Piaggio VN chính thức đưa LX i.e. vào thử nghiệm?

DanteXXL

Xe tải
Giật tít cho giống nhà báo tí thôi, chứ nhà cháu không nói phét. Nhà cháu xin tường thuật câu chuyện như sau:

Bẩm các cụ, mợ, các bạn xì tin và các cháu thiếu nhi.

Vào hồi 15h30' vừa qua, nhà cháu trốn việc công ty đi đây đó, thăm thú đường phố. Đến đoạn Tôn Đức Thắng gần ngã tư Kim Liên - Ô Chợ Dừa tự dưng nhà cháu thấy có 2 ông đi LX cứ đi đuổi theo nhau, nhà cháu nghĩ bụng:

"Chắc 2 ông đi mua xe cho 2 bà, tiện thể lấy ra đua coi như Rotda luôn."

Đến lúc dừng đèn đỏ, nhà cháu quan sát kỹ hơn thì thấy 2 đồng chí này đồ lề đầy đủ, mũ BH fullface, ốp tay ốp chân đủ cả nhìn rất chuyên nghiệp.

Nhưng nhân vật chính thì làm nhà cháu giật hết cả mình. Bên hông là dòng chữ LX i.e. 125, ở cổ xe có dán tem bạc y hệt mấy em LX VN chạy như lợn ngoài đường bây giờ.

Nhà cháu thấy thế thích quá, đang lái 4 bánh cũng cố lạng lách, đánh võng theo kịp 2 cụ kia để quan sát. Theo như em LX i.e. nhập đang đắp chiếu ở nhà, nhà cháu kết luận em này đích thị là LX i.e. VN đang đi thử nghiệm. Nhận xét sơ về ngoại hình:

- Giống hệt LX VN, trông nhỏ hơn LX nhập rõ rệt.
- Không có cần đạp khởi động.
- Dòng chữ LX i.e. dập nổi rõ ràng nhưng không để ý là đếch biết.
- Màu mè xem chừng sẽ giống hệt LX VN 2010, 1 cụ tester đi xe trắng, 1 cụ đi xe đỏ.
- Chắc sẽ có cả 2 phân khối 125 và 150.

Mặt đồng hồ các thứ linh tinh thì vì nhà cháu đi 4 bánh nên ngồi thấp ếch quan sát được. Đến ngã tư đông xe mà 2 cụ tester oánh võng kinh quá nhà cháu chịu, đành nhìn theo chửi thầm.

Ảnh ọt thì vì có mỗi mình, lại đang lái xe đường đông nên cháu xin kiếu không dám chụp. Sau đợt này chắc đi lắp cái Xdriven biết đâu còn có dịp hầu các cụ mợ tiếp.

Mời cụ Pi vào xác nhận cho anh chị em mừng.

Nhà cháu xin hết, vừa về cơ quan là (lại) trốn việc lên đây thông tin ngay.

kevin93

Xe tải
bao giờ lx vn mới có màu đỏ như nhập nhỉ :-<

Sokineo

Xe hơi
ai dà dà Pivn làm ăn ác thật :D nếu vậy thì quả là quá tốt rồi,Lx mà đỡ khoản tốn xăng em đảm bảo thị phần tăng vùn vụt

mrrocky

Xe buýt
lx làm sao nổi bằng liberty được ra cũng ít người mua thôi giống vespa s vậy :D

achille2k

Xe tải
lx làm sao nổi bằng liberty được ra cũng ít người mua thôi giống vespa s vậy :D
Kụ ơi nhầm rồi. LX là một người đẹp đằm thắm và kiêu sa còn Liberty thì là cô bé teen nhí nhảnh :)) LX ai cũng thích mà đã thích thì bền lắm. Li thì chỉ có thể là một thời thôi cụ ợ.

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ chủ thớt có nhầm cơ bản không ạ ......cụ lại nhầm sang LX nhập rồi ! Tương lai sẽ có nhưng không phải lúc này và không phải test trong nội thành ạ , cụ tung tin chả có căn cứ rõ ràng gì cả .

DanteXXL

Xe tải
Nhà cháu nói khí không phải chứ chả có nhẽ LX nhập người ta lại dán tem sử dụng tiếng Việt vào cổ xe rồi thu cho nó nhỏ lại giống LX VN hở cụ?

Mà mấy ông đồ lề như thế cháu mới thấy một là dân ợp rốt, phân khối nhỡ; hai là mấy đồng chí test xe của Pi như mấy cái ảnh chụp Liberty hồi xưa. Thanh niên ta đã đi LX là phải đầu trần mặc quần đùi, ai hơi đâu nai nịt đầy đủ thế?

Nhà cháu cũng đi LX i.e. nhập nên không có chuyện cháu lẫn về kích thước, ngoại thất v.v... đâu ạ. Cháu thề, cháu hứa, cháu đảm bảo là nhà cháu điều khiển phương tiện cách 2 chú Pi có 2m, trong tình trạng hoàn toàn tỉnh táo, thị lực 10/10, thời tiết nhiều mây nhưng không sương mù cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

winnie_kool

Xe tăng
Nhà cháu nói khí không phải chứ chả có nhẽ LX nhập người ta lại dán tem sử dụng tiếng Việt vào cổ xe rồi thu cho nó nhỏ lại giống LX VN hở cụ?

Mà mấy ông đồ lề như thế cháu mới thấy một là dân ợp rốt, phân khối nhỡ; hai là mấy đồng chí test xe của Pi như mấy cái ảnh chụp Liberty hồi xưa. Thanh niên ta đã đi LX là phải đầu trần mặc quần đùi, ai hơi đâu nai nịt đầy đủ thế?

Nhà cháu cũng đi LX i.e. nhập nên không có chuyện cháu lẫn về kích thước, ngoại thất v.v... đâu ạ. Cháu thề, cháu hứa, cháu đảm bảo là nhà cháu điều khiển phương tiện cách 2 chú Pi có 2m, trong tình trạng hoàn toàn tỉnh táo, thị lực 10/10, thời tiết nhiều mây nhưng không sương mù cụ ạ.
chưa ra LX ie mà cụ đã có để đi r` ợ :|

NoKiss

Xe tải
ko nhầm đâu các cụ...piaggio đang khuyến mại xe LX cũ để bán cho hết ấy mà.em ko chờ dc cũng làm 1 em rùi.chắc chắn vài tháng tới sẽ ra LX ie.tầm vào tháng 9 hoặc 12 năm nay.em còn chắc chắn ấy chứ.mà kể cả ie thì vẫn tốn thôi.đi 20km chắc tiết kiệm xăng để đi dc thêm 1 km nữa là 21km =))

leoNTV

Xe tải
Nếu mà PVN có test trong HN thì xác định sẽ rất là bị săm soi vì đặc điểm người đi xe dòng pi đã hay bị soi rồi.Hơn nữa PVN vừa cho ra Li i.e nên chưa dại gì mà cho ra LX i.e luôn đâu,hai sản phẩm sẽ tác động đến nhau mà :) PVN cũng khôn lắm các cụ àk..chắc chịu khó chờ mấy tháng nữa đôi khi là sang năm ý =))

changhemay

Xe hơi
Chả biết có Lx ie việt nam không nhưng hôm nọ thấy có bà đi LX màu trắng có ghi là LX ie mình nghĩ chắc là nhập:-s

to.be

Xe buýt
lx làm sao nổi bằng liberty được ra cũng ít người mua thôi giống vespa s vậy

lx là sản phẩm của vespa mà cụ biết vespa thì nó nổi như nào rồi cụ à

ở đâu dân người ta chả chơi vespa ...cụ xem các kênh nươc ngoài thì film cũng có vespa cụ à...cụ nên mạng search thì cũng đầy ra.

vào google thì search cái liberty 1 là ra liberty bảo hiểm - 2 là ra từ nước vn mình

vậy nổi là phải nổi như phao hay như nào hả cụ

hiểu biết của cụ đáng được 0/ 10

Piaggio Junior

Xe điện
Chắc chắn LX sẽ có i.e nhưng không phải như cụ thớt tuyên bố ạ , bé hơn thì càng không thể ạ .

kukumalu6186

Xe đạp
e cũng đang đợi LX i.e ra để e múc đây, nhưng chả bit phải đợi đến bao giờ nữa. hichic

gacontaplaixe

Xe tải
Đúng là kiểu dáng LX thì bền mãi với time còn Li chỉ là nhất thời của xì tin thôi

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
ngay cạnh nhà mình có bác di Lx ie 125 xe nhập màu đỏ đây,Anh ý bảo Ie chả đỡ tốn hơn là mấy,mà mình cũng thấy Nt nhà có 2 con Lx và Li vn đi cả 2 con Li vn đỡ tốn hơn 1 tý thôi,chả đáng kể

[K]club

Xe tải
ko nhầm đâu các cụ...piaggio đang khuyến mại xe LX cũ để bán cho hết ấy mà.em ko chờ dc cũng làm 1 em rùi.chắc chắn vài tháng tới sẽ ra LX ie.tầm vào tháng 9 hoặc 12 năm nay.em còn chắc chắn ấy chứ.mà kể cả ie thì vẫn tốn thôi.đi 20km chắc tiết kiệm xăng để đi dc thêm 1 km nữa là 21km =))
bác này nói lạ ghê :) bác đi thử Liberty nhập rồi đi Li vịt xem bác thấy ie có lợi hại không bác nhé . Em cá là máy IE của LX vịt không bao giờ kém hơn ie của Li vịt được đâu :D chắc chỉ tầm 3 ~ 3,5l / 100km =P~ .