Rảnh rỗi tư vấn cho các cụ các thể loại đồ độ Mazda3 2015

mustang1960

Xe đạp
Chào các cụ, em Mazda3 vẫn đang hot từ năm ngoái đến năm nay và đồ chơi cho em này thì vô kể. Từ đồ làm đẹp, đến đồ nâng cấp, đồ xóa lỗi, khắc phục lỗi... gi gỉ gì gi cái gì cũng có. Hôm nay rảnh, em bỏ công tìm ít đồ, hỗ trợ cụ nào đang máu độ mà vẫn chưa biết chọn đồ, chọn hàng, nên độ cái gì và chất lượng như nào. Cụ nào quan tâm cứ comment em sẽ trả lời tận tình nha. Em không bán hàng gì đâu, Ad và Mod đừng ban em nhé.

I. Body kit - Body lip

Trước tiên bàn về chủ đề này nhé các cụ. Cái này em nói qua chút. Body kit là loại thay thế hẳn badosoc trước và sau nguyên bản của xe thành bản độ đẹp hơn, ngầu hơn. Về cơ bản thì body kit lắp lên, xe có độ "lột xác" ác hơn so với body lip. Thế body lip là gì? Body lip là loại gắn thêm vào xe (mình hay gọi là bộ "quây"), bộ này thì vừa làm đẹp lại vừa có tác dụng "quây" (cụ có lỡ va đập vào đâu thì quây hỏng trước rồi mới xước đến xe :D). Túm lại, em chốt 1 số ưu nhược điểm của hai loại body này như sau:
Body kit: thay thế hoàn toàn nên xe cực đẹp, thay đổi hẳn ngoại hình, nhưng giá thành cao hơn và thi công lắp đặt phức tạp và lâu hơn
Body lip: lắp thêm vào body xe, vừa thẩm mỹ hơn lại vừa có tác dụng bảo vệ xe, giá thành thường rẻ hơn body kit, lắp đặt thường nhanh hơn nhưng độ "chất" không được như body kit, nhiều bộ nhìn khá thô.

Một số mẫu em lượm lặt được trên mấy trang của Thailand cho các cụ cùng nghía

1. Body kit

Mẫu 1: Bộ này em mượn tạm hình nhà cụ duky nhé.

Mẫu 2:

Mẫu 3:

Mẫu 4: Cái này chỉ có kit đầu thì phải

Mẫu 5: Cái này cũng thấy chỉ có kit đầu

Mẫu 6:

2. Body lip

Sau một quá trình tìm mẫu body cho các cụ thì em thấy body lip hay có cho các cụ Hatchback nhiều hơn là sedan. Em cứ giới thiệu cả cho các cụ nhé.

Mẫu 1:

Mẫu 2:

Mẫu 3:

Mẫu 4:

Mẫu 5:

Công sức buổi sáng của em đó. Cụ nào đi qua thấy đẹp thì cho em xin rượu nha :D Cụ nào đang có nhu cầu mà cần giải đáp thắc mắc gì cứ comment em trả lời nhiệt tình ạ. Em là thành viên mới, mong các cụ ủng hộ. Thớt mà nhận được nhiều comment em xin đóng góp tiếp về các đồ khác cũng như cho các xe khác ạ.

longdo

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy mẫu số 1 đẹp nhất

mustang1960

Xe đạp
II. Đèn đóm

- Đèn pha

Đèn pha độ cho Mazda 3 có lẽ hot nhất là mẫu đèn nâng cấp lên bản 2.0 và thay bóng từ halogen sang xenon để tăng độ sáng, cải thiện tầm nhìn. Chính vì độ hot của mẫu 2.0 mà các nhà máy dường như không đưa ra thêm mẫu độ nào nữa thì phải. Em tìm mà không có thấy các cụ ạ. Đèn đóm của em Mazda3 này có vẻ không phong phú lắm. Em giới thiệu qua đây cũng đảm bảo nhiều bác biết hết rồi :D

Mẫu 1 (độ nâng cấp bản 2.0)

Mẫu 2: xì tai Mustang

Mẫu 3: các thể loại ý tưởng độ handmade. Cái này em chưa tìm được hình ngon, mà các cụ đi Mazda3 toàn thấy độ lên 2.0 là nhiều, chả mấy ai chịu mổ mắt, đập đi xây lại ha :D Nên là mục này cứ để trống, sau hóng được mẫu nào khủng khủng thì update cho các cụ nghía

