những đêm hè bẻ cành xà cừ đuổi nhau với lũ bạn đập đom đóm bỏ vào cái vỏ chai thuốc tiêm pilixilin :x, cả trò bắn bòm nữa :))

bipboemlaxichlo

Xe điện
gần hơn khoảng những năm 2000 thời sv còn uống ''rượu đập''
lấy lon Bò Húc pha với rượu cỏ uống ngọt ngọt xong say nhức đầu kinh khủng
ăn cơm sv 1k/suất = 300 cơm 500 thức ăn, thêm tý thức ăn thêm 200 nữa.
quần Bò thì đang Hot quần ống can,đi giầy thì giầy Khủng bố...v..v..
hồi tưởng lại ký ức thấy xao xuyến quá :((:((:(( ÔI NGÀY XƯA ƠI..

muadem

Xe cút kít
Bọn em gọi chơi "ù". Có phải trò chia 2 phe, một phe đứng sau vạch kẻ, mỗi khi bước qua vạch kẻ là miệng phải ngân "uuuuuuuuuuuuu", chạy về phía đội bạn, chạm tay vào 1 người trong đội bạn thì mới được chạy về, còn đội bạn thì phải túm mình lại, bắt giữ làm tù binh. Các thành viên khác trong đội lại phải "uuuuuuuu" chạy lên, chạm tay vào tù binh thì coi như cứu được tù binh. Trò này bọn em mê lắm, không biết bao nhiêu cái áo đã bị rách vì trò thô bạo này :))
Môn này thằng nào dài hơi và khỏe là thắng chắc, đội nào cũng muốn có thằng đó làm đội trưởng ;))

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
trò người máy bọn em làm bằng vỏ bút và ruột bút, có 2 sợi dây luồn từ tay qua đầu kéo xuống thân rồi xuống chân, mỗi đứa 1 con, đặt trên mặt bàn, hồi đấy bàn đóng kiểu 2 tấm ghép thành mặt bàn nên ở giữa thường có cái khe, dây được luồn qua cái khe đấy, cho tay xuống ngăn bàn điều khiển cái dây để 2 con oánh nhau. Em có cả bộ sưu tập các loại robot từ các loại vỏ bút khác nhau :))
Còn trò đập dập nắp chai bọn em còn mài sắc thành răng cưa, cho nó cưa tè tè vào mặt bàn, cái bàn nào cũng xước nhằng xước nhịt :))
Trò này còn chơi trên ghế, tủ hòm, bàn.... Hic cái máy điện tử e cho thuê còn đc 300d/1h cơ. Rồi mò mẫm tìm cách sạc lại pin để đỡ tiền mua pin tiểu con thỏ nữa cơ. E nhớ còn hay sang nhà bác hàng xóm xem các chị quấn thuốc là thuê. Cụ nào có ảnh quấn thuốc lá thuê hồi xưa ko ???
Còn trò ô ăn quan e nhớ ko nhầm chơi vài lần nó có quy luật. Người đi trước thường dễ thắng hơn thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

anthanhnguyen

Xe hơi
mấy cái cụ chủ up e đời giữa 9x vẫn chơi mà

dungktqd87

Xe tải
iem 8x đây rồi, cụ chủ siu tầm làm iem cứ tưởng cụ vẫn giữ được mấy đồ ấy

nhadatuytin

Xe container
cụ làm em bồi hồi quá

zorba

Xe điện
Vụ uống coca này vào những năm 9x rồi thì phải.
Ngày trước nhà em nghèo nên không biết mấy vụ này. Mãi năm 2000, chị cả em ra trường đi làm thì nhà em mới khá lên được tí :(

kieuhung

Xe tải
Nhìn mấy cái ảnh này em chả có tí cảm giác gì, vì tuổi thơ trong em chả có nó. Bố mẹ công nhân về mất sức nên sớm phải buơn trải cùng gia đình buôn buôn, bán bán. Khi bạn bè cùng phố đá bóng, đi bơi thì em cân hàng cho bố mẹ, ra HN học thì cắm đầu làm thêm, bạn học cu gf giờ chả biết ai.

cụ thật thiệt thòi.em xem xong mà lòng chùng lại,thèm cảm giác của tuổi thơ quá.nhớ đến quay quắt trong lòng.

