[Thảo luận] Ra đường bây giờ em kinh nhất là xe ôtô con tư nhân đi ẩu!

rgvmen

Xe container
Kính các cụ, chạy xe ai ai cũng tâm niệm phải tránh xa bọn hung thần như xe buýt, xe tải, xe rác hoặc các xe lạm dụng đặc quyền như các xe biển có màu ... chứ mấy ai ngại xe con, đặc biệt là xe tư nhân đi ẩu đâu nhưng qua thời gian vài năm gần đây số lượng xe con sở hữu tư nhân tăng nhiều kèm theo tình trạng nhí nhố trong việc đào tạo lái xe sản sinh ra các bác tài siêu nhân có thể gây nguy hiểm cho người đi đường do đó em khuyến cáo các cụ đưa thể loại xe này vào trong danh sách xe có tiềm ẩn yếu tố nguy hiểm cao để nâng cao cảnh giác lái xe khi tham gia giao thông mà gặp kiểu xe này, em xin tạm đưa ra các quan sát về các dấu hiệu của loại xe này hay thể hiện như sau:
- Trong nội thành: chen lấn xô đẩy, pha bật liên tục, hay chèn vào làn 3, làn 4 dẫn đến tắc đường, không có văn hoá nhường nhịn kể cả nhường xe máy, xe thô sơ...
- Đường trường: xe bé nhưng hay chạy tốc độ tối đa cho phép, chạy bám đuôi, vượt bám đuôi, lạng lách chuyển làn khi không đủ khoảng cách an toàn, chạy sau nhưng bật pha liên tục, chạy sau nhưng hối còi đòi vượt mặc dù phía trước không đủ điều kiện tầm nhìn cho phép quan sát), chạy kiểu tranh thủ làn đường, tranh thủ tốc độ bất chấp biển bảo, xe chạy không đạt tốc độ nhưng chiếm dụng làn (riêng vụ chiếm dụng làn này hôm qua em suýt cho một thằng Land 4500 ăn đầu xe tải ở cao tốc Pháp Vân)
Túm lại liệt kê ra rất nhiều thứ và túm lại ra đường em bây giờ kinh nhất xe con biển trắng đấy, các thể loại kia thì kinh sẵn rồi nên luôn cảnh giác các bác ạ :D

hn03

Xe điện
Vậy thì ra đường thằng nào cũng sợ, Ngồi nhà cũng cần cẩn thận ô tô nhựa nó rơi đầu ạ. Còn mỗi xe bác là đi đúng nuật.

rgvmen

Xe container
Vậy thì ra đường thằng nào cũng sợ, Ngồi nhà cũng cần cẩn thận ô tô nhựa nó rơi đầu ạ. Còn mỗi xe bác là đi đúng nuật.
Em đề cao tinh thần cảnh giác cho các cụ thôi, mà em đi đúng luật đấy, cụ có thắc mắc gì không?

su30mkk

Xe buýt
Cụ chủ nói có lý đấy chứ, xe biển xanh, đỏ tuy là hơi ngông cậy thế nhưng đa số là các tay lái lâu năm. Sợ nhất là xe từ nhân mới lái ra đường còn nguy hiểm hơn

haivinh

Xe buýt
Em thì khác cụ vì em sợ tất cả các loại xe đi ẩu.

lukytran

Xe tải
Cu chay dung luat ma duong cho phep 80km/h ma cu chay 60 thi giuong pha cho dui mat luon.

