Qua TĐ Bảo Sơn một đoạn lên ĐL Thăng Long có biển cấm rẽ trái, đi như thế nào?

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com
Chào các Cụ, sớm nay Em vừa đi từ phía Thiên Đường Bảo Sơn về Phú Thọ, qua Thiên Đường Bảo Sơn một đoạn có lối rẽ lên Đại Lộ Thăng Long nhưng Em thấy có biển cấm rẽ trái và vạch song song đứt + liền.

[video=youtube;UF4BAvJCF94]http://www.youtube.com/watch?v=UF4BAvJCF94[/video]

Theo các Cụ biển như trên có được rẽ từ đường nhánh lên Đại Lộ không ạ? Vì đi từ đường nhánh lên Đại Lộ là mình chuyển làn, chứ không phải là chuyển hướng phải không ạ? Và biển vạch song song đứt + liền thì Em thấy vạch liền là vạch 20 cm thì phải ạ!

Mời Các Cụ chém trường hợp này ạ! :D

Nếu Em đi sai thì các Cụ ném đá nhẹ tay để lần sau Em đi cho đúng hơn! Thanks!

----
UPDATE NGÀY 31/08/2013:

Đi như Em ở trên sẽ bị xxx bắt nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Biển đó là cấm rẽ trái ngược trở lại đường cao tốc cụ ạ, cụ đi xuôi chiều thì chỉ rẽ phải và nhập làn vào cao tốc thôi.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Cụ đi chuẩn rồi, nếu cụ có xi nhan trước khi chuyển làn là ko phạm lỗi gì cả ợ.

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com
Các Cụ biển như trên có được rẽ từ đường nhánh lên Đại Lộ không ạ? Vì đi từ đường nhánh lên Đại Lộ là mình chuyển làn, chứ không phải là chuyển hướng phải không ạ? Và biển vạch song song đứt + liền thì Em thấy vạch liền là vạch 20 cm thì phải ạ!
Biển đó là cấm rẽ trái ngược trở lại đường cao tốc cụ ạ, cụ đi xuôi chiều thì chỉ rẽ phải và nhập làn vào cao tốc thôi.
Cụ đi chuẩn rồi, nếu cụ có xi nhan trước khi chuyển làn là ko phạm lỗi gì cả ợ.
Mấy ông vẽ vạch đôi bên đứt bên liền ý đồ là không cho rẽ vào đấy rồi, chỉ cho ra thôi, nếu biển chỉ để không cho quay đầu đi ngược lại thì vị trí đặt hơi xa, nếu đúng ý đồ thì phải đặt trước đấy 1 đoạn cơ :)
Cảm ơn Các Cụ, Em chỉ lăn tăn cái vạch song song đứt + liền ạ, nhưng vạch liền là loại 20 cm là đè thoải mái phải không các Cụ?

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ chuyển làn đúng rồi, biển đó ý muốn nói cầm rẽ ngược lại đường cao tốc.

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com
Mấy ông vẽ vạch đôi bên đứt bên liền ý đồ là không cho rẽ vào đấy rồi, chỉ cho ra thôi, nếu biển chỉ để không cho quay đầu đi ngược lại thì vị trí đặt hơi xa, nếu đúng ý đồ thì phải đặt trước đấy 1 đoạn cơ :)
Cụ này phán chuẩn đấy ạ, các bác xxx đã bắt sau chỗ đoạn rẽ video trên một đoạn ạ, các Cụ lưu ý đi cẩn thận đoạn này nhé!

Cụ nào thấy sai có thể làm chuột bạch để xxx không bắt Anh Em đoạn này với ạ!

coolpix8700

Xe ngựa
Chào các Cụ, sớm nay Em vừa đi từ phía Thiên Đường Bảo Sơn về Phú Thọ, qua Thiên Đường Bảo Sơn một đoạn có lối rẽ lên Đại Lộ Thăng Long nhưng Em thấy có biển cấm rẽ trái và vạch song song đứt + liền.
....
Nếu Em đi sai thì các Cụ ném đá nhẹ tay để lần sau Em đi cho đúng hơn! Thanks!
Bác chủ thớt số may vì lúc đó khong có xxx. Chỗ bác nhập vào ĐLTL trước đây họ xếp mấy tấm bê tông và cái khe giữa đường gom/đg cao tốc rộng hơn rất nhiều. Nếu đúng nghĩa thì chỗ bác rẽ vào cao tốc là "Đường dân sinh". Để nhập vào ĐLTL bác đi khoảng 100 mét sau cái cầu có đường lên + biển chỉ dẫn rất rõ ràng (đoạn đường lên hơi dốc một chút chứ không bằng phẳng như chỗ bác rẽ vào đâu, nhưng có kẻ rõ 2 làn đường cho xe nhập làn)!

