[Thảo luận] Qua ngã tư vẫn đèn xanh nhưng bị xxx phạt

longgk

Xe đạp
Em chào các cụ, em có tình huống này mới xảy ra. Mấy hôm trước em đi trên đê Trần Quang Khải đoạn gần lên cầu Chương Dương, ở đó có ngã tư đèn tín hiệu. Em nhìn thấy 4 đồng chí cảnh sát giao thông đứng bên lề đường, thấy vậy thì bố bảo bác nào dám vượt đèn đỏ. Lúc chuẩn bị qua ngã tư em quan sát rất kỹ đèn xanh đếm ngược còn 10 giây, xe em đi đến giữa ngã tư thì đèn xanh vẫn báo còn 6 giây, một chú xxx chạy ra cầm que bắt em táp vào lề. Chào hỏi đàng hoàng xong bảo em có biết lỗi gì không, em nghĩ mình đi đúng làn đường, không vượt đèn đỏ nên em tự tin trả lời đèn xanh nên em đi.
Đồng chí xxx cười rất tươi chỉ ra ngã tư nói với em: " anh biết là đến ngã tư này đèn xanh còn mấy giây thì các phương tiện phải dừng lại không?" Em vẫn nói là đèn xanh nên theo luật em được đi, xxx bảo không tin tôi với anh ra ngã tư rồi cho 1 người là chứng xem là đèn xanh còn bao nhiêu giây thì phương tiện phải dừng lại. MK em biết gặp phải mấy ... thích làm thịt đây. XXX bảo em là lỗi này phạt 1 triệu, tước giấy phép lái xe 30 ngày.
Em cũng chẳng ngán nên rút điện thoại gọi cho ông anh trai em ( cũng là tài xế thôi) em nói chuyện mấy câu xong hỏi lại xxx là đội mấy, hắn trả lời đội 4, rồi em đưa điện thoại cho xxx bảo nghe điện thoại, hắn bảo là gặp ai? em trả lời là gặp lãnh đạo trên phòng (phòng cảnh sát giao thông HN). XXX nghe điện 1 tẹo thì cho em đi.

Bác nào gặp tình huống này chưa vậy? Nếu bác nào rành luật cho xin ý kiến ạ.

silver309

Xe tải
" anh biết là đến ngã tư này đèn xanh còn mấy giây thì các phương tiện phải dừng lại không?"
luật này có từ bao giờ thế ko biết:))

XXX bảo em là lỗi này phạt 1 triệu, tước giấy phép lái xe 30 ngày.
xxx lại chém, ko đến 1 củ đâu ạ, 3 hay 4 lít thôi

Em cũng chẳng ngán nên rút điện thoại gọi cho ông anh trai em ( cũng là tài xế thôi) em nói chuyện mấy câu xong hỏi lại xxx là đội mấy, hắn trả lời đội 4, rồi em đưa điện thoại cho xxx bảo nghe điện thoại, hắn bảo là gặp ai? em trả lời là gặp lãnh đạo trên phòng (phòng cảnh sát giao thông HN). XXX nghe điện 1 tẹo thì cho em đi.
anh cụ lái xe cho pc 26 ah

CAP_bl

Xe điện
Nếu xxx này quả thật bảo là đèn xanh phải dừng thì đơn giản thôi, bác bật cho em nút ghi âm, cho xxx nghe lại rồi gửi qua Thanh tra xxx, bác mà không được xin xỏ mới là lạ.

Mèo Phong Lưu

Xe hơi
Ô, thế đèn xanh cũng không được đi à, ***, thế này thì em biết đi kiểu gì cho khỏi lỗi. Hay là ở đấy có biển chỉ dẫn kiểu: Cấm các phương tiện đi khi đèn xanh chỉ còn 10 giây... đại khái thế?

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Hị hị.. Lần đầu tiên em nghe luật thấy đèn xanh còn mấy giây thì không được đi đấy. Hài nhỉ?

coolpix8700

Xe ngựa
Cãi nhau với họ rất khó, họ bảo mình vượt đèn đỏ, mình nói lúc xe qua vạch đèn vẫn xanh, lằng nhằng... em cũng 2 lần bị như vậy. Lần sau sau khi nhận tiền chú xxx trẻ còn nhận xét: "chỗ này đông, còn 3-4 nhịp thì xe không thể nào qua kịp!".
Em nghĩ, chỉ có mỗi cách, có 1 người đi sau, chụp được bánh xe đã qua vạch khi đèn vẫn xanh lúc đó mới yêu cầu họ đọc lại Luật Giao thông đường bộ nếu muốn phạt và nếu muốn họ bỏ hẳn kiểu phạt này chỉ có cách đưa lên các phương tiện giao thông đại chúng!

quangdieu05

Xe buýt
Nhà cháu cứ vác cái máy ảnh đi. Nói thể phát là cháu vác ra quay ngay.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
....
Đồng chí xxx cười rất tươi chỉ ra ngã tư nói với em: " anh biết là đến ngã tư này đèn xanh còn mấy giây thì các phương tiện phải dừng lại không?" Em vẫn nói là đèn xanh nên theo luật em được đi, xxx bảo không tin tôi với anh ra ngã tư rồi cho 1 người là chứng xem là đèn xanh còn bao nhiêu giây thì phương tiện phải dừng lại.....

