Quà của em ạ! (bảng kê các lỗi và mức phạt theo NĐ 34)

ducphong7

Xe hơi
Hi các bác,
Sau một thời gian dài ngâm cứu mua xe gì, đánh võng các đại lý để xem mua ở đâu, vợ chồng em quyết phang một em Focus 1.8AT 2010 mà ghi bạc của TLF.
Mua về, chạy chọt ít tiền để kiếm cái biển ngon ngon, cứ tưởng được nhấn Enter trên máy tính, nào ngờ cô cán bộ ở 86 LTK viết toẹt luôn vào tờ khai, chả thấy nhấn nhọt gì cả (ông anh em cứ dặn đi dặn lại là nhấn giữ lâu lâu chút sẽ có biển ... đẹp!!!). Biển em là 29A-042.22 (cô ý kêu đẹp thế còn gì, em thì chả thấy đẹp gì cả, vì thầy bảo ... ko hợp với mạng em, phải nhiều số 5 cơ, buồn hết cả ng).
Sáng đi lấy biển, chiều về ứng nghiệm luôn lời thầy. Đưa con mụ vợ mặt mốc qua bác Bảo ở Cao Bá Quát cho nó xông mặt xông mũi, bị bác taxi già già quệt cho một phát xước hết cả đầu xe, may mà em có bảo hiểm, coi như xong. Cãi nhau chửi bới một hồi, đánh xe về Hòa Mã gửi thì lại rẽ ngay từ Bà Triệu vào Tuệ Tĩnh, bị các cậu các mợ CAP Bùi thị xuân tóm cổ ngay trước cửa đồn, phạt cho 800k + tước bằng 30 ngày vì tội đi vào đường cấm oto. Xin gãy mồm ko được vì...đang đại hội ****.
Buồn, chết cũng chỉ vì em mới biết lái, còn căng mắt ra mà nhìn xe máy, nhìn đường chứ mắt mũi đâu mà ngó đến biển nữa.

Đêm về uất hận đời, ngồi tham khảo cái nghị định 34 về xử phạt, em tóm tắt lại một số lỗi mà tụi gà mờ như em có thể mắc phải, rồi thì bị phạt bao nhiêu tiền, có giữ bằng giữ xe hay ko v.v... và soạn ra thành một bản, vứt trong xe hòng tính kế xin xỏ mỗi khi chẳng may bị bắt.
Tất nhiên cái này chỉ dành cho bác nào gà gà như em thôi, chứ em ko dám biếu các bác đã lái xe chuẩn rồi.
Thôi thì cứ gọi là quà ra mắt Ford Club và đơn xin gia nhập hội Focus của OF.
Dạ, nó đây ạ: http://www.mediafire.com/?ckx8r1271adrrjv (pdf)
http://www.mediafire.com/?4ublznquomm2mpx (xls)

Các cụ có cao kiến gì thêm cho nó chuẩn hơn ko ạ, em xin tiếp thu.
Cảm ơn các cụ, chúc các cụ năm mới sức khỏe, hạnh phúc và lái xe an toàn!

VietWagen

Xe buýt
Welcome bác đến với hội Focus, khi nào Team RS có off thì mời bác đến chơi với AE cho vui :-h.
Chắc bác mới cầm lái và mua xe, vậy thì cũng phải trả ít học phí để lên hạng B3, B4, B5 ..., ai cũng thế cả, có vợ 2 là như vậy, vui buồn lẫn lộn :)).

Porsche 911

Xe container
Cái chuyện mới lái và xe mới thì khó tránh lắm.
Bạn em mới lấy Forte của Trường Hải được ngày đầu, sang ngày sau dù chưa đăng ký và chỉ tập lái trong khu đô thị mà đã xướng xác hết rồi.
Sáng nay ra bãi xe, thấy một chú Focus 1.8AT màu xám lông chuột biển 5 số cũng bị xước, móp ngay phần thân bên phụ.

Tài mới có vẻ hay bị va quyệt phía trước bên phải (bên phụ), chắc là khi lùi chỉ chú ý phía sau mà quên mất cái đầu dài phía trước.

Alkala

Xe buýt
Chết cười với cụ, ấy, chia buồn với cụ nhá. :))
À, mà cụ cứ để thế mà đi mấy tháng nữa rồi làm bảo hiểm luôn thể. Thế nào chả thêm vài phát nữa, kinh nghiệm của em đấy nhé, ko phải là em trù ẻo cụ đâu b-)

Chỉnh sửa cuối:

findestroy

Xe hơi
Thôi thì cứ gọi là quà ra mắt Ford Club và đơn xin gia nhập hội Focus của OF.
Dạ, nó đây ạ: http://www.mediafire.com/?ckx8r1271adrrjv (pdf)
http://www.mediafire.com/?4ublznquomm2mpx (xls)
Em download file của cụ rồi. Em đọc cái file của cụ thấy cụ chu đáo và tỉ mỉ thật. File này hữu ích thật đấy, nhất là người mới lái như em. Em phải load vào điện thoại, lúc cần có ngay.

Chúc mừng cụ có vợ 2, cụ đừng để ai "sờ" vào vợ 2 của cụ như vừa rồi nhé :D

gabeo79

Xe máy
Cái chuyện mới lái và xe mới thì khó tránh lắm.
Bạn em mới lấy Forte của Trường Hải được ngày đầu, sang ngày sau dù chưa đăng ký và chỉ tập lái trong khu đô thị mà đã xướng xác hết rồi.
Sáng nay ra bãi xe, thấy một chú Focus 1.8AT màu xám lông chuột biển 5 số cũng bị xước, móp ngay phần thân bên phụ.

Tài mới có vẻ hay bị va quyệt phía trước bên phải (bên phụ), chắc là khi lùi chỉ chú ý phía sau mà quên mất cái đầu dài phía trước.
Bác nói chuẩn, em cũng vì cái vụ lùi xe mà quệt ngay một phát vào thân cây trước cổng ks ASEAN, tự nhiên má vợ trầy mất một phát, xót hết cả ruột

ducphong7

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã quá khen, em làm cái đó trước là để phòng thân, sau là để chia sẻ với anh em, ai biết rồi thì thôi, ai chưa biết hoặc chưa có điều kiện làm thì đỡ mất công làm. Riêng em, em in A4, ép plastic vứt trong xe, thiếu mỗi điều buộc dây treo vào cổ cho chắc thôi.
Cũng may là em mua bảo hiểm (Bảo việt) nên hôm trước quệt, hôm sau bác ấy cho vào HNF mông má luôn, sau 1 ngày lấy xe ra nhìn ngon lành. Công nhận bên Bảo việt làm việc nhanh và chuẩn, riêng bên HNF, lúc lấy xe, em có nhã ý cảm ơn bác thợ sơn mà nhất định bác ấy ko cầm, thực lòng rất cảm động vì hành động đó của bác thợ giữa một rừng "bát nháo" như bây giờ.
Quả thực, nhà em chọn Focus 1.8AT ko sai lầm, đi sướng ko chịu đc, mà chọn được em nó cũng là nhờ các bác trên này chia sẻ kinh nghiệm, tư vấn nên em mới mạnh dạn quyết FC.
Chân thành cảm ơn các bác phát nữa, khi nào Team có off, em nhất quyết ko vắng mặt.

BMW_TN

Xe buýt
Cụ quyết fò cụt là đúng rồi nhưng E bổ sung thêm cho cụ một ưu điểm mới của fò cụt mang lại đó là tạo cho người chủ xe tính..kiên nhẫn và chịu đựng, vì cụ chưa gặp phải thôi ! hi ! hôm nào cụ bức xúc vì fò cụt thì nhớ votka cho e đấy nhé !

xe hybrid

Xe hơi
chia buồn cụ.chúc cụ năm mới may mắn.hòa thuận với em nó.

songvedem

Xe tăng
Cụ cẩn thận quá, nhưng ở VN thì ......................... cẩn thận đến đâu XXX vẫn đòi được xiền của cụ
Có vụ em k mang bằng lái, k tiền, vi phạm tốc độ, nhẩy xuống xe bảo là em biết lỗi rồi, em k mang giấy tờ , anh cho em xin vì em không mang tiền,..... thế là được đi đấy

vietanhp

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã quá khen, em làm cái đó trước là để phòng thân, sau là để chia sẻ với anh em, ai biết rồi thì thôi, ai chưa biết hoặc chưa có điều kiện làm thì đỡ mất công làm. Riêng em, em in A4, ép plastic vứt trong xe, thiếu mỗi điều buộc dây treo vào cổ cho chắc thôi.
Cũng may là em mua bảo hiểm (Bảo việt) nên hôm trước quệt, hôm sau bác ấy cho vào HNF mông má luôn, sau 1 ngày lấy xe ra nhìn ngon lành. Công nhận bên Bảo việt làm việc nhanh và chuẩn, riêng bên HNF, lúc lấy xe, em có nhã ý cảm ơn bác thợ sơn mà nhất định bác ấy ko cầm, thực lòng rất cảm động vì hành động đó của bác thợ giữa một rừng "bát nháo" như bây giờ.
Quả thực, nhà em chọn Focus 1.8AT ko sai lầm, đi sướng ko chịu đc, mà chọn được em nó cũng là nhờ các bác trên này chia sẻ kinh nghiệm, tư vấn nên em mới mạnh dạn quyết FC.
Chân thành cảm ơn các bác phát nữa, khi nào Team có off, em nhất quyết ko vắng mặt.
Tạm bỏ qua mấy cái thứ trình mới lái với trình già lái, thì em thấy cách thức ra mắt của bác rất nhiệt tình đấy... có chỗ còn hơi quá :P
mà cái chữ ký của cụ, là cụ tự nghĩ ra hay ai bày cho đấy, hóm thế =))

ducphong7

Xe hơi
Tạm bỏ qua mấy cái thứ trình mới lái với trình già lái, thì em thấy cách thức ra mắt của bác rất nhiệt tình đấy... có chỗ còn hơi quá :P
mà cái chữ ký của cụ, là cụ tự nghĩ ra hay ai bày cho đấy, hóm thế =))
Hic, bác khen cách thức ra mắt của em rất nhiệt tình, em mừng, nhưng ... có chỗ còn hơi quá là nghĩa làm sao ạ?
Chữ ký của em thì có gì mà hóm nhỉ bác? Em có sao nói vậy mà. Vợ cả em, nếu mà nói theo ngôn ngữ của anh em nhà OF, còn ... tồi tệ hơn vợ hai ấy chứ
Phía trước thì bị phồng lên, phía sau thì bị nhô ra. Máy thường kêu to khi chạy nhanh. Tiền bảo trì và nuôi dưỡng quá cao. Thường xuyên đòi hỏi nước sơn mới. Cứ đi 28 ngày là lại bị chảy nhớt và không làm việc được. Chỗ bơm xăng và ống xả lại quá gần nhau. Đèn trước thì quá nhỏ. Tiêu thụ nhiên liệu thì nhiều kinh khủng khiếp .... oạc oạc

Porsche 911

Xe container
Xe em vẫn đỗ cùng sân với xe bác đấy! Có phải sân khu Việt Hưng không?
Nếu đúng biển số là 042.22. Xe bác màu xám lông chuột phải không?

Chỉnh sửa cuối:

ducphong7

Xe hơi
Xe em vẫn đỗ cùng sân với xe bác đấy! Có phải sân khu Việt Hưng không?
Nếu đúng biển số là 042.22. Xe bác màu xám lông chuột phải không?
Dạ, em đỗ bên bãi của Nhà máy dệt kim chỗ Hòa Mã ạ, còn buổi tối em về nhà ông bà nội bên Gia Lâm, ... làng Thanh Am ạ.
Xe em màu bạc bác ạ.
Nhưng em với bác coi như là đồng hương rồi, dân Gia Lam chính hiệu mà :)

Porsche 911

Xe container
Thế thì em nhìn nhầm rồi, khu em vừa mới có chú Focus 1.8AT màu lông chuột, mà biển giống giống với xe bác, để tối về xem lại.
Nhà em ở K2, Việt Hưng, còn xe thì gửi ở bãi xe. Bác về Thanh Am thì rẽ trái, còn em thì rẽ phải, cùng ngã tư đó luôn thì phải.

VietWagen

Xe buýt
Dạ, em đỗ bên bãi của Nhà máy dệt kim chỗ Hòa Mã ạ, còn buổi tối em về nhà ông bà nội bên Gia Lâm, ... làng Thanh Am ạ.
Xe em màu bạc bác ạ.
Nhưng em với bác coi như là đồng hương rồi, dân Gia Lam chính hiệu mà :)
Thế thì em nhìn nhầm rồi, khu em vừa mới có chú Focus 1.8AT màu lông chuột, mà biển giống giống với xe bác, để tối về xem lại.
Nhà em ở K2, Việt Hưng, còn xe thì gửi ở bãi xe. Bác về Thanh Am thì rẽ trái, còn em thì rẽ phải, cùng ngã tư đó luôn thì phải.
Chi hội 4 cụt Long Biên, 1 hàng dọc tập hợp, nghiêm, điểm danh:
1- Vietwagen, 30U1293, Ngọc Thụy
2- Posche 911, 30F6751, Việt Hưng
3- DucPhong7, 29A04222, Thanh Am
......
nghỉ, lên xe, Lệ Mật thẳng tiến ... :))