[Funland] pin laptop hp 7620s

trau keo

Xe tăng
, chả là em có con laptop hp 7620s, giờ muốn thay quả pin nhưng lăn tăn chỗ mua quá, vì cái này khong phải chuyên môn của mình, vậy các cụ cho em hỏi ở đất hà thành này có chỗ nào bán pinlaptop uy tín khong nhỉ ?

TranPhuongQuynh

Xe đạp
Phụ kiện máy tính thì cụ cứ đến siêu thị điện máy mà mua, mua linh tinh ở ngoài lại ........bung. :D

catpv

Xe điện
, chả là em có con laptop hp 7620s, giờ muốn thay quả pin nhưng lăn tăn chỗ mua quá, vì cái này khong phải chuyên môn của mình, vậy các cụ cho em hỏi ở đất hà thành này có chỗ nào bán pinlaptop uy tín khong nhỉ ?
Tôi khuyên cụ nên để cái đó thành Desktop cho nhân viên dùng nhé, Còn cụ đi tậu cái mới mà dùng, vì một quả pin tầu của con đó cũng trên 1t rồi cụ nhé, pin xịn thì không biết thế nào mà tìm cả.

trau keo

Xe tăng
Tôi khuyên cụ nên để cái đó thành Desktop cho nhân viên dùng nhé, Còn cụ đi tậu cái mới mà dùng, vì một quả pin tầu của con đó cũng trên 1t rồi cụ nhé, pin xịn thì không biết thế nào mà tìm cả.
Phụ kiện máy tính thì cụ cứ đến siêu thị điện máy mà mua, mua linh tinh ở ngoài lại ........bung. :D
cám ơn các cụ chỉ dẫn, chắc em biến nó thành desktop thôi :D

xítdca

Xe tải
hjk.. cụ qua chỗ cụ khoa của of mình xem sao!! :) cụ đó cũng cung cấp linh kiện đó!!

nguyenthangbb

Xe hơi
Cụ thử ra nguyenanh ở 137 trần khát chân xem sao. Ở đây hàng họ cũng uy tín cụ ah

winsolar

Xe hơi
Website
sun-gard.vn
hjk.. cụ qua chỗ cụ khoa của of mình xem sao!! :) cụ đó cũng cung cấp linh kiện đó!!
Cụ Khoa em cũng hay vác máy sang đấy sửa cho khách, nhưng mà cụ Khoa cũng đi nhập ở nơi khác thôi các cụ ạ. Em chỉ các cụ chỗ chuyên bán buôn Linh Phụ kiện LapTop ở địa chỉ 98 Trần Đại Nghĩa gặp Đạt. Giá cả bên này bán rất ok và chất lượng đảm bảo. 1 lời khuyên nữa dành cho bác là nên xài Pin hàng original cho nó rẻ và chất lượng cũng không thua kém hàng chính hàng. Pin của bác giá hiện giờ chắc tầm 700-800k lâu em không nhập con này.

caoxinh

Xe buýt
Pin lap thì có mấy cách sau: Chạy lại rom nếu cell pin còn ngon không thì thay cell hình như 80k/v nên với pin 6 cell mất khoảng 500k nhưng cũng tùy chất lượng cell thay vào giá này cách đây 2 năm nhá, mua pin thì một là mua pin bóc máy của máy hỏng tháo đồ bán chứ mua pin xịn bán mới hơi khó kiếm hai là pin lô của Khựa làm, chọn cách nào thì tùy cụ chọn, chỉ việc lên GG hỏi là ra ngay.

winsolar

Xe hơi
Website
sun-gard.vn
Pin lap thì có mấy cách sau: Chạy lại rom nếu cell pin còn ngon không thì thay cell hình như 80k/v nên với pin 6 cell mất khoảng 500k nhưng cũng tùy chất lượng cell thay vào giá này cách đây 2 năm nhá, mua pin thì một là mua pin bóc máy của máy hỏng tháo đồ bán chứ mua pin xịn bán mới hơi khó kiếm hai là pin lô của Khựa làm, chọn cách nào thì tùy cụ chọn, chỉ việc lên GG hỏi là ra ngay.
Theo em nghĩ là Pin nó còn sản xuất thì không nên đi thay cell làm gì cả, vì giá pin nó chỉ chênh với giá that cell 1 chút mà lại được bảo hành tận 12 tháng. Bác thay cell cùng lắm người ta bảo hành cho có 3 tháng thôi. Trước kia em cũng thay cell cho khách mãi rồi. Thay cell chỉ phù hợp với dòng pin không còn sản xuất.

khongan

Xe buýt
Làm sao biết pin nó còn sản xuất nữa hay không các cụ nhể ?

Bạn em dùng con IBM ThinkPad T43 hỏi thấy nhiều chỗ bán, nhưng em nghĩ không xịn

winsolar

Xe hơi
Website
sun-gard.vn
Làm sao biết pin nó còn sản xuất nữa hay không các cụ nhể ?

Bạn em dùng con IBM ThinkPad T43 hỏi thấy nhiều chỗ bán, nhưng em nghĩ không xịn
Bây giờ đa số Pin con này không còn hàng xịn đâu cụ. Do nhu cầu Việt Nam giờ vẫn nhiều người họ dụng dòng IBM ThinkPad nên họ vẫn đạt hàng từ TQ về, nhưng nó cũng có nhiều loại lắm cụ. Những con hàng original thời lượng Pin nó vẫn được khoảng 2 tiếng rưỡi đó cụ.

laptophadong

Xe tải
pin tầu từ 600k trở về. chạy trên 2h mà bác