Q: Hỏi thông tin đi Nha Trang!

Dzung nike

Xe buýt
Thứ 5 này em cùng vợ con đi Nha Trang CN về,các cụ cho em hỏi thông tin ăn nghỉ,vui chơi giải trí ở NT với,à em đi jet star(VN AL hết chỗ) thì trẻ em dưới 2 tuổi có phải mua vé và mang giấy khai sinh không ,Gửi xe sân bay NBài ở chỗ nào ạ?
p/s:có cụ Ofer nào ở NT không AE mình Tennis, (b) , (c) tí!

Chỉnh sửa cuối:
Thứ nhất là trẻ dưới 2 tuổi không cần vé, nhưng cứ mang giấy khai sinh đi
Thứ 2 nếu gửi xe ở sân bay thì vào khách sạn Nội Bài cạnh sân bay, nhưng tốt nhất đi taxi cho nó thoải mái về khoản đỡ phải lo gửi xe
Thứ 3 là về khoản ở thì muốn yên tĩnh, hâm nóng tình yêu thì phi lên Bảo Đại nhá, đảm bảo hoang sơ luôn :21:. Còn không thì dọc đường Trần Phú đầy khách sạn nhưng theo em thì Yasaka là quá ổn rồi, bình dân hơn thì cứ phi vào mà hỏi :21:, còn thích xịn hơn thì ra đảo nhá Vin pơ len hay Hideaway resort đắt lòi tù và
Thứ 4 là về khoản ăn chơi ở Nha Trang mà đi cùng vợ con thì cứ chỗ nào điện sáng choang thì vào. Đi một mình thì em mới tư vấn đươc :)), ở Nha Trang mà vui chơi thì ra đảo, viện Hải Dương...
Thứ 5 là vốt đi chứ còn gì nữa :))

Dzung nike

Xe buýt
Thứ 2 nếu gửi xe ở sân bay thì vào khách sạn Nội Bài cạnh sân bay, nhưng tốt nhất đi taxi cho nó thoải mái về khoản đỡ phải lo gửi xe
Thứ 3 là về khoản ở thì muốn yên tĩnh, hâm nóng tình yêu thì phi lên Bảo Đại nhá, đảm bảo hoang sơ luôn :21:. Còn không thì dọc đường Trần Phú đầy khách sạn nhưng theo em thì Yasaka là quá ổn rồi, bình dân hơn thì cứ phi vào mà hỏi :21:, còn thích xịn hơn thì ra đảo nhá Vin pơ len hay Hideaway resort đắt lòi tù và
Thứ 4 là về khoản ăn chơi ở Nha Trang mà đi cùng vợ con thì cứ chỗ nào điện sáng choang thì vào. Đi một mình thì em mới tư vấn đươc :)), ở Nha Trang mà vui chơi thì ra đảo, viện Hải Dương...
Thứ 1 Cái anh gửi xe có vẻ lằng nhằng nhề,gửi xong phải khuân đồ,bế con chắc cũng mệt
Thứ 2 vừa thấy gấu bảo đặt k/s é gì 8 lit gần biển, ** biết có sân telit k nhể?
Thứ 3 uống lắm thế hết ẹ rượu roài:102:

Chỉnh sửa cuối:
Thì bác hỏi gấu xem book khách sạn nào. Vì khách sạn Yasaka SaiGon Nha Trang 4 sao mà em bảo bác loại phòng rẻ nhất là khoảng 8 lít đới, có bể bơi, sân te lít và căn bản nó mặt phố Trần Phú nên buổi tối lượn lờ đi chơi rất tiện

longyt

Xe tải
Bác Escape khuyên thế là chính xác rồi. Có 2 chỗ chơi:

(i) Vào Nha Trang, bác nhớ cho cả nhà đi tắm bùn nhé (khoảng 30k tiền taxi thôi).

(ii) Làm 1 Tour trên biển (Mama Linh chẳng hạn), đi thăm vịnh, ngắm san hô (rất đẹp), lặn, uống rượu trên biển, ăn uống, ca nhạc... Nói chung là hay đấy. Đi sáng, chiều về. Tour này hay đấy.

Chúc bác vui vẻ!

longyt

Xe tải
À, KS thì rất nhiều. Bác ko cho biết khoảng tiền, nên khó khuyên. Nói chung, nếu được thì nên đặt trước, lúc đến cho nó tiện. Ở 1 ngày, nếu ko OK thì chuyển KS khác.

Dzung nike

Xe buýt
Thì bác hỏi gấu xem book khách sạn nào. Vì khách sạn Yasaka SaiGon Nha Trang 4 sao mà em bảo bác loại phòng rẻ nhất là khoảng 8 lít đới, có bể bơi, sân te lít và căn bản nó mặt phố Trần Phú nên buổi tối lượn lờ đi chơi rất tiện
có sân là tốt rồi,dệt lụa tí (copy by Feram)

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
ăn ở NT rất đắt, vì là đất du lịch mà. Bác cứ cùng gia đình đi dọc đường Trần Phú (dọc bãi biển) qua bên kia cầu ăn uống cực rẻ, quán nhậu nhiều lắm(b)

YBV

Xe tải
(ii) Làm 1 Tour trên biển (Mama Linh chẳng hạn), đi thăm vịnh, ngắm san hô (rất đẹp), lặn, uống rượu trên biển, ăn uống, ca nhạc... Nói chung là hay đấy. Đi sáng, chiều về. Tour này hay đấy
Tour này đi được bác ạ, con 2 tuổi đi được rồi. Nhưng em suggest Tour Tứ Hải nhé! (b)

lanth

Xe tải
Đi Nha trang thì mời cụ vào đây mà tham khảo nhé, các thông tin trong thớt này mới từ hồi tháng 6 vừa rồi thôi, chắc là có đủ thông tin cụ cần.

Xong rồi cụ bấm vào đây cho em nhờ (b)

Dzung nike

Xe buýt
Đi Nha trang thì mời cụ vào đây mà tham khảo nhé, các thông tin trong thớt này mới từ hồi tháng 6 vừa rồi thôi, chắc là có đủ thông tin cụ cần.

Xong rồi cụ bấm vào đây cho em nhờ (b)
Chưa cần bấm vào đây ở trên
em bấm luôn 1 phát vào đây ở dưới luôn cho máu(b)
oài nhưng séng em hết đạn rồi,mợ đợi em tích mấy hôm cho nhiều nhá(b)
Cảm ơn mợ chay vậy

Dzung nike

Xe buýt
@ Meo thamlam,YBV: thanks các ụ ạ,em vác séng đi bắn hết đạn rồi,còn đạn em mời các cụ mỗi người 1 viên ngay(b)(b)

lanth

Xe tải
Thứ 5 này em cùng vợ con đi Nha Trang CN về,các cụ cho em hỏi thông tin ăn nghỉ,vui chơi giải trí ở NT với,à em đi jet star(VN AL hết chỗ) thì trẻ em dưới 2 tuổi có phải mua vé và mang giấy khai sinh không ,Gửi xe sân bay NBài ở chỗ nào ạ?
p/s:có cụ Ofer nào ở NT không AE mình Tennis, (b) , (c) tí!
Em xì pam thêm phát.

1. Có trẻ em đi cùng thì bắt buộc phải mang theo Giấy khai sinh (tất nhiên là bản sao thôi để thay cho CMT mà).
2. Cụ đi Jetstar thì có thể đến 204 Trần Quang Khải để làm thủ tục cho nhanh. Cụ làm thủ tục ở đây sẽ được mấy cái lợi là không phải chờ đợi làm thủ tục; được ngồi ở hàng đầu của hạng vé cụ mua (hình như có 2 hạng vé hay 3 gì đó); không phải thuê xe lên tận Nội bài vì tại đó Jetstar nó có xe tuyến chở hành khách lên NB (lần trước em đi thì xe rộng thênh thang mà chỉ có khoảng 10 người đi).
3. Khi nào rượu về thì cụ bấm vào cái cân cho em nhờ nhé :21:
4. Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ

Lái xe

Xe buýt
Thứ 1: Chia buồn với bác vì đã book phải hãng HK trứ danh Jet Star (nếu VN đã có một hãng không nải chuối thì cái hãng này phải được bầu là hãng HK vỏ chuối). Vừa rồi tôi đã đi NT bằng tàu bay của hãng này và đã thất vọng tràn trề với dịch vụ kiểu Úc của nó.
Thứ 2: Yasaka là một địa điểm thích hợp ở NT. Có sẵn hai sân tennis và hai hồ bơi phục vụ tận tình. Dẫu rằng cũng phải nói thật, 4 sao là các em nó tự sướng với nhau chứ theo tôi đánh giá 3 sao là kịch kim rồi ạ. Ăn sáng vô cùng dở. Nhưng ăn tối ở đây lại rất khá. Nhà hàng với kiến trúc nhà xưa ở tầng trệt của KS khá thú vị và ngon miệng, phục vụ tận tình, đồ ăn phong phú. Tầng hầm là snack bar và dancing hall, rất tiện cho hai bác vui vầy. Biển ngay trước mặt KS và hầu như phòng nào cũng có seaview hết. Nhưng biển này không an toàn do địa hình lồi lõm bất thường. Hôm tôi ra đây cũng thấy xe cứu thương vớt một em xanh rờn từ dưới biển lên để đưa đi cấp cứu.
Thứ 3: Đi xuôi xuống (khoảng 30K taxi) bác sẽ thấy một lô một lốc các quán ăn hải sản giá bình dân, con nào con nấy tươi giãy đành đạch, ăn ngon, giá cả hợp lí (quán Mười Đô là một gợi ý). Ăn sang hơn tí, bác vào Louisiana (bia nấu tại chỗ bởi ông chủ Ăng-lê, món bia đỏ hoặc bia gừng đáng được lưu ý) và Sailing Club (lưu ý Sailing Club không cho trẻ em vào; cháu nhà bác 2 tuổi chắc cũng thế!)
Thứ 4: Nhớ đi Vinpearl, chủ yếu là cho cháu nó xem nhạc nước, đi cáp treo và leo trèo đồi núi trên đảo cho tiêu cơm. Vé mua một lần sử dụng mọi dịch vụ, trò chơi trên đảo (dĩ nhiên trừ dịch vụ ăn uống)
Thứ 5: Tắm biển. Thường khách đi Dốc Lết tắm biển. Đi gần hơn thì có khu vui chơi giải trí của Hoàn Cầu biển lặng, đồ ăn ngon rẻ, các bé thích mê. Bãi Dài (xa hơn khoảng hơn 10km) cũng là một nơi đáng chú ý. Nhưng dịch vụ hơi quá bình dân, gợi nhớ Sầm Sơn. Được cái nhiệt tình và không bắt chẹt khách.
Thứ 6: Chơi: thuê đi lặn ra đặt tour sáng người ta đón ( nổi tiếng là tour của Marrie Ling ) 300k một người. đi thuyền thăm đảo, lặn ngắm san hô ( ko đeo bình dưỡng - dùng ống thở ) 120k/ người. Vừa rồi tôi missed vụ này, giờ vẫn hơi cú.
- Khu tắm bùn khoáng ở chân núi, gần Tháp Bà Ponaga nên đi. Nên thuê một bồn riêng cho cả gia đình.
Note: Từ sân bay Cam Ranh về nên thuê Mai Linh taxi (do cạnh tranh nên không được đậu trong khu vực nhà ga để về Nha Trang. Lí do: Xe ngon, giá cả hợp lí (không theo counter).
Tạm vậy đã, nhớ thêm được gì sẽ báo sau.

Dzung nike

Xe buýt
@Laixe: Ai cũng biết là JT là hàng không giá rẻ,dưng mà không móc đâu được vé VNAL cụ ợ
Cảm ơn cụ về những thông tin bổ ích(b)

lanth

Xe tải
Em xì pam phát nữa!

Đi Jetstar đúng là củ chuối thật, vì đồ ăn đồ uống phải mua với giá của ... máy bay. Hơn nữa nếu muốn ăn mà ko có tiền lẻ thì mời cụ nghỉ khỏe nhé.
Còn chuyện taxi từ sân bay về TP thì em chưa đi, nhưng cụ có thể tham khảo ở cái thớt em đã gửi ở trên trong bài của Awake có cái ảnh chụp cái đồng hồ tính tiền của taxi. Còn chiều từ TP ra sân bay hôm em đi chỉ hết có 220K thôi (giá trọn gói ko tính theo counter), em chả nhớ hàng gì chỉ nhớ cái hãng đó sơn xe màu xanh nước biển thôi.
Còn đi chơi thì cụ Lái xe đã chỉ dẫn rồi ngoài ra cụ có thể đọc trong thớt em đã gửi để xem chỗ ăn uống ở NT nữa.
(b)(b)(b)(b)(b)

Jimmy6789

Xe đạp
Đi du lịch để thư giãn, để khám phá. Kụ hỏi thế này thì coi như gần như biết hết mình sẽ đi đâu và làm những gì và như thế nào nữa rồi. Thôi ở nhà đi kụ ơi :77::77::77:

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ lặn biển phát cho em nhờ, hai là ứ có ai dệt lụa với cụ đâu vác đồ hàng đi chỉ tổ nặng!:21:

CD125TBL

Xe tải
Bé dưới 2 tuổi vẫn có vé mà bác, vé điện tử, chỉ mấy chục ngàn thôi. Bác nhớ mang theo giấy khai sinh (mà lúc Book đã cần rôi mà), nên mang theo xe đẩy tay vì phải đi lại trong sân bay, rất tiện là mình được đẩy bé ra tận cửa máy bay (có nhân viên gửi xe giúp mình).
Sân bay Cam Ranh có xe buyt Tacxi về sân bay Nha Trang cũ, giá rẻ. Nếu biết khách sạn nào rồi thì sẽ có loại vé đưa về tận nơi.
Nha Trang bác nên cảnh giác với xichlo đêm nhé (không phải là tất cả nhưng em đã từng bị), tốt nhất là nên đi tacxi, và không nên nhậu đêm món "tôm hùm chết" vỉa hè Trần Phú cho thêm bực.

Chỉnh sửa cuối: