[Funland] Quan niệm về nick âm binh, nhiều nick, và nhiều người lái chung một nick!

vuvanphong

Xe điện
Câu hỏi như tiêu đề, các cụ cho ý kiến chém gió hộ em phát nhé!
Vấn đề nhiều nick:
Em biết nhiều cụ có dăm nick trên hệ thống, Min Mod nhìn phát biết ngay, nhưng vẫn để cho tồn tại, vì việc nhiều nick này không/chưa đem lại một sự rắc rối hay phiền hà nào! (Quan điểm của em là dạng này chấp nhận được) :D
Việc nick AB: Quan niệm của em về âm binh là sự dùng 1 nick nào đó tung hướng, chỉ điểm, khiêu khích, làm nhiều loạn thông tin, làm sai lệch kết quả trận đấu, làm đối phương, đối thủ mất kiểm soát: Tức là nick AB này có thời điểm xuất hiện làm hậu thuẫn, tương trợ cho nick chính: - Em ghét kiểu nick này!
Lái chung nick: Mộ nick được lái chung bởi nhiều người: Khi đó không xác định được hành vi, giới tính, học vấn, nhận thức của người sử dụng nick, nhiều lúc loạn cào cào: Em không thích giao lưu với những nick kiểu này
Các cụ thấy em liệt kê thế có hợp lý không, và quan điểm của các cụ về vấn đề này dư thế lào? :)

ltgbau

Xe tăng
Em vẫn thích cụ mợ nào chỉ chơi 1 nick, theo kiểu nick còn người còn, nick mất người mất cho nó đơn giản :)

vodka_cute

Xe buýt
Bác vào thớt tìm cụ bê mờ vê thì thấy nhiều âm binh lắm :P

vuvanphong

Xe điện
Em vẫn thích cụ mợ nào chỉ chơi 1 nick, theo kiểu nick còn người còn, nick mất người mất cho nó đơn giản :)
Em biết, một số cụ mod cũng lái nhiều hơn 1 nick, một nick dành cho công vụ, một nick dành cho việc cá nhân, hehe!
Một số thành viên như cụ tắt đèn - ngotatto gì cũng là 2 nick
Bản thân em cũng tương tự :)
(một nick gấu biết, một nick không - phục vụ việc hư ảo trên diễn đàn)

yourdalink

Xe container
Em cũng chỉ dùng 1 nick thôi, diễn đàn nào em cũng dùng vậy. Các cụ khéo Google có khi ra cả số nhà lẫn số cmnd của em. Dù em rất để ý tới privacy nhưng em tham gia diễn đàn từ hồi còn trẻ (cấp 3) nên hơn chục năm rồi tàn dư trên mạng cũng quá lớn, em chả làm gì để xóa bớt nó đi được. Nhưng với một số vấn đề nhạy cảm, có thể lộ bí mật cá nhân ảnh hưởng tới cuộc sống riêng thì theo em cũng có thể dùng nick âm binh, nhưng chỉ khi cần thôi. Còn nick thật, ava thật ở đây em dùng giao lưu với mọi người. Ai gặp em rồi thì biết em là ai, em ko là thằng khác.

Em cũng ko thích những người lằng nhằng cò quay kiểu đó. Đến cái nick còn làm trò thì con người sao tử tế được.

Chỉnh sửa cuối:

tuanphuongduong

Xe tăng
EM cũng ủng hộ mỗi người 1 nick

yourdalink

Xe container
Em biết, một số cụ mod cũng lái nhiều hơn 1 nick, một nick dành cho công vụ, một nick dành cho việc cá nhân, hehe!
Một số thành viên như cụ tắt đèn - ngotatto gì cũng là 2 nick
Bản thân em cũng tương tự :)
(một nick gấu biết, một nick không - phục vụ việc hư ảo trên diễn đàn)
Nghĩa Lộ rồi =))

vuvanphong

Xe điện
Nhưng làm so để nhận biết được âm binh hả cụ ?~X(
Nick âm binh hay xuất hiện khi nick chính bị công kich, hay được đi công kích! Thương xuất hiện mạnh khi có một tranh chấp tranh luận trên OF
Mod nhìn qua IP thì có thể sàng lọc được 90%, thành viên nhìn qua hành vi, hành văn, hoặc nhãn quan chính trị của các nick để phán đoán, đúng cũng 90%! Hihi

Em thật thà trong khuôn khổ mà cụ!

mrkoi

Xe tăng
Em cũng chỉ dùng 1 nick thôi, diễn đàn nào em cũng dùng vậy. Các cụ khéo Google có khi ra cả số nhà lẫn số cmnd của em. Dù em rất để ý tới privacy nhưng em tham gia diễn đàn từ hồi còn trẻ (cấp 3) nên hơn chục năm rồi tàn dư trên mạng cũng quá lớn, em chả làm gì để xóa bớt nó đi được. Nhưng với một số vấn đề nhạy cảm, có thể lộ bí mật cá nhân ảnh hưởng tới cuộc sống riêng thì theo em cũng có thể dùng nick âm binh, nhưng chỉ khi cần thôi. Còn nick thật, ava thật ở đây em dùng giao lưu với mọi người. Ai gặp em rồi thì biết em là ai, em ko là thằng khác.

Em cũng ko thích những người lằng nhằng cò quay kiểu đó. Đến cái nick còn làm trò thì con người sao tử tế được.
Nói lên tất cả, hay tóa ;;)

ThanhPhuMinh

Xe tải
Cảm ơn cụ;
Em nghĩ có 1 hay nhiều nich ko quan trọng, quan trọng là ko vi phạm nội qui diễn đàn;

anchibui

Xe điện
Nick em có vài cái. Nhưng ko cái nào âm binh. Toàn nick chính hết chơn à.
Âm binh để đưa đẩy nick chính khi có tranh luân.
Nhiều khi tinh ý biết ngay. Vài spam thì ko để ý, chứ nhiều thì có thể dễ nhận qu văn phong.

bonbon_0000

Xe buýt
Cứ thương mại và lợi ích vào phát là khác ngay.

Dan du an

Xe ba gác
Em nghĩ nhiều thớt bán hàng trên này hay thấy có mấy nick khác vào commends là giá hợp lý, giá tốt... Bây giờ thấy thế này thì chả biết có nên tin không nữa. Mất niềm tin là mất tất cả.

USS

Xe tải
Em có nhõn 1 nick này! Các cụ âm với dương chả biết đâu mà lần.

vuvanphong

Xe điện
Nick em có vài cái. Nhưng ko cái nào âm binh. Toàn nick chính hết chơn à.
Âm binh để đưa đẩy nick chính khi có tranh luân.
Nhiều khi tinh ý biết ngay. Vài spam thì ko để ý, chứ nhiều thì có thể dễ nhận qu văn phong.
Cụ đúng, trường hợp của cụ em liệt vào dạng đầu tiên, em không quan điểm đấy là nick âm binh :)

Hộp Đen

Xe tải
Các cụ dùng bao nhiêu nick đi chăng nữa thì Ad muốn là biết hết vì chỉ cần một cái mod là nó thống kê đc những IP nào dùng bao nhiêu nick. Có thể tự động khai báo luôn thành một thớt vì tạo ra một con boot có thể làm việc này.

E ko dùng 2 nick. Đó là khẳng định!

i.m.u.s.m

Xe tăng
cháu thấy cụ nên viết bài : Biệt đôi khóc thuê- thám tử dỏm- và âm binh chiêu quân ạ
cháu cũng đc nhiều người hỏi là sao ko đổi nick: cháu mạn phép mượn topic trả lời luôn là: làm gì sai mà phải đổi
đôi khi dây thần kinh không bình thường là muốn ném gạch nhưng ko dám ném :((
chứ viết thế này ko ăn thua đâu ạ vì cháu biết đầy trường hợp......;)) (cháu trật tự rồi ạ)

Chỉnh sửa cuối: