reset bằng tay

sangdien

Đi bộ
hôm trước em có thằng bạn,nó làm thợ máy, nó thay nhớt cho chiếc Mec, em cũng ko biết nó thuộc dòng gì, chỉ biết là khi thay nhớt xong thì đèn báo lỗi, có hình cái cờ-lê, nổi lên mãi, không biết cách xóa lỗi sau khi thay nhớt. suýt nữa thì bị chủ xe bắt đền tiền. Phải đem vô hãng để xóa mất lỗi đó đi.
các bác có biết cách nào reset bằng tay cho dong mec ko?(em nghe nói la được)
Nếu bác nào hiểu cao biết rộng thì chỉ cho em biết những xe nào cần phải reset lại lỗi khi thay nhớt không, và cách reset bằng tay những dòng đó
( em thì chỉ biết cách xóa lỗi Toyota bằng cách rút cọc bình thôi)

lexus_bk

Xe điện
hôm trước em có thằng bạn,nó làm thợ máy, nó thay nhớt cho chiếc Mec, em cũng ko biết nó thuộc dòng gì, chỉ biết là khi thay nhớt xong thì đèn báo lỗi, có hình cái cờ-lê, nổi lên mãi, không biết cách xóa lỗi sau khi thay nhớt. suýt nữa thì bị chủ xe bắt đền tiền. Phải đem vô hãng để xóa mất lỗi đó đi.
các bác có biết cách nào reset bằng tay cho dong mec ko?(em nghe nói la được)
Nếu bác nào hiểu cao biết rộng thì chỉ cho em biết những xe nào cần phải reset lại lỗi khi thay nhớt không, và cách reset bằng tay những dòng đó
( em thì chỉ biết cách xóa lỗi Toyota bằng cách rút cọc bình thôi)
TOY mà xóa đc bằng cách này thì em chịu bác, Đèn Main_Req của toy xóa manual nhưng không phải theo cách này. còn mấy hãng khác cũng có thể xóa được dễ dàng bằng cách hỏi gúc gồ bằng từ khóa" how to reset ... " tuy nhiên mỗi hãng mỗi khác. chả còn cách nào khác thợ sửa xe bây giờ phải học cách sử dụng máy tính :))

maidichcity

Xe tải
Muốn reset lại dèn báo thay dầu hoặc bảo dưỡng thì chỉ có mỗi cách là sử dụng đồ chuyên dùng của Mer (scan tool), cắm vào jack ở dưới nắp capo.

toitimtoi

Xe tải
bác xem trong sánh hướng dẫn sử dụng xem. đây là thao tác đơn giản chủ xe tự làm được. mỗi hãng có cách reset khác nhau và có hướng dẫn trong sách manual user

Infiniti2012

Xe hơi
cách reset mec có rất nhiều trên mang các cụ ạ.mỗi xe 1 kiểu bó tay với thằng Đức

BMW735

Xe tăng
Muốn reset lại dèn báo thay dầu hoặc bảo dưỡng thì chỉ có mỗi cách là sử dụng đồ chuyên dùng của Mer (scan tool), cắm vào jack ở dưới nắp capo.
Em toàn tự reset, sao phải chuyên dùng cho nó chém hả cụ.

ript2007

Xe tải
Em cũng hóng xem reset thế nào, thường thì khi thay dầu hay làm gì thì đều tắt chìa khóa điện là ok chws nhỉ, còn xe e thì tháo cọc bình rùi chập 2 dây vào nhau một lúc cũng reset luôn. Bác chủ thử làm thế xem ok không

guidingstar

Xe tăng
Em cũng hóng xem reset thế nào, thường thì khi thay dầu hay làm gì thì đều tắt chìa khóa điện là ok chws nhỉ, còn xe e thì tháo cọc bình rùi chập 2 dây vào nhau một lúc cũng reset luôn. Bác chủ thử làm thế xem ok không
Chắc chắn là không được cụ ạ.
Cái đèn "Main requirement" nó sáng sau định kỳ xe chạy (số km, thời gian,...) chứ không phải là lỗi, nên không xóa bằng cách rút cọc bình được.
Muốn xóa một là phải dùng máy chuyên dụng, hai là có thể làm quy trình tuần tự để xóa thủ công.
Quy trình thì mỗi xe mỗi khác, có xe chỉ cần bấm vài cái nút là xong, có xe thì phải làm loằn ngoằn đến là mệt.