Rong ruổi cùng Musso

MussoTD

Xe buýt
Kính các bác,
Chả là em thấy xe Musso ta nhiều ưu điểm, đặc biệt là sử dụng cho các quãng đường xa và khó khăn. Vậy em xin mạo muội lập thớt này để các bác đi xa, đi gần, có tí ảnh kỷ niệm thì post lên để anh em cùng chiêm ngưỡng.
Em xin mở màn bằng một số hình ảnh trước, qua chuyến đi Hà Nội - Hội An - Hà Nội của em dịp nghỉ 30/4 - 01/5 vừa qua:

Tại KS Bộ Xây Dựng, biển Cửa Lò - Nghệ An:

Nghỉ tại Hà Tĩnh

Musso tại Quảng Bình đây ạ!

Tại thành cổ Quảng Trị:

Tại Quán Vĩ dạ Xưa - Thành phố Huế

Trước cửa Đại Nội - Huế:

Nhà cháu tại Hải Vân Quan (trên đỉnh đèo Hải Vân)

Tại Biển Mỹ Khê, Đà Nẵng

Trên Bán đảo Sơn Trà, Đà Nẵng:

Và tại Hội An

Gặp anh em SCDC trên đỉnh đèo Hải Vân

Trước cửa Bưu điện Hội An:

amatuer

Xe tải
Trông tuy ko ngon về hình thức như TOY với Bi nhưng ko bít chạy đg xa cảm giác lái thế nào bác nhỉ, mà xe bác đi dg xa mà da cứ trắng as trứng gà póc...khâm phục khâm phục quá :41:

MussoTD

Xe buýt
Cám ơn bác đã khen ngợi. Thực tế là do hôm em đi trời mưa to quá, nên xe mới sạch sẽ thế. Mưa to nhất là ở Hà Tĩnh và Quảng Bình, nên đến đèo Ngang, em phải đi qua hầm, không lên đèo được. Cũng hơi tiếc!

Còn khi đi trên đường thì nói thực với bác là rất khoái. Xe chỉ mình em lái, đi đúng tốc độ, khỏe ru. Máy dầu nên cũng rất tiết kiệm, khoảng 1,5 triệu tiền dầu thôi. Xe em 7 chỗ, em tháo hai ghế cuối cùng, đặt một cái đệm 1m2 để thay thế. Bên dưới xếp đồ, bên trên trải đệm, tạo thành giường ngủ rất ngon cho 2 đứa trẻ.

Đoàn em tất cả 6 người, cả đi về hết khoảng 1700km mà ai cũng khoẻ, còn kịp ghé Cửa Lò để liên hoan nữa ạ!

Chỉnh sửa cuối:

AQ.

Xe tăng
Tê giác của bác chiến thật đấy
Em hỏi tí: chở 6 người có phải ngồi ghế phụ không?
và ..có ai nhầm với xe Tàu không:21:

chuyến đi của bác cũng đang là mơ ước của e. E đang hy vọng lấy được 1 chú Musso trong SG rồi e kéo Gấu nhà e rồi 1 đôi bạn nữa vào rồi xuyên Việt luôn bác MussoTD ah. Nhìn ảnh bác mà thèm. Chẹp chẹp

namquang

Xe buýt
Xe musso của bác chiến thật, đi được lên cả đỉnh đèo hải vân cơ à, em tưởng chỉ có xe 2 cầu mới đi được (Cái này em không dám chắc vì có cậu boeing đi matiz 2 cầu leo lên đến đỉnh về kêu vất vả quá). Xe ngon thế này hôm nào đi offroad với xe em cái nhỉ, xe em cũng matiz van.

tiger

Xe tăng
Gấu nhà MussoTD xinh quá! Thảo nào khó đi off
:21:
Xuống xe bác chủ thớt nên đóng chặt cửa nhá- em thấy tuyền đóng hờ ko à *ảnh cuối*

namquang

Xe buýt
Xuống xe bác chủ thớt nên đóng chặt cửa nhá- em thấy tuyền đóng hờ ko à *ảnh cuối*
Hờ đâu mà hờ, xe của người ta độ mãi mới được như thế đó, đố xe bác khi đóng cửa nó được như thế.
Mà vợ bác xinh thật, nằm bên X5 hay X6 gì đó vẫn ngon như thường.

AQ.

Xe tăng
Cụ Tí này tinh mắt thật. Vợ bạn, ảnh nhỏ xíu mà vẫn thấy rõ
Thứ tư tuần sau vác Mutxoi lên Đá Dựng nhá

Boeing

Xe tải
Xe musso của bác chiến thật, đi được lên cả đỉnh đèo hải vân cơ à, em tưởng chỉ có xe 2 cầu mới đi được (Cái này em không dám chắc vì có cậu boeing đi matiz 2 cầu leo lên đến đỉnh về kêu vất vả quá). Xe ngon thế này hôm nào đi offroad với xe em cái nhỉ, xe em cũng matiz van.
namquang cứ nói thế nào ấy chứ,musso còn đi được nứa là Matiz.Hôm nay vừa kết thúc chuyến đi Điện Biên về cùng với nhà Tiger,Vietvoiz,và Lưu nữa.Xe chạy ầm ầm.Trên xe còn chở thêm 10 thùng sữa nhập khẩu "Cô gái Điện Biên" nhà Liệt vòi nữa.a e vào cần phơm cái

MussoTD

Xe buýt
Lâu lắm mới thấy nhiều bác vào xì-pam như thế!
@ AQ: Xe em đi gồm 4 người lớn và 2 trẻ con, bác ạ: 1 lái, 1 phụ, 2 người ghế sau, 2 trẻ con nằm đệm, vì em tháo 2 ghế phụ xuống mà.
@ Tiger: Em xuống để chụp ảnh, nên khép tạm thôi, còn bình thường cửa đóng chặt lắm, chốt tự động luôn.
@ Namquang, Boeing,... : Musso đúng là ngon, bổ, rẻ. Chỉ là thương hiệu kém nổi tiếng thôi, chứ giá trị sử dụng cũng chẳng kém ai đâu!

MussoTD

Xe buýt
chuyến đi của bác cũng đang là mơ ước của e. E đang hy vọng lấy được 1 chú Musso trong SG rồi e kéo Gấu nhà e rồi 1 đôi bạn nữa vào rồi xuyên Việt luôn bác MussoTD ah. Nhìn ảnh bác mà thèm. Chẹp chẹp
Em may hơn bác là lấy được xe ở ngoài bắc. Nhiều khả năng phải vào SG thì bác mới lấy xe được, chứ ngoài HN giờ ít xe bán quá. Chúc bác sớm được như ý!

MussoTD

Xe buýt
namquang cứ nói thế nào ấy chứ,musso còn đi được nứa là Matiz.Hôm nay vừa kết thúc chuyến đi Điện Biên về cùng với nhà Tiger,Vietvoiz,và Lưu nữa.Xe chạy ầm ầm.Trên xe còn chở thêm 10 thùng sữa nhập khẩu "Cô gái Điện Biên" nhà Liệt vòi nữa.a e vào cần phơm cái
Đề nghị các bác cho vài tấm hình để anh em chiêm ngưỡng nhé!

Em may hơn bác là lấy được xe ở ngoài bắc. Nhiều khả năng phải vào SG thì bác mới lấy xe được, chứ ngoài HN giờ ít xe bán quá. Chúc bác sớm được như ý!
Thì e cũng đã vào SG rồi nhưng vào tới nơi thì họ bán mất tiêu, thế mới đau e. E vẫn đang nhờ người quen trong đó kiếm cho e mà bác. Quả thật là ngoài HN giờ hiếm Musso quá, có xe thì lại ko ưng ý, mà ưng ý thì lại đắt quá. Dù sao e cũng muốn chuyến thật sự xuyên Việt cho nó bằng a bằng e. (E cũng xuyên Việt rồi nhưng đi con 4 chỗ và ko được chiêm ngưỡng phong cảnh.) Phong cảnh bác chụp càng làm e say.

tiger

Xe tăng
Có ảnh bác ạ nhwng máy ảnh namquang đang cầm.E lấy về rồi post lên cho các bác xem nhé!
Đề nghij nghĩ kỹ trước khi bốt nhá, ảnh nhậy cảm nhìu lắm đới
:)):)):))
:)):))
:))
Tui chỉ sợ bốt lên ối ông vật và cùng ối ông ...bị vật
:'(:'(

Mr.Captiva

Xe buýt
em tưởng mút xôi 2 cầu chứ nhỉ hoá ra là 1 cầu à *-)*-)