Q: Đi Yên tử - Xin các bác ít thông tin

heihei

Xe máy
Em định cuối tuần này đi Yên tử , xin các Bác cho em ít thông tin đường xá, ăn ở ngủ nghỉ, và đặc biệt là đi thế nào để tránh chen lấn xô đậy Đa tạ !!!!

BOEING787

Xe hơi
Bác cứ thu xếp khoảng 10h đến đền Trình được thì sau khi thăm quan các Chùa thì chỉ khoảng 4h00 la xuống được chân núi roài, ko phải ngủ nghỉ tại đây đâu, đấy là đi bộ chứ còn nếu Bác đi cáp treo thì còn nhanh hơn nhìu

ZACE ONE

Xe đạp
Em định cuối tuần này đi Yên tử , xin các Bác cho em ít thông tin đường xá, ăn ở ngủ nghỉ, và đặc biệt là đi thế nào để tránh chen lấn xô đậy Đa tạ !!!!
Bác đi từ Sài Gòn, Hải Phòng, Hà Nội hay Lạng Sơn ạ? Còn để tránh xô đẩy thì bác làm quả trực thăng đi là không gặp phải cảnh này đâu.

minhth

Xe buýt
Bác định ở Yên Tử một ngày hay 2 ngày ợ? Nếu bác chỉ đi về trong ngày thì bác nên đi từ sớm (Đến đền Trình là khoảng 5.30' am để lễ trình và sau đó bắt đầu leo (cố gắng leo cho đắc đạo bác nhá mà lại thú vị vừa test sức khoẻ lun, ai không thể leo được thì mới đi cáp treo). Lúc về thì tuỳ, vẫn như lúc lên. Bác nên đi sớm như thế vì những ngày cuối tuần + thời tiết ấm lên lượng người đi cực đông, tầm mười giờ bác mới leo thì bác chỉ nhích thôi chứ leo sao nổi còn chờ cáp thì chỉ chờ khoảng 2-3 tiếng là cùng :21: . Kinh nghiệm của em đi mấy năm nay cộng với thông tin những đoàn sau đi giờ muộn hơn cung cấp em tổng hợp lại và khuyên bác vậy. Chúc bác đi vui vẻ !

Đạt Quân

Đi bộ
Website
www.thoitrang.com.vn
em vừa đi Yên Tử hôm qua về không thẩy cảnh chen lấn và tắc đường như mọi năm. Năm nay có cả cáp treo lên tận gần Chùa Đồng nên nếu đi sẽ nhàn hơn nhiệu Thời tiết này mát mẻ và khô giáo đi là đep. Chúc bác có chuyến đi thú vị

heihei

Xe máy
Bác đi từ Sài Gòn, Hải Phòng, Hà Nội hay Lạng Sơn ạ? Còn để tránh xô đẩy thì bác làm quả trực thăng đi là không gặp phải cảnh này đâu.
Em xin lỗi bác , em lơ đãng quá. Dạ em đi từ hà nội ạ. Có năm em đến nơi là 7 giờ mà chỉ lên được Hoahiên thôi , năm nay Bác đi chưa, đi rồi thì cho em xin it thông tin

Primera

Xe tăng
Mấy năm liền chúng tớ toàn đi thế này:

3h sáng đi từ Hà Nội. Nên đi đường Hải Phòng.
6h sáng bắt đầu đi cáp treo, thuê người gánh đồ.
11h xuống đến Hoa Yên, nghỉ ăn trưa
13h đi tiếp Cửa Ông
19h quay về Bãi Cháy ăn tối.
23h về đến Hà Nội.

à mà với điều kiện 3 người biết lái xe thay nhau.

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Đi Yên Tử nên rẽ qua cả Thiền Viện Trúc Lâm Yên Tử nữa, rất đẹp.
Muốn đi không đông thì chỉ có đợi hết mùa lễ hội hoặc là đi trước Tết thôi, riêng em rất thik đi trước Tết, ngắm cảnh thoải mái luôn, không khí vẫn đẹp mới đúng là đi vãn cảnh.
Đường đi chạy đường Hà Nội - Bắc Ninh (đường 1) - Phả Lại - Yên Tử đường ngon lành, rộng rãi, an toàn và đi mát ga được. Các đường khác đi ngắn hơn nhưng khá mệt và không an toàn vì đường đông. Đường ngắn nhất là đi đường 5 đến đoạn Phú Thái rẽ trái qua cầu Phú Thái rồi qua cầu tiếp (trước là phà Thông giờ có cầu rồi) sang Hoàng Thạch - Mạo Khê - Yên Tử (ngắn hơn đường kia phải đến 20 km, chạy đúng tốc độ chưa đến 2 tiếng).

Chỉnh sửa cuối: