[Thảo luận] Quốc lộ 18 - Ô tô lao xuống sông. Lỗi tắc trách của Ngành Giao thông?!

Skagen

Xe tăng
Hôm nay em có việc đi Hòn Gai từ sáng. Thời tiết thật là quá tệ, trời mưa sập sùi suốt cả ngày. Đường trơn, tầm nhìn hạn chế, nên em chạy rất cẩn thận, đặc biệt từ đường 1A rẽ vào đường 18. Tuy nhiên, trên đường vẫn có nhiều xe chạy khá nhanh, khiến em cứ có cảm giác không an tâm và mơ hồ một nỗi lo. Quả nhiên, lúc chiều về, đoạn qua Đông Triều, em đã gặp một vụ tai nạn nghiêm trọng.

Vị trí vụ tai nạn xảy ra đây:

Chính xác chỗ chấm xanh:

Một chiếc xe con (em không rõ loại gì, chỉ thấy người dân nói là xe 5 chỗ) lao qua lan can cầu này và rơi xuống sông.

Skagen

Xe tăng
Khi em đến đây, người dân đang xúm lại để xem đội trục vớt tìm mọi cách kéo xe lên.

Vị trí ô tô phá tung lan can thành cầu và lao xuống sông, chìm nghỉm:

Skagen

Xe tăng
Mặc dù trời rét, nhưng 1 bác vẫn lao mình xuống nước để buộc dây vào chiếc ô tô nằm dưới lòng sông:

Đám đông trên bờ hỗ trợ:

Skagen

Xe tăng
Lúc này, theo người dân nói lại, trên xe có 4 người. 2 người đã thoát được ra ngoài, còn 2 người vẫn kẹt lại và chìm xuống sông cùng xe.

Mọi người hợp sức kéo, sau khi đã buộc được dây vào xe dưới sông:

Tuy nhiên, vừa giật một cái, dây đã bị tuột ra, có lẽ do xe quá nặng ở dưới nước.

Skagen

Xe tăng
Đến lúc này thì các đ/c CSGT cũng có mặt tại hiện trường và phân làn cho các xe thoát khỏi cầu. Do vậy, em phải lên xe đi tiếp mà không rõ kết cục vụ giải cứu thế nào. Tuy nhiên, qua trao đổi của người dân thì được biết: đoạn dầm sắt ghép trên mặt cầu đã bị bung ra từ hôm trước, nhưng không được sửa chữa kịp thời. Mà đường 18 này thì xe to chạy rầm rập cả ngày, nên hôm nay bị hỏng nặng. Đúng lúc chiếc xe con đi tới thì cái dầm này nhô lên. Bác tài chắc cũng phóng khá nhanh nên khi phanh gấp thì xe bị lật, phi vỡ lan can thành cầu và bay thẳng xuống sông. Hậu quả thì như em đã nói ở trên, có lẽ 2 người kẹt lại trong xe đã bị chết.

Như vậy, có thể nói, việc để xảy ra tai nạn này có phần lỗi tắc trắc của Ngành Giao thông, khi không sửa chữa cái dầm hỏng kịp thời.

Cầu cho linh hồn các nạn nhân vụ tai nạn này được siêu thoát. [-O<

DuyThanhSNG

Xe tăng
Một ngày nhiều tai nạn.Lúc 20h30 trên QL 21 đi qua chỗ cầu Thạnh Bích có vạch liền một chú INOVA chắc là vượt sang trái làn tai nạn với xe máy đi ngược chiều chỉ thấy chú Ỉn bị xô mũi vào tận kính lái(gọn như lao vào gốc cây) còn xe máy bắn ra xa như cục sắt .Cả hai xe không thấy người đâu?Vì lúc đó trời mưa nên ko có ảnh.Chỉ cầu cho mọi người được tai qua nạn khỏi và cẩn thận lái xe khi trời mưa.

ducxit

Xe điện
ghê quá. cần nhất là làm chủ tốc độ

laicanthan

Xe container
Em cũng vừa đọc vụ này trên báo ,chia buồn với gia đình các bác bị tai nạn ,không biết thế này cơ quan quản lý cầu có đền không ạ?

Julie

Xe tăng
Xe đi cũng quá nhanh mới có thể lao vút thế này. Cầu cho linh hồn người nằm dưới sông được siêu thoát...

Skagen

Xe tăng
Em cũng vừa đọc vụ này trên báo ,chia buồn với gia đình các bác bị tai nạn ,không biết thế này cơ quan quản lý cầu có đền không ạ?
Đợi anh # thu phí lưu hành 20-50 củ/xe/năm thì mới có tiền đền, Cụ ơi. :P

Axe

Xe tải
chiều em cũng đi qua đó, tiền lẻ vứt đầy đường..
tối em gặp thêm hai xe máy tông nhau nát bét, một người nằm đắp chiếu..
trời mưa mù các cụ nhớ làm chủ tốc độ.

Hắc Ín

Xe tăng
Đến lúc này thì các đ/c CSGT cũng có mặt tại hiện trường và phân làn cho các xe thoát khỏi cầu. Do vậy, em phải lên xe đi tiếp mà không rõ kết cục vụ giải cứu thế nào. Tuy nhiên, qua trao đổi của người dân thì được biết: đoạn dầm sắt ghép trên mặt cầu đã bị bung ra từ hôm trước, nhưng không được sửa chữa kịp thời. Mà đường 18 này thì xe to chạy rầm rập cả ngày, nên hôm nay bị hỏng nặng. Đúng lúc chiếc xe con đi tới thì cái dầm này nhô lên. Bác tài chắc cũng phóng khá nhanh nên khi phanh gấp thì xe bị lật, phi vỡ lan can thành cầu và bay thẳng xuống sông. Hậu quả thì như em đã nói ở trên, có lẽ 2 người kẹt lại trong xe đã bị chết.

Như vậy, có thể nói, việc để xảy ra tai nạn này có phần lỗi tắc trắc của Ngành Giao thông, khi không sửa chữa cái dầm hỏng kịp thời.

Cầu cho linh hồn các nạn nhân vụ tai nạn này được siêu thoát. [-O<
Giá như cụ chụp được cái dầm sắt nhô lên thì tốt, biết đâu lái xe sau này cần cái bằng chứng đó. Không mai bọn GT nó lại cho 1 xe bê tông vào đấy thì mất hút luôn. Xin chia buồn cùng gia đình các nạn nhân.

Skagen

Xe tăng
Giá như cụ chụp được cái dầm sắt nhô lên thì tốt, biết đâu lái xe sau này cần cái bằng chứng đó. Không mai bọn GT nó lại cho 1 xe bê tông vào đấy thì mất hút luôn. Xin chia buồn cùng gia đình các nạn nhân.
Lúc ấy em thấy cái thanh dầm sắt bị lôi cả lên, vứt cạnh cạnh mép cầu rồi. Em chỉ xuống tranh thủ choạch vài kiểu, xong lại lên xe nhích từng tí ngay, đứng lại sợ tắc đường. Lúc ngang qua cái dầm thì em cũng có chụp 1 kiểu, nhưng vì vừa lái, vừa chụp qua kính xe đọng nước nên không nhìn rõ, Cụ ạ.

Xaxaxa

Xe tải
Lại vưỡn là anh #,chán thế không biết.

hungbm

Xe điện
Xe rơi xuống sông mà k kéo lên ngay thì sẽ bị trôi rất xa nên dù rét cũng phải lặn xuống buộc dây mà kéo lên

heroesdaubu

Xe điện
Trời mưa và đi qua cầu nên làm chủ tốc độ. Xin chia buồn.

MK2007

Xe tăng
Bọn nó chỉ ngiên cứu thu phí thôi Bác ạ, Xem vị này '# # nhận trách nhiệm thế nào? đã có thiệt hại về người và của

khottabit

Xe container
Lúc ấy em thấy cái thanh dầm sắt bị lôi cả lên, vứt cạnh cạnh mép cầu rồi. Em chỉ xuống tranh thủ choạch vài kiểu, xong lại lên xe nhích từng tí ngay, đứng lại sợ tắc đường. Lúc ngang qua cái dầm thì em cũng có chụp 1 kiểu, nhưng vì vừa lái, vừa chụp qua kính xe đọng nước nên không nhìn rõ, Cụ ạ.
Em tưởng dầm cầu thì sắt phải to lắm chứ, chả lẽ đâm gãy ra 1 miếng ah.

Skagen

Xe tăng
Em tưởng dầm cầu thì sắt phải to lắm chứ, chả lẽ đâm gãy ra 1 miếng ah.
Không, trông như 1 thanh ray, Cụ ạ. Em đoán nó bị bung ra 1 đoạn, sau đó người ta lôi cả lên, vứt sang bên cạnh.~X(