[Funland] Quá trình đóng bảo hiểm xã hội bị cập nhật thiếu qua VSSID, làm sao để cập nhật ?

tamtu34

Xe tải
Cơ quản quản lý luôn khuyến khích người dân cài VssID để quản lý bảo hiểm xã hội, nhưng mình cài xong từ mấy năm nay và luôn thấy phần mềm này cập nhật thiếu nhiều năm, dù mình còn lưu hồ sơ giấy là sổ bảo hiểm + tờ rời quá trình đóng.

Mình gọi lên số tổng đài nhưng chưa bao giờ có người nhấc máy. Mình nên đến địa chỉ nào để yêu cầu cập nhật lại ?

Qua đây nhắn nhủ đến cơ quan quản lý, nếu việc gì chưa hoàn thiện thì chớ vội triển khai, và triển khai bao lâu nay rồi mà vẫn cập nhật thiếu là sao nhỉ ?

114hangbong

Xe cút kít
Em đến giai đoạn chốt sổ rồi mà bên bảo hiểm XH vẫn làm sai, chốt thiếu của em. Đóng gần 29 năm mà họ cho cái giấy đóng 14 năm, ký tá đóng dấu đỏ choét. Nhân sự bên em gọi điện họ còn trả lời là do bên em làm sai chứ ko phải do bên họ. Lằng nhằng mất hơn 2 tháng mới sửa được cụ ạ.
Trường hợp cụ chưa chốt sổ mà kiểm tra thấy thiếu thì còn lâu họ mới sửa cho. Bên em làm mất thời gian lắm nên để khi nghỉ hẳn chốt họ sửa 1 thể. Họ đây là BHXH Nam từ liêm cụ nhé, làm ăn chán lắm.

tamtu34

Xe tải
Em đến giai đoạn chốt sổ rồi mà bên bảo hiểm XH vẫn làm sai, chốt thiếu của em. Đóng gần 29 năm mà họ cho cái giấy đóng 14 năm, ký tá đóng dấu đỏ choét. Nhân sự bên em gọi điện họ còn trả lời là do bên em làm sai chứ ko phải do bên họ. Lằng nhằng mất hơn 2 tháng mới sửa được cụ ạ.
Trường hợp cụ chưa chốt sổ mà kiểm tra thấy thiếu thì còn lâu họ mới sửa cho. Bên em làm mất thời gian lắm nên để khi nghỉ hẳn chốt họ sửa 1 thể. Họ đây là BHXH Nam từ liêm cụ nhé, làm ăn chán lắm.
Mình đã chuyển qua nhiều công ty, và công ty nào cũng chốt sổ đầy đủ, bàn gjao cho mình tờ rời.

114hangbong

Xe cút kít
Mình đã chuyển qua nhiều công ty, và công ty nào cũng chốt sổ đầy đủ, bàn gjao cho mình tờ rời.
Tất nhiên các cơ quan chốt sổ đầy đủ và bàn giao các tờ rời đầy đủ nhưng bên bảo hiểm XH cộng sót.

Le80

Xe buýt
Cơ quản quản lý luôn khuyến khích người dân cài VssID để quản lý bảo hiểm xã hội, nhưng mình cài xong từ mấy năm nay và luôn thấy phần mềm này cập nhật thiếu nhiều năm, dù mình còn lưu hồ sơ giấy là sổ bảo hiểm + tờ rời quá trình đóng.

Mình gọi lên số tổng đài nhưng chưa bao giờ có người nhấc máy. Mình nên đến địa chỉ nào để yêu cầu cập nhật lại ?

Qua đây nhắn nhủ đến cơ quan quản lý, nếu việc gì chưa hoàn thiện thì chớ vội triển khai, và triển khai bao lâu nay rồi mà vẫn cập nhật thiếu là sao nhỉ ?
Cụ đến bảo hiểm quận/huyện quản lý cơ quan cụ.
Em cũng bị chốt thiếu: trên vssid đủ nhưng bản giấy thiếu, phải lên BHXH đôi lần mới xong.

tamtu34

Xe tải
Tất nhiên các cơ quan chốt sổ đầy đủ và bàn giao các tờ rời đầy đủ nhưng bên bảo hiểm XH cộng sót.
Bảo hiểm XH Hà Nội ở đâu cụ nhỉ, để e bố trí 1 buổi đến tận nơi yêu cầu cập nhật.

tamtu34

Xe tải
Cụ đến bảo hiểm quận/huyện quản lý cơ quan cụ.
Em cũng bị chốt thiếu: trên vssid đủ nhưng bản giấy thiếu, phải lên BHXH đôi lần mới xong.
Các cơ quan trước đây e làm ở quận huyện khác thì có cần đến ko cụ?

cabin

Xe buýt
Bà xã mình trước cũng bị thiếu khi đưa lên VSSID, gọi điện email mãi chẳng ai trả lời, sau phải trực tiếp lên bảo hiểm quận kí tá sửa chữa mới hiện đúng số năm đóng

114hangbong

Xe cút kít
Bảo hiểm XH Hà Nội ở đâu cụ nhỉ, để e bố trí 1 buổi đến tận nơi yêu cầu cập nhật.
Cụ phải đi theo quận mà cụ đóng bảo hiểm. Bên em là Nam Từ liêm, nhân sự đi làm cho em chứ em cũng chưa đến chỗ đó bao giờ.

tamtu34

Xe tải
Bà xã mình trước cũng bị thiếu khi đưa lên VSSID, gọi điện email mãi chẳng ai trả lời, sau phải trực tiếp lên bảo hiểm quận kí tá sửa chữa mới hiện đúng số năm đóng
Mình đang làm cho công ty được quản lý bởi quận A thì chỉ lên quận A thôi à cụ ? Mặc dù giai đoạn bị thiếu dữ liệu đang nằm ở giai đoạn làm cho công ty ở quận B, C.

Le80

Xe buýt
Các cơ quan trước đây e làm ở quận huyện khác thì có cần đến ko cụ?
Cụ xem thời gian thiếu cụ đang đóng BHXH ở quận/huyện nào thì cụ về BHXH quận huyện đó
Bên em cũng mới có người bị thiếu phải về BHXH Cầu giấy (nơi cơ quan cũ đóng) để chốt lại.

tamtu34

Xe tải
Cụ phải đi theo quận mà cụ đóng bảo hiểm. Bên em là Nam Từ liêm, nhân sự đi làm cho em chứ em cũng chưa đến chỗ đó bao giờ.
Hiện tại mình đang làm cho công ty được quản lý bởi quận A thì chỉ lên quận A thôi à cụ ? Mặc dù giai đoạn bị thiếu dữ liệu đang nằm ở giai đoạn làm cho công ty ở quận B, C .

114hangbong

Xe cút kít
Nhân sự bên em đi làm vụ này cũng mất 2 tháng đó. Hết tháng đầu em sốt ruột doạ từ bây giờ nhân sự lên làm việc thì em cũng thuê luật sư đi theo ghi âm lại, kiện cả nhà chúng nó lên. Đã làm sai lại định gây khó dễ cho người lao động. Em nhân sự năn nỉ chị đợi nốt tháng này, em đảm bảo xong cho chị.
Em có khó khăn gì đâu nhưng nó liên quan đến trợ cấp thất nghiệp, đến kế hoạch xin đi làm tiếp của em nữa chứ.

114hangbong

Xe cút kít
Hiện tại mình đang làm cho công ty được quản lý bởi quận A thì chỉ lên quận A thôi à cụ ? Mặc dù giai đoạn bị thiếu dữ liệu đang nằm ở giai đoạn làm cho công ty ở quận B, C .
Chỗ B hay C nó có tờ rời rồi thì cụ lên chỗ A bảo nó cộng lại cho cụ.

oldman8x

Xe tăng
VSSID của em còn có tháng thì hiện đủ, mấy tháng sau bỗng dưng lại thiếu mất vài tháng, nhưng trên sổ thì của em chốt đủ.

Mũi tên bạc

Xe container
VSSID của em thiếu đâu đó gần 10 năm nên lâu rồi em cũng chả vào xem!

Isu_zu

Tháo bánh
Trong tất cả những việc liên quan đến quyền lợi cá nhân kiểu này, thường thì em thấy chủ yếu là người lđ đóng nhiều mà bị ghi nhận thiếu, chứ rất ít khi thấy ngược lại, nếu ko phải là thân thích của BHXH. Thế mới tài chứ :))

xherox

Xe điện
EM đi làm cho công ty A từ 2021 đến 2023, mà kiểm tra trên app VSSID thấy đóng BHXH ở công ty A có 6 tháng.
chịu luôn.

lenhhoxung1980

Xe điện
Trước đây thiếu thời gian đóng BH trên VSSID thì nhờ cán bộ BHXH nơi đang đóng hiện tại kéo về được. Nhưng nay bắt buộc thiếu giai đoạn nào phải về BHXH đóng giai đoạn đó yêu cầu sửa, bất cập cho người LĐ ở chỗ đó. Lỗi của BHXH mà người LĐ lại phải tự đi sửa.
Ku em em làm BHXH chỉ cho 1 chiêu là vào VSSID, mục dịch vụ công, yêu cầu cấp lại sổ BHXH thì bên BHXH sẽ phải tự kéo đầy đủ thời gian đóng về rồi mới cấp lại sổ BHXH cho người LĐ. Cụ nào thử chiêu này xem.