Mr Hoàng Hà

Xe hơi
Thank cụ ! bài viết của cụ rất hữu ích, chúc cụ lái xe an toàn :)

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com
Bác chủ thớt số may vì lúc đó khong có xxx. Chỗ bác nhập vào ĐLTL trước đây họ xếp mấy tấm bê tông và cái khe giữa đường gom/đg cao tốc rộng hơn rất nhiều. Nếu đúng nghĩa thì chỗ bác rẽ vào cao tốc là "Đường dân sinh". Để nhập vào ĐLTL bác đi khoảng 100 mét sau cái cầu có đường lên + biển chỉ dẫn rất rõ ràng (đoạn đường lên hơi dốc một chút chứ không bằng phẳng như chỗ bác rẽ vào đâu, nhưng có kẻ rõ 2 làn đường cho xe nhập làn)!

Chính xác là Em đã bị bắt hôm 31/08/2013 Cụ ạ! Hôm đó Em cũng đã nói lý với các bác xxx và Em cũng nói rõ Em đã post video về biển này lên mạng hỏi vì Em khá lăn tăn đoạn này. Với thiện chí sẵn sàng ký vào biên bản và nhận lỗi, các bác xxx chỉ nhắc nhở và cho Em đi ạ!

dungdadieu

Xe buýt
đoạn này em toàn chạy lên tí nữa rồi rẽ vào đường chỗ đầu hầm chui lên cao tốc cho nó lành

jipcao

Xe hơi
Híc may quá. Hôm trước em cũng đi như Cụ chủ mà không bị bắt.

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com

scud122

Xe tăng
chỗ này cấm rẽ trái, k cho nhập từ đường gom vào cao tốc mà chỉ cho xe từ cao tốc tách ra đường gom, cụ muốn nhập cao tốc phải đi k 300m có đường nhánh nhập vào cao tốc. xxxx đã rình ở gầm cầu vượt TL70 bắt nhiều k xuể

xe_muon

Xe hơi
Chính xác là chỗ này chưa được nhập vào, cụ chủ phải đi thêm một đoạn nữa

civictau

Xe tăng
xxx vẫn đứng bắt đấy các cụ nhóe... các cụ muốn nhập vào đại lộ phải đi thêm khoảng 300m nữa nhóe- Đấy là chiều từ HL ra HN, còn chiều từ HN về HL thì có biển chỉ dẫn cho rẽ từ đường gom nhập vào ĐLTL đoàng hoàng. Nhưng giờ xxx đội 7 ( CA huyện Hoài Đức) có chiêu làm tiền mới trên đường gom ĐLTL rồi nhóe, em thấy chỉ bắt vào buổi tối. tí em lập thớt cho các cụ chém.:D

scud122

Xe tăng
các cụ lười muốn nhập ngay ở đây, khi rẽ sang cao tốc đi chậm, quan sát gầm cầu TL70, nếu thấy xxx lại quay lại đường gom đi tiếp

xinhmobile

Xe hơi
Chỗ này là dành cho xe từ Đại Lộ xuống đg gom để ra khu Biển Sắt,

còn từ đg gom thì phải đi lên 1 đoạn nữa, sẽ có lối rẽ lên

kaxide

Xe hơi
Nghe như cái bẫy ý nhỉ!

tungle3010

Xe đạp
cụ chủ đi thế là sai rồi
vì chỗ này nếu cấm rẽ trái , cộng thêm cái vạch đứt-liền kiểu thế , ý các ld là chỉ cho các xe ra (tức từ bên phía vạch đứt sang liền)
chứ còn k cho chui vào cao tốc ( chui vào cao tốc là đồng nghĩa với chui đầu vào rọ của các xxx :D )

arsenal8660

Xe tăng
hôm trc cháu cũng dính lỗi này nhưng ở chiều ngược lại, cháu bảo xxx cứ lập bb đi thì được cái bb chuyển làn không signal, lập bb xong bắt tay vui vẻ rồi đi, 1 tuần sau sang đội 11 nộp phạt.

hôm đó đi xe mải nghĩ nhiều việc quá không quan sát thấy biển, xong vòng lại thấy đúng là có biển thật :) , lần đầu tiên bị xxx vịn :(,

Chỉnh sửa cuối: