[Funland] Pp Tái sinh tủy răng hiện đại. Các cụ đừng để bọn nha khoa nó lừa nữa

tuantuanxnk

Xe máy
1.Các nha khoa hiện nay em trên 95% luôn làm sai chỉ định trong ngành y.

2. Phương pháp tái sinh tủy răng.

Có trường hợp răng sâu gần tủy, hoặc tới tủy. Đa số nha tặc sẽ khuyên diệt tủy, bọc sứ, dán sứ,... Nhưng thực tế hoàn toàn có thể nuôi sống tủy trở lại bằng việc sử dụng các vật liệu sinh học bigolentin, mta. ( Tái sinh tủy răng )

Hiểu đơn giản là răng các cụ được sống thay vì chiếc răng đó phải chết ( răng bị diệt tủy là răng chết, tuổi thọ rất ngắn, làm cực kỳ tốt thì mới tầm chục năm, còn k chỉ tầm 5 năm là phải nhổ )

3.Vì sao nha tặc muốn diệt tủy?

- Kiếm được nhiều tiền hơn, chi phí diệt tủy rồi đi bọc sứ đắt hơn với nuôi sống nó.
- Các bác sĩ ở VN hiện nay học xong chỉ chăm chăm vào niềng răng, cắm implant, răng sứ, dán sứ vì nó kiếm được nhiều tiền.

4. Các cụ hãy chủ động tìm hiểu về bệnh của mình.

Nha tặc ở VN được coi là rất lộng hành. Vì sai phạm trong trong ngành y cực kỳ khó xác định, đặc biệt là nha khoa.

tuantuanxnk

Xe máy
Em thấy trên mạng hay loan truyền thông tin là bác sĩ ở VN cực kỳ giỏi nhưng nó chỉ đúng 1 phần nhỏ.
Từ giỏi đó dành cho các chuyên gia đầu ngành VN và những bác sĩ tuy k giỏi đến mức chuyên gia nhưng họ có cái tâm chữ bệnh.
Còn lại đại đa số thì yếu kém, từ trình độ lẫn thái độ

tuantuanxnk

Xe máy
Kể cả các bác đi khám ở bệnh viện công thì vẫn gặp nha tặc nhé.
Thứ nhất các cụ vẫn phải tìm hiểu xem bệnh của mình như thế nào, điều trị ra sao
Thứ 2, vào mà thấy bác sĩ nào tư vấn lòng vòng, hỏi 1 đằng trả lời 1 lẻo, nói cái kiểu hướng bệnh nhân đến bọc sứ với nhổ răng là chạy đi, ưu tiên là luôn giữ răng thật, bọc, diệt tủy răng, luôn là phương án cuối cùng

Khongchuulon

Xe máy
Cảm ơn cụ đã cảnh báo. vì em cũng đang phải làm mấy cai đang sâu.