minhvtv3

Xe tăng
Tất cả với e đều thấy thật thân thuộc, thời gian là thứ mà ng ta chỉ mua đc khi làm visa :((

matizdo

Xe tăng
Có Cụ nào còn hình ảnh chai nước khoáng Kim Bôi không cho em xem lại với !
Chính xác phải là nước khoáng có ga Kim Bôi cụ ạ, em thấy uống cái đấy ngon hơn Coca-Pepsi bây giờ nhiều

matizdo

Xe tăng
Ngày xưa còn có trò thả bi để được kẹo, 200d dc 3 lần thả nhưng chẳng bao giờ dc kẹo kéo cả. Lúc thả thử thì ngon choét

sakai_yo

Xe lăn
Vỏ chai bia Hn là đổi dc nhiều kem hơn với các vỏ chai thông thường

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Mới đó thôi mà đã ko quay lại được nữa... những cuốn sách, bài học kia em vẫn còn nhớ như in. Tuổi thơ trong trẻo quá! Giờ thèm cái cảm giác sáng dậy mẹ sửa xoạn quần áo, sách vở để đi học, thèm cái cảm giác cùng đám bạn ùa ra cổng trường ăn vội cái kem túi, gói ô mai; rồi gọi nhau ý ới trước nhà để đi đá bóng, tắm biển khi học về, thèm những câu chuyện ngây ngô, ngố ngố với lũ trẻ con hàng xóm...Hồi đó chỉ muốn lớn nhanh để không phải đi học nữa, giờ mới thấy chẳng khi nào êm đềm như lúc bé ấy cả:(

trọng_nhân

Xe điện
Mới đó thôi mà đã ko quay lại được nữa... những cuốn sách, bài học kia em vẫn còn nhớ như in. Tuổi thơ trong trẻo quá! Giờ thèm cái cảm giác sáng dậy mẹ sửa xoạn quần áo, sách vở để đi học, thèm cái cảm giác cùng đám bạn ùa ra cổng trường ăn vội cái kem túi, gói ô mai; rồi gọi nhau ý ới trước nhà để đi đá bóng, tắm biển khi học về, thèm những câu chuyện ngây ngô, ngố ngố với lũ trẻ con hàng xóm...Hồi đó chỉ muốn lớn nhanh để không phải đi học nữa, giờ mới thấy chẳng khi nào êm đềm như lúc bé ấy cả:(
Cụ làm em nhớ thời ấy quá ạ :(( thời hồn nhiên vô tư ko phải lo nghĩ gì về tiền bạc , cuộc sống .buổi chiều đi đá bóng , lội suối , thả diều êm đềm quá đỗi .có cụ nào từng đọc truyện dũng sĩ héc man ko nhỉ :x .bộ truyện tranh đầu đời của em từ khi biết đọc

trọng_nhân

Xe điện
Chính xác phải là nước khoáng có ga Kim Bôi cụ ạ, em thấy uống cái đấy ngon hơn Coca-Pepsi bây giờ nhiều
Chai nước ngọt ngọt màu xanh như chai 7 up bây giờ ngày ấy uống hết nước ngọt hay dùng đựng rượu và được gọi là cái chai 65 ạ

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Thời của em có 500d một giờ cụ ạ, ngày xưa chơi điện tử 4nut bọn em còn chơi theo lượt, bắn xe tăng mỗi thằng một mạng nghĩ lại thấy ngày xưa vui ghê
3tuổi em đã biết chơi điện tử 4 nút rồi:D thi thoảng mẹ lại cho 200đ sang hàng xóm chơi, được 20 phút, vui lắm! Em hay chơi Contra, còn nhớ xin 30 mạng là trái phải trái phải B A

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Cụ làm em nhớ thời ấy quá ạ :(( thời hồn nhiên vô tư ko phải lo nghĩ gì về tiền bạc , cuộc sống .buổi chiều đi đá bóng , lội suối , thả diều êm đềm quá đỗi .có cụ nào từng đọc truyện dũng sĩ héc man ko nhỉ :x .bộ truyện tranh đầu đời của em từ khi biết đọc
Có chứ cụ! Hồi ấy ko có tiền mua nên toàn sang nhà thằng hàng xóm đọc ké nó:D Giờ em còn nhớ anh Gatco là thần tượng của em trong truyện, yêu nữ quái Yanda:D .
Còn có Kíp, Hóc với anh gì sau thành Robot sinh học ấy :P

bìm bịp

Xe hơi
Có cụ nào có cái ảnh bi đất, bi sứ, ca-tút vỏ đạn để làm bi tròn ko up lên cho anh em xem đi...
Em cám ơn các cụ