[Thảo luận] Qua đường như một tượng đài

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cháu thấy hơi tiếc khi không đầu tư một cái camera hành trình cho xe nhà cháu vì cứ lần nào cháu đi xa là có chuyện vui để kể các cụ. Tiếc là không có hình ảnh.

Hôm vừa rồi cháu có về Thanh Hóa đi cao tốc Pháp Vân Cầu Giẽ. Lúc đi từ trong đó ra Hà Nội thì trời cũng tối rồi. Đường thì đẹp, cột đèn thì nhiều vô kể nhưng không bật. Kệ,cháu cứ 100km/h mà đi. Đang bon thì ôi dời hơi đất hỡi, 1 người đạp xe qua đường...giữa quốc lộ.

Thôi thì cháu giữ vững tay lái và đạp phanh, còn tới đâu thì tới. Xe cỏ nhà cháu chả hỗ trợ gì ngoài ABS. Lắc tay lái 1 cái thì cụ Đệ lại mất công cẩu xe nhà cháu về HN....May là "hắn" đạp qua làn phát là xe cháu vừa tới.

Cả xe nói chung là tỉnh giấc, cháu thì cười :)):)):))

2 lần gặp người đi bộ qua đường ở Đại Lộ Thăng Long, lần này thì gặp đạp xe qua đường. Không biết lần tới là gì nữa đây...

Gần tết may cho cụ nhá, quả đấy mà đụng thì cái xe đạp đó văng tới HN luôn ;))

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Bác cũng liều quá, buổi tối mà chạy 100km/h, lại còn Quốc lộ chứ không phải đã vào Cao tốc nữa.

Thôi vẫn may mắn, rút KN bác à :)

kentdju

Xe điện
Suýt chút nữa thì tận thế cho cả 2, hehehe......... Dù sao cũng chúc mừng cụ thoát hiểm.

TVPL

Xe container
Tết nhất đến nơi rồi, mừng cụ thoát nạn ./

manhhung1901

Xe điện
Cháu thấy hơi tiếc khi không đầu tư một cái camera hành trình cho xe nhà cháu vì cứ lần nào cháu đi xa là có chuyện vui để kể các cụ. Tiếc là không có hình ảnh.

Hôm vừa rồi cháu có về Thanh Hóa đi cao tốc Pháp Vân Cầu Giẽ. Lúc đi từ trong đó ra Hà Nội thì trời cũng tối rồi. Đường thì đẹp, cột đèn thì nhiều vô kể nhưng không bật. Kệ,cháu cứ 100km/h mà đi. Đang bon thì ôi dời hơi đất hỡi, 1 người đạp xe qua đường...giữa quốc lộ.

Thôi thì cháu giữ vững tay lái và đạp phanh, còn tới đâu thì tới. Xe cỏ nhà cháu chả hỗ trợ gì ngoài ABS. Lắc tay lái 1 cái thì cụ Đệ lại mất công cẩu xe nhà cháu về HN....May là "hắn" đạp qua làn phát là xe cháu vừa tới.

Cả xe nói chung là tỉnh giấc, cháu thì cười :)):)):))

2 lần gặp người đi bộ qua đường ở Đại Lộ Thăng Long, lần này thì gặp đạp xe qua đường. Không biết lần tới là gì nữa đây...
Hi vọng lần tới Cụ sẽ nhìn thấy tượng đài từ xa!

ExMan

Xe máy
Đi đg về các vùng ngoại thành thì gặp nhiều quả dở khóc dở cười lắm, nhưng mà đa số là hú vía vì khả năng liều lĩnh của dân ta. E đã từng đi xe khách về TB mà cả cái xe 35 chỗ tránh 1 ông đi xe đạp phi từ ruộng bên này sang bên kia ko nhìn đg 1 tí j, mà xe ô tô phi từ bên này dg bay sang mép ruộng bên kia dg :-&

2 tai 8 banh

Xe container
em đã gặp 1 tình huống tương tự của cụ, nhưng ở đường 5 cơ.
đang bon bon 80km tự nhiên thấy ánh đèn loang loáng chiếu ngang đường, chân vừa chuyển qua chân phanh thì ... 1 chú 2b chui qua dải phân cách lao ra. em phanh cháy đường, xe vừa rê đến chỗ chú đó thì dừng được, nó còn quay đầu lại nhăn nhở cười, còn em thì toát mồ hôi lạnh. *** nhà nó, lúc đó e chỉ chậm 1s thì thằng đó chắc chắn lên nóc tủ. e đi đường 5 sợ nhất mấy thằng chui qua dải phân cách ...

MsLove

Tháo bánh
em đã gặp 1 tình huống tương tự của cụ, nhưng ở đường 5 cơ.
đang bon bon 80km tự nhiên thấy ánh đèn loang loáng chiếu ngang đường, chân vừa chuyển qua chân phanh thì ... 1 chú 2b chui qua dải phân cách lao ra. em phanh cháy đường, xe vừa rê đến chỗ chú đó thì dừng được, nó còn quay đầu lại nhăn nhở cười, còn em thì toát mồ hôi lạnh. *** nhà nó, lúc đó e chỉ chậm 1s thì thằng đó chắc chắn lên nóc tủ. e đi đường 5 sợ nhất mấy thằng chui qua dải phân cách ...
Em cũng bị phát ở đường 5 gần tương tự như cụ, nhập nhoạng tối, tim nhẩy bật ra ngoài.

Ở chỗ phân cách cứng dựng cao bằng sắt, trồng bụi cây trúc đào nên hơi khuất tầm nhìn.

Em cũng hơi tự tin vì có phân cách cứng, không có giao cắt nên đóng hơi tít (hị hị, bao nhiêu km/h em không nói đâu :P). Một du kích quăng xe đạp sang đường trước rồi leo sang sau, lúc cái xe đạp chạm đường cũng là lúc em trờ tới, em gần như căng cứng chỉ biết thẳng lái, đạp phanh.

May cho em là cái xe rơi sát đường và nghiêng vào phía hàng rào, xe em lướt qua như xé gió ..... vèo 1 phát - không va chạm tí teo nào.

Em đau tim quá, dừng lại hút hết 2 điếu thuốc mới bình tĩnh lên đường tiếp được, hix.

mengcoi

Xe hơi
đường VN mình sợ nhất kiểu tự nhiên đang trên đường cao tốc xuất hiện UFO kiểu này! ông chú em năm ngoái đi cao tốc Thăng Long Nội bài thì 1 thằng đi 2b chui qua ngách ở đường bên kia sang, ko phanh kịp, tông vào nó gãy chân, xe ông chú bị giam gần 1 năm, đi lại mất bao nhiêu thời gian, tiền thì cũng mất khá nhiều. e cứ khi nào ra đường thì luôn phải tự nhủ đi thật cẩn thận, vì giao thông VN tai bay vạ gió ko bit thế nào mà lần

chitom

Xe tăng
Em mới lái, chưa bao giờ gặp, cầu mong mình ko bao giờ phải đối mặt với tình huống này.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Bác cũng liều quá, buổi tối mà chạy 100km/h, lại còn Quốc lộ chứ không phải đã vào Cao tốc nữa.

Thôi vẫn may mắn, rút KN bác à :)
Đường cao tốc Cầu Giẽ Ninh Bình cũng tốt mà cho phép đi 100km/h mà cụ. Cháu cũng hơi tự tin quá.

Hi vọng lần tới Cụ sẽ nhìn thấy tượng đài từ xa!
Cảm ơn cụ ợ cháu đi đường này nếu thoáng không có xe ở gần là cháu bật đèn pha lên để đi cho an toàn mà cũng không thể nhìn được sớm hơn. Có lẽ đèn xe nhà cháu yếu quá.

Coltplus2008

Xe điện
Mấy vụ kiểu này cánh lái 4B VN phải gặp vài lần là chắc chắn. Sau đó không gặp nữa vì chùn chân rồi.

it_tien

Xe buýt
Ối ối, em ko dám tưởng tượng đâu, đúng là giao thông nhà mình ác liệt thật. Thỉnh thoảng về quê cũng gặp cảnh đường này là đường đi về nhà tao - tao cứ đi, mày thích thì mày tránh... nản

BMW

Xe hơi
Chuyện thường ngày ở huyện mà. Đi đường cứ phải ngó trước ngó sau cẩn thận.

hoinhap

Xe tăng
May cho nhà cụ. Em vodka cụ

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện này thường xẩy ra ở đường vắng và heo hút . Hồi năm 1996 em là lính về phép đi xe khách từ SG ra HN , xe khách hồi ấy là Hải Âu làm từ máy xe IFA đóng thành xe chở khách , xe đang bon bon 60km/g đường đêm tối không có đèn đường QL1 trời mưa nhỏ , bỗng nhiên xe đảo và nghiêng hẳn sang 1 bên , lúc sau lái xe nói tránh người sang đường và xe đi bằng 2 bánh :( , lúc đó trên xe có tầm 30 người , khi về đến nhà nghĩ lại thấy kinh hồn , không chết vì súng đạn lại chết vì lật oto khách

thinhkieuphong

Xe điện
Lúc đi từ trong đó ra Hà Nội thì trời cũng tối rồi. Đường thì đẹp, cột đèn thì nhiều vô kể nhưng không bật. Kệ,cháu cứ 100km/h mà đi.
trời tối, ko có đèn mà lại phóng tít, cụ đúng là liều mạng [-O<[-O<[-O<

Hồi năm 1996 em là lính , khi về đến nhà nghĩ lại thấy kinh hồn , không chết vì súng đạn lại chết vì lật oto khách
năm 1996 cụ đi lính thì làm gì có chiến tranh mà chết vì súng đạn được :D

đường VN mình sợ nhất kiểu tự nhiên đang trên đường cao tốc xuất hiện UFO kiểu này! ông chú em năm ngoái đi cao tốc Thăng Long Nội bài thì 1 thằng đi 2b chui qua ngách ở đường bên kia sang, ko phanh kịp, tông vào nó gãy chân, xe ông chú bị giam gần 1 năm, đi lại mất bao nhiêu thời gian, tiền thì cũng mất khá nhiều. e cứ khi nào ra đường thì luôn phải tự nhủ đi thật cẩn thận, vì giao thông VN tai bay vạ gió ko bit thế nào mà lần
lỗi tại thằng kia mà sao chú của cụ lại bị giam xe ??? :^o:^o

Chichchoeht

Xe tăng
có lẽ nào người âm ko ạ? đường đóa làm gì có đường ngang nhỉ? cụ chủ bị ma ghẹo roài.:((