[Funland] Quét mã qr code còn khó hiểu và hơi lằng nhằng!

langtuhathanh_90

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là quét qr code giúp kiểm soát nhanh chóng và tiết kiệm thời gian thủ công khai giấy.
Nhưng em thấy có nhiều thứ vẫn còn lằng nhằng!

Thứ nhất có rất nhiều phần mềm như ncovi, bluzoon, sức khỏe điện tử, zalo,.. đều có thể quét qr code. Đôi lúc các phần mềm lỗi hoặc k ổn định.

Ngoài ra theo em hiểu khi đi qua trạm có mã qr code dán thì mở app quét vào mã còn phải điền thông tin trên tờ khai hiện ra trên điện thoại lằng nhằng mất thời gian.

Riêng cái ncovid của em thì hơi lạ là giờ đi đâu mở nó ra quét cái nó chỉ báo đã quét điểm kiểm soát thành công và không hiện tờ khai điền gì thêm.
Em thây đúng ra phải như vậy, chỉ cần đưa đt ra quét cái báo quét thành công rồi cho đi mới đúng! Việc khai báo tại chỗ kiểm soát vừa mất thời gian vừa ùn tắc vừa gây nguy cơ dịch bệnh vì tụ tập lâu!

Sao có chỗ thì bảo ncovi quét xong hiện tờ khai điền và gửi. còn các phần mềm khác thì cũng quét và điển tờ khai, rồi có phần mềm như sức khỏe ddienj tử quét xong nó báo chưa khai! cũng k hiện tờ khai để khai,...

dexom

Xe Cứu Trợ
Nó quét kêu bíp cái không cần khai thế là mặc định coi như không có biểu hiện gì là qua.
Thế ngộ nhỡ người ta có biểu hiện ho sốt họ muốn khai thì làm thế nào nhỉ?

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Quét xong phải điền tờ khai chắc là người mới cài app nhưng chưa khai thông tin. Của em 2 app NCovi và BlueZone đều đưa ra 1 qr code giống nhau là id cá nhân của mình.

Mr.Alo

Xe lăn
app đã có thông tin hết rồi mà , quét mã để lưu lại lịch sử đi lại nếu chẳng máy đinh họ truy thôi , có điều hệ thống của mình chưa hoạt động tốt

tratida

Xe container
Nó quét kêu bíp cái không cần khai thế là mặc định coi như không có biểu hiện gì là qua.
thì đứng lại mà khai, cái QR code chỉ giúp khai trước rồi quét thôi, người ta chủ yếu xác định ông đã đi qua đấy thôi, còn nó phát hiện ra nhiệt độ cao bất thường thì mới xem ông khai bậy gì ko

poiuy

Xe ba gác
Các app Bluzone, ncovi, sức khoẻ ĐT đều quét mã địa điểm như nhau và đều truueenf thông tin khai báo y tế tới địa điểm đó. Việc này với 3 app là 1 và đều cho kết quả như nhau. Khai báo ở app này lấy app kia quét cũng được.
Còn cái QR mới của CA thì lại khác, mình quét thì ra tờ khai hoặc mình khai sẵn trên trang suckhoe.dancu... thì người ta quét mã của mình.

poiuy

Xe ba gác
Chắc cụ chưa thực tế. Nếu có biểu hiện mà cụ đã khai sẵn thì khi bíp nó sẽ báo đỏ. Cụ không khai các dấu hiệu đó thì nó báo bình thường. Cụ chưa khai nó báo chưa khai hoặc không quét được.

Hillstate

Xe hơi
Em có mỗi Sổ SKĐT thì làm như nào các bác?

dexom

Xe Cứu Trợ
Chắc cụ chưa thực tế. Nếu có biểu hiện mà cụ đã khai sẵn thì khi bíp nó sẽ báo đỏ. Cụ không khai các dấu hiệu đó thì nó báo bình thường. Cụ chưa khai nó báo chưa khai hoặc không quét được.
Ngày nào em chả quét.
Tức là bình thường thì đã khai là không bị sao rồi, đi qua quét bíp 1 cái là xong, không phải khai báo gì ráo trọi.
Đặt câu hỏi: Ngộ nhỡ muốn khai vì có biểu hiện thì nó lại bíp cái thì thôi à? (hỏi vì em chưa có biểu hiện gì nên chưa làm điều này bao giờ)

poiuy

Xe ba gác
Ngày nào em chả quét.
Tức là bình thường thì đã khai là không bị sao rồi, đi qua quét bíp 1 cái là xong, không phải khai báo gì ráo trọi.
Đặt câu hỏi: Ngộ nhỡ muốn khai vì có biểu hiện thì nó lại bíp cái thì thôi à? (hỏi vì em chưa có biểu hiện gì nên chưa làm điều này bao giờ)
Cụ khai biểu hiện bất thường là nó báo ngay. Em đang ở HN, em cứ chọn là đang ở vùng dịch thế nên quét lần nào cũng báo đỏ.

khanhnguyen09

Xe container
Dm lập ra để cho vui, tối qua em hì hục đăng ký mã QR cho bố mẹ e sáng nay vào viẹn E tiêm, đến nơi đưa ra nó bảo vẫn phải khai giấy?

tratida

Xe container
Dm lập ra để cho vui, tối qua em hì hục đăng ký mã QR cho bố mẹ e sáng nay vào viẹn E tiêm, đến nơi đưa ra nó bảo vẫn phải khai giấy?
các cụ nhà em quét mã QR qua tất ạ, chắc dữ liệu ko chuẩn hoặc máy quét lỗi ạ

Em dùng Qr zalo thấy cũng ổn, từ đầu dùng mỗi thằng đó.

maximax903

Xe điện
Cạnh tranh nhau mùa dịch bệnh nở rộ như nấm sau mưa ấy mà các cụ.

cairong_2011

Xe container
Ko hiểu vai trò tư lệnh về IT trong tình huống này đâu rồi. App nở rộ như mưa mà lại ko có tính liên thông thì là 0.4 rồi còn gì ?

dexom

Xe Cứu Trợ
Cụ khai biểu hiện bất thường là nó báo ngay. Em đang ở HN, em cứ chọn là đang ở vùng dịch thế nên quét lần nào cũng báo đỏ.
Khổ quá thế thì lại mở ra khai từ đầu đúng ko? Có vẻ em viết cụ đọc chưa thông thì phải.

poiuy

Xe ba gác
Khổ quá thế thì lại mở ra khai từ đầu đúng ko? Có vẻ em viết cụ đọc chưa thông thì phải.
Cụ khai sẵn thế nào thì kết quả thế ấy. Sao lại phải mở ra khai từ đầu? Nếu cụ khai lại mà vẫn khai y như thế thì kết quả vẫn vậy. Trừ khi cụ khai bỏ đi yếu tố bất lợi.
Ngoài ra có 1 số nơi như bệnh viện họ có trang web khai riêng, cụ phải khai trước khi đến hoặc đến nơi thì khai. Khôbg dùng được app bluzone, ncovi...

HenryFord

Xe điện
Quét chp vui thôi. Đi đâu vẫn khai lại mà. Thực sự em không hiểu quét làm gì.

ambdiep

Xe buýt
Sau đợt dich, Việt Nam nâng tầm khả năng sử dụng công nghệ của dân lên 1 tầm mới, lúc đó nhìn vào cái ô loàng ngoàng ai cũng biết là qr code, sử dụng zalo thành thạo hơn , internet / web , Facebook nhoay nhoáy....

Cháu AQ tí cho vui.