Thảo luận Quả thước lái này là hàng xịn hay hàng đểu vậy các Bác

thaithund

Xe đạp
em xin nhờ các bác thẩm định giúp em là hàng xịn hay hàng đểu và giá bao nhiêu ạ.

n

tuanphong_chip4

Xe tải
Nhìn ảnh thì thật khó :(

thaithund

Xe đạp
Theo ý kiến riêng cháu nhìn có vài điểm mà các cụ sec nhìn thấy . 1 là 2 ống tuy ô vẫn còn nguyên bản , 2 là cái nước sơn của thước vẫn còn nguyên chưa bị sơn lại . 3 có thể thấy tổng thể vẫn còn mới , Hon nua các cụ nhìn thấy cái vết mài đó hơi bi lêm nhiem anh em nhìn thấy cũng ghê ghê . nói chung phải cầm trên tay thì mới đánh giá cụ thể đc cụ a .Còn phải kiểm tra cả cái rô tuyn nữa cơ . Thước này cách đây vài tháng em có bán 1 cái giá gần 40 củ
Em thấy có một đặc điểm để nhận biết đồ cơ khí đểu hay xin là ở cân nặng, em thấy hàng xin nặng hơn hàng đểu nhiều. Có khi anh em mình đi mua những đồ nay cứ xách quả cân đi, cân lên và so sánh với trọng lượng của hàng xịn :)))

duonglong

Xe hơi
Website
cuoihoihoanggia.vn
Em thấy có một đặc điểm để nhận biết đồ cơ khí đểu hay xin là ở cân nặng, em thấy hàng xin nặng hơn hàng đểu nhiều. Có khi anh em mình đi mua những đồ nay cứ xách quả cân đi, cân lên và so sánh với trọng lượng của hàng xịn :)))
Cụ nhầm rồi, tuỳ theo từng loại chi tiết vật liệu, VD Mua mâm xe xịn thường nhẹ hơn nhiều mâm đểu đấy.

VN AutoParts

Đi bộ
Website
tlauto.com.vn

CuongQN

Xe hơi
Trước đây E đã từng làm tại một nhà máy SX phụ tùng xe ô tô.
Nếu là hàng của XH-CN trước đây với chữ- số ntn thì chắc chắn đây là hàng xịn.
Còn hàng của Bọn TBCN có lem nhem thía này không thì E không biết :D

laze_a1

Xe tăng
Tình huống nhạy cảm quá :D

QuangVD

Xe tăng
Cụ cứ so sánh trực tiếp với hàng trên xe của cụ ấy là ra ngay. Nhưng theo k/n của em thì cái part và logo kia in không giống phong cách của mercedes-benz đâu. Hàng chính hãng part và logo được dập nổi rất đậm và thường phay ở bề mặt chữ :D

duongtien

Đi bộ
xe em cứ thỉnh thoảng phải đi chỉnh lại chụm, chắc tại e đánh lái chết nhiều quá :'( không biết thước lái có làm sao ko :(

thaithund

Xe đạp
Báo cáo với các bác em đã mang vào Hãng thay rồi và đã được xác nhận là hàng xịn.
Đầu tiên khi hàng về em thấy nó lem nhem em cũng nghi ngờ, nhưng tháo thước zin của xe ra em cũng lem nhẹm vậy, đế ý các góc cạnh của khuôn đúc cũng giống y cái thước zin của xem. Vậy là con c230 2009 của em đã có cả một bộ gầm mới, toàn hàng xin, bây giờ chạy chắc nịch.

Tuy rằng chẳng có gì mới đâu nhưng cũng chia sẻ với các cụ chút:
Thấy nhiều cụ nói là biết mua đồ về thay giá chỉ bằng một nửa ở trong hãng, đầu tiền em cũng ko tin lắm, nhưng sau khi làm con xe của em em phải khẳng định một câu là "ĐÚNG", Em ví dụ nhé: Rotuyn lái trong thay ở Andu = 2,9 (phụ tùng)+ 0,45 (công) = 3,35 triệu; mua đồ về thay = 1,67+0,2= 1,87 triệu. Thay giảm xóc trước: Trong hãng hết khoảng 14 triệu, mua về thay =5,97 triêu + 1 triệu (cho hẳn 1 triệu tiền công) = 7 triệu. Nếu mua ở trên Ebay thì sẽ rẻ hơn nhiều, nhưng ebay thì cũng khó tin lắm mà em là dân văn phòng ko biết gì vì vậy em đã chọn mua ở một trang uy tín (giá trên đã bao gồm vận chuyển và thuế nhập khẩu đàng hoàng), thời gian hàng về khoảng 5 ngày.
Em biết với giá này nhiều bác làm xưởng sẽ nói là đắt, nhưng em chấp nhận vì em đã được tự đi chợ, em đã được tự định đoạt...em cảm thấy vui với điều đó :)
Bây giờ em phải thốt lên một câu yêu mercedes quá :))))

haomeo

Xe tăng
Em ko nghĩ là hịn vì nhìn quả ảnh cuối sao cái mã vạch nó mờ thế ạ trông hơi ẩu.
Nhưng đồng ý với cụ là nên mua đồ về thay hoặc thay ngoài thì sẽ rẻ hơn rất nhiều. Chính vì bọn háng này ăn dày quá nên nhiều người mới sợ chơi Mec nhưng mà may cũng chính vì vậy mà Mec cũ mới rẻ để nhiều người dc chơi :D

truong70

Xe tải
Cụ hướng dẫn tí thông tin tự mua để a e học tập. Thanks

toán mercedes

Xe tăng
Hàng xịn đấy bác ạ , tất cả hàng xịn có logo mã số của mer và sản xuất chế tạo theo công nghệ và tiêu chuản kỹ thuật của mẻt , có điều là nước lào sản xuất và công nghệ dây chuyền sản xuất bậc mấy
- giống như hà nội có 3 cơ sở bảo dưỡng xe méc có uỷ quyền của hãng ( các cụ hay gọi là vào hãng ý ) nhưng ngay cả cách làm và một số tiêu chuản của mỗi cơ sở cũng có nhiều phần khác nhau đáy mà

Chỉnh sửa cuối:

Vie.ABC

Xe điện
Báo cáo với các bác em đã mang vào Hãng thay rồi và đã được xác nhận là hàng xịn.
Đầu tiên khi hàng về em thấy nó lem nhem em cũng nghi ngờ, nhưng tháo thước zin của xe ra em cũng lem nhẹm vậy, đế ý các góc cạnh của khuôn đúc cũng giống y cái thước zin của xem. Vậy là con c230 2009 của em đã có cả một bộ gầm mới, toàn hàng xin, bây giờ chạy chắc nịch.

Thấy nhiều cụ nói là biết mua đồ về thay giá chỉ bằng một nửa ở trong hãng, đầu tiền em cũng ko tin lắm, nhưng sau khi làm con xe của em em phải khẳng định một câu là "ĐÚNG", Em ví dụ nhé: Rotuyn lái trong thay ở Andu = 2,9 (phụ tùng)+ 0,45 (công) = 3,35 triệu; mua đồ về thay = 1,67+0,2= 1,87 triệu. Thay giảm xóc trước: Trong hãng hết khoảng 14 triệu, mua về thay =5,97 triêu + 1 triệu (cho hẳn 1 triệu tiền công) = 7 triệu. Nếu mua ở trên Ebay thì sẽ rẻ hơn nhiều, nhưng ebay thì cũng khó tin lắm mà em là dân văn phòng ko biết gì vì vậy em đã chọn mua ở một trang uy tín (giá trên đã bao gồm vận chuyển và thuế nhập khẩu đàng hoàng), thời gian hàng về khoảng 5 ngày.
Em biết với giá này nhiều bác làm xưởng sẽ nói là đắt, nhưng em chấp nhận vì em đã được tự đi chợ, em đã được tự định đoạt...em cảm thấy vui với điều đó :)
Bản chất là : phụ tùng và linh kiện bác mua có phải là hàng chất lượng cao thật không thôi . Cá nhân Em thấy rằng tiền nào thì của đấy thôi ...

QuangVD

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ, sau mấy vụ tự ship đồ về thay thế này thì nhiều cụ sẽ tự tin hơn khi sử dụng xe mercedes :P

Keanurevess

Xe đạp

Cụ mua ở trang nào cho ae xin địa chỉ đi ạ.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chia sẻ kinh nghiệm cho anh em cùng biết đi Cụ

Vie.ABC

Xe điện
Hàng Tầu chứ không phải hàng trung quốc đâu ... bác cứ yên tâm mà dùng . ông bán hàng qoái nào mà chẳng thề là Đức hịn , cơ mờ toàn vác vai từ BẰNG TƯỜNG em bị lừa nhiều òi ... =))