- Đèn hậu

Cũng như đèn pha, cụ nào nâng cấp lên 2.0 rồi thì hay nhăm nhe lên nốt sau mông cho đồng bộ. Thể theo nhu cầu, đương nhiên bên chị na cũng phải năm bắt tình hình sản xuất ngay, he he. Tuy nhiên cũng như đèn pha, em mới thấy có mỗi mẫu nâng cấp lên bản 2.0 là hot nhất nên mạn phép show ra ạ.

- Đèn gầm:

Khoảng DRL này có lẽ nhiều mẫu mã hơn so với hai bộ đèn chính phía trên, có đủ các thể loại từ màu sắc, hình dáng đến dạng LED, một sắc, hai sắc, chữ C, chữ L, led khối, led hạt, led ống...

Mẫu hai sắc:

Mẫu một sắc:

Mời các bác đón đọc
(to be continued) Phần III: Một số tiện ích nên cài thêm cho xe - sẽ lên sóng trong hôm nay nhé.

mustang1960

Xe đạp
Hic không bác nào ủng hộ em à :( CHo em xin ít động lực để chia sẻ tiếp nào :(

mustang1960

Xe đạp
em ủng hộ bác đây ợ:D, otuy chưa đc cầm lái em M3 bao h nhưng luôn nung nấu có ngày tới vần em âý cho thoải nỗi khát khao
Thank bác. Hiện bác cưỡi con gì? Em thì rất máu mày mò rồi chia sẻ kiến thức cho các cụ. Đang tính thớt này mà ngon thì sau tạo nhiều thớt cho các cụ xe khác nữa, he he

mustang1960

Xe đạp
III. Một số tiện ích nên cài thêm cho xe

1. OCC

Mazda 3 giờ chỉ chê mỗi khoản bị lỗi "cá vàng" (đèn báo check engine). Tuy nhiên đã có bộ OCC để khắc phục tình trạng này. Nguyên nhân của hiện tượng báo đèn "Check Engine" trên Mazda 3 AN chính là do dầu lọt vào cổ hút động cơ theo quy trình của khí hồi lưu. Cụ Huyen Tho đã chia sẻ giải pháp và cả cách lắp đặt trong link này, các cụ tham khảo nhé.

http://autopro.com.vn/ky-thuat-tu-van/khach-hang-su-dung-mazda-3-an-hien-ke-khac-phuc-hien-tuong-den-check-engine-20151208145910762.chn

Lỗi này gây khá nhiều phiền toái cho các cụ chạy Mazda3, tùy từng cụ chạy được bao nhiêu km thì dính chưởng. Tính đền thời điểm hiện tại thì hầu hết các cụ đã xử lý vụ này ngon lành rồi. Nhưng cụ nào mà chưa gặp tình trạng này thì theo em các cụ nên lắp đặt ngay càng sớm càng tốt vì lỡ nó xảy ra khi mình đang có việc thì sẽ khá phiền đó.

2. Cruise control

Sản phẩm này các cụ chạy xe sẽ không còn xa lạ gì, đặc biệt cụ nào hay đi đường xa thì lại càng thiết thực. Mới đầu dùng thì chưa quen chứ dùng lâu lâu ghiền lắm các cụ ah, đỡ mỏi chân khi đi xa, lái xe mà như ngồi ăn cỗ, he he. Cruise control của Mazda 3 còn nhiều loại nữa, khác biệt về cả thẩm mỹ, có loại dán carbon, có loại đen trơn, có loại ốp mạ sang chảnh

longdo

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ là bộ body nhà cụ duky lắp à? Em cũng thấy đẹp, bộ này nghe chừng hot lắm, ra đường thi thoảng lại thấy có cụ lắp lượn vi vu :D
Đúng rồi cụ ah. Lên bộ đấy với cặp led kiểu mustang thì đẹp hết nấc luôn

mustang1960

Xe đạp
III. Một số tiện ích nên cài thêm cho xe

3. Module tự động lên xuống kính và gập gương

Cái này cũng là một option khá hot mà các cụ Mazda3 hay rủ nhau đi lắp nè. Plug and play đỉnh cao, cách sử dụng thì cực đơn giản. Mở - đóng - mở trên chìa khóa là kính hạ, đi ra khỏi xe mà quên lên kính thì bấm khóa cái là gương gập, kính lên hết lượt. Xịn lắm ạ, mà lại rẻ, đợt em lắp có hơn 1 củ khoai thôi. Các cụ dù không ham độ xe thì em nghĩ cũng nên tậu mà dùng cho tiện.

4. Cảm biến gạt mưa, bật tắt đèn pha

Em thấy món này hay phết, nhất là cho các mợ, các mợ là hay có kiểu quên tắt đèn pha, hoặc đang lái xe mà trời mưa, phải bật gạt mưa là lóng ngóng ngay, làm cái này thì quên cái khác, loay hoay gạt mưa quên luôn lái xe :)) Thế này có mà chết các cụ ợ. Thế nên mợ nào đang chạy mazda3 em nghĩ nên sắm cho mình bộ này cho tiện, đảm bảo an toàn luôn. Bộ này cực hay, tự động gạt mưa khi trời mưa, mưa to gạt nhanh, mưa nhỏ gạt chậm rất xịn,
tự động bật đèn khi trời tối, tự động tắt đèn khi trời sáng, khỏi lo quên tắt nhé.

mustang1960

Xe đạp
IV. Mặt calang và các đồ chơi trang trí nhỏ xinh

1. Mặt calang

Hình như calang độ đối với các cụ đi Mazda3 không phải là lựa chọn làm đẹp được ưa thích. Các cụ hầu hết hài lòng với mặt ca lang nguyên bản, không chọc ngoáy nhiều. Cá nhân em thì rất thích update đồ mới, ít nhất thì ngắm cũng được chứ lúa đâu mà tậu hết cái này cái khác, he he :D. Cụ nào thích xe luôn luôn được làm mới thì cứ nhảy vào ngó cũng không mất gì ;))

Mẫu 1. Mẫu này trước cũng hót hòn họt này, kiểu giống Mer. Bản thân em thì thấy nó hơi nữ tính quá, phù hợp với các mợ hơn

Mẫu 2

Đúng là nhu cầu ít nên cũng không có mấy mà show các cụ ạ. Thôi xin phép các cụ chuyển chủ đề sang khoản đồ chơi nhỏ nhỏn xinh xinh cho phong phú đa dạng ha.

2. Đồ chơi khác

- Tấm chống ồn cách nhiệt cho nắp capo. Cái này lắp dễ, giá rẻ, nên là cũng k chống được nhiều lắp ;)). Nói chung thì em thấy từ nóng trở thành ấm, ồn thì ko thấy xi nhê mấy các cụ ah.

- Ốp lẫy chuyển số. Cái này em thấy là một đồ chơi khá đẹp. Cá nhân em rất thích những đồ ốp chất liệu thép, nhìn cứng cáp mà mạnh mẽ men lỳ, không như mấy đồ crom.

khoa246

Xe tải
Khá hữu ích, cụ tổ hợp link các hướng dẫn lắp phần mềm như hack bản đồ, vi deo... các thứ.

thaihabeo

Xe đạp
Chào các cụ, em Mazda3 vẫn đang hot từ năm ngoái đến năm nay và đồ chơi cho em này thì vô kể. Từ đồ làm đẹp, đến đồ nâng cấp, đồ xóa lỗi, khắc phục lỗi... gi gỉ gì gi cái gì cũng có. Hôm nay rảnh, em bỏ công tìm ít đồ, hỗ trợ cụ nào đang máu độ mà vẫn chưa biết chọn đồ, chọn hàng, nên độ cái gì và chất lượng như nào. Cụ nào quan tâm cứ comment em sẽ trả lời tận tình nha. Em không bán hàng gì đâu, Ad và Mod đừng ban em nhé.

I. Body kit - Body lip

Trước tiên bàn về chủ đề này nhé các cụ. Cái này em nói qua chút. Body kit là loại thay thế hẳn badosoc trước và sau nguyên bản của xe thành bản độ đẹp hơn, ngầu hơn. Về cơ bản thì body kit lắp lên, xe có độ "lột xác" ác hơn so với body lip. Thế body lip là gì? Body lip là loại gắn thêm vào xe (mình hay gọi là bộ "quây"), bộ này thì vừa làm đẹp lại vừa có tác dụng "quây" (cụ có lỡ va đập vào đâu thì quây hỏng trước rồi mới xước đến xe :D). Túm lại, em chốt 1 số ưu nhược điểm của hai loại body này như sau:
Body kit: thay thế hoàn toàn nên xe cực đẹp, thay đổi hẳn ngoại hình, nhưng giá thành cao hơn và thi công lắp đặt phức tạp và lâu hơn
Body lip: lắp thêm vào body xe, vừa thẩm mỹ hơn lại vừa có tác dụng bảo vệ xe, giá thành thường rẻ hơn body kit, lắp đặt thường nhanh hơn nhưng độ "chất" không được như body kit, nhiều bộ nhìn khá thô.

Một số mẫu em lượm lặt được trên mấy trang của Thailand cho các cụ cùng nghía

1. Body kit

Mẫu 1: Bộ này em mượn tạm hình nhà cụ duky nhé.

Mẫu 2:

Mẫu 3:

Mẫu 4: Cái này chỉ có kit đầu thì phải

Mẫu 5: Cái này cũng thấy chỉ có kit đầu

Mẫu 6:

2. Body lip

Sau một quá trình tìm mẫu body cho các cụ thì em thấy body lip hay có cho các cụ Hatchback nhiều hơn là sedan. Em cứ giới thiệu cả cho các cụ nhé.

Mẫu 1:

Mẫu 2:

Mẫu 3:

Mẫu 4:

Mẫu 5:

Công sức buổi sáng của em đó. Cụ nào đi qua thấy đẹp thì cho em xin rượu nha :D Cụ nào đang có nhu cầu mà cần giải đáp thắc mắc gì cứ comment em trả lời nhiệt tình ạ. Em là thành viên mới, mong các cụ ủng hộ. Thớt mà nhận được nhiều comment em xin đóng góp tiếp về các đồ khác cũng như cho các xe khác ạ.
Cảm ơn cụ nhiều

mustang1960

Xe đạp
CÁCH HACK MAP CHO MAZDA 3

Download file từ Hack (USB) tới Maps (SDCard), hai thư mục này đã được nén lại, các cụ chỉ việc bung nén và copy vào gốc USB với SDCard là OK.
Lưu ý: Thời gian giải nén lâu và Copy cũng lâu nhé! Do file nhẹ thôi nhưng vấn đề là nhiều folder và nhiều file ảnh lại định dạng FAT32 nên nó chậm, các cụ cố mà đợi !
Link Full: http://upfile.vn/uQZCA5BtT-Ig/m3an-hackmaps-full-rar.html
(File hướng dẫn trong file download về là dùng cho bản rời, không cần xem nhé!)
Bước 1: Quan trọng - chuẩn bị 1 ổ USB, format lại nó theo format FAT32 của Microsoft. Bạn phải bảo đảm USB sạch và đúng FAT32
Bước 2: Chuẩn bị 1 SDCard 8GB, format chuẩn FAT32 với Allocation là 4096 bytes
Bước 3: Download link full trên kia về
Bước 4: Giải nén file M3AN_HackMaps_Full.rar ra máy tính
Bước 5: Copy toàn bộ file trong thư mục SDCard vào gốc của SDCard
Bước 6: Copy toàn bộ file trong thư mục USB và gốc của USB
Bước 7: Bỏ đĩa trong ổ DVD và SDCard của xe ra và TẮT MÁY trước khi thực hiện các thao tác.
Bước 8: Cắm USB vào cổng USB của xe, như bạn vẫn thường làm để nghe nhạc qua usb
Bước 9: Khởi động xe, đợi màn hình hiện thông báo hoàn thành - mất khoảng 20-30s
Bước 10: Tắt máy, rút USB khỏi ổ
Bước 11: Nhét thẻ SDCard (Navigation) đã chuẩn bị ở Bước 5 vào.
Bước 12: Khởi động máy, nhấn nút NAV để chuyển sang Maps, hệ thống sẽ load một lúc, khoảng 60 giây gì đó...

Lưu ý là sau khi thực hiện xong bước 10, bạn nên xoá toàn bộ file đã chép vào USB đi trước khi cắm vào xe lần tiếp theo!