Premacy di Đà Lạt

dkhoakt

Xe đạp
Tháng 6 này mình lên lịch đi Đà Lạt với gia đình, vợ hai Premacy mình chạy cả năm nay hết Vũng Tàu, Phan Thiết lại Tây Ninh, Mỹ Tho, Bạc Liêu vô tư. Tuy nhiên lần này là Đà Lạt nhiều đèo dốc, không hiểu vợ hai mình có kỵ zơ Đà Lạt không? Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình với, bonus thêm cho mình vụ ăn uống ngủ nghỉ thì càng tốt thks các bác nhiều nhiều

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Matiz còn lên Đà Lạt thì Premacy leo tốt luôn cụ ạ. Từ TpHCM đi ĐL có hay bắn tốc độ nhiều đoạn như 125, thị trấn Định Quán (ngay dốc Định Quán), Phú Túc... và 1 số chỗ trong địa phận Lâm Đồng nên cụ chú ý tốc độ, đường khá nhỏ và mật độ xe đông nên cẩn thận. Trên đường có trạm dừng chân Tín Nghĩa ở Phương Lâm (sắp vào địa phận Lâm Đồng) hoặc có thể dừng chân ở quán cơm Đồng Tháp, cây xăng - quán ăn Nhật An (đối diện Đồng Tháp) ở chân đèo Bảo Lộc hoặc dừng uống trà café... ở thành phố Bảo Lộc.
Ăn uống trên Đà Lạt thì nhiều món lắm, em cũng k biết nói sao cả...
Ăn sáng thì bún bò Thiên Trang Hồ Tùng Mậu, hủ tíu Bà 6 Dần Bùi Thị Xuân (pác nên hỏi đường đi vì nằm trong hẻm nhưng Lexus vẫn vào vô tư) hoặc đơn giản là bmì kẹp thịt chả... ở Tiệm bánh Liên Hoa (đường 3/2).
Trưa thì có các nhà hàng Phố Núi (Nguyễn Chí Thanh), Ngọc Hải (trước Golf 3 đường NTMK vào chợ Đà Lạt), nhà hàng Thanh Thủy (ven hồ XH), Như Ngọc (cơm niêu - đường Hồ Tùng Mậu sau tháp Bưu điện), Không Tên ở đường Pastuer (Lê Hồng Phong), Hoàng Tuấn (đường Huỳnh Thúc Kháng)...
Tối: nếu ko thích những quán như ăn trưa thì pác ăn nhẹ thôi, miến gà Tường Vy (Huyền Trân Công Chúa), hủ tíu Tàu Cao (Phan Đình Phùng), bún cá O Mau (cuối dốc Trương Công Định), Nem Nướng Bà Hùng (ngon cụ ạ - chợ Chi Lăng - hơi xa trung tâm tphố nên pác hỏi đường nhé), hải sản Anh Đức (ngon bổ rẻ hơn cả Nha Trang - đường Hoàng Văn Thụ, phải để ô tô trên đường ven hồ nhỏ vì quán nằm dưới dốc và ô tô ko xuống được), mì quảng chị Thủy anh Tuấn trong xóm Ánh sáng (xóm này nổi tiếng nên cụ cứ hỏi sẽ ra, ngay hồ XH lụp xụp phố nhỏ đấy, quán là 1 gian nhà 2 cửa mở toang để bán, chị bán khá trẻ, và chỉ bán mì quảng, ko bán nc uống... nên cụ nhớ thủ mí chai nc suối theo)...
Khuya: hột vịt lộn ở phố (ăn ở quán cô gì già già trc ngân hàng Vietcombank đường PHan Bội Châu, lề đường), uống sữa đậu nành nóng và ăn bánh ngọt ở đường Tăng Bạt Hổ - nổi tiếng đấy ạ, ngay trung tâm đi bộ xuống dốc TBH nhìn tay trái là thấy các em ngồi lúp xúp.., hoặc đơn giản là tương tự như ăn sáng, 1 ổ bmì cũng giải quyết vấn đề.

Ở thì nhiều ksạn, cụ đi ko phải mùa cao điểm nên k lo đâu ạ :)
Chúc cụ vui!

CUCAIDO

Xe hơi
bác lo quá, em cũng đi rồi bình thuong mà, chúc b ác chuyến đi an toàn, vui vẻ, hanh phúc.

Ducwagon

Xe tăng
Ngày trước em đi em Pre này, Móng Cái, Lạng Sơn, đủ 4 người lớn (to nhé) 4 trẻ em + đồ đạc lỉnh kỉnh, xệ cả đ.ít -- phi ầm ầm cụ nhé :D

dkhoakt

Xe đạp
Vậy là mình khỏi lo vụ đèo dốc, dư các cụ?
Cám ơn các cụ nhé. Mình phải in ngay cái list của bác doanvien bỏ vào túi vợ cả mới được, cám ơn bác lần nữa

abc456

Xe tải
Ông cụ nhà em mới lấy xe em đi Lào Cai, Điện Biên, chở 6 người lớn và một đống đồ đạc. Đi về kêu xe mày tốn xăng quá, những 11 lít/100km

dkhoakt

Xe đạp
Ồ, 11 lít thì cũng đâu phải tốn lắm hả các cụ? Vì đường nhiều đèo dốc mà, mà xe cụ đời mấy. Xe mình 2003 chạy được 7,9 vạn rồi. Thực sự từ hồi mua muốn tính thử mà chưa khi nào tính được xe mình ăn uống thế nào. Nhưng chắc chắn là đi vòng vèo trong Sài Gòn thì kim xăng xuống nhanh lắm. Năm ngoái xăng còn rẻ mình đi Tây Ninh liên tục, cứ mỗi lần đi về hết tầm 300k hơn một chút, còn hôm rồi đi Tân Châu (xa hơn Tây Ninh 35km) thế mà hết đúng 500k. Như thế các cụ có kinh nghiệm đánh giá thế nào ạh.
Còn hôm trước nghe ông chủ garage xe nói lọc gió bẩn cũng làm xe uống xăng, nếu thay là đỡ nhiều. Các cụ chia sẻ vụ này với?