[VHGT] Rẽ trái cắt cua, đấu đầu ngay Morning điếu cày !

anhtho

Xe ngựa
Trong Linh đàm bây giờ tắc liên tục, nhất là vào giờ cao điểm thì chỗ ngã tư gần cụm nhà HH, đoạn có đèn xanh đèn đỏ tắc suốt. Hôm trước em cũng bị tắc, dòng xe 4b cứ bám sát đuôi nhau nhích nhích. Tới một chỗ ngã 3, có 1 em hình như là Fote mầu mận, rẽ trái ra, lại rẽ trái cắt cua, bám sát ngay vỉa hè bên trái, đấu đầu luôn vào hàng xe đi thuận chiều. Xe đầu hàng là 1 chú Kia MN nhỏ nhắn mầu ghi. Chú Fote mận kia cứ tiến lên ra điều tôi to hơn anh phải tránh. Chú KM dừng hẳn lại, cửa mở, chui ra là một ông to như tịnh, đầu trọc, hơi có tí xăm trổ (em tạm gọi là ông điếu cày). Ông điếu cày chỉ thẳng tay vào kính lái xe Fote: LÙI LẠI, TAO BẢO MÀY LÙI LẠI. DM, MÀY ĐI THẾ À ? Em cũng chẳng rõ xe kia là trai hay gái vì kính dán khá tối. Đương nhiên là mận chín phải lùi rồi.
Đôi khi điếu cày ko chỉ 2b mà còn 4b cũng rất hiệu quả. Mà ông điếu cày này cũng thuộc dạng hiểu luật nên mới nói rõ rành rành như thế !.
Ông ý kinh quá, em chẳng dám chụp ảnh, cccm thông cảm nhé.

mai.thanh10

Xe container
Giật mình, tưởng cụ điếu cày HH hạ từ RR xuống Morning. Nhiều khi xếp hàng ngay ngắn bị chen ngang hoặc đè đầu lại ước mình đi Uoat có cản trước để tỳ lại.

thuyphongthanh

Xe lăn
Nhiều khi phải phát-xít hít-le mới được việc...

xellus

Xe hơi
Giật mình, tưởng cụ điếu cày HH hạ từ RR xuống Morning. Nhiều khi xếp hàng ngay ngắn bị chen ngang hoặc đè đầu lại ước mình đi Uoat có cản trước để tỳ lại.
Cẩn thận không lại tỳ phải 1 ông điếu cày bác ạ. :)

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
oh nhiều thằng ngu như mận thật đấy, cứ cắm đầu chặn xe đi ngược chiều để tất cả cùng tắc cứng lại

dinh2631984

Xe hơi
Trong Linh đàm bây giờ tắc liên tục, nhất là vào giờ cao điểm thì chỗ ngã tư gần cụm nhà HH, đoạn có đèn xanh đèn đỏ tắc suốt. Hôm trước em cũng bị tắc, dòng xe 4b cứ bám sát đuôi nhau nhích nhích. Tới một chỗ ngã 3, có 1 em hình như là Fote mầu mận, rẽ trái ra, lại rẽ trái cắt cua, bám sát ngay vỉa hè bên trái, đấu đầu luôn vào hàng xe đi thuận chiều. Xe đầu hàng là 1 chú Kia MN nhỏ nhắn mầu ghi. Chú Fote mận kia cứ tiến lên ra điều tôi to hơn anh phải tránh. Chú KM dừng hẳn lại, cửa mở, chui ra là một ông to như tịnh, đầu trọc, hơi có tí xăm trổ (em tạm gọi là ông điếu cày). Ông điếu cày chỉ thẳng tay vào kính lái xe Fote: LÙI LẠI, TAO BẢO MÀY LÙI LẠI. DM, MÀY ĐI THẾ À ? Em cũng chẳng rõ xe kia là trai hay gái vì kính dán khá tối. Đương nhiên là mận chín phải lùi rồi.
Đôi khi điếu cày ko chỉ 2b mà còn 4b cũng rất hiệu quả. Mà ông điếu cày này cũng thuộc dạng hiểu luật nên mới nói rõ rành rành như thế !.
Ông ý kinh quá, em chẳng dám chụp ảnh, cccm thông cảm nhé.
Cái nài phải bảo MN xem lại bài rẽ trái, rẽ phải trong phố chuẩn chỉnh an toàn của cụ mới được :D

maituanviet

Xe hơi
Nhiều khi rảnh em cũng định chặn lại nhưng sợ tắc đường ảnh hưởng đến người khác lại thôi. Chết vì cả nể :D

Archer

Xe điện
Chẳng biết từ bao giờ cắt cua (Bất cần biết có mốc hay không có mốc tim đường) đã thành thói xấu bất ly thân của cả xe đạp, xe máy lẫn ô tô, cả trong Nam lẫn ngoài Bắc, và là một trong những nguyên nhân chính gây va chạm, tắc đường ở các đô thị VN. . Chắc chỉ có VN mình là giao thông theo kiểu bất chấp luật như thế mà lại ko bị thổi còi. Có lần em ngứa mồm hỏi áo vàng đứng ngã tư. Bạn ấy gãi đầu gãi tai:"Em cũng chẳng biết nữa!". Sếp nhớn CSGT thì bảo:"Do luật giao thông mới xây dựng bởi Bộ GTVT, lật ngược hết quy định trước đây của CSGT.". Chẳng biết có phải không?

PhuVan

Xe tải
Nghe vài câu chửi Km vãi đ.ái rùi

mr_roger

Xe hơi
Nghe bác kể mà em ngồi nhà cũng thấy hả dạ. Phải thế chứ!

ubisapro

Xe trâu
E thì ước mình đi xe lu:(

PhuVan

Xe tải
Tết đến nơi rồi, bị 2b xinh đẹp cắt mặt. May ko có chuyện gì xảy ra

Nobita VN

Xe tải
Cắt cua như thế chắc cũng tiết kiệm được vài chục m đấy các cụ ạ.vừa đỡ tốn xăng lại nhanh gặp ông bà.

Thánh Lầy

Xe hơi
Lợn lái xe vs hổ báo lái xe, đáng đời :))