Bác nào gặp tình huống này chưa vậy? Nếu bác nào rành luật cho xin ý kiến ạ.
Em dự là thế này, chỗ đó đèn bị lỗi, xanh vẫn còn khoảng x giây thì nó phắt 1 cái sang đỏ luôn, em có chứng kiến ở 1 vài ngã tư có hiện tượng này rồi. xxx nắm được quy luật này nên tóm bác và tự tin như thế. Nhưng như vậy là các xxx chỉ chăm chăm giăng bẫy mà quên mất nhiệm vụ quan trọng là hướng dẫn giao thông. Nếu đúng như em dự thì chết với em, theo luật thì trường hợp như vậy xxx ko có quyền phạt, nếu phạt là em có thể kiện ngược lại đấy.
Còn cách khác là các nbác trang bị trên xe cái này
http://translate.google.com/translate?hl=vi&ie=UTF-8&sl=zh-CN&tl=vi&u=http://item.taobao.com/item.htm?id=4759110937&cm_cat=26&pm2=2&prev=_t&rurl=translate.google.com.vn

trắng đen rõ ràng ngay!

tuyenvpt

Xe tăng
Em dự là thế này, chỗ đó đèn bị lỗi, xanh vẫn còn khoảng x giây thì nó phắt 1 cái sang đỏ luôn, em có chứng kiến ở 1 vài ngã tư có hiện tượng này rồi. xxx nắm được quy luật này nên tóm bác và tự tin như thế. Nhưng như vậy là các xxx chỉ chăm chăm giăng bẫy mà quên mất nhiệm vụ quan trọng là hướng dẫn giao thông. Nếu đúng như em dự thì chết với em, theo luật thì trường hợp như vậy xxx ko có quyền phạt, nếu phạt là em có thể kiện ngược lại đấy.
Còn cách khác là các nbác trang bị trên xe cái này
http://translate.google.com/translate?hl=vi&ie=UTF-8&sl=zh-CN&tl=vi&u=http://item.taobao.com/item.htm?id=4759110937&cm_cat=26&pm2=2&prev=_t&rurl=translate.google.com.vn

trắng đen rõ ràng ngay!
Cụ ơi cái này ở HN có mua đc ko?

PhanhGap

Xe điện
Chẳng biết ai đang bị mù màu đây?

CIVIC 30M

Xe buýt
Em gặp trường hợp này tại ngã tư phố Huế - Bạch Mai. (từ ngày chưa có đèn xanh đèn đỏ tại đường nhánh từ MHD sang)
Em đi theo hướng ĐCV và đỗ ở làn xe rẽ trái, đầu xe em đã đè vạch nhưng bánh xe vẫn chưa đè vạch. xxx đứng tại đó chỉ gậy vào em và bắt em đưa xe sang phố Huế để xuất trình giấy tờ. Khi xxx đi ra để bắt em thì mắt xxx dán chặt vào lốp xe của em nên em biết xxx bắt lỗi đè vạch. Em đổ nguyên xe ở đó và chất vấn xxx
xxx: Anh đã đè vạch, lỗi này phạt xxx đồng
Em: Anh cho biết luật nào cấm đầu xe đè vạch, luật chỉ phạt khi bánh xe đè vạch.
xxx: nhưng xe anh đè vạch.
Em: Tôi đồng ý là xe tôi đè vạch, nhưng luật ghi rõ là bánh xe đè vạch thì mới bị phạt. Nếu anh thích lập biên bản thì tôi đõ xe ở đây và gọi báo chí đến chụp ảnh hiện trường, sau đó các anh thích phạt gì thì phạt nhé. Nói là làm, em đi sang bên đường Bạch Mai có hiệu ảnh KODAK và gọi 1 chú chụp ảnh ra đầu xe và chỉ cho chú ý chụp 5 kiểu ở mọi góc quan sát.
xxx thấy khó nhai quá và lượng xe bị dồn lại do xe em đỗ nguyên hiện trường nên xxx bảo em: "anh đi đi". Em ngồi lên xe rồi hạ kính xuống bảo xxx "thế không phạt nữa à" xxx cười bảo "anh vặn vẹo kinh quá, em cho anh đi không phải là anh nắm rõ luật mà cho anh đi vì đường tắc"
Éo *ẹ, xxx không ăn được lại còn bày đặt

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Cái máy này ở HN thì giá bao nhiêu ý nhỉ, Làm 1 cái dùng cãi xxx cho sướng các bác nhỉ

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
@civic30M: :D bác gặp may thôi, chứ bắt bẻ câu chữ trong luật thì nó chỉ nói xe đè vạch chứ ko nói bánh xe đè vạch, nếu giả sử khi chạy trên đường, đến đoạn vạch đứt, em cho 2 bánh bên lái chạy qua vạch (đúng luật) và cứ thế chạy tiếp (vạch kẻ đường nằm giữa thân xe) đến đoạn liền em bảo xe em ko hề đè vạch vì các bánh xe ko nằm trên vạch đuợc k ?

Nuvitu

Xe máy
Website
www.nuvitu.net
trên trần quang khải, trước hay bắt cái này lắm, đèn đang xanh, các bác mát ga đóng tít mù, xong nó cho đèn nhảy 1 phát sang đỏ ;)) (từ hồi chưa có đèn ý các cụ ợ) bác nào phanh gấp đc thì phanh, không phanh đc thì vượt, phanh chậm thì đè vạch :D

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Sao lại chỉ trả lời qua vote?
Hay là cụ làm 1 bài bên mục Công nghệ đi cụ, cho anh em mở rộng tầm nhìn cái...
Chả có gì là công nghệ cả, chỉ là em kiếm được mấy món đồ mà lâu nay tìm mãi ko có (hoặc có thể nó hiếm và đắt nên ko chơi được), cái đó post lên public dễ bị hiểu lầm là kinh doanh lắm :P

mr.ken_no1

Xe container
Nhà cháu định làm 1 bài mới về trường hợp này, nhưng thấy thớt của kụ rồi thì nhà cháu xin kể cho các kụ nghe chuyện của nhà cháu như thế này:
Sáng nay, lúc hơn 9h 1 tý, nhà cháu đi 2 bánh qua Hoàng Ngân lấy 4b để về quê. Nhà cháu đi từ Trần Duy Hưng đến ngã 4 TDH-Hoàng Minh Giám, đang định đi thẳng (đến giữa ngã 4) thì phía trước có xe tưới nước rửa đường, thế là nhà cháu vội quay vào đường HMG, đi được 1 đoạn thì có 1 chú xxx vịn vào, và yêu cầu kiểm tra giấy tờ, nhà cháu hỏi là em mắc lỗi gì (nhà cháu đội mũ, xe có gương, đi đúng làn đường, không vượt đèn đỏ), chú xxx bảo là nhà cháu vượt đèn đỏ, buồn cười quá với lại sáng nay ngủ dậy muộn nên nhà cháu đang rất vội đi lấy xe để về quê. Cứ thế là nhà cháu cho xxx một tràng dài abcd, 2 bên tranh cãi nhiều lắm cháu không nhớ hết là cháu nói gì và xxx nói những gì, nhưng đại loại là:
NC: Tôi không vượt đèn đỏ, tôi đi đến giữa ngã 4 rồi vẫn thấy đoàn người đi sau tôi đi đến mà, tôi không phạm lỗi tôi ko phải xuất trình giấy tờ.
xxx: A đã vượt đèn đỏ, a theo tôi ra ngã 4 tôi chỉ cho anh biết anh đã phạm lỗi thế nào. Rồi gọi 1 xxx khác đến và nói là cho xe nhà cháu lên ô tô.
NC: Các ông dựa vào đâu mà cho xe của tôi lên ô tô? Nếu các ông đưa ra được chứng cứ tôi sẽ đồng ý, còn không đưa ra được thì không ai được sờ vào xe tôi.
xxx: bảo đồng đội đứng trông xe cho em, rồi e và xxx ra ngã 4 để xxx chỉ lỗi.
Tại ngã 4
xxx: A thấy không, khi xe chiều HMG được đi tức là xe chiều TDH đèn đỏ, a đã phạm lỗi vượt đèn đỏ.
NC: A chứng minh cho tôi xem là tôi vượt đèn đỏ đi, tóm lại là không dài dòng anh cho tôi xem ảnh vi phạm của tôi (cái này học kinh nghiệm của các kụ trên OF).
xxx: Cười, ở VN mà a đòi xem ảnh thì cả ngày chúng tôi không bắt được ai vi phạm lỗi cả. A là đàn ông thì dám làm dám chịu, cứ đôi co như đàn bà. Anh sai chúng tôi nhắc nhở, a nói nhẹ rồi xin lỗi 1 vài câu thì có phải hơn không.
NC: Tổng xỉ vả cho 1 tràng, bây giờ cũng k nhớ hết nữa (lúc đó bực quá nên không nhớ hết), chỉ nhớ là sau khi cháu nói xong thì mọi người đang uống nước ở vỉa hè và người đi đường đang dừng đèn đỏ cười ầm lên, (nhà cháu còn nghe thấy có vài người khen là "nói hay lắm"), xxx cúi mặt đỏ bừng đi về chỗ 2 đồng đội đang chờ, không nói được câu nào nữa. Nhà cháu cũng ra chỗ xe máy, trước khi đi nhà cháu có quay sang 3 chú xxx nói to rằng: Các anh chỉ giỏi bắt nạt dân lành thôi, rồi nhà cháu đi luôn (không thấy xxx nói gì cả).
Cháu kể chuyện sáng nay cháu gặp không phải là để khoe khoang gì cả, mà thực sự là cháu bức xúc quá và muốn lên diễn đàn để chia sẻ với các kụ (Nhà cháu không hề vượt đèn đỏ đâu nhé).