coolpix8700

Xe ngựa
Không biết có phải bác chủ thớt đi cái Lac đen hay không?
Chiều tối nay qua Ngã 4 Nam Hông 1 chút, đường Bắc Thăng Long-Nội Bài cho đi 80 mà bác ấy làn ngoài cứ 40. Tụi em đi sau nháy đèn rồi bóp còi bác ấy vẫn cứ làn ngoài chạy coi cả đoàn phía sau như không có. Chắc do đoạn này gần chập tối hay có 1 toán xxx đứng chặn xe, không cái xe nào dàm rẽ sang phải để vượt. Chạy trong đoàn 1 quãng dài, cũng nghĩ có xxx phía trước, em rẽ vào trong vượt qua và chạy nhanh lên phía trước với ý định đến trước toán xxx để nghị họ chặn cái xe cản trở giao thông ấy lại. Nhưng toán xxx mọi khi hôm nay lại chẳng thấy đâu và thấy em chạy lên, lần lượt những cái xe sau em thấy cũng đều vòng vào làn trong vượt qua hết em chạy thẳng tiếp qua cầu thăng Long!

Chỉnh sửa cuối:

bongkhanhlinh

Xe tăng
Sợ nhất là những ông k học đến nơi đến chốn

veronicax2

Xe buýt
ngồi nhà em cũng bị con nó đâm cho chay mắu chân đây

VPID

Xe buýt
Cụ rgvmen đi xe điện ko bt thuộc loại biển nào các cụ ?(*)

WhiteGet

Xe điện
Đi ẩu thì e thấy sợ từ xe đạp trở lên ý chứ

duongtm

Xe tăng
Căn bản là bác chủ thớt đi bộ nên sợ tất cả các loại xe. M ịa có bao nhiêu loại xe thì kể hết ra chả hiểu bác chủ đi xe gì

lamsinh

Xe hơi
Lạ nhề, nick từ năm 2006, đã chạy xe điện rồi mà có bài viết như này.
Bất kể là biển xanh, đỏ, trắng đều có người này người kia. Tỷ lệ xe biển trắng tư nhân chiếm khoảng 70-80%, bác viết thế này thì chắc là không ai dám ra ngoài đường mất.

rgvmen

Xe container
Sợ nhất là những ông k học đến nơi đến chốn
Cụ nói rất đúng ý của em ợ :D

Lạ nhề, nick từ năm 2006, đã chạy xe điện rồi mà có bài viết như này.
Bất kể là biển xanh, đỏ, trắng đều có người này người kia. Tỷ lệ xe biển trắng tư nhân chiếm khoảng 70-80%, bác viết thế này thì chắc là không ai dám ra ngoài đường mất.
Lập nick từ 2006 thì có lỗi gì hả cụ? Em chỉ nói lên quan sát của em về mức độ nguy hiểm của các xe biển trắng tư nhân có thể gây ra là ngày càng gia tăng để các cụ cảnh giác thêm thì là sai trái à?
@coolpix: em k đi lac ạ, em cũng không bao giờ đi kiểu ấy, nhường được là em nhường ngay ạ.
@VPID: em chưa hiểu ý cụ? Em sở hữu xe biển trắng, đi làm thì có dịp ngồi sau tay lái nhiều loại biển, hy vọng không nguy hiểm như cụ
Ý kiến của em chắc đụng chạm nhiều cụ nên có thể các cụ không vừa lòng, như vậy em cũng có phần nào đúng đấy chứ ;)

F.I.A.T

Xe điện
Không biết có phải bác chủ thớt đi cái Lac đen hay không?
Chiều tối nay qua Ngã 4 Nam Hông 1 chút, đường Bắc Thăng Long-Nội Bài cho đi 80 mà bác ấy làn ngoài cứ 40. Tụi em đi sau nháy đèn rồi bóp còi bác ấy vẫn cứ làn ngoài chạy coi cả đoàn phía sau như không có. Chắc do đoạn này gần chập tối hay có 1 toán xxx đứng chặn xe, không cái xe nào dàm rẽ sang phải để vượt. Chạy trong đoàn 1 quãng dài, cũng nghĩ có xxx phía trước, em rẽ vào trong vượt qua và chạy nhanh lên phía trước với ý định đến trước toán xxx để nghị họ chặn cái xe cản trở giao thông ấy lại. Nhưng toán xxx mọi khi hôm nay lại chẳng thấy đâu và thấy em chạy lên, lần lượt những cái xe sau em thấy cũng đều vòng vào làn trong vượt qua hết em chạy thẳng tiếp qua cầu thăng Long!
Đường này xe con chạy đựoc 2 làn mà cụ, bí làn trong thì ra làn ngoài mà chạy, nhớ xi nhan chuyển làn thôi, và chỉ chuyển từ làn ngoài cùng vào trong thôi nhé, muốn ra lại làn ngoài thì phải chờ đến ngã 4 nếu ko lại dính đè vạch liền

