Rửa gầm xe ở Song Long Detail (Lê Văn Lương)

ducnabk

Xe đạp
Vấn đề này mình băn khoăn từ chiều đến giờ nhưng cuối cùng quyết định đưa ra. Hôm nay có ông bạn rủ đi rửa gầm xe ở Song Long, mình biết cho này lâu rồi nhưng chưa vào bao giờ.
Do chiều hôm trước vừa đi dọn nội thất và rửa xe nên mình chỉ đề nghị rửa gầm thôi, kết quả là khi nhận được xe bàn giao thì toàn bộ những phần đất cát từ gầm đi vào khe cạnh cửa ghế trước và các điểm phía đuôi xe mà đất cát có thể bị rỉ ra trong khi rửa gầm đều được để nguyên như kiểu quét nhà mà rác trong nhà có vương ra sân thì cũng chẳng phải trách nhiệm của mình. Chưa kể tới nhân viên rửa xe cũng kiêm đánh xe nên làm ướt cả chỗ ngồi, tay năm cần số và sàn để chân lái toàn nước và đất vì họ đi dép lê vào. Khi mình khó chịu và yêu cầu thì bà chủ mới ra bảo xịt lại nhưng còn phải chờ xe khác rửa, thế là đành phải về luôn vì đang vội.
Chứng tỏ nếu có rửa gầm thì cũng phải làm luôn việc rửa xe và lau dọn bên trong chứ không thì chắc vẫn mang bùn về. Mình gửi 2 ảnh minh chứng cho chuyện này, chỉ tiếc quên không chụp chỗ để chân, nhìn bẩn quá mình lấy mấy tờ giấy ăn khô lau mất để lái về.

Mình không rõ nên up ảnh thế nào nên đành đưa vào mediafire.

Win3633

Xe tải
may có cụ thông báo cho anh em biết

billnantes

Xe container
thế này thì bẩn thêm hả cụ ơi?

luklak

Xe điện
Cụ k bảo nó rửa luôn thân xe cho tiện thể, đáng ra nó phải tư vấn cho cụ vì riêng rửa gầm 100k thì phải.

ducnabk

Xe đạp
Cụ k bảo nó rửa luôn thân xe cho tiện thể, đáng ra nó phải tư vấn cho cụ vì riêng rửa gầm 100k thì phải.
Rửa hơn 100K cụ ạ. Thực tế lúc đang rửa dở mình đã đề nghị rửa vỏ luôn vì cũng đề phòng, tuy nhiên rửa xong gầm thì đội đấy quên mất yêu cầu này nên mới bàn giao như vậy. Thực ra rửa gầm rất tốn nước, thêm chút nước vỏ ngoài có là gì đâu, chưa kể bực nhất là chỗ ngồi lái và để chân ướt và bẩn.