(PIC)(CLIP) Quá trình độ Galaxy tab 7in lên xe thay màn hình Navi.

Greenwood

Xe buýt
Sau khi vừa lắp vừa chỉnh sửa và test khoảng 3 tháng rồi. Hôm nay em xin mạn phép các cụ post cái việc lắp máy tính bảng galaxy tab 7in lên xe.
Xe em đi là Huyndai Genesis coupe, nhưng em thấy có thể áp dụng được cho rất nhiều loại xe của Huyndai và ít nhất 2 loại xe khác của KIA là SORENTO và Cerato Forte.
Chi phí rẻ hơn, sử dụng tiện lợi và đa di năng hơn tất cả các loại màn, đầu giá dưới 15 trệ, lại còn giữ được CD zin nữa chứ. Thiếu mỗi cái là không đấu được camera lùi vào thôi - cái này giờ các loại màn hình trên gương đầy, giá tầm 1tr lắp thoải mái.

Em đặt mua mặt dưỡng ở DUK mất 90$, chờ ship 20 ngày. Về thiếu mất 1 món, là cái mặt dưỡng nhỏ để lắp màn hình LCD nhỏ xuống hộc dưới, cái này fải chế đi chế lại giờ nhìn cũng tạm được, chứ trong ảnh chụp từ hồi đầu nhìn lộ hàng quá, hơi chướng mắt.

Trong hộc dưới trước kia có tẩu thuốc - cái này vứt không sao, khe nhét chìa khóa thì chỉ dùng khi chìa khóa hết pin, em dẹp nó vào 1 góc, khi nào hết pin hẵng hay.

Mặt sau + đồ nghề mua cả bộ 4 cái ngoài chợ giời hết 90k.

Con Tab 7in em mua trên Tinh Tế 4tr8, hàng mới, no box, chỉ có máy kèm sạc.
Mua về em up ROM lên 4.0.4, để chuyển sang dùng phím cảm ứng cho nó pro, che các phím bấm cứng đi. Các phím cảm ứng thay thế hoàn toàn cho phím cứng. Mặt dưỡng có được khoan 1 lỗ để lắp 1 cái nút kích vào cái nút power của con Tab.

Nguồn nuôi Tab trên xe thì em thấy có người bán tầm 400k nhưng không biết nguồn thật hay đểu. Em trước dùng tạm 1 cái nguồn 5V-2A Tàu, nhưng tháo ra thì thấy IC ở trong chỉ cấp được 1,5A thôi. Em tự chế 1 cái mạch nguồn dùng cho nó yên tâm. Chi tiết việc chế nguồn em đã bàn đến trong 1 topic khác.

Hàng chế:

Hàn điện vào từ điện tẩu thuốc, khi thi công làm chập, nổ mất 1 con cầu chì tẩu thuốc 10A. Nhét vào nó thế này:

Việc kết nối âm thanh từ con Tab vào xe làm em mất nửa tháng, chạy đi chạy lại 4,5 nơi làm audio nhưng không ai làm cho em. Đến khi tự đấu được thì bị nhiễu ù ù khi động cơ làm việc, ga to lên tiếng ù to theo, cái này xử lý mất 1 tháng nữa mới xong.

Theo sơ đồ trên, đầu tiên em đấu Audio L,R vào AUX input L,R nhưng không có tiếng ra loa. Nút bấm AUX của em bấm đi bấm lại cũng chỉ hiện 1 chức năng nghe nhạc qua USB. quãng thời gian này xe em hàng ngày được tháo tung đồ ra nghiên cứu. Vấn đề này rất nhiều cửa hàng audio không giải quyết được, họ kết luận xe của em hỏng cái mạch nọ, hỏng cái mạch kia. Sau khi nghiên cứu trên HMA em đấu chân AUX DET vào chân USB D+, thật là thần kì, xe của em có thêm tính năng AUX, khi kích vào nút AUX thì sẽ chuyển giữa 2 tính năng AUX và USB.
Có tiếng rồi, nhưng mà ù ơi là ù, em không chịu được. Lại nghe mấy cụ phán là do dây, thì em ngu mà dùng dây loa chạy dây tín hiệu, thay dây tín hiệu chống nhiễu, cũng không được. Lại nghe phán là do nhiễu đất (Ground), em chế 1 con mạch cách li, tiếng ù mất nhưng volume bị giảm, bass bị mất 1 ít. Chế thêm 1 bộ tụ bù lắp vào ác quy, không quên đấu mát thân xe 5 điểm hay 6 điểm gì đấy, nói chung là ai bảo gì thì làm nấy, vẫn không hiệu quả gì.

Cuối cùng phát hiện ra là dây mát của AUDIO output từ Tab ra em đấu vào thân xe, mát INPUT em lấy từ vỏ đài - có cụ nào đấy làm audio dạy em thế mà.
Em đấu trực tiếp dây mát của AUDIO output vào AUX REF thì ngon luôn, tiếng chuẩn không cần chỉnh nữa. Đúng là vấn đề đơn giản nhưng bị chủ nghĩa kinh nghiệm giản đơn làm cho phức tạp lên, mất bao nhiêu thời gian.
Em vứt bỏ con mạch cách li. Vẫn giữ lại bộ tụ bù với đống dây nối mát thân xe - 2 cái này có thời gian em sẽ post bài, tự làm tiết kiệm đc ối tiền, giải quyết đc vài vấn đề nho nhỏ khác trên xe đấy ạ.

Đến đây vấn đề phần cứng được giải quyết ổn thỏa. Giờ tới vấn đề phần mềm.
Khi còn vướng mắc vụ phần cứng em có quá nhiều thời gian để thử nhiều loại phần mềm khác nhau cho con Tab. Mục tiêu: tự động hóa tối đa và chuyển giao diện của nó cho có vẻ giống như 1 thiết bị build-in trên xe.

Phần mềm Speedometer
em xài Ulysse Speedometer Pro để hiển thị tốc độ khi chạy xe, log vị trí, tốc độ trung bình, min, max ... nhìn cái này cũng pro phết, các cụ xem clip. Có cái ví dụ log tốc độ hôm trước bị xxx bắn rồi tự check thấy không oan.

Phần mềm dẫn đường em cài VIETMAP, SYGIC, Google Navigation. Cuối cùng loại bỏ SYGIC. Giờ em hay dùng Google, thi thoảng dùng VIETMAP vì thấy nó hơi ngu ngu, mặc dù Google thường xuyên xui em chạy vào ngõ cũng như phi lên đê hay xui em đi đò thay vì chạy qua cầu.

Google có thể chọn được nhiều hành trình khác nhau, em dùng vietmap không thấy có cái tính năng này.

Phần mềm nghe nhạc thì chọn đi chọn lại vẫn dùng Google Music, Power AMP nhiều người khen nhưng khi chạy xe chọn bài khó quá không thoáng và tiện bằng em kia.

Giao diện home em xài Car Wiget, cho nút bấm nó to, dễ bấm, nhìn cũng có 1 ít pro. Back ground thì cho mấy con cá nó tung tăng bơi lội nhìn cho đỡ nhàm.

Cuối cùng là vấn đề tự động hóa, em cài và config app Llama, cái này giúp cho em Tab tự động tắt màn hình, tắt nhạc, GPS, 3G, kill hết các app đang chạy... khi em tắt điện xe. Ngược lại khi bật điện thì tự bật màn hình, GPS, 3G, em Speedometer và tự động bật nhạc.

Vấn đề pin của em tab, mặc dù luôn luôn sạc nhưng khi vứt xe vài ngày không đi thì thường hết sạch. Chạy khoảng 20 km thì cũng chẳng sạc được bao nhiêu. Trong Llama em thêm cho cái tự động tắt khi pin dưới 10% và tự động tắt khi đỗ ở nhà+quê+cty quá 20 phút mà không nổ máy. Giờ lên xe nổ máy, đeo dây an toàn sau đo kích nút power của em Tab rồi đi thôi, em ý khởi động lên xong tự bật Speedometor + bật album nhạc đang nghe dở. Nếu đỗ ở những nơi khác 3 khu vực định sẵn thì nó chỉ tự tắt màn hình, tắt nhạc,... khi đi tiếp thì nó tự bật màn hình lên chạy Speedometer và play music ngay lập tức, cứ y như hàng theo xe.

Giờ tới phần CLIP em thi thoảng quay 1 ít khi tự sướng:
Clip 1:
[video=youtube;BgXJ4fdHhfs]http://www.youtube.com/watch?v=BgXJ4fdHhfs[/video]
Clip 2:
[video=youtube;Td6sw-DxnDY]http://www.youtube.com/watch?v=Td6sw-DxnDY[/video]
Clip 3:
[video=youtube;PjhVI_WxBUA]http://www.youtube.com/watch?v=PjhVI_WxBUA[/video]
Clip4:
[video=youtube;EV1CDHpfJlY]http://www.youtube.com/watch?v=EV1CDHpfJlY[/video]

Hôm nay em tạm post đến đây, em nghiệp dư làm cả tháng mới xong, vài dòng không thể viết ra hết được, có gì cần sửa chữa thêm thắt để mai kia có thời gian thì vào edit từ từ. Cảm ơn các cụ đã ghé qua và đọc hết bài của em.

Chỉnh sửa cuối:

bestrong

Đi bộ
Vãi cụ, nhà cháu đọc tit tưởng nó đơn giản mà đọc bài cụ hoa hết cả mắt.
Cụ nhiều ý tướng quá, cháu phục cụ.

Cũng dư con tab 7" mà chắc ko độ đc dư cụ.

Lexus_BMW

Xe hơi
Cụ mua link nào mà hạt dẻ thế, quả này thì Galaxy Tab lại như tôm tươi rồi còn... chuẩn quá cụ ạ, nhưng khi muốn tháo thẻ nhớ hoặc SIM thì lại tháo cả cái Tablo ra ah cụ?

sparkvan

Xe điện
Sau khi vừa lắp vừa chỉnh sửa và test khoảng 3 tháng rồi. Hôm nay em xin mạn phép các cụ post cái việc lắp máy tính bảng galaxy tab 7in lên xe.
Xe em đi là Huyndai Genesis coupe, nhưng em thấy có thể áp dụng được cho rất nhiều loại xe của Huyndai và ít nhất 2 loại xe khác của KIA là SORENTO và Cerato Forte.
Chi phí rẻ hơn, sử dụng tiện lợi và đa di năng hơn tất cả các loại màn, đầu giá dưới 15 trệ, lại còn giữ được CD zin nữa chứ. Thiếu mỗi cái là không đấu được camera lùi vào thôi - cái này giờ các loại màn hình trên gương đầy, giá tầm 1tr lắp thoải mái.

Em đặt mua mặt dưỡng ở DUK mất 90$, chờ ship 20 ngày. Về thiếu mất 1 món, là cái mặt dưỡng nhỏ để lắp màn hình LCD nhỏ xuống hộc dưới, cái này fải chế đi chế lại giờ nhìn cũng tạm được, chứ trong ảnh chụp từ hồi đầu nhìn lộ hàng quá, hới chướng mắt.

Trong hộc dưới trước kia có tẩu thuốc - cái này vứt không sao, khe nhét chìa khóa thì chỉ dùng khi chìa khóa hết pin, em dẹp nó vào 1 góc, khi nào hết pin hẵng hay.

Mặt sau + đồ nghề mua cả bộ 4 cái ngoài chợ giời hết 90k.

Con Tab 7in em mua trên Tinh Tế 4tr8, hàng mới, no box, chỉ có máy kèm sạc.
Mua về em up ROM lên 4.0.4, để chuyển sang dùng phím cảm ứng cho nó pro, che các phím bấm cứng đi. Các phím cảm ứng thay thế hoàn toàn cho phím cứng. Mặt dưỡng có được khoan 1 lỗ để lắp 1 cái nút kích vào cái nút power của con Tab.

Nguồn nuôi Tab trên xe thì em thấy có người bán tầm 400k nhưng không biết nguồn thật hay đểu. Em trước dùng tạm 1 cái nguồn 5V-2A Tàu, nhưng tháo ra thì thấy IC ở trong chỉ cấp được 1,5A thôi. Em tự chế 1 cái mạch nguồn dùng cho nó yên tâm. Chi tiết việc chế nguồn em đã bàn đến trong 1 topic khác.

Hàng chế:

Hàn điện vào từ điện tẩu thuốc, khi thi công làm chập, nổ mất 1 con cầu chì tẩu thuốc 10A. Nhét vào nó thế này:

Việc kết nối âm thanh từ con Tab vào xe làm em mất nửa tháng, chạy đi chạy lại 4,5 nơi làm audio nhưng không ai làm cho em. Đến khi tự đấu được thì bị nhiễu ù ù khi động cơ làm việc, ga to lên tiếng ù to theo, cái này xử lý mất 1 tháng nữa mới xong.

Theo sơ đồ trên, đầu tiên em đấu Audio L,R vào AUX input L,R nhưng không có tiếng ra loa. Nút bấm AUX của em bấm đi bấm lại cũng chỉ hiện 1 chức năng nghe nhạc qua USB. quãng thời gian này xe em hàng ngày được tháo tung đồ ra nghiên cứu. Vấn đề này rất nhiều cửa hàng audio không giải quyết được, họ kết luận xe của em hỏng cái mạch nọ, hỏng cái mạch kia. Sau khi nghiên cứu trên HMA em đấu chân AUX DET vào chân USB D+, thật là thần kì, xe của em có thêm tính năng AUX, khi kích vào nút AUX thì sẽ chuyển giữa 2 tính năng AUX và USB.
Có tiếng rồi, nhưng mà ù ơi là ù, em không chịu được. Lại nghe mấy cụ phán là do dây, thì em ngu mà dùng dây loa chạy dây tín hiệu, thay dây tín hiệu chống nhiễu, cũng không được. Lại nghe phán là do nhiễu đất (Ground), em chế 1 con mạch cách li, tiếng ù mất nhưng volume bị giảm, bass bị mất 1 ít. Chế thêm 1 bộ tụ bù lắp vào ác quy, không quên đấu mát thân xe 5 điểm hay 6 điểm gì đấy, nói chung là ai bảo gì thì làm nấy, vẫn không hiệu quả gì.

Cuối cùng phát hiện ra là dây mát của AUDIO output từ Tab ra em đấu vào thân thân xe, mát INPUT em lấy từ vỏ đài - có cụ nào đấy làm audio dạy em thế mà.
Em đấu trực tiếp dây mát của AUDIO output vào AUX REF thì ngon luôn, tiếng chuẩn không cần chỉnh nữa. Đúng là vấn đề đơn giản nhưng bị chủ nghĩa kinh nghiệm giản đơn làm cho phức tạp lên, mất bao nhiêu thời gian.
Em vứt bỏ con mạch cách li. Vẫn giữ lại bộ tụ bù với đống dây nối mát thân xe.

Đến đây vấn đề phần cứng được giải quyết ổn thỏa. Giờ tới vấn đề phần mềm.
Khi còn vướng mắc vụ phần cứng em có quá nhiều thời gian để thử nhiều loại phần mềm khác nhau cho con Tab. Mục tiêu: tự động hóa tối đa và chuyển giao diện của nó cho có vẻ giống như 1 thiết bị build-in trên xe.

Phần mềm Speedometer
em xài Ulysse Speedometer Pro để hiển thị tốc độ khi chạy xe, log vị trí, tốc độ min max ... nhìn cái này cũng pro phết, các cụ xem clip. Có cái ví dụ log tốc độ hôm trước bị xxx bắn rồi tự check thấy không oan.

Phần mềm dẫn đường em cài VIETMAP, SYGIC, Google Navigation. Cuối cùng loại bỏ SYGIC. Giờ em hay dùng Google, thi thoảng dùng VIETMAP vì thấy nó hơi ngu ngu, mặc dù Google thường xuyên xui em chạy vào ngõ cũng như phi lên đê hay xui em đi đò thay vì chạy qua cầu.

Google có thể chọn được nhiều hành trình khác nhau, em dùng vietmap không thấy có cái này.

Phần mềm nghe nhạc thì chọn đi chọn lại vẫn dùng Google Music, Power AMP nhiều người khen nhưng khi chạy xe chọn bài khó quá không thoáng và tiện bằng em kia.

Giao diện home em xài Car Wiget, cho nút bấm nó to, dễ bấm, nhìn cũng có 1 ít pro. Back ground thì cho mấy con cá nó tung tăng bơi lội nhìn cho đỡ nhàm.

Cuối cùng là vấn đề tự động hóa, em cài và config app Llama, cái này giúp cho em Tab tự động tắt màn hình, tắt nhạc, GPS, 3G, kill hết các app đang chạy... khi em tắt điện xe. Ngược lại khi bật điện thì tự bật màn hình, GPS, 3G, em Speedometer và tự động bật nhạc.

Vấn đề pin của em tab, mặc dù luôn luôn sạc nhưng khi vứt xe vài ngày không đi thì thường hết sạch. Chạy khoảng 20 km thì cũng chẳng sạc được bao nhiêu. Trong Llama em thêm cho cái tự động tắt khi pin dưới 10% và tự động tắt khi đỗ ở nhà+quê+cty quá 20 phút mà không nổ máy. Lên xe giờ nổ máy, đeo dây an toàn sau đo kích nút power của em Tab rồi đi thôi, em ý khởi động lên xong tự bật Speedometor + bật album nhạc đang nghe dở. Nếu đỗ ở những nơi khác 3 khu vực định sẵn thì nó chỉ tự tắt màn hình, tắt nhạc,... khi đi tiếp thì nó tự hiện lên và play music ngay lập tức.

Giờ tới phần CLIP em thi thoảng quay 1 ít khi tự sướng:
Clip 1:
[video=youtube;BgXJ4fdHhfs]http://www.youtube.com/watch?v=BgXJ4fdHhfs[/video]
Clip 2:
[video=youtube;Td6sw-DxnDY]http://www.youtube.com/watch?v=Td6sw-DxnDY[/video]
Clip 3:
[video=youtube;PjhVI_WxBUA]http://www.youtube.com/watch?v=PjhVI_WxBUA[/video]
Clip4:
[video=youtube;EV1CDHpfJlY]http://www.youtube.com/watch?v=EV1CDHpfJlY[/video]

Hôm nay em tạm post đến đây, có gì cần sửa chữa thêm thắt để mai kia có thời gian thì vào edit. Cảm ơn các cụ đã ghé qua và đọc hết bài của em.
vote cho tinh thần chiến đấu của cụ, các công việc của cụ làm em cũng bắt trước được toàn bộ, song lại chửa dám thử. mà cụ mua cái nguồn đắt thế e đang thừa một con cụ nào lấy em để 200k thoai

tudcmo

Xe điện
mình toàn dùng điện thoại cài viêtmap hoặc sygic để đi , về nông thôn dùng sygic còn đi phố dùng vietmap

sparkvan

Xe điện
mà cụ ơi, dùng Sygis thấy bảo ngon hơn Vietmap và cụ cài thêm cái giống xdriver ý ạ

Công Nông

Xe điện
Em vote cụ một thùng Vodka, lâu lắm mới thấy một topic đột phá (b)

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Tuyệt vời cụ ạ. Em lắp galaxy tab nhưng vẫn chưa kết nối với cổng AUX được, được học hỏi thêm ở cụ về cách nối với AUX rồi. Cảm ơn cụ rất nhiều.
Cụ ở Phạm Tuấn Tài hả? em cũng ở gần đó, rất mong có dịp qua chiêm ngưỡng và học hỏi

Greenwood

Xe buýt
Cụ mua link nào mà hạt dẻ thế, quả này thì Galaxy Tab lại như tôm tươi rồi còn... chuẩn quá cụ ạ, nhưng khi muốn tháo thẻ nhớ hoặc SIM thì lại tháo cả cái Tablo ra ah cụ?
Em mua của đồng chí này: http://www.tinhte.vn/threads/1187933/
Sim em mua cái SIM 3G mobile 50k dùng đc 1 năm, không bi khóa vùng như viettel. 1 năm tháo 1 lần là hơi ít cụ nhỉ :)

mà cụ ơi, dùng Sygis thấy bảo ngon hơn Vietmap và cụ cài thêm cái giống xdriver ý ạ
Em thấy bản đồ của SYGIS nó lâu không update, chỉ đường không thông minh, mặc dù có nhiều tính năng không ai có, nhưng chưa hữu dụng ở việt nam mình cụ ạ. Em hy vọng sẽ sớm có update dữ liệu cũng như engine mới thì em quay ra dùng SYGIS luôn.

Tuyệt vời cụ ạ. Em lắp galaxy tab nhưng vẫn chưa kết nối với cổng AUX được, được học hỏi thêm ở cụ về cách nối với AUX rồi. Cảm ơn cụ rất nhiều.
Cụ ở Phạm Tuấn Tài hả? em cũng ở gần đó, rất mong có dịp qua chiêm ngưỡng và học hỏi
Em hay chơi ở Phạm Tuấn Tài thôi ạ, em có cái cầu nâng xe, nhà chật không có chỗ để, gửi chỗ thằng bạn ở đấy, nghịch nghợm gì thì chạy ra đấy cụ ạ. Cụ ở gần đấy hôm nào qua chơi, em tuần nào cũng ra đấy 1,2 lần.

Ah cho em hỏi cái mặt dưỡng cụ đặt hàng như thế nào ạ. Của em là Forte, có mặt dưỡng cho nó không cụ?
Em đặt của DUK, hàng Forte hôm nọ có cụ tự mua ở hàn xẻng về, em hỏi ở DUK không có sẵn hàng. Trên EBAY có bán, giá tầm 50-70$ . chắc ship về dứoi 100$ thôi. Cụ thử hỏi mấy gian hàng trên OF xem sao. Cái mặt dưỡng của cụ, em và cụ aladin_co đang chế dỏ dang, cụ ý bận chưa làm tiếp. cụ nhìn xem này:

Em có time sẽ post hết ảnh quá trình nghịch cái này lên hội KFC của các cụ.

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Em hay chơi ở Phạm Tuấn Tài thôi ạ, em có cái cầu nâng xe, nhà chật không có chỗ để, gửi chỗ thằng bạn ở đấy, nghịch nghợm gì thì chạy ra đấy cụ ạ. Cụ ở gần đấy hôm nào qua chơi, em tuần nào cũng ra đấy 1,2 lần.

Em đặt của DUK, hàng Forte hôm nọ có cụ tự mua ở hàn xẻng về, em hỏi ở DUK không có sẵn hàng. Trên EBAY có bán, giá tầm 50-70$ . chắc ship về dứoi 100$ thôi. Cụ thử hỏi mấy gian hàng trên OF xem sao. Cái mặt dưỡng của cụ, em và cụ aladin_co đang chế dỏ dang, cụ ý bận chưa làm tiếp. cụ nhìn xem này:

Em có time sẽ post hết ảnh quá trình nghịch cái này lên hội KFC của các cụ.
Nhìn bản chế tuyệt cụ ạ. Em định tự chế, em đang kiếm cái nhựa có cái đồng hồ của Kia Forte mà chưa có, em định đắp định hình rồi làm composite cụ ạ.
Có mấy cái bán trên ebay em thấy xấu lắm cụ ạ.

Greenwood

Xe buýt
hongfam nói:
Nhìn bản chế tuyệt cụ ạ. Em định tự chế, em đang kiếm cái nhựa có cái đồng hồ của Kia Forte mà chưa có, em định đắp định hình rồi làm composite cụ ạ.
Có mấy cái bán trên ebay em thấy xấu lắm cụ ạ.
Cái đồng hồ đấy vứt đi cho nó đẹp xe. Em thấy forte xấu và vô dụng nhất là cái đồng hồ đấy.

Chỉnh sửa cuối:

buhogia

Xe tải
Có Cụ nào lắp galaxy tab trên Yaris chưa thì chỉ giáo em với

101010

Xe hơi
Hay quá, phong trao DIY sẽ nở rộ đây:)

sparkvan

Xe điện

SPL

Xe container
Lão Tùng Samsonite lắm chuyện phết, công nhận dân máy tính có khác, chọc phá hay ra trò. Hôm nào độ con 1200 của tôi lên Ỉn hộ nhé, khiếp quá, đi nhiều mà chả có máy dẫn đường kiếm bờ nu tút, nhà nghèo xài em này cho ngon bổ rẻ vậy =)) Mà sao lão bảo đi con Gentra kia mà, mới đổi xe à, thảo nào tít thế, dững 116/50, gặp em quả đấy là em treo bằng vĩnh viễn cho coi =))

Greenwood

Xe buýt
Lão Tùng Samsonite lắm chuyện phết, công nhận dân máy tính có khác, chọc phá hay ra trò. Hôm nào độ con 1200 của tôi lên Ỉn hộ nhé, khiếp quá, đi nhiều mà chả có máy dẫn đường kiếm bờ nu tút, nhà nghèo xài em này cho ngon bổ rẻ vậy =)) Mà sao lão bảo đi con Gentra kia mà, mới đổi xe à, thảo nào tít thế, dững 116/50, gặp em quả đấy là em treo bằng vĩnh viễn cho coi =))
Thế cái đống GPS 7' HD-X10 giá 2tr/c bán hết rồi à. Tháng trước có người gọi hỏi mua vẫn còn mà :). Có ông định mua con đấy để chế lắp vào Forte. Lâu lắm không gặp, lúc nào rỗi cafe tí.

Chỉnh sửa cuối:

SPL

Xe container
Thế cái đống GPS 7' HD-X10 giá 2tr/c bán hết rồi à. Tháng trước có người gọi hỏi mua vẫn còn mà :). Có ông định mua con đấy để chế lắp vào Forte. Lâu lắm không gặp, lúc nào rỗi cafe tí.
Còn 1c 7' này :D Hồi trước có ông hỏi mua con 5' để chế cho forte nhưng thế quái nào đặt về có cổng AV-in thì lại cắm không lên, chuối nải :( Ông nào không cần cổng đó thì lấy 5' độ chế cho nó gọn đẹp, màn lại sáng và nét hơn do cùng độ phân giải 800x480 với con 7' đấy. Tôi lúc nào chả rỗi, thất nghiệp nằm nhà, ông cứ rỗi lúc nào hú tôi phát là tôi lên ngay :D