Chỉnh sửa cuối:

30L 4588

Xe buýt
Cụ chủ nói có lý đấy chứ, xe biển xanh, đỏ tuy là hơi ngông cậy thế nhưng đa số là các tay lái lâu năm. Sợ nhất là xe từ nhân mới lái ra đường còn nguy hiểm hơn
Thực ra xe cá nhân chạy ẩu ít thôi, chủ yếu mấy cậu thiếu gia hoặc lái xe đã uống rượu thôi còn các tai nạn xe tư nhân chủ yếu do lái mới, thiếu kinh nghiệm thôi mà

coolpix8700

Xe ngựa
Đường này xe con chạy đựoc 2 làn mà cụ, bí làn trong thì ra làn ngoài mà chạy, nhớ xi nhan chuyển làn thôi, và chỉ chuyển từ làn ngoài cùng vào trong thôi nhé, muốn ra lại làn ngoài thì phải chờ đến ngã 4 nếu ko lại dính đè vạch liền
Đường này suốt từ chân cầu Thăng Long đến tận sân bay làm gì có vạch liền. Ngay chỗ chân cầu vượt Nam Hồng hồi mới còn có đoạn vạch liền giờ cũng bỏ rồi!
Còn đúng là xe con được chạy 2 làn, nhưng bác cứ vào làn trong mà vượt lên thì có nhiều chỗ xxx chờ lắm: chiều đi thường xuyên ở chân cầu Nam Hồng, đoạn lên dốc Mê Linh Plaza, chỗ vòng xuyến Mê Linh Plaza (họ nhìn lúc xe xuống dốc), cầu vượt sau trạm soát vé (xe ra khỏi trạm soát vé, xe từ bên đường 18 xuống không xi nhan), vòng xuyến giao QL2 (có 1 ông xxx đứng ngay giải phân cách ngắm xe trên đường, xe đi thẳng chỉ nên rẽ vào làn trong khi gần đến vòng xuyến, sau những cái xe rẽ trái đang xi nhan),... thỉnh thoảng ở cái cầu khu CN Nội Bài nữa. Còn chiều về chỗ gần cây xăng, cầu Nam Hồng, sau cầu Nam Hồng khoảng 2 hay 3 Km,...!

Chỉnh sửa cuối:

rgvmen

Xe container
Đoạn đường cụ coolpix nói thì tài bên em nếu gặp lí bí thì thường xi nhan chuyển vào làn trong, vượt quãng xa xong thì chuyển ra bác ạ, em thấy không vấn đề gì ạ.

Lacet_ti

Xe container
Thế nào là chạy cẩn thận, thế nào là chạy âủ
Em ghét nhất thể loại đường vắng, tốc độ 80 mà cứ bò ra 40km/h. Lại còn đi làn ngoài, xin vượt ko cho. Nhưng hễ ai vượt phải là bảo đi láo.
Em lại sợ nhất đi sau các bố lái cẩn thận, đi dấm da dấm dúi, vừa lái vừa sợ, léo biết đường nào mà lần.
Vượt ko dứt khoát, đi chậm chiếm làn, xử lý phanh quá sớm... đây là 3 biểu hiện của lx cẩn thận gây nguy hiểm, ức chế, tạo ra lái xe ngổ ngáo

bộ hành

Xe buýt
trên OF này nhiều ông đi vớ vẩn lắm cụ ah. chắc vì toàn xe tư nhân. mà cụ chủ đi xe công ah??? :D
e